ดู: 6882|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ก่อน-หลัง หมอเทพ 425 CC. ใต้กล้ามเนื้อ (31/3/56X

[คัดลอกลิงก์]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 10:43:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 10:45:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ครบ 4 วัน ค่ะ! หมอนัดไปคลีนิค แต่! ก็ไม่ได้ทำอารายเลยยยยยย แค่แกะผ้าพันออก (ตอนแกะรู้สึกสบายและโล่งมากๆ) แต่ก็ถูกพันกลับเหมืิอนเดิม

แต่หลวมกว่าเก่า (ค่อยสบายขึ้นมานิดหน่อย ดีกว่าตอนแรกเยอะเลย) ตอนแกะเลยแอบขอผู้ช่วยพยาบาลถ่ายรูปนิดนึง อิอิ  

แต่!!!!!!!! ตกใจ ม๊าก มากกกกกก นมใหญ่เวอร์ และยังไม่เข้่ารูป เข้าทรง (อยากได้เล็กกว่านี้) แต่เดี๋ยวคงยุบ แถมนมก็ไม่เท่ากัน อาจเพราะยังไม่ได้นวด

รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยติชมด้วยนะค่ะ  ห่าง/ชิด เกินไปมั้ย..?  เล็ก/ใหญ่ ไปรึป่าว..? ขอบคุณมากๆ ค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 10:47:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ 10 วันแล้วค่ะ (วันนี้จะไปตัดไหมทั้งหมด) ตอนครบ 7 วัน หมอตัดให้แค่ครึ่งเดียวค่ะ

ยังมีอาการตึงๆ บริเวณหน้าอกค่ะ (สงสัยยังไม่ชิน) เวลานอนพลิกตัวมีอาการเจ็บแปลบๆ ที่อกข้างซ้ายค่ะ (เป็นบางครั้ง)

รบกวนถามพี่ๆ หน่อยค่ะ พอดี วันที่ 7 หมอตัดให้ครึ่งเดียว นู๋ถามผู้ช่วยพยาบาลว่าต้องนวดไหมค่ะ ผู้ช่วยพยาบาลบอกว่ายังไม่ต้องนวด

แต่! นู๋แอบนวดเวลาอาบน้ำ เช้า-เย็น จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ (กลัวนมมันแข็งอ่ะ) ผู้ช่วยพยาบาลบอกว่ายังไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น

เสื้อในสปอตร์บาร์อะไรก็ยังไม่ต้องใส่ ให้โนบาร์ไปก่อน จนถึงวันที่ 17 เม.ย. แล้วกลับไปให้หมอตรวจค่อยว่ากันใหม่

รบกวน! พี่ๆ ผู้เชี่ยวชาญช่วยแนะนำนู๋ด้วยนะค่ะ ว่าช่วงนี้ ต้องทำอะไร ยังไงบ้าง.....?

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 10:54:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ปัจจุบันเลยค่ะ ได้ 20 วัน "ขนาดนมไม่เท่าเลยค่ะเห็นได้อย่างชัดเจนข้างซ้ายใหญ่กว่าข้างขวามากๆ"

รบกวนพี่ๆ ที่ชำนาญช่วยตอบหน่อยนะค่ะว่ามันจะกลับมาเท่ากันมั้ย..? (รูปตอน 10 วัน ก็ไม่เท่ากัน แต่! ก็ไม่เห็นชัดเท่า 20 วัน)

ตรงที่วงกลมไว้ "รู้สึกชาค่ะ ขนาดหยิกยังไม่รู้สึกเลย" พี่ๆ ว่ามันจะหายชามั้ยค่ะ...? ตอนนี้ก็นวดปกติค่ะ เช้า-เย็นตอนอาบน้ำ

นมข้างซ้ายที่ใหญ่รู้สึกมันแข็งกว่าข้างขวาที่เล็กกว่าด้วยค่ะ มันจะเป็นอารายมั้ยค่ะ...?     

ปล.ส่วนแผลก็ปกติดีค่ะตอนนี้ก็ทายาแก้แผลเป็นอยู่

ดูจากรูปทรงแล้วมันยังลอย ไม่เข้าที่นะคะใจเย็นๆ ถ้าหมอไม่ให้นวดก็ยังไม่ต้องนวดไม่งั้นอาจทำให้รูปทรงน้องนมบิดเบี้ยวได้ อันนี้ความเห็นของพี่นะคะ  ส่วนอาการชาเป็นกันทุกคนค่ะแต่บริเวณที่ชาแตกต่างกันไป บางคนชาที่น้องนม บางคนตรงท้องแขน รวมถึงถ้าเป็นหญิงแท้ประจำเดือนบางคนมากระปริดกระปรอย บางคนขาดไป อาการเหล่านี้จะค่อยๆหายไป3-6เดือนค่ะ ส่วนนมสองข้างจะต่างกันนิดหน่อยเสมอในทุกๆคน / หมอเทพเคยบอกไว้ค่ะ สู้ๆหายเร็วๆจ้ะ

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นๆจ้ะค่อยๆนวดไปเดียวจะดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ทรงงามมากค่ะ ถ้าคล้อยลง  โพสต์ 2013-4-21 14:48
หรือมันจะมีผลมาจากการนวดค่ะ ออกแรงนวดไม่เท่ากันรึป่าว รึยังไง..?  โพสต์ 2013-4-21 14:40
ขอบคุงค่ะพี่ aompersia หมอให้นวดแล้วค่ะ ข้างเล็กนิ่มดี ส่วนข้างใหญ่มันตึงๆ  โพสต์ 2013-4-21 14:38
ของเราก็ไม่เท่ากัน มันอยู่ฐานแบบหน้าอกเดิมเราด้วยค่ะว่ามันสูงต่ำเล็กใหญ่ไม่เท่ากันสองข้าง เดียวได้นวดคงดีขึ้นค่ะ

ตอนนี้หมอให้เริ่มนวดแล้ว ไม่รู้จะมีผลมาจากการนวดรึป่าว แรงไม่เท่ากัน  โพสต์ 2013-4-21 14:43
อาการเดวกันเลยค่ะ ของเราทำมาเกือบเดือนละ ข้างซ้ายยังบวมและชาอยู่เลย ถามพยาบาลก้อบอกไม่ต้องนวด ไม่ต้องทำอารัย แล้วงัย เกือบเดือนแล้วงะ ยังไม่ยุบเลย กลายเปนใหญ่ข้่างเล็กข้าง เหนชัดมาก

ให้นวดเฉพาะข้างที่ไม่บวมเหรอค่ะ..?  โพสต์ 2013-4-21 14:46
หมายความว่า ตอนนี้เกือบเดือนแล้ว ก็ไม่ต้องนวดข้างที่บวมเหรอค่ะ  โพสต์ 2013-4-21 14:46
อาการเดวกันเลยค่ะ ของเราทำมาเกือบเดือนละ ข้างซ้ายยังบวมและชาอยู่เลย ถามพยาบาลก้อบอกไม่ต้องนวด ไม่ต้องทำอารัย แล้วงัย เกือบเดือนแล้วงะ ยังไม่ยุบเลย กลายเปนใหญ่ข้่างเล็กข้าง เหนชัดมาก
สอบถามนิดนึงค่ะ เท่าที่ดูภาพพี่ๆที่ทำนมมาหลายๆเคส
ทำไมฐานนมกะหัวนมมันแหลมชี้แบบนั้นอะคะ ทำไมมันไม่เหมือนนมคนที่ไม่ทำอะค่ะ
เพราะอะไรหรอ ความสงสัยส่วนตัวค่ะ อิอิ

ปล.นมห่างนะคะ เรื่องขนาดถ้าไม่สังเกตุเจาะจงที่จะมองก้อคงไม่มีอะไรหรอกค่ะ

น่าจะเป็นเพราะ ทรงของ "ซิลิโคนทรงกลม" ไงลองถามพี่มิ้วดีกว่า milk_325  โพสต์ 2013-4-21 19:46
เจ็บมากป่าวค่ะ ทำมาราคาเท่าไลค่ะ

ไม่เจ็บค่ะ! แค่ปวดหลังเพราะพันผ้า 3 วันเอง 45,000 บ. ทุกขนาด  โพสต์ 2013-4-21 20:13
ค่ะ ขอบคุนมากค่ะ
ค่ะ ขอบคุนมากค่ะ

ยินดีครับ :)  โพสต์ 2013-4-22 21:23
Thanksssss Na Ka อิอิ  โพสต์ 2013-4-22 21:22
แอบมาดูอีกชอบทรงมากๆค่ะ ไม่กลมเป็นบล็อก ถ้าเข้าที่2-3เดือน และคล้อยลง จะงามมากๆรับรอง ^^

ขอบคุณค่ะ aompersia นู๋อยากจะคล้อยแย่แล้วค่ะ นับวันรออยากให้ถึงไวๆ อิอิ  โพสต์ 2013-4-23 21:26
พี่ค่ะ ขอถามหน่อย เสริมอย่างเดว 45000 แล้วถ้าตัดแต่งหัวนมด้วย เท่าไหร่เหรอค่ะ ทราบราคามั้ยเอ่ย รบกวนขอเบอร์หมอหน่อยนะค่ะ
มันยังคงไม่เข้าที่จริงๆอะคะ เดี๋ยวคงมีผู้รู้มาตอบให้นะคะ สู้ๆคะ
เหมือนกันเลยค่ะของเราสูง-ต่ำไม่เท่ากันอย่างเห็นได้ชัดมากๆ พึ่งทำได้ครบ7วันเองด้วยค่ะ
อยากทราบว่าคุนหายไหมคะอาการนี้ และคุนหมอมีวิธีแกัให้ยังไงบ้างค่ะ?
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบกลับทีนะคะ จิตตกมากๆตอนนี้ขอบคุนมากค่ะ
ลงรูปอีกนะ รอชม น้องนมคู่งาม
รอชมอยู่นะคะ ลงรูปอีกนะ
ของหมอเทพ มีซิลิโคลนผิว แบบไหนบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้