12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: robotan
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อ Robotan โมดิฟายหน้าใหม่ กับ อจ. จำรูญ จำรูญคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 18:49:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-4-22 23:10
ผ่าใต้ตาเอาไขมันออก ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ แผลอยู่ตรง ...

เอาถุงไขมันใต้ตาออก พร้อมตัดแต่งหนังตาส่วนเกินอยู่ที่ 2-3 หมื่นค่ะ แผลจะอยู่ใกล่เส้นขอบตาจ้า จะชัดไม่ชัดขึ้นอยู่กับตัวบุคคลและการดูแลหลังผ่าตัดจ๊ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 18:50:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pakza เมื่อ 2013-4-23 07:54
พี่ตาล ยกใหม่งี้ จำโครงหน้าเดิมแทบไม่ได้เลยคร้าบ

ปล ...

ขอบคุณคร๊าบบบบบ^^
สวยมากเลยค่ะพี่ตาล ยิ่งนับวันยิ่งสวยหน้าดูเด็กขึ้นด้วยค่ะ
สวยเปะเวอร์เลยจ๊ะ ^^
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 06:05:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-5-3 06:06

เอารูปอุลต้าแมนไปดูขำๆก่อนหล่ะกันนะ555 ไม่ใช่แระอิอิ รูปบนก่อนขึ้นเขียงนะค่ะ พอดีไม่ได้ถ่ายไว้เลยเอารูปที่ถ่ายคู่กับหมอนกมาลงแทน วาดชั้นตาที่จะลงมีดไว้เรียบร้อยจ้า

เพื่อนๆบางคนก้อถามกันมาว่าจะทำใหม่ทำไมไรงี้ ก้อดีอยู่แล้ว คือไอ้ดีมันก้อดีอะนะ แต่ตาลไม่ชอบ ใครไม่หมวยตาตี่ไม่เข้าใจ ณ จุดนี้หรอก55 แล้วยกขมับดึงหางตาด้วยตายิ่งเม็ดก๊วยจี้ไปใหญ่ยิ้มทีมองไม่เห็นทาง จริงๆอยากเปิดหัวตาหางตาด้วยซ้ำ แต่มันก้อเสี่ยงเกินไปถ้าตาโตมาแต่ต้องมาหยอดน้ำตาเทียมตลอดเวลาก้อไม่ใช่เรื่องแล้ว บวกกับตาตาลมีปัญหาคือกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง สงสัยเริ่มจะแก่ ปีนี้ 32 ขวบแล้วก้อแก่หล่ะเนอะเอิ๊กๆ ทำให้ลืมตาได้ไม่เต็มที่ บางทีล้ามากๆก้อจะดูตาไม่เท่ากัน เสียบุคลิกค่ะ ก้อเลยจัดไปซะจะได้จบๆ งานนี้ขอชั้นตาใหญ่ๆค่ะแนวเวสเทรินเลย 10มิล เห็นจะได้ แต่ก้อยังคงหางตาแบบจิกๆอยู่พอยุบบวมจะได้ไม่ดูตาเศร้าค่ะเดี๋ยวจะเสียโหงวเฮ้ง

ส่วนตาล่างหลังจากที่ยกขมับดึงหางตา ก้อช่วยให้ใต้ตาแลดูเรียบเนียนพอสมควร แต่พอตาลอดนอนมันก้อป่องออกมาอีก ด้วยความหมั่นไส้งั้นก้อเอาออกๆไปเหอะไหนๆก้อต้องโดนจิ้มตาแล้ว อีไขมันใต้ตาเนี่ย แผลเป็นไม่กลัวมันแระ ทาเจลลดรอยแผลเป็นเอา ดีกว่าดูโทรมๆ

พอผ่าตัดเสร็จก้อปิดตาเป็นอุลต้าแมน 1คืน เช้ามาก้อเอาออกเช็ดแผลตามปรกติจ้า หลังจากนั้นก้อรอ 7วันแล้วตัดไหม รอเข้าที่จบข่าว

ปล.รอยแผลเป็นจะหลงเหลือร่องรอยทิ้งไว้ให้เราดูต่างหน้ามากน้อยแค่ไหน ขึ้นอยู่แต่ละบุคคล การดูแลรักษาหลังผ่าตัดนะค่ะ ก่อนจะให้หมอเชือดก้อคิดและตัดสินใจดีๆว่ารับได้มั้ยกับร่องรอยของแผลเป็น แล้วมีเวลาดูแลรักษามากน้อยแค่ไหน เป็นคีลอยด์ง่ายมั้ย ขนาดยุงกัดตั้งแต่ป 3 ทุกวันนี้รอยมันยังอยู่เลยนับประสาอะไรกับการกรีดเนื้อลึกไปถึงชั้นผิวหนัง ชั้นไขมัน ชั้นกล้ามเนื้อ บลาๆๆๆ ถ้ากลัวคนอื่นจะรู้จะเห็นร่องรอยว่าทำศัลยกรรมมา ตาลขอแนะนำว่าไม่ต้องทำค่ะ ดีที่สุด ตาลก้อไม่เคยทำนะ ไม่เคยธรรมชาติ555
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 06:06:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-5-3 06:30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-5-3 06:16

ตามวันที่นะค่ะ หลังจากแกะตาอุลต้าแมนออก ช่วง2-3 วันแรกจะบวมมาก บวมจนตาปิดเลย เพราะทำบนล่างพร้อมกันด้วย น้ำตาคลอๆตลอด คันมั่กๆอยากเกาแกรกๆๆๆๆ555 เดี๋ยวอีกสัก 2-3 วันจะมาอัพเดททั้งหน้าให้ชมจ้า

ราคาทำตาสองชั้น 15,000-30,000 บาทนะค่ะ ราคาที่ตาลทำ 25,000 ค่ะ ตัดแต่งหนังตาร่วมด้วย

ราคาตัดแต่งหนังตาล่างและเอาถุงไขมันออก 30,000 ค่ะ

ทำกับ อจ.จำรูญ จำรูญคลินิกค่ะ ฝีเข็มละเอียดมาก ชั้นตาเท่ากันเป๊ะ ตอนนี้ก้อทาเจลลดรอยแผลเป็นตลอดจ้าใช้ DERMATRIX GEL หลอดละ1,200 หาซื้อที่ไหนได้บ้างไม่ทราบค่ะ เพราะซืื้อของที่คลินิกมาใช้ ดีที่สุดในสามโลกแล้วค่ะ คาดว่าน่าจะหาซื้อได้ตามคลินิกศัลยกรรม และทางเนทมั้งค่ะ ใครสนใจก้อลองหากันดูเองเด้อ

ปล.เรื่องแผลเป็นหลังจากการผ่าตัดจะหลงเหลือไว้มากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยนะค่ะไม่ใช่โทษแต่หมอ ขนาดยุงกัดตั้งแต่อนุบาล เกาจนเป็นแผล อายุหกสิบรอยยังอยู่เลยค่ะ นับประสาอะไรกับกรีดเนื้อเถือหนัง บางทีตัวคนไข้อาจจะเป็นคีลอยด์ง่าย แผลหายช้า และขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาหลังผ่าตัด ทามันเข้าไปเจลลดรอยแผลเป็นอะค่ะ ช่วงแรกอย่าให้โดนน้ำทำความสะอาดแผลให้ดี ทาเบตาดีนจะได้ไม่ติดเชื้ออักเสบ ยามีให้ก้ออย่าลืมทานนะค่ะ ยิ่งเราดูแลรักษาดีมากเท่าไหร่ร่องรอยก้อยิ่งมองไม่เห็นจ้า ตาลการันตรี เพราะผ่ามาเยอะค่ะ!!

รูปนี้ออกไปข้างนอกมาค่ะ แต่งหน้าปกปิดร่องรอย555 ถ่ายเมื่อวันที่ 23/4/13 ในรูป ทำตาสองชั้นกับตาล่างครบ 10 วันนะค่ะ ส่วนจมูก ยกขมับ ปากกระจับบน ครบ 1เดือน 4 วันค่ะ

รูปนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 28/4/2013 ดูแต่โครงหน้าและจมูกไปก่อนเนาะ มันแต่งหน้าและใช้แอพปรับสีด้วย ที่เพจตัวเองก้อยังไม่ได้อัพที--" พอดีไม่สบายมาก พอหายก้อไปทำแฟรกทอร่าเลเซอร์มา หน้าก้อเลยเป็นตารางๆ แดงเป็นปื้น555 จนมาวันนี้ก้อยังมีสะเก็ดๆอยู่บ้างจ้าเอาเป็นว่าทำตาครบเดือนจะมาอัพรูปแบบโนเมคอัพ โนแอพเน้อออ^____^

ติดตามรูปอัพเดทต่อๆไป และรีวิวตาสองชั้นกับเก็บถุงใต้ตาได้ที่ www.facebook.com/BeautyCanDo สวยสั่งได้ By Robotan ค่ะ รายละเอียดอยู่ในเพจตาลจ้า จะไม่ค่อยได้เข้ามาตอบในนี้บ่อยๆนะค่ะ ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ (-/\-)

Robotan^^

32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 06:18:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cookky_ky เมื่อ 2013-5-2 20:50
สวยมากเลยค่ะพี่ตาล ยิ่งนับวันยิ่งสวยหน้าดูเด็กขึ้น ...

ขอบใจจ้าน้องสาว>///<
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-3 06:18:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bee2530 เมื่อ 2013-5-2 21:44
สวยเปะเวอร์เลยจ๊ะ ^^

ขอบคุณค่า^^
สวยม๊ากกกกเลย จ้า
กลับมาอีกครั้ง กับตำนานคุณหมอสามเสน  
สวย เซกซี่มากเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2013-4-22 23:04
กรีดเปิดแผลที่ไรผมข้างขมับค่ะ แล้วก้อร้อยตามจุดที ...

วิธีนี้ยกได้เยอะกว่าร้อยไหมกรวยไหมคะ กำลังสนใจร้องไหมเกรียวกับร้อยไหมกรวยค่ะเนื่องจากแก้มห้อยมากๆๆๆอยากทราบว่าเหมือนกันไหมแล้วต่างจากวิธีดึงหน้าปรกติยังไงขอบคุณค่ะสนใจหมอจำรูญมาก ตาและจมูกสวยสุดๆ อยากทำทั้งหน้าเลย อยากทราบว่าหมอทำคางสวยไหมคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2013-5-3 06:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robotan เมื่อ 2013-5-3 06:30

แก้ไขครั้ง ...

สอบถามเพิ่มเติมคือตอนนี้สนใจทำตาหมอชลทิศ แต่เห็นพี่ตาลทำมาสวยดี เลยลังเลค่ะ อยากทราบว่าพี่ตาลมีความคิดเห็นยังไง คือตาหนูไปทำม่ได้เดือนกว่่าแต่ไม่สวยอย่างแรง ตาโบ๊ลึกและชั้นเล็กมาก ตาไม่เท่ากัน อยากให้ตาสวยเป๊ะๆโตๆ พี่ตาลว่าหนูควรเลือกหมอท่านไหนดีคะ ลังเลมาก แต่คางก้อไปฉีดมาสารเหลวต้องการขูดแล้วเสริม ฉีดมาไม่เยอะ ดูคางปรกติแต่อยากเอาสารออกเฉยๆเพราะกลัวไหล หมอจำรูญทำคางสวยไหมคะ ไม่เคยมีประสพการณ์เสริมคาง อยากให้พี่ตาลช่วยแนะนำคางแบบไหนสวยคะ แล้วหมอจำรูญมีฉีดไขมันเติมใบหน้าหรือเปล่าค่ะ อยากทำทั้งหน้าและทำให้เสร็จๆรอบเดียวเลยค่ะ
ฟิน มาก เลย ครับ
สวยม๊ากกกกกกกกกกก จะเก็บเงินไปทำบ้างแล้ว
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:15:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DewGX เมื่อ 2013-5-3 11:41
สวยม๊ากกกกเลย จ้า

ขอบคุณค่ะ^^
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:17:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2013-5-3 12:06
กลับมาอีกครั้ง กับตำนานคุณหมอสามเสน   ...

ตำนานเป็นมาอย่างไรไม่เคยทราบเลยอะ...แต่รอดูอนาคตอันใกล้นี้นะค่ะ^^
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:18:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rlong เมื่อ 2013-5-3 12:27
สวย เซกซี่มากเลยครับ

ขอบคุณค่า
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:21:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paenewfolder เมื่อ 2013-5-3 21:22
ฟิน มาก เลย ครับ

ห้าๆๆๆ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 14:22:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Happyathena9 เมื่อ 2013-5-3 22:15
สวยม๊ากกกกกกกกกกก จะเก็บเงินไปทำบ้างแล้ว  ...

ขอบคุณค่าา
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้