ดู: 30576|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกหมอสมศักดิ์ 340,000฿ แพงไปไหม

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเมื่อวานได้มีโอกาสไปปรึกษาเรื่องทำจมูกที่คลีนิกหมอสมศักดิ์มาค่ะ

หมอบอกว่าเป็นคนฐานจมูกใหญ่ ทั้งๆที่ดั่งก็โด่งอยู่แล้ว แต่ที่ดูเหมือนไม่มีดั่งก็เพราะฐานใหญ่นี่แหละ

แล้วก็ปลายจมูกใหญ่และบาน

สิ่งที่หมอบอกต้องทำคือ

- ทุบข้างจมูกให้ฐานเล็กลง 150,000฿

- เสริมจมูก (แต่คุณหมอบอกว่าอาจเสริมได้ไม่มากเพราะเนื้อมีน้อย มีแต่กระดูก 0.0) 120,000฿

- แต่งปีกจมูก 40,000฿

-ค่าดมยา + พัก 1 คืน 30,000฿

เบ็ดเสร็จ 340,000฿

ตอนนี้เลยกลับมาเครียด กลัวว่าเสียแพงขนาดนี้ แล้วถ้ามันไม่ถูกใจเรา จะต้องมานั่งเสียใจที่หลังไหมเนี่ย

เพื่อนๆมีความเห็นว่ายังไงบ้างค่ะ
แพงไม่แพงอยู่ที่ความพอใจ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเงินก็ไปทำเถอะค่ะ เพราะฝีมือคุณหมอบอกได้เลยว่าไม่มีใครทำได้สวยเท่าคุณหมออีกแล้วมเราไม่มีส่วนได้เสียนะค่ะ แต่เห็นของคนที่ไปทำมาสวยขึ้นมาก บางคนแก้มาหลายรอบก็ยังไม่สวยเหมือนเดิม พอไปแก้กับหมอสมศักดิ์ชีวิตเปลี่ยน
เราเองก็คงต้องยอมเสียเงินจำนวนนั้นเช่นกันค่ะ
ถ้ายังไงลองชั่งน้ำหนักดูนะค่ะ หรือถ้าตัดสินใจทำกับหมอสมศักดิ์ลองคุยกับคุณหมออีกที
คิดว่าแพงมากเลยคะ แต่ถ้า จขกท สบายใจก็ลองดูนะ
ของเราทำกับคุณหมอมนัส สวย ถูกใจ มากเลยค่ะ ถึงราคาอาจสูงไปนิด แต่มั่นใจได้เลยว่าทำครั้งเดียว จบ ไม่ต้องแก้ อีกค่ะ
สวัสดีค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่ทำกับหมอสมศักดิ์ แล้วไม่สมหวัง จริงๆๆเราเทียบแบบนี้นะในความคิดเรา คือ ต้องการจบ ทุกอย่างกับหมอที่มีมาตรฐาน ไม่ต้องการมาแก้ไขอะไรทั้งสิ้น!! แบบจบสวย
ราคาที่คุณบอกมาเราโดนมาแล้วค่ะ อย่างที่อ่านบรรทัดแรกๆๆ แต่ถ้าอยากฟังมากกว่านี่ โทรหาเราได้เลยค่ะ เราพร้อมเล่าแชร์ประสบการณ์ให้ฟังค่ะ เพราะเขียนลงอาจไม่เหมาะสม  084-6144596
ถ้าคุณเป็นดาราต้องใช้หน้าตาหาเงินไม่เดือดร้อนใครมีทุนก็ทำเลยค่ะ ทำแล้วมารีวิวด้วยอยากดูฝีมือึุณหมอค่ะ
แพงขนาดนี้ไปเกาหลีดีกว่าค่ะ
เราว่าหมอมนัสที่เมโกะดีกว่าเห็ยดาราไปทำตี้งหลายคน(เราไม่ได้เป็นหน้าม้านะเพราะเราเองไม่ได้ทำจมูกแต่เก็บตังว่าจะไปทำกับคุณหมอมนัสเห็นพี่ม้าอรนภาก็ทำที่นั้น คุณจิ๊กเนาวรัตน์ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaw11 เมื่อ 2014-4-2 13:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kaw11 เมื่อ 2014-4-2 13:32

แพงเกินค่ะ เพื่อนเราเคยทำกับหมอสมศักดิ์เมื่อ3ปีก่อน ทำจมูก ตัดปีกจมูก ทำตาชั้น ยังแค่70000เอง
แต่นี่เล่นอัพราคาซะแบบว่า
แนะนำไปทำเกาหลีดีกว่า ถูกกว่ากันเยอะเลยจ้า มีอะไรปรึกษาเม้ามอยกันได้นะจ้า
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=91691&page=2&extra=#pid1388416
ตกลง คุณ จขกท ไปทำมาหรือยังคะ ?
เปนไงบ้างคะ ? ^^
แพงเกินคะ  เราก็ทำหมอสมศักดิ์10ปีที่แล้ว 60000 เองทั้งแก้ทั้งทุบเหลากระดูกแล้วเสริม  หมอราคามหาโหดเกินมากๆเลยคะเดี๋ยวนี้เหมือนจะกลายเป็นธุรกิจไปแล้ว
เราว่าแพงนะคะ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้มีทุนสูงแล้วมั่นใจฝีมือหมอก้อทำเลยค่ะ
ลองไปที่เลอลักษณ์ไหมคะ  คนมารีวิวเยอะดี  ลองไปปรึกษาหมอที่เลอลักษณ์ ก่อน  340000 นี่ทำได้หลายอย่างเลยนะ  ราคาโหดเกินน
แพงมากเลยค่ะ  ของเรานะค่ะ ฐานจมูกคดทำให้เสริมรอบแรกเบี้ยว  รูจมูกไม่เท่ากัน ต้องเอาซิลิโคนเก่าออก แล้วเคาะกระดูกซ้ายขวา เอากระดูกอ่อนหลังหูมาดาม สร้างฐานจมูกใหม่  แล้วค่อยมาใส่ซิลิโคน สรุปทำสองรอบ  แค่ 95,000 เองค่ะ  (รอบแรกผ่าตัด 6 ชม.ครั่ง รอบสองผ่า 1 ชั่วโมงครึ่ง)
อืม แพงค่ะ สำหรับเรา แต่ถ้าตัวเองมีกำลังทรัพย์เยอะก้อทำไป
แต่ เห็นเคส 40000-60000-80000 ที่ว่าแพงแล้วนะ มาเจอ340000 เราว่าจมูกดราราเลยเนี่ย
หมอท่านอื่นก้อทำสวยค่ะลองหาข้อมูลดีๆ
ถ้าเป็นเรานะ 340.000 เราได้ทั้งหน้าเลย ทำตา25000-45000
ตัดกราม50000-60000
แบบเหมาหน้าที่คลีนิคดัง 50000 โบทอกริ้วรอย-ลดกราม  แฟตลดไขมัน ร้อยไหมทั่วหน้าตัววีเชฟ เก็บเหนียง
เงินยังเหลือเลยค่ะ อิอิ
แพงไปครับ ไม่มีใครการันตีนะครับ ว่าจะสวยถูกใจแค่ไหน ต่อให้ถูกใจมาก ก็ไม่เห็นต้องแพงขนาดนี้ครับ คนอื่นทำจมูกสวยถูกใจ ก็ไม่ต้องงบขนาดนี้ ต่อให้มีเงินมาก ก็ทำอย่างอื่นดีกว่าครับ ชีวิตมีอีกหลายด้าน
ปล. rep นี้ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง พื้นฐาน ฐานะ ความคาดหวังครับ พูดกลางๆครับ
บอกตรงๆ ไปเกาหลีดีกว่า หมออะไรแพงฉิบหาย สงสัยฝังเพรช แพงเกิน
หยุด! ไม่ต้องไปทำ จบ
อยากเห็นเหมือนกันครับ ว่าราคาขนาดนี้ผลงานออกมาเป็นยังไง น่าจะมีรับประกันสัก 3 ปีด้วยนะ

นึกไปนึกมา ผมว่าจริงๆพวกศัลย์น่าจะมีออปชั่นนะว่า ทำเฉยๆราคานึง ทำ+ประกัน 1-3 ปี ก็อีกราคานึง น่าจะช่วยเพิ่มความสบายใจให้ลูกค้าได้มากเลยทีเดียว
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย เราว่าน่าสนทีเดียวค่ะ
สรุปจัดยังคร่า
ติดตามผลคร่า
ราคาขูดเลือดขูดเนื้อมากค่ะ โห..ระวังบาปกรรมมีจริงนะคะคุณหมอสมศักดิ์  ถึงฝีมือจะดีก็จริงแต่อัพราคาสูงมากจนลูกค้าบางคนถึงกับขายบ้านขายรถเพื่อมาแก้จมูก  ท่านจะมีบาปกรรมป่าวๆ  ถึงคุณจะบอกว่าราคานี้ขึ้นอยู่กับความพอใจของลูกค้าที่จะเลือกะทำ  แต่คุณต้องมีจรรญาบรรบ้าง  ตายไปจะนรกป่าวๆ บาปกรรมจะส่งผลตัวท่านเอง ซึ่งตัวท่านคงรู้ดีแก่ใจว่าเรื่องอะไร ขนาดร้านขายเพชรพลอย  ยังมีกรรมส่งผลถึงทายาทรุ่นหลังๆเลย(จากที่เห็นๆ)ทั้งพิการ ,ไม่สมประกอบ,ดาวซินโดม,ออฟทิสติก,ครอบครัวแตกแยกไปคนละทาง,สาเหตุเพราะราคาเพชรพลอยมันราคาสูงมากกก  แถมต้องขุดเอาทรัพยากรณ์แร่ธาตุมาใช้ ที่สำคัญราคาแพงมากก ทำให้ผู้คนต้องเสียเงินมากหลักแสน หลักล้าน...เพื่อแลกกับทรัพยากรณ์ที่พวกคุณขุดมาจากธรรมชาติ ?? แล้วคุณหมอสมศักดิ์ละ??ท่านอัพราคาแพงมหาโหดขนาดนี้ คอยดูเถอะค่ะบาปกรรมมีจริงนะคะ
ทำกับหมอนพรัตน์ดีกว่าไหมคร่าาาาอฝีมือดีน้าาาา
วันนั้นฉันได้ดูรายการ คุณหมอพูดคุยเกี่ยวกับศัลยกรรม  ท่านบอกว่าราคาไม่ใช่ตัวที่บอกความสวย  แต่ฝีมือคุณหมอต่างหากค่ะ  ให้ดูที่ฝีมือท่าน  หาข้อมูลเยอะๆๆนะค่ะ
ไปหาคุณหมอสุวิทย์ที่รพ เซนทรัลเยนเนอรัลสะพานใหม่ดีกว่าค่ะลองไปปรึกษาท่านดูก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้