ดู: 13500|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] พัฒนาการน้องนม ขอบคุณหมอธี ขอบคุณพี่แป้น ที่ทำให้มีวันนี้

[คัดลอกลิงก์]

แรงบันดาลใจในการเขียนรีวิวนี้เพราะว่า เราจะเห็นแต่คนที่ทำหน้าอกออกมาแล้วสวยมาเขียนรีวิวกัน แต่ไม่ค่อยมีคนที่ทำหน้าอกแล้วไม่สวย มาเขียนรีวิวกันสักเท่าไหร่  ขอย้ำว่ารีวิวที่จะเขียนอันนี้ไม่ใช่ความผิดหมอด้วยนะคะ คือคุณหมอวางนิปเท่า เซาะฐานเท่ากันสองข้างแล้ว แต่ปัญหามันมาจากโครงสร้างพื้นฐานของเราเอง ส่วนมากที่มีปัญหาจะมาจาก กระดูกสันหลังคดบ้าง มากน้อย หรือไม่ก้อ กระดูก หรือกล้ามเนื้อ สองด้านยกตัวไม่เท่ากัน  เราหวังว่ารีวิวของเราจะเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆ อีกหลายๆคน ที่พอทำนมออกมาแล้ว ไม่เท่ากันบ้าง เบี้ยวบ้าง อันเกิดมาจากโครงสร้างเดิมของตัวเอง ให้มีกำลังใจในการดูแล จนน้องนมเข้ารูปสวยด้วยดีนะคะ  รีวิวนี้จะไม่ได้พูดถึงขั้นตอนทำน้องนมนะคะ แต่จะเน้นเรื่องการดูแลตัวเอง หลังทำมากกว่าคะ เพราเคสเราไม่เหมือนคนอื่นๆ

รูปแรกเป็นรูปก่อนทำคะ ถ้ามองเผินๆ จะไม่รู้เลยว่าเราเป็นคนที่กระดูกซี่โครงยกตัวไม่เท่ากันคะ เพราะตัวเราเองก้อไม่รู้คะ ที่เรารู้ตัวคือ นิปของเราตอนก่อนทำ ด้านขวาจะตรงไปข้างหน้า (ข้างขวาปกติ) นิปด้านซ้ายชี้ลงนิดหน่อยคะ
(ด้านซ้ายซี่โครงยกตัวขึ้นเป็นเพราะสันหลังคดเกิน 25% แต่ไม่ถึง 50% เรื่องสันหลังคดเราทราบภายหลังจากพี่แป้นคะ เพราะพี่แป้นเป็นนักกายภาพบำบัด เวลาไปหาพี่แป้น รู้สึกเหมือนไปหาหมอกระดูก เพราะพ่ี่แป้นมักจะจะมีคำอธิบายให้กับเรา ทุกครั้งหลังนวดน้องนมเสร็จ ยืนขึ้น เห็น แป้นจะสังเกตท่ายืนของเราตลอด)  
แต่ความที่ตอนก่อนทำเล็กมากกก ตัวเองดูไม่รู้ว่าต่างกันคะ  มีคน สามคนที่ทักเราเรื่องนี้คะ ได้แก่ พี่แป้น หมอธี และหมอพีระ บอกเป็นเสียงเดียวกันคะว่ากระดูกซี่โครงข้างซ้ายเรายกตัวมากกว่า ด้านขวานะคะ

•        พี่แป้นนี่คือเราส่งรูปไปให้ดูก่อนทำ พี่แป้นบอกว่า มีปัญหาเรื่องกระดูกซี่โครงให้ถามหมอคะว่าต้องใส่ซิลี่ไม่เท่ากันรึป่าว
•        หมอพีระบอกว่าใส่เท่ากันได้ไม่เป็นไร ไม่ต่างกันมาก (คือเข้าใจว่าเพราะหมอให้ทรงต่ำ หยดน้ำด้วยคะ หมอคงดูตามทรงที่จะให้) หมอพีระทำนมธรรมชาติมากกก นะคะ  แต่เผอิญว่าเราอยากได้ทรงกลมสูงมากกว่า   ด้วยความแบนราบของเรา เราก้อเลยไม่ได้ทำกับหมอพีระ
•        หมอธี ตามใจคนไข้ 555 จะใส่เท่าไม่เท่าให้เราพาเพื่อนมาดูให้ช่วยตัดสินใจ แต่เราว่า เราใส่เท่ากันดีกว่า ไม่งั้นกลัวจะเห็นชัด หลังยุบนะคะ

อ้อ ก่อนจะต่อรูปต่อไป ต้องบอกก่อนคะว่าจากประสบการณ์ที่ทำหน้าอกกับคุณหมอธีระ เป็นหมอที่น่ารักมากๆ มีจรรยาบรรณมากๆ เราไม่ผิดหวังเลยที่ทำกับหมอ หมอพูดทุกอย่างตามความจริงคะ เรื่องย่าที่ขอเพิ่มขึ้น หมอไม่ได้เก็บเงินเพิ่มนะคะ ตอนนี้เราทำมาได้ เดือนที่สามแล้ว หมอยังไม่ฉีดคีลอยด์ให้เพราะเดี๋ยวแผลจะบุบหรือคล้ำคะ เราก้อรอต่อไป ตอนนี้แผลที่รักแร้ดีขึ้นมาก วันไหนอยากใส่แขนกุดก้อ 1. ลง scarfade 2. ลงยาทากันแดด 3. ลงรองพื้นบีบีคะ แค่นี่รักแร้ก้อเนียนสวยแล้ว ตัดสินใจไม่ผิดที่ผ่ารักแร้

รูปต่อไปหลังทำคะ อย่าเพิ่งตกใจ

สรุปว่าเรารู้ตัวแล้วคะว่า เราจะมีปัญหาว่ากระดูกมันไม่เท่า แต่ไม่คิดว่าหลังจากทำจะออกมาเป็นลักษณะ สูงต่ำไม่เท่ากันชัดขนาดนี้   คือเข้าใจอย่างคะว่าตอนที่ผ่าตัดคุณหมอวางนิปกับเซาะฐานเท่ากัน เพราะเราเอานิ้วคลำใต้น้องนม รู้เลยคะว่าหมอทำฐานไว้เท่า  แต่พอมันออกมาแกะผ้าออก เข้าใจว่า พังผืดที่เกิดขึ้นมันก้อรั้งถุงซิลี่ไปตามโครงสร้างกระดูกของเรา กระดูกที่ยื่นออกมา ทำให้น้องซิลี่ติดแหงกอยู่ข้างบน นมก้อแข็งปั้กแถมชี้ออกด้านข้างด้วยคะ ตามในรูปนะคะ เรายังจำได้ที่หมอบอกก่อนผ่าว่าหมอจะพยายามทำให้มันชิดที่สุดนะ เพราะนมเราพื้นฐานมันห่างชี้ออก แต่เราต้องขยันดันมันเข้ามาข้างในด้วย ไม่งั้นมันจะไม่ชิด คุณหมอกับพี่แป้นพูดตรงกันเลยคะ ไม่ดันเข้าด้านในจะไม่ชิด เราก้อพยายามดันคะ แต่ใหม่ๆเจ็บเราก้อไม่กล้าทำอะไรมาก  ก้ออาศัยไปหาพี่แป้นเอา เพราะเรากลัวที่สุดคือจะอักเสบแล้วโดนเจาะน้ำเหลือง  อะไรที่เค้าห้ามอะไรก้อไม่ทำทั้งนั้นเลยคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 02:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-30 02:22

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-30 02:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-30 02:15

เวลาผ่านไป พี่แป้นบอกว่าทรงสวยขึ้นแล้วนะ เพราะเริ่มเดิมทีคุณหมอธีวางตำแหน่งนิปและทรงไว้สวยคะ ส่วนพี่แป้นมาช่วยจัดทรงให้มันเข้าที่เข้าทางที่ควรจะเป็น กระดูกเจ้ากรรม พี่แป้นบอกว่า สันหลังคดบางคนก้อเป็นตั้งแต่เกิดคะ เลือกไม่ได้จริงๆ   ผ่านไปเดือนที่สองน้องนมเริ่มมีทีท่าดีขึ้นคะ

ณ ปัจจุบันเข้าสู่เดือนที่สาม นมเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้นกว่าเดือนที่แล้ว มีบ้างเวลายกแขนด้านซ้ายแล้ว แล้วน้องซีลี่ขึ้นตามกล้ามเนื้อที่ยกขึ้นนะคะ พี่แป้นบอกว่ามันยังลงมาได้อีก ให้ทับเยอะๆ นมแต่ละคนจะเซ็ทตัวเร็ว ช้า ต่างกัน บางคนสาม บางคน สี่ เดือน บางคนนานกว่านั้น แต่ตราบใดที่ยังไม่เซ็ทตัว นวด ปรับ แต่งได้คะ ของเราตอนนี้ยังไม่เว็ทตัวคะ คาดว่าเป็นเพราะทำใต้กล้ามด้วย เลยนาน

แต่โดยรวมพอใจมากๆ ถ้าเทียบกับเดือนแรก แล้วก้อจะดูแลดีๆต่อไป สำคัญมากคือ พี่แป้นแนะนำยังไง อย่าลืมทำตามนะคะ ท่าออกกำลังกายทั้งหลายที่ต้องกลับไปทำที่บ้าน ควรทำให้ได้จนสุดท่าของมันคะ บางเคสนวดได้ บางเคสนวด (เอง)ไม่ได้ อันนี้สำคัญมากนะคะ พี่แป้นบอกว่าการนวดนม มันต้องไปตามทิศทางที่กล้ามเนื้อ ของมันด้วยคะ อีกอย่างนวดแรงๆ นวดหนัก ไม่ได้ดีเสมอไป เห็นเพื่อนที่ทำไล่ๆกันมาแล้วคะ ที่นวดหนักๆ แล้วแย่กว่าเดิม แต่อันนี้เป็นเคสที่พี่แป้นแนะนำให้หยุดนวดนะคะ ถ้าพี่แป้นให้นวดได้ก้อนวดไปเถอะคะ แล้วอย่าลืมไปตรวจน้องนมกับคุณหมอเจ้าของไข้ เผื่อมีอะไรแก้ไขได้ทันการ

สุดท้ายนี้หวังว่าเพื่อนๆที่ทำนมออกมาแล้ว นมไม่เท่ากันป้าง เบี้ยวบ้าง ออกไปด้านข้างบ้าง อันมีปัญหาเกิดจากโครงสร้างกระดูก จะมีกำลังใจในการดูแลรักษาและผ่านพ้นช่วงเวลาแห่งความเครียดและกังวลไปได้นะคะ
- ขอขอบคุณหมอธีน่ารักที่สุด ใจดี เอาใจใส่คนไข้ ไม่คิดเงินค่ายา คีลอยด์หลังผ่าตัด นับถือในจรรยาบรรณของหมอ และพี่ๆพยาบาลที่บางกอกศัลยกรรม เค้าเต็มที่กับคนไข้จริงๆ บริการหลังผ่าตัดสุดยอดคะ  และที่สำคัญคุณหมอมีความชำนาญจริงๆคะ อย่างเราที่มีปัญหาโครงสร้าง ถ้าเจอคุณหมอที่ไม่ชำนาญคงแย่ไปเลย
- ขอขอบคุณพี่แป้นคะ ที่ให้กำลังใจเสมอมา และให้ความรู้ ด้านกระดูกโครงสร้าง และปั้นแต่ง นวดสลายพังผืด จนนมเข้ารูปที่ควรจะเป็นคะ
- ขอบคุณเพื่อนๆชาวดั้งโด่งคะ ที่ให้ความรู้ เราตัดสินใจทำกับหมอธีก้อเพราเพื่อนๆในห้องนี้คะและไม่ผิดหวังจริงๆคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 01:40:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-30 02:24

สังเกตอาการที่ซี่โครงไม่เท่ากันนะคะ อ้อ อย่าตกใจไป คนเป็นกันเยอะมากคะ เพียงแต่ว่าเป็นมากหรือน้อย
นักกายภาพบำบัดจะดูออกนะคะว่าเรากระดูกสันหลังคดมากน้อยขนาดไหน  พี่แป้นบอกว่า คณะกรรมการตัดสินนางงามเก่ง เพราะที่พี่แป้นเห็นมา หุ่นของนางงาม มีสรีระและบอดี้ที่สวยทั้งตัวตั้งแต่หัวจรดเท้า
อะ ขอกลับเข้าเรื่องคะ สังเกตอาการกระดูกสันหลงคดนะคะ

•        เวลาเรายืดขาออกทั้งสองข้าง  เรามีปัญหาที่หัวเข่าข้างซ้าย รู้ว่ามันไม่แข็งแรงเหมือนข้างขวา พี่แป้นบอกว่าตอนนี้ไม่เป็นไร แต่ถ้าปล่อยไปตอนแก่จะปวด อันนี้เป็นอาการที่เราสังเกตตัวเองนะ
•        อาการที่สังเกตได้นอกจากนี้คือ ส้นรองเท้าสองข้างสึกไม่เท่ากัน ท่าเดินเรามันไม่เท่ากันนะ
•        อีกอาการคือวันไหนใส่กระโปรงหลวม กระโปรงมันจะหมุนไปด้านซ้ายนะ เป็นตลอด หมุนด้านเดียว เพราะท่าเดินเรามันตามโครงสร้างที่ไม่เท่ากันของเรา

ทุกครั้งที่นวดเสร็จลุกขึ้นยืน พี่แป้นจะสังเกตท่ายืนของเรา เราจะมีท่าสบายพักขาไปข้างนึง ที่เราไม่รู้ตัว พอเรายืนท่านี้ปุ๊ป หน้าอกสองข้างเท่ากันทันที แต่พอ ยืนตรง หน้าอกก้อจะสูงต่ำไม่เท่ากัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 01:51:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่แป้นมีสอนท่าออกกำลังกายที่ยืดแขน โดยให้หันหน้าเข้าหามุมห้อง ยกแขนทั้งสองข้างทาบกับกำแพง และเขย่งขาขึ้นลง นับไปครั้งละ 10 รอบ ทั้งสัก 30-50 ครั้ง เช้าเย็น จนยืดแขนได้สุดนะคะ แต่ที่เรามารู้ทีหลัง แต่ละคน พี่แป้นอาจจะสอนท่าอื่นด้วยแล้วแต่ปัญหาโครงสร้างแต่ละคนไม่เท่ากันคะ ถ้าไหนที่แป้นสอน ขอบอกว่าให้ทำจนยืดแขนได้สุด เพราะมันจะช่วยเรื่องพังผืด การยืดกล้ามเนื้อได้เป็นอย่างดี อ่านมาถึงตรงนี้ อย่าว่าทำไมทั้งกระทู้มีแต่พี่แป้น คือเรามีปัญหาเรื่องโครงสร้าง เราเลยมาหานักกายภาพบำบัดคะ บวกกับคลีนิคหมอไกลด้วย หมอธีบอกว่าเราต้องเน้นกดด้านซ้ายลง

จะเห็นว่าเดือนนึงผ่านไป นมยังไม่เท่ากันอยู่เลย มันชิดขึ้นแต่ก้อยังไม่เท่กันชัดเจนคะ สำหรับน้องนมที่ไม่เท่ากันโดยมีปัญหาเกิดจากโครงสร้าง พี่แป้นแนะนำให้ดูแลดีๆ นวดแทนที่จะไปแก้อีกรอบ เพราจากที่พี่แป้นเคยเห็นมาคนที่เป็นลักษณะแบบเราถ้าเซาะมักจะหล่นเลยคะ อย่าลืมว่าหมอเซาะฐานเราเท่ากันอยู่แล้ว
ส่วนคุณหมอธีเอง บอกว่าให้นวดลงดีกว่า เพราะ ถ้าจะแก้ก้อต้องแก้ที่กระดูกซี่โครงอย่าเลย
เมื่อคุณหมอทั้งสองท่านความเห็นตรงกันเราก้อตั้งหน้าตั้งตา ดูแลตามที่หมอและพี่แป้นบอกคะ

บอกก่อนว่าความที่กลัวเจ็บเราจะไม่ค่อยกล้านวดนมตัวเองนาน โดยมาก 2-3 นาทีนี่ก้อเก่งแล้ว ดันเข้าเฉยๆ แล้วก้ออาศัยมา
นวดกับพี่แป้น เวลาผ่านไป นมเริ่มชิด แต่ว่ายังสูงต่ำไม่เท่ากันอยู่มาก ก้อเครียดคะ พี่แป้นเลยบอกว่า ให้หยุดนวด และพยายามอย่าใช้แขนด้านซ้ายถือของหนักๆ แล้วให้ ทับอย่างเดียวคะ เพราะความที่ซี่โครงกับกล้ามเนื้อยกตัวสูงกว่าปกติ ถ้าใช้มือเราเองออกแรงนวดมากมันจะยิ่งยกแล้วซิลี่จะไม่ยอมลงคะ   
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 01:54:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในระหว่างนี้ลืมบอกไปว่า สิ่งที่พี่แป้นให้เราทำ กับที่คุณหมอให้ทำเหมือนกันคือ โนบราคะ เพราะพังผืดชอบอะไรที่อยู่นิ่งๆ เราเลยใส่แค่เสื้อทับมี่ด้านในมีฟองน้ำบางๆไว้ปิดนิป เฉยๆ เคยถามพี่แป้นคะว่า ถ้าแบบนี้น้องนมจะไม่ห่างเหรอ เพราะนมเราห่างอยู่แล้ว พี่แป้นบอกว่า น้องนมยังไม่กระดิกไปไหนเลย มันจะห่างออกยังไง 555+
**** แต่ละเคสไม่เหมือนกันนะคะ บางเคส ของเพื่อนที่เราเจอที่คลินิก พี่แป้นให้ใส่บรา อย่าเอาของเราเป็นบรรทัดฐานนะคะ ลองถามคุณหมอที่ทำหน้าอกให้เราดูก่อนคะ เพราะของบางคนอาจต้องใส่บรา ****

เนื่องจากความที่เรามีปัญหาที่โครงสร้าง พี่แป้นแนะนำให้เล่น โยคะ พีราทีส เพื่อยืดตัว ไม่ให้เป็นมากกว่านี้คะ เพราะ ถ้าเรา ยังแบบนี้อยู่จะมีปัญหาตอนแก่นะคะ เอาแค่ตอนนี้นะ หัวเข่าข้างซ้ายเวลายกก้อรู้สึกแล้วว่ามันก้อกๆแก้กๆ
สวยดีนะครับ ดูแลตัวเองดีๆนะ
พักฟื้นนานหรือเปล่าคะ แล้วถ้าทำอาชีพเสริมสวยใช้เวลาการพักนานหรือเปล่าถึงจะทำงานได้ กังวลค่ะ
เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ
อิอิ เป็นเหมือนกันค่ะ สูงต่ำไม่เท่ากัน ไม่โทดหมอค่ะ เพราะสรีระร่างกายคนเรามันแตกต่างกันค่ะ
เข้าใจ ยอมรับ และทำใจได้ค่ะ
คิดบวกไปค่ะ ว่า มะก่อนแบนไม่มีเลย แต่ตอนนี้ ตูมละ

อิอิ
สวยค่ะ ขอบคุณที่เมาเล่าเพื่อเป็นวิทยาทาน  
ขอให้น้องนมดีวันดีคืน สวยวัน สวยคืน

ปรึกษานิดนึงค่ะ เรา ญ แท้ แต่ไหล่กว้างมาก 17 น. ค่ะ สนใจทำแบบใต้ กล้ามเนื้อ แต่ไม่รู้จะบอกหมอว่า ทรง ต่ำ หรือทรงสูงดี  ไม่ทราบว่า ทรงไหนเหมาะ สำหรับคนไหล่กว้างคะ  คือเราไม่อยากเปน ญ ล่ำ อ่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 23:00:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tarara เมื่อ 2013-3-30 08:47
พักฟื้นนานหรือเปล่าคะ แล้วถ้าทำอาชีพเสริมสวยใช้เวล ...

พักฟื้นประมาณสิบวันคะกว่าจะทำงานได้ ถ้าทำใต้กล้ามเจ็บนานหน่อยคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 23:01:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tranthip เมื่อ 2013-3-30 13:51
อิอิ เป็นเหมือนกันค่ะ สูงต่ำไม่เท่ากัน ไม่โทดหมอค่ะ  ...

คุณ Tranthip อารมณ์เดียวกันเลยคะ อิอิ เห็นด้วย ดีกว่าแบนไปเลยเนอะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ขยันนวดละค่ะ ดีขึ้นเหมือนกันอยู่ตจวแทบไม่ค่อยได้ไปให้นักนวดเล  โพสต์ 2013-3-31 23:15
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 23:02:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yingmoi เมื่อ 2013-3-30 14:26
สวยค่ะ ขอบคุณที่เมาเล่าเพื่อเป็นวิทยาทาน  
ขอให้น้อง ...

คุณ Yingmoi ขอบคุณคะ ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 23:06:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย akira904 เมื่อ 2013-3-30 14:41
ปรึกษานิดนึงค่ะ เรา ญ แท้ แต่ไหล่กว้างมาก 17 น. ค่ะ สนใ ...

คุณ Akira904 ปรึกษาหมอดีกว่านะคะ เพราะอย่างของเรา หมอจะบอกเลยว่าแบบไหนพอดีตัว เราทำออกมาพอดีตัวเลยคะ ไม่เล็กไม่ใหญ่ไป แต่ว่านิยามความสวยของหมอแต่ละท่านต่างกันนะคะ ต้องดูว่าเรากับหมอชอบคล้ายกันรึป่าว อย่างหมอพีระ ชอบธรรมชาตืมากกกกกก หมอเทพจะชอบทำทรงกลมนมตึง นมสาวอะคะ หมอธี จะเป็นแนวตามใจคนไข้คะ แต่ว่า ถ้าไม่รั้นจะเอาเกินขนาดที่หมอบอกไว้ก้อไม่น่าจะล่ำนะคะ อย่างเราตัวใหญ่ ทีแรกหมอให้ 380 นึกว่าจะใหญ่ไป เอาเข้าจริงเสียดายน่าจะ 400

สูง หนัก เท่าไหร่หรอค่ะ เรากำลังจะทำ บอกหมอเอา 410 cc แต่สูงแค่ 160 หนัก 48 อ่ะค่ะ ฐานนมเลก ลังเล ระหว่าง 380 cc  โพสต์ 2015-6-26 22:55
ต้นฉบับโพสต์โดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-31 23:06
คุณ Akira904 ปรึกษาหมอดีกว่านะคะ เพราะอย่างของเรา หมอจะ ...

ขอบคุณค่า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 22:35:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย piratecaribbean เมื่อ 2013-3-31 23:01
คุณ Tranthip อารมณ์เดียวกันเลยคะ อิอิ เห็นด้วย ดีกว่าแบ ...

สู้ๆจ้า
เป็นปัญาเดียวกันเลยค่ะ กระดูกซี่โครงด้านหน้าฝั่งขวายกสูงกว่าด้านซ้่าย คุณหมอคิดอยู่่าจะใส่ซิลี่เท่ากัน หรือ ใส่ข้างนึงทรงสูงข้างนึงทรงต่ำแต่คนละซีซี อ่านแล้วกังวลใจเหมือนกันค่ะ ว่าตกลงจะทำดีป่าว
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ของเราทำกะหมอธีมาได้ 1เดือน เดิมข้างซ้ายมีกระดูกนูนนิดหน่อย หมอเลยใส่สองข้างคนละทรง คนละขนาด ปัจจุบันข้างซ้ายเนินสูงกว่ามาก และสองข้างออกมาเป็นคนละทรงคนละขนาดอย่างชัดเจนเลยจ้า กลุ้มมากๆ แต่ก็ทำใจค่ะ รอเวลาสักพักอีกสักเดือน ถ้าไม่ดีขึ้นคงผ่าใหม่ เพราะมันเห็นความต่างชัดเกินไป เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ขอให้น้องนมสวยขึ้น เข้าที่ไวๆนะคะ สู้ๆค่ะ

ลาคาเทาไหลคะ  โพสต์ 2013-6-14 15:55
ใจเย็นๆอย่างว่าแหละนะคะ หน้าอกเริ่มสวยแล้วคะ ขอให้สวยสมใจนะคะ เอาใจช่วยคะ
หมอธีราคาเท่าไหร่ คลินิคชื่ออะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้