ดู: 7133|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำผิวขาว] ช่วยแชร์เคล็ดลับผิวขาวกันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นเพื่อนๆ หลายคนในDD สวยขึ้น บางคนทำทุกอย่างเหมือนเปลี่ยนชีวิตเลย..
แต่สิ่งที่คนไม่ค่อยพูดถึงคือ เคล็ดลับ ผิวขาว

ใครเคยทำแล้ว นำความสวยมาแบ่งคนอื่น ได้บุญนะคะ

เบื่อกระทู้ขายของมาก ครีมนั่น ครีมนี่ ใช้แล้วไม่ได้ผล ไม่รุ้จะเชื่อ ยี่ห้อไหนแล้ว

เพื่อนๆ ผิวสวยมาแบ่งปันกันมั่งนะตะ ว่าทำอะไร ที่ไหน เท่าไหร่ กินอะไร ถึงผิวสวย

เคยเห็น คนขาย เซ็ทลอกผิว ลอกออกมาเหมือนงูลอกคราบเลย มันได้ผลมั้ยคะ ใครเคยทำมาแชร์กันนะ

image.jpg (66.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

อยากผิวขาวต้องบอกก่อนนะคะว่าต้องขยันค่ะ ถ้าขี้เกลียดไม่มีทางขาวค่ะ 1คือขยันขัดผิวพอกผิวทำทุกวัน ก่อนนอน และทากันแดดในตอนกลางวัน ไปไหนกางล้มใส่แขนยาว ส่วนครีมทาผิวกายใช้การ์นิเย่ก็ขาวนะคะ เน้นทาสองสามรอบแล้วใส่เสื้อแขนขายาวบล๊อคผิวใว้ผิวหน้าก็ขัดอาทิตย์ละครั้งแล้วพอกหน้าทุกวัน ทำเลเซอร์คิวสวิส ทาครีมที่ชอบค่ะ ก็ต้องบ้าพลังในช่วงแรกค่ะพอขาวแล้วก็เบาลงแต่ที่สำคัญคือต้องกันแดดค่ะ กลัวแดดเหมือนกลัวผีค่ะ แล้วฉีดผิวก็ขาวค่ะ เห็นคนรู้จักคนนึงเป็นดาราเเค้าฉีดผิวสองสามวันครั้งเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเลือกทำในที่ปลอดภัยนะคะอย่าไปหมอกระเป๋า และเดี๋ยวนี้มีครีมบีบีทาตัวหลายยี่ห้อค่ะ ทาแล้วขาวเว่อเลย ขาวเกินไปด้วยซ้า ยังไงลองเลือกดูนะคะ
ลืมบอกไปว่าเราไม่ค่อยแนะนำให้ฉีดมากค่ะ มันขาวจริงแต่ขาวซีด กินคอลลาเจนผงหรือกินวิตตามินซี เอาได้ผลพอกันค่ะ ไม่อันตราย ยี่ห้อไหนก็ลองเลือดเอาที่ชอบนะคะ   ส่วนลอกผิว ต้องถามก่อนว่าคุณมีสีผิวขนาดไหนดำแบบเด็กในรูปหรือแค่ผิวสองสี ถ้าดำมากๆแต่ไม่เคยดูแลผิวหรือขัดเลนก็ควรลอกค่ะ แต่ถ้าไม่ถึงขนาดนั้นก็ไม่ต้องลอก ขัดเอาเห็นผลพอกันค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เวลาอาบน้ำก็ขัดตัว (อะไรก็แล้วแต่ที่มี)   แล้วเราก็จะใช้มะขามเปียกพอกตัวไว้ค่ะ(30 บาทใช้ได้เป็นเดือนเลย)
บางครั้งก็ผสมสมุนไพรอื่นๆเข้าไปด้วย เช่นขมิ้น ไพร แล้วแต่ที่มี  ทำตอนเย็นก่อนนอน   
ออกไปนอกบ้านก็อย่าลืมทากันแดดทุกครั้ง  

ผิวขาวขี้นแน่ค่ะ วิธีง่ายๆที่พูดบ่อยๆ ราคาถูกด้วย ไม่จำเป็นต้องพึ่งครีมแพงๆก็ขาวได้
เพราะเราก็ขาวขี้นด้วยวิธีแค่นี้แหละ   

คะแนน

2

ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-4-25 04:08
อยากผิวขาวต้องบอกก่อนนะคะว่าต้องขยันค่ะ ถ้าขี้เกลี ...

ครีมทาผิวกายของกานิเย่มีด้วยหรอคะพี่ เปนกระปุกหรอ เคยแต่ใช้แบบทาหน้าอะคะ ก็ขาวสอยุนะคะ

แสดงความคิดเห็น

กานิเย่ บอดี โลชั่น ขวดสีเหลืองๆ มีขายทั่วไปตามห้างสรรพสินค้า/7-11ครับ  โพสต์ 2014-3-15 00:07
ทำทุกอย่างแล้วมันขาวขึ้นช้ามาก ไม่รุว่าผิวเราด้านดูดซึมไม่ดีหรือป่าวอะค่ะ กันแดดก็มีแต่spfไม่มีpa+++เลย หาซื้อยากมาก ปัญหามันอยุที่ปัจจัยในการจ่ายนี่แหละ

จะเล่าอย่างเปนขั้นตอนนะคะว่า
1.อาบน้ำถูสบู่ด้วบสบู่แครอทฟิลิปปินส์ที่เค้าฮิตๆขายกันในเฟส ใช้ทั้งหน้าและตัว
2.ขัดตัวด้วยเกลือสปาน้ำนมข้าวแบบกระปุกท้องตลาด บ่อยสุดเดือนละ2ครั้ง นานสุดอาจจะมีถึง2-3เดือนต่อครั้ง
ไม่อยากขัดเยอะกลัวผิวบางมันจะไวต่อแสงกว่าเดิม
3.ใช้โลชั่นปกติ(ตอนนี้ใช้ของน้องนะคะ)
4.กันแดดของน้องนะคะ แต่ไม่มีPA+++ คิดไปเองว่าน่าจะกันไม่ดีเท่าแบบที่มีPA+++เพราะเท่าที่ทราบมาว่าpaจะช่วยเรื่องกันUVB-UVC คิดว่านะคะ
ก็ขาวขึ้นมาบ้างแต่ไม่มากนะคะ

ส่วนกินไม่ได้กินอะไรเลยว่าจะกินคอลลาเจนของD-10+อยุแต่ปัญหามันก็อยุที่เรื่องการจ่ายออกอยุดี
อยากสวยแต่ด้วยทรัพย์ต้องทำใจค่ะ

คะแนน

1

การ์นิเย่บอดี้ แบบทาตัวก็มีนะคะ ไม่ได้หายากเลย มีขายตามซูเปอร์มาเก็ต หรือร้านเครื่องสำอางค์ทั่วไป ลองถามพี่พนักงานเอาก็ได้ค่ะ เชทลอกผิวเราว่ามันเสี่ยงและขึ้นอยู่กับดวงกับของที่เราใช้ เราไม่ให้ผ่านค่ะ กลัวไม่คุ้มเสีย
      เราก็เคยใช้นะคะการ์นิเย่ วันนึงทาพอก 2-3 รอบต่อวัน ผิวก็ใสๆขึ้นนะคะ ผ่องขึ้น แต่ใช้เวลาหน่อย หมดไปสามขวด ตอนนี้ก็เปลี่ยนมาใช้ วาสลีน เฮลท์ตี้ไวท์ แบบมี Spf24 pa++ เป็นครีมบำรุงผิวแบบผสมสารกันแดดค่ะ เราใช้ทา กลางวันแบบอยู่บ้านไม่ได้ออกแดดอะไรมากมาย ที่เลือกแบบมีสารกันแดดด้วยเพราะรังสียูวีมีอยู่ทุกที่ค่ะถึงเราจะอยู่แต่ในบ้านก็เหอะ ไหนจะรังสีจากไฟนีออน จากหน้าคอม บลาๆๆ ดำค่ะ>< ตอนนี้เรากลัวดำเวอร์ๆๆ 555
      แต่ถ้าออกแดด เที่ยวกลางวัน ใช้กันแดดของ บานาน่าโบทหลอดเขียว Spf 50 pa+++ ตอนนี้มีโปรอยู่นะคะ รีบซื้อนะคะ เหลือหลอด 199.- ที่watson ,Boots หมดโปรแล้วแพงมากค่ะ เกือบสี่ร้อยแน่ะ
       เราใช้ใยสังเคราะห์ขัดผิวทุกวันค่ะ เพราะเราพอกโลชั่นบ่อย เลยขัดออกซะบ้างเดี๋ยวจะกลายเป็นขี้ไคล เราใช้มะขามเปียกพอก+ขัด สองครั้งต่ออาทิตย์ค่ะ วันไหนว่างจัดก็ใช้เกลือมะขามขัด(เกลือสปาอย่างอื่นก็ได้ค่ะ แล้วแต่ชอบ) หน้าก็มาร์คโคลนบ้าง มาร์คของการ์เย่สีฟ้า แล้วก็ใช้สครับขัดทุกวัน เราใช้ของดีปคลีน ต่อด้วยครีมล้างหน้าของโอเลย์ไวท์เรเดียน(อันนี้แฟนเก่าลืมทิ้งไว้ เลยใช้ซะ555) พล่ามซะเยอะเลย 555 อ้อ! แต่ทุกครั้งหลังขัดผิว ขัดหน้าอย่างลืมโบกครีมบำรุงเยอะๆเลยนะคะ ไม่รู้ว่าเราเวอร์ไปเปล่า แต่เราเป็นคนทาครีม โลชั่นเปลืองมากกก เรียกได้ว่าพอกเลยค่ะ พอแห้งก็โบกซ้ำ สองรอบถึงพอใจ ฮ่าๆแลดูโรคจิต >< เรากลัวไม่ขาวอ่ะ โลชั่นที่ทากลางคืน เราใช้ครีมมะหาดที่ซื้อมาเปนแกลลอน ใช้เกือบปีละยังไม่หมด เพราะใช้สลับกับโลชั่นของเภสัชค่ะ เพราะไม่แพง โบกเท่าไหร่ก็ได้ 555 พวกครีมบำรุงนี่แล้วแต่เลยนะคะ จะแบบไหนยี่ห้ออะไรก็ดีหมดแหล่ะค่ะ แต่ต้องใจเย็น และหมั่นทาซ้ำ ทุกวัน ย้ำ! ทุกวัน โดยเฉพาะกันแดด ถามว่าตอนนี้ขาวไหม ก็มีคนทักว่าขาวขึ้น ไม่มากแต่ดูผ่องๆใสๆ เพราะเราดำกำเนิด      
         เรื่องสุดท้ายอาหารเสริม เราไม่ได้ฉีดอะไรทั้งนั้นค่ะ เพราะหาข้อมูลแล้วดูไม่คุ้มเสียน่ะค่ะ เลยเลือกกินอาหารเสริม เบาๆไปก่อน ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เพราะเรายังเรียน ไม่ได้ทำงานที่ต้องใช้บอดี้ เลยไม่รีบขาวค่ะ เรากินวิตามินซี 1000 mg +Zinc+Gluta plus+คอลลาเจน 4000ของวิทตร้ารสเมล่อน อร่อยดีค่ะ ก็โอเค สิวไม่ค่อยมี ผิวใสขึ้น แถมช่วยเรื่องหวัด และควรกินน้ำเยอะๆนะคะ วันนึงไม่ต่ำกว่าเจ็ดแก้วของเรา เข้าห้องน้ำเป็นว่าเล่นเลย ร่างกายห้ามขาดน้ำค่ะ น้ำเนี่ยแหล่ะค่ะจะทำให้ผิวดูมีน้ำมีนวลขึ้น และขับเหงื่อของเสีย อนุมูลอิสระจากผิวเรา และออกกำลังกายด้วยนะคะ ผิวจะได้เปล่งปลั่ง
        ปล. พล่ามซะเยอะเลย อันนี้เป็นของที่เราใช้นะคะ ปรับเปลี่ยนแปลงได้แล้วแต่ที่เราชอบ เพราะที่เราใช้เห็นได้ชัดว่าไม่มีของแพงเลย 555 สวยแบบประหยัดนะคะ แต่หลากหลาย อิอิ ส่วนตัวแล้วเป็นคนชอบลองเปลี่ยนนนู้นนี้ไปเรื่อยๆเหมือนกัน พอใจแล้วก็หยุด นานๆทีค่อยเปล่ียนใหม่ หาครีมอะไรตัวไหนไม่เจอให้ถามค่ะ ถามเท่านั้น พี่พนักงานที่อยู่ตามบูท เมื่อก่อนเป็นคนไม่ชอบถามค่ะ พอได้ถามก็เลยคุยกันเรื่องสิวผดที่ชอบขึ้นหน้า พี่เขาก็แนะนำให้ใช้คลีนซิ่งวอเทอร์ ตัวเช็ดพวกเครื่องสำอางค์ เพราะเมื่อก่อนทากันแดดที่หน้าก็ล้างหน้าธรรมดา พี่เขาบอกให้ลองใช้ตัวนี้ เพราะครีมกันแดดบางยี่ห้อมันกันน้ำ มันจะติดหนึบที่หน้าเราและล้างยาก เป็นที่มาของการอุดตัน หน้าไม่สะอาด สิวเลยถามหาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่ะ อยากผิวสวยยยย ต้องอดทน และขยันจริงๆ  โพสต์ 2013-4-25 20:22

คะแนน

1

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-25 20:18:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆ เคยเห็นฟองน้ำ ล้างรถแบบนี้มั้ยคะ ชนิดผิวเรียบละเอียดๆ ไม่มีรู ถ้าใส่ในห่อมักจะผสมน้ำมานิดหน่อย ชุ่มๆหนักๆ แต่พอมันแห้งแล้ว มันจะเบา และแข็งๆ

ขอบอกว่า นำมาใช้ขัดผิว เริ่ดมากกกกกกกกกกกกกกกก
เวลาอาบน้ำ ไม่ต้องออกแรง ถูขี้ไคลให้เมื่อยอีกต่อไป ตัวเปียกๆนี่แหละ ใช้ฟองน้ำPVA ตัวนี้ ถูเบาๆ ขี้ไคลออกมาเป็นเส้นๆ เลยค่ะ
เริ่ดมาก ไม่เจ็บแสบ ผิวไม่เสีย เป็นรอยขีดข่วน แค่เอาฟองน้ำนี้มาลูบๆ ถูๆ เบาๆ ตามร่างกาย
แต่อย่าถูนานนะ เพราะ ผิวจะแดง ต้องคอย เอาน้ำพรมให้ตัวเปียกค่ะ เพราะ ด้วยความละเอียดมากของฟองน้ำ มันจะมีการเสียดสีกับผิวเรา
ใช้แล้วติดใจเลยค่ะ แต่หาซื้อยากหน่อย เพราะต้งไปตามร้านขายอุปกรณ์ ดูแลรถ บางร้านก็ไม่มีขาย
แต่ถ้าหาได้ ก็ซื้อเก็บไว้ยอะๆ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

image.jpg (50.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

image.jpg (10.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ต้นฉบับโพสต์โดย japjai เมื่อ 2013-4-25 19:48
การ์นิเย่บอดี้ แบบทาตัวก็มีนะคะ ไม่ได้หายากเลย ม ...

เป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลยคะ
แต่ก็มีวิธีหนึ่งน่ะค่ะ อันนี้ก็แล้วแต่ว่าจะเชื่อรึเปล่าน่ะค่ะ แต่พี่เป็นคนผิวสองสีเหมือนกันแต่ความที่พี่อยากขาวกับเขาบ้างพี่ก็เลยลองซื้อคิวมารีน แม๊กซ์ที่มีกลูต้า 250 มาทานดูคู่กับวิตามินซีของวิสทร้าทานคู่กันพร้อมกับอาบน้ำแล้วใช้สบู่ของมาดามเฮงและใช้ครีมของเภสัชทาทุกวันหลังอาบน้ำเสร็จพร้อมกับใช้ครีมพอกผิวขาวของ ชิคกี้ ทาทับลงไปอีก ทำแบบนี้จนติดเป็นนิสัยเชื่อไหมว่ามันโอเคค่ะ เพราะขนาดเพื่อนในออฟฟิตยังทักเลยว่าพี่ญิ๋งใช้อะไรหรอถึงดูขาวและผิวดูใสขึ้นมากเลย (แต่ต้องไม่ขี้เกียจในการทำทุกวันนะคะ) ลองทำดูค่ะ พี่ลองด้วยตัวเองแล้วก็พอใจในอีกระดับหนึ่งด้วยค่ะ แต่บางวันพี่ก็จะกินสก๊อตคอลลาเจน โอร่า เป็นบางวันด้วยค่ะ ที่สำคัญเวลาออกข้างนอกก็ติดเสื้อแขนยาวไปด้วยน่ะค่ะป้องกันไว้เล็กน้อยค่ะ
เราใช้ครีมมะขามพะเยาพอกไว้ประมาณ 15 นาทีค่ะพอกทั้งตัวเลยนะคะ (อยากขาวจัด) แล้วตามด้วยสครับฟรุตตี้ของแบรนน้องนะคะขัดๆถูๆอีกประมาณ15นาที แล้วล้างออก แล้วทาโลชั่นฟรุตตี้ของน้องนะคะ ทาทั้งตัวเลยค่ะ ทำทุกวัน ตอนนี้เริ่มขาวขึ้นแล้วค่ะ  วันแรกทำที่ขาข้างเดียวก่อน พอทำเสร็จมาส่องกระจก มันแตกต่างกันมากเลยค่ะ ต่อมาเลยทำทั้งตัวเลย ลองดูนะคะ แบรนน้องนะคะหาซื้อได้ในเน็ตค่ะ ลองหาดูนะคะ
ไม่ใช่แค่ลอกแร้วจะขาวขึ้นนะคะ  ต้องทาครีม  การเว้นระยะการลอก
ตัวน้ำยาลอก ความใจเยน ของคนที่ลอกด้วย  ถึงจะขาวค่ะ
กินวิตามินซีเข้มข้นที่สดัจากอะเซโร่เชอรี่ ปลอดภัย เขาให้กินวันละเม็ด เรากินเช้า เที่ยง เย็น 7 วันเพื่อนทักขาวขึ้นค่ะ
ลองกินคอลลาเจนกับวิตามินโบจิน่าเพื่อผิวขาวใส ดูมั้ยค่ะ ขาวไว ขาวปลอดภัยภายใน7วัน
ราคาไม่แพง แต่คุณภาพเต็มเปี่ยม มีอย.สามารถเชคได้คะ ของแท้รับประกัน
มีบัตรตัวแทนจำหน่ายส่งตรงจากบริษัทด้วยคะ เข้าไปชมสินค้าก่อนได้ทางเฟสบุ๊คส่วนตัว:https://www.facebook.com/currantt  เฟสบุ๊คแฟนเพจ:https://www.facebook.com/WeloveAlrightandCollaWitch
ติดต่อสอบถาม-ปรึกษาปัญหาผิว-รูปร่าง-ใบหน้า ได้ทางLine:ketsirin.w
เคยลอกผิวมา3ครั้งแล้วค่ะขาวขึ้นน่ะค่ะแต่ต้องทาครีมผิวขาวด้วยส่วนตัวเราน้ำยาลอกผิวก้เกี่ยวกับการลอกและครีมทาก้ต้องมีคุฯภาพเช่นกันและเรากินกลูต้าร่วมด้วยค่ะ
ถึงบำรุง ให้เยอะ มากเเค่ไหนไม่ทาครีมกันแดด ไม่มีวันขาวบริ๊งแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้