ดู: 122423|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวสาวหมวยอยากสวย ทำตากับคุณหมอชลธิศ ท่าดินแดงจ้า

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-6-13 23:09:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มารอหมอนานกว่าจะได้ทำ ดีกว่า ไปทำกับหมอบางคนตรงเวลา แต่ต้องใช้เวลารักษาแผลเป็น เป็นปีๆนะคะ
ที่หมอชลธิศรอนานจิง แต่ทำไม่ถึง 30 นาที แผลหายเร็วค่ะ บวมน้อย แผลเล็ก ไม่มีแผลเป็น
อยู่ทนค่ะ นานเกิน 10 ปี คุ้ม ราคาแน่นอนค่ะ
2#
โพสต์ 2013-6-13 23:14:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนเรื่องราคาก้อสมเหตุสมผลนะคะ งานฝีมือปราณีตขนาดนี้ แพงก้อต้องยอมรับนะคะ
แถมยังรอนาน ขนาดราคาขนาดนี้ยังคอยกันนาน ถ้าไม่ถึงหมื่น คิวคงรอกัน3ชาติแน่ๆค่ะ5555
บางที่ ทำจมูก 3-4 แสนบาท คนยังทำเลยค่ะ
เพราะฝีมือขั้นเทพ ต้องยอมรับหมอไทยค่ะ
เอาเป็นว่าใครไหวในราคาไหนก้อ ทำกับคุณหมอที่เราพอใจ เลือกหมอที่เราถูกใจกัน
เพราะหมอไทยมีตั้งมากมายค่ะ
ยินดีกับเพื่อนๆ น้องๆ ที่อุตสารอ และผลงานออกมาเป็นที่พอใจนะคะ
สวยวันสวยคืนนะคะ
3#
โพสต์ 2013-6-13 23:14:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนเรื่องราคาก้อสมเหตุสมผลนะคะ งานฝีมือปราณีตขนาดนี้ แพงก้อต้องยอมรับนะคะ
แถมยังรอนาน ขนาดราคาขนาดนี้ยังคอยกันนาน ถ้าไม่ถึงหมื่น คิวคงรอกัน3ชาติแน่ๆค่ะ5555
บางที่ ทำจมูก 3-4 แสนบาท คนยังทำเลยค่ะ
เพราะฝีมือขั้นเทพ ต้องยอมรับหมอไทยค่ะ
เอาเป็นว่าใครไหวในราคาไหนก้อ ทำกับคุณหมอที่เราพอใจ เลือกหมอที่เราถูกใจกัน
เพราะหมอไทยมีตั้งมากมายค่ะ
ยินดีกับเพื่อนๆ น้องๆ ที่อุตสารอ และผลงานออกมาเป็นที่พอใจนะคะ
สวยวันสวยคืนนะคะ
4#
โพสต์ 2013-6-13 23:23:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตา ...

การทำตาถือว่าเป็นงานผ่าตัดเล็ก ฉะนั้นการที่ทำงานเล็กๆจึงต้องใช้ความสามารถ
งานนั้นถึงจะออกมาดี และไม่บวม และเกิดปัญหาน้อยที่สุด
ทำไมงานทำเลสิค ถึงแพง ทั้งๆที่เล็กจะตาย เพราะหมอต้องระวังความปลอดภัยให้มากที่สุด
แต่งานผ่าตัดใหญ่ๆถึงถูกเพราะแค่เย็บหยาบๆ แผลก้อติด ไม่จำเป็นต้องพิถีพิถัน
หยุดเลือดก้อพอแล้ว งานใหญ่ๆทำงาน ราคาถูก ไม่อันตราย
จะเอางานเล็ก ราคาต้องเล็กไม่ได้หรอกค่ะ
ถ้ามันทำงานจิงๆ ทำไม ไม่มาเป็นเองจะได้ทำราคาให้มันถูกกว่านี้ไง
งานปราณีตละเอียดมากยิ่งแพงค่ะ
งานใหญ่ๆ ผ่าช้างผ่าม้า งานหยาบๆ ก้อถูกๆค่ะ
5#
โพสต์ 2013-6-13 23:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oneway_hellboy เมื่อ 2013-5-2 15:50

การทำตา ...

มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะคะ ที่ ใครๆ จะมาทำตาให้ สวย ให้เท่ากันทั้ง2ตา
ต้องใช้ความสามารถ ความปราณีต สมาธิ กว่าจะได้ตาแต่ล่ะข้าง
บางคนตาไม่เท่ากันมานั่งปรับ ให้เท่า หมอต้องฝีมือค่ะ ถึงจะทำได้ออกมาดีๆ
ไม่ใช่ งานเล็กจะทำง่าย ราคาต้องถูกนะคะ
ถ้าทำง่ายป่านนี้คงมีหมอที่ทำตาเก่งๆ ทั่วโลกแล้วล่ะ
ถ้าหมอชลธิศไม่เก่งเรื่องตาจิงๆ เกาหลี ญี่ปุ่น อิตาลี ฮ่องกง สิงคโปร์ เยอรมัน และอีกหลายประเทศ
คงไม่เชิญหมอชลธิศไปสอนเทคนิคนี้หรอกค่ะ ลูกศิษย์ก้อมาขอเรียน
กันทุกวันมาดูที่คลีนิคเลยค่ะ จะมีมาเรียนกันตลอด สอนกันตลอด
ยังไม่มีใครสามารถทำอย่าง อจ. ชลธิศได้เลย ถ้ามันง่ายอย่าง
ที่คิดนะคะ ของแบบนี้ เรียกว่าความสามารถเฉพาะตัวค่ะเรียน
แบบไม่ได้จริงๆ
6#
โพสต์ 2013-7-31 04:52:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นคนแรกเลยเนอะที่ดูบวม แต่ผ่านไป5 วันก้อสวยแล้ว
ยิ่งตอนนี้ยิ่งสวยใหญ่เลย
ลงรูปปัจจุบันให้ดูหน่อยสิคะ อยากดูมากๆ เลยค่ะ
อย่าลืมเอารูปสวยๆมาโชว์ นะคะ
7#
โพสต์ 2013-11-6 03:39:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูตาปัจจุบันนี้หน่อยสิคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้