ดู: 29936|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับคุณหมอกัมปนาทที่ SLC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-18 11:36

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umdoi เมื่อ 2013-4-17 16:31

สวัสดีค่ะ อ้อยนะคะ วันนี้อ้อยมารีวิวเสริมจมูกที่ SLC (Siam Laser Clinic) ค่ะ
ก่อนที่อ้อยจะตัดสินใจทำจมูก อ้อยได้หาข้อมูล ดูรีวิวต่างๆ มาก่อน และได้เข้ามาลองคุยที่คลินิกด้วยค่ะ
พนักงานที่นี่ใจดีมากค่ะ เป็นกันเองดี และให้ข้อมูลดีมากๆ เลยค่ะ ประทับใจมากๆ เลย
สุดท้ายรีบทำนัดเลยค่ะ ได้คิวเป็นคุณหมอกัมปนาท (ขอบอกว่าคิวแน่นมากๆ เลย ต้องรีบจองคิวค่ะ)

อ้อยเป็นคนไม่มีดั้งเลยค่ะ เวลาใส่แว่น แว่นก็มักจะตกลงมาที่ปลายจมูกตลอด คือแบบว่าไม่มีที่ให้เกาะค่ะ
ดูจากรูปได้เลยนะคะ

ศัลยกรรมจมูกที่นี่จะใช้ซิลิโคนที่นำเข้าจากเกาหลีค่ะ เป็นชนิดนิ่ม จะมีความนิ่มมาก
หลังทำสามารถบิดจมูกจมูกได้ ดูเป็นธรรมชาติมากๆ เลย (อันนี้พี่พนักงานที่ทำมาแล้ว บิดให้ดูเลย)
คือแอบคิดว่าพี่เค้ามีจมูกอยู่แล้ว ไม่คิดว่าพี่เค้าทำศัลยกรรมมาเพราะดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ

ขั้นตอนการทำ ก่อนอื่น อ้อยก็ต้องคลีนหน้าก่อน แล้วกินยาแก้ปวดกับยาแก้อักเสบก่อนทำ
ตอนเข้าห้องผ่าตัด พี่พยาบาลก็ทำความสะอาดหน้าด้วยน้ำยาอีกครั้ง ก่อนที่คุณหมอจะฉีดยาชา
ขั้นตอนการฉีดยาชานี่เจ็บสุดเลยค่ะ (เป็นขั้นตอนเดียวที่เจ็บแล้วล่ะ) คุณหมอก็อจะรอให้ยาชาออกฤทธิ์ก่อน แล้วลงมือทำ

การทำศัลยกรรมจมูกที่นี่ใช้เวลาไม่นานเลยค่ะ รวมเวลาทั้งหมดตั้งแต่ก่อนเข้าห้องผ่าตัดจนเสร็จ ประมาณแค่ชั่วโมงเดียวเอง
เร็วมากๆ เลย ที่สำคัญหลังจากฉีดยาชาแล้ว อ้อยไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ คุณหมอมีความเชี่ยวชาญสูงมาก มือเบาด้วย
หลังทำเสร็จก้อแค่รู้สึกว่าหน้าแปลกๆ นิดหน่อย อาจเป็นเพราะเราไม่เคยมีดั้งด้วยมั้ง

ข้างบนเป็นภาพหลังทำวันแรกค่ะ บวมนิดหน่อย เขียวเล็กน้อยตรงดั้ง อาการตอนวันแรกรู้สึกตึงๆ แต่ไม่ปวดนะ
คุณหมอให้ยาแก้อักเสบ กับยาแก้ปวดกลับมาทานต่อที่บ้าน ยาแก้อักเสบต้องทานให้หมด
แต่ยาแก้ปวด คุณบอกบอกว่าไม่ปวดก็ไม่ต้องทาน จำได้ว่า ทานแก้ปวดหลังทำไปครั้งเดียวเอง เพราะไม่ปวดเลย

สำคัญเลยอยูที่การประคบเย็นค่ะ 2 วันแรกประคบเย็นตลอดเวลา มันจะลดอาการบวมได้ดีมากๆ เลยค่ะ
แล้วต้องไม่นอนเยอะ และนอนหมอนสูงค่ะ อย่านอนราบ เพราะการนอนราบจะยิ่งทำให้บวมค่ะ

ภาพหลังทำวันที่ 3 ค่ะ บวมน้อยลงมาก ที่เขียวนิดหน่อยก้อหายแล้ว อาการตึงๆ ยังมีอยู่บ้าง
วันที่ 3 คุณหมอให้ประคบอุ่นแล้ว โดยรวมโอเคขึ้นเยอะเลยค่ะ

หลังทำวันที่ 5 ค่ะ เริ่มเห็นสันมากขึ้น ยุบบวมลงเยอะมาก เห็นแล้วชอบมากเลยค่ะ จมูกดูมีมิติมากขึ้น
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ประคบแล้วค่ะ

เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆ เลย รูปนี้อ้อยทำไปได้ 3 เดือนแล้วค่ะ ปลื้มใจมากกับจมูกที่มีสัน ถ่ายรูปออกมามีมิติมากขึ้น
รู้สึกดีใจที่เลือกคลินิกไม่ผิด จะบอกว่าตอนนี้อ้อยบิดจมูกเหมือนอย่างที่พี่เค้าเคยบิดให้ดูได้แล้ว
เพื่อนๆ ก้อชมค่ะว่าจมูกสวย ลองมาจับจมูกดู ก็บอกว่าเหมือนจมูกจริงมากๆ ไม่แข็ง
เพื่อนๆ ตามอ้อยมาทำกันหลายคนแล้ว อ้อยประทับใจกับสยามเลเซอร์คลินิกมากๆ เลยค่ะ
การบิดจมูกหลังเสริมแล้วว่าได้หรือไม่ได้ ขึ้นอยู่กับวัสดุที่เสริมและเทคนิคที่ซ่อนไว้ในจมูกของแต่ละคน..
ถ้าเลี่ยงการบิดจมูกได้ก็จะดีมากคะ..เพราะ..

1. ป้องกันการอักเสบคะ..เพราะวัสดุที่เสริมไปมีอายุ 3 เดือน เนื้อจมูกโดยรอบวัสดุกำลังปรับตัว ,เนื้อจมูกกำลังฟื้นตัวจากการผ่าตัด
     ลักษณะภายนอกอาจจะยุบบวมเร็ว ถือว่าคุณโชคดีกว่าใครอีกหลายคนที่ยุบบวมช้า,ช้ามาก และช้ามากที่สุด..
     แต่ภายในจมูกเรามองไม่เห็นคะ..จะสังเกตได้อีกทีอย่างชัดเจนตอนมัน "บวมแดง" นั่นก็อักเสบมากจนต้องพบคุณหมอ..

2. ป้องกันการเบี้ยว..การดูแลหลังผ่าตัดแล้วอยู่ที่คนไข้คะ..
..
คุณหมอทำมาทรงสวยแล้วคะ..ดูสวยขึ้น ยิ้มอย่างมั่นใจแล้วก็ยืดอายุการใช้งานให้เจ้าจมูกใหม่ให้ยาวนานขึ้น..
แต่ถ้าไม่ห่วงเรื่องอักเสบ,เบี้ยว หรือปัญหาอื่นๆที่อาจจะเกิดขึ้น..ก็บิดจมูกต่อไป.......

อยากทราบราคาคะสวยจิงๆอยากทำเลย
อยากทราบราคาของคุณพี่ค่ะ
เห็นว่าที่นี้ราคา 30,000 อัพ ไม่แน่ใจว่าจริงมั้ย แต่ก็สวยดี เข้ากับรูปหน้ามากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้