ดู: 36183|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาหมอ อรรถพร สะพานใหม่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuuamm เมื่อ 2013-4-12 00:27

นี่คือภาพรีวิวตาคร่าวๆค่ะ แบบแต่งตา และไม่แต่ง อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าใครเคยเจอปัญหา หรือใครพอทราบบ้าง

มั้ยค่ะ ว่าชั้นตาเรา จะลงมาอีก มั้ย หรือ มันจะสูงเวอแบบนี้ตลอดไป หรือ มันยังจะมีโอกาสลงมาได้อีก กลุ้มใจมากค่ะ คือตอนนี้ อาการบวมของตาลดลง แต่ชั้นตาไม่ลงเลย เครียดมากค่ะ หรือเป็นเพราะ เราเป็นคนยุบช้า หรือถ้าดูแล้วยังไงก็ต้องแก้ ใครพอทราบที่แก้ สถานที่ดีๆ ราคาไม่หนักจนเกินไปบ้างม่ะค่ะ

อันนี้ เราทำที่คลินิก อรรถพร ตรงสะพานใหม่มานะค่ะ ก่อนทำบอกคุณหมอว่าอยากได้เหมือน แบบเจนนี่เทียนโพธ์ คุณหมอบอกโอเคทำได้ แต่ดูสิค่ะ พอทำมาเสดไม่มีวี่แวว ว่าจะคล้ายเลย นอยมากค่ะ ตอนนี้ กลายเป็นคนหน้าแก่ถาวร มีแต่คนซ้ำเติม จนไม่กล้าไปเจอใครเลย จากเป็นคนหมวยๆน่ารักๆ ตอนนี้ กลายเป็นคนแก่ๆ มองมุมไหนก้ไม่สวย

ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-4-12 12:02
มันคงไม่เหมาะกะ หนูแน่ๆเลยค่ะ พี่ ตอนนี้กลายเป็นคน ...

เข็มแข็งไว้คะ เดี๋ยวฉันจะสวยแน่รอเวลาให้มันเซ็ทตัวก่อน..
เป็นเหมือนกันคะ..นี่ก็นอยด์ไป 3 วัน..ไม่น่าไปทำจมูก เสียดายหน้าเก่าเพราะดูเด็กกว่าตอนเสริมจมูก..
เอาว่าโทรไปนัดคิวอีก 3 เดือนถ้ารับมคนไม่ได้จริงๆ จะเอาออก ..
แต่ตอนนี้ อารมณ์สงบลงเยอะ..ทำไมคนอื่นเขาบี้ยวกว่านี้ ,ทู่กว่านี้เขายังรับกันได้..
คุณหมอทำมาสวยแล้วยังมานอยด์อีก..ก็เลยสงบแล้วยอมรับสิ่งที่เราเลือกแล้ว..
....
เราไปจับผิดมัน..อารมณ์ราเศร้า ตาก็แสดงออก คนอื่นเห็นก็ยิ่งพูดเสริมมา เราก็ไม่สบายใจ..
ยังไม่ถึงเดือน แค่เรายังไม่ชินกับมันคะ..ปรับอารมณ์ใหม่ ..
ฉันสวยแน่ แต่รอก่อน :-)
ตอนนี้ตาเป็นไงบ้างค่ะ เข้าที่รึยัง
ของเราชั้นใหญ่กว่า จขกท อีกค่ะ
แถมข้างซ้ายเป็นรอยพับ3ชั้น
บอกหมอขอธรรมชาติ เราเป็นคนไม่เเต่งหน้า
ที่ได้มามันเกินธรรมชาติ เกินตา2ชั้น เสียใจมาก
ทราบมาว่า ผู้หญิง ไม่ควรกรีดสูงกว่า8มิล
10มิล=1เซนติเมตร
ตาคม สวยมากๆ
ตาสวยรม ดีนี่ครับ
ก็สวยมากน่ะ
ดูตาคม ยังกะดารา
สวยมากๆ
อัพเดตตาให้ดูน่อยคะ  เราว่าเด้วมันจะลงกว่านี้นะคะ  หมอที่ทำชั้นตาสองชั้นไม่หนาช่วงแรกสวยๆคะแต่ผ่านไปสามเดือนพี่สาวเราตาธรรมชาติเหมือนไม่ทำเลยคะ ยังไงตาต้องสวยแน่ๆเลยอดทนไว้อีพวกที่ว่าอย่าไปแคคะ นางมีปากนางก้พุดไปนั่น
มาดูตอนแต่งตากับไม่แต่งตาจ้า
ความเห้นส่วนตัวนะจ้ะ
1.หมอทำดีไหม...ตอนนั้น...ก็ดีนะ พอใจ มือเบา ฝีเย็บดี
2.ชอบตาที่ทำไหม......ก็ดีกว่าตอนยังไม่ทำแต่งหน้าง่ายดี..แต่ ชั้นตาสูงไป แถมเย็บไม่เท่ากันนิด1
3.จะแก้ตาไหม ...แก้แน่นอนจ้า555

2014-12-06 17.38.56.jpg (113.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2014-12-06 17.38.56.jpg

2014-12-03 21.48.30.jpg (139.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

2014-12-03 21.48.30.jpg

2014-12-03 21.49.15.jpg (159.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2014-12-03 21.49.15.jpg
ชั้นตาจะลดลงมาพร้อมหนังตาค่ะ พี่ก็ทำกับหมอท่านนี้มาตั้งแต่ต้นปี 54 ตอนนี้ชั้นตา ลดนิดหน่อย แต่ที่เป็นปัญหาคือหนังตาค่ะ อาจจะเพราะอายุที่มากขึ้นด้วย หนังตาเยอะจนน่าเกลี่ยดเลย เหอๆ อันนี้รูปไม่ยิ้ม ยังไม่ค่อยเห็นหนังที่หางตา

999909_1431553480395532_1847865675_n.jpg (230.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

ของเราว่าชั้นตามันจะลงมาอีกไหมคะ

image.jpg (42.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (19.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (21.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

พี่คับ ผมขอถามก่อนเลย ก่อนที่พี่คิดจะทำไมพี่เลือกหมอนี้? เพราะพี่เชื่อใจหมอไง และก็มั่นใจก่อนจะทำว่าเราต้องสวยต้องดูดี เพราะฉะนั้น พี่ต้องมั่นใจก่อนคับ เราเลือกแล้ว เราทำแล้ว สิ่งนึงที่ผ่านมาสำหรับผม ผมก็เคยโดนคนอื่นบอกว่าไม่สวย ไม่ดี ไม่โด่ง (ผมทำจมูกมาคับ) แรกๆผมก็เครียด แล้วผมเชื่อว่าคนที่ผ่านมีดหมอมา มักจะมีความวิตกกังวน เดินไปไหนก็เห็นคนนี้จมูกสวยจัง ทำไมเราไม่สวยแบบเค้า อยากแก้ใหม่จัง คือกลายเป็นคนที่ว่าเห็นคนอื่นดูดีกว่าเราแทน แล้วก็มาเทียบว่าตัวเราไม่ดี ทุกๆอย่างมันต้องใช้เวลานะคับพี่ ขึ้นอยู่กับร่างกายเรา น้ำเหลือง แผล การบวม รวมไปถึงความมั่นใจว่าเราทำมาต้องสวย ต้องดี แต่ละคนแปปเดียวทำมาก็หายเข้าที่เร็ว บางคนทำมาก็หลายเดือนกว่าจะเข้าที่ อย่างจมูกทำมาก็ยังดูยาก พอผ่านไป 3 เดือน มันมีการเปลี่ยนแปลง พอ 6 เดือนก็เปลี่ยนอีก พอ 8 เดือน หรือ 1 ปี ทรงก็เปลี่ยนเรื่อยๆ ส่วนตามันเป็นจุดที่บอบบาง อาจต้องใช้ระยะเวลาหน่อย บางคน 3 เดือน หรือบางคน 6 เดือน หรือบางคน 8-9 เดือน   มันก็จะค่อยๆเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ ดังนั้น ถ้าเรามั่นใจในการตัดสินใจแล้ว เราต้องยอมรับมัน และให้กลับไปคิดก่อนว่าเราทำเพราะเราต้องการมัน ไม่ใช่ทำแล้วมาเครียด ชีวิตมันก็ไม่มีความสุข จากที่ผมดูพี่สวยแน่ๆ แต่อาจจะต้องรอมันลงมาอีก บางคนพอเข้าที่ แทบเหมือนไม่ได้ทำเลยก็มี  ผมแนะนำให้ทานน้ำมะพร้าวบ่อยๆ รับรองหายบวมเร็วและเข้าที่เร็วขึ้นแน่ๆ หมั่นประคบร้อนประคบเย็น และสุดท้ายมีความสุขกับมัน อย่าไปสนใจคำพูดของคนอื่น แล้วรับรองพี่จะมีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำมาคับ ^^

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เรา ทำมา 1 เดือน 16 วัน คุณว่าชั้นตามันจะลงมาอีกมั้ยคะ เพราะว่าหมอกรีดตาเราสูงกลางเบ้าตาเลยคะ  โพสต์ 2014-11-11 21:28
เราก็เครียดคะ ช่วงนี้สอบด้วย ไม่เป็นอ่านหนังสือ มัวหมกมุ่นอยุ่ในดั้งโด่ง แฟนเราก็บอกคะ ว่าตามันต้องใช้เวลา หมอก็บอกว่า 3 เดือน แต่เราก็อดเครียดไม่ได้คะ เราควรทำไงดีคะ อยากร้องไห้อะคะ  โพสต์ 2014-11-11 21:27
ขอบคุณนะคะ ถึงเราไม่ใช่ จขกท แต่เราชอบทุกคำพูดของคุณมากคะ เราคนนึงทำตามาเหมือนกัน ชั้นตาหนา ทั้งสูง ดุเหมือนคนตาลึก ตอนนี้ทำมา เดือนครึ่งแล้ว ยังเครียดอยุ่ทุกวัน ว่าเมื่อไหร่มันจะเข้าที่  โพสต์ 2014-11-11 21:24
ขอโทดนะคะตอนนี้ตาเป็นยังไงล้างคะเราเพิ่งไปทำตามาบอกหมออยากได้แบบเจนี่เทียนเหมือนกัน ทำออกมาตาลึกตาหน้าเหมือนป้าเลยมีแต่คนบอกไม่น่าไปทำเลย
ของเรากว่าจะเข้าที่ก็หกเดือนคะ  ทำออกมาตอนแรกตกใจ  แต่ตอนนี้ชั้นตาเข้าที่แล้ว  อยากบอกว่าเฮอชั้นตาเล็กลงครึ่งต่อครึ่งเลยคะ  แต่ก็ดีกว่าไม่ทำ  ทำใจร่มร่มคะ  รอนานหน่อยแผลกรีดยาว
สรุปที่อรรถพรทำดีรึป่าวค่ะ กำลังจะไปทำพอดี
ตอนนี้ยุบลงบ้างมั้ยคะ เราก้ไปทำที่อรรถพรมาเหมือนกันกลุ้มใจมากจริงๆ ทั้งสูงทั้งหน
ยังไม่เข้าที่เลยค่ะ อดทนนะตะเอง กะจะเข้าที่ก้เป็นเดือนๆนะ เราว่าสวยดีนะ เรายังอยากไปทำใหม่เลยให้ชั้นตามันใหญ่กว่าเดิม
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuuamm เมื่อ 2013-4-20 11:13
ตาเดิม หนู มันเบ้าไม่ลึกค่ะพี่ เป็นคนตา 2 ชั้น ออกหม ...

เรื่องเบ้าตาลึกอาจจะเป็นเพราะเวลากรีดตาหมอเอาไขมันคุณออกมากเกินไป
ตอนทำหมอเอาขึ้นกี่มิลอ่ะคะ? หมอบอกป่าวคะ?
อ้าว หายเลยเจ้าของกระทู้ แวะมาดูผลงานหมอซะหน่อย
อยากทราบว่าตอนนี้ชั้นตาเปนงัยบ้างค่ะจะตัดสินใจทำแล้วค่ะ
แล้วท่านอื่นทำแล้วเวลานอนตาปิดสนิทดีมั้ยปกติเปนคนนอนหลับตาไม่สนิท
ทำมาแล้วกัวว่าจะไปกันใหญ่ขอบตุณล่วงหน้าค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:18:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amyberry เมื่อ 2013-4-15 20:37
พอแต่งตาออกมาแล้ว สวยมากๆเลยอ่ะค่ะ ...

อันนี้ที่แต่งสวย เพราะให้ช่างแต่งหน้า ของแบรน bobibrow แต่งให้ค่ะ แต่งเองคงไม่ได้ แบบนี้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:17:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earnnize เมื่อ 2013-4-12 12:33
เด๋วมันจะยุบอีกค่ะ ใจเย็นนะค่ะ ตาจะเข้าทีต้อง6เดือน ...

ค่ะขอบคุนค่ะที่เป็นกำลังใจ ตอนนี้คงได้แต่รอ จิงๆ เพราะที่ไหนเค้าก้ไม่รับแก้ค่ะ ถ้าไม่ถึง 3-6 เดือน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-20 11:13:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กอบแก้ว เมื่อ 2013-4-14 23:06
น้องแต่งหน้าก็ดูokอยู่น้า สวยดีคะ  
อย่าเพิ่งนอยด์  (อ ...

ตาเดิม หนู มันเบ้าไม่ลึกค่ะพี่ เป็นคนตา 2 ชั้น ออกหมวย แต่ชั้นตาไม่เท่ากัน และตาเหมือนคนง่วงนอน ระหว่างวัน ตาไขมันน้อย ก้จะชอบขึ้นมา เหมือนเป็น ตา 3 ชั้น เลยอยากแก้ไข แต่พอทำออกมา กลายเป็น คนเบ้าตาลึก ไปซะงั้น เครียดเลยค่ะ
   พอแต่งตาออกมาแล้ว สวยมากๆเลยอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้