ดู: 58098|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแล้วมีติ่งในรูจมูกไหม

[คัดลอกลิงก์]
คือ อยาก ถามคนที่เสริมจมูกมาค่ะว่า ในรูจมูกมีติ่ง หรือก้อนเนื้อเล็ก ๆ เหมือนกันไหมคะ

แล้วพอดีเห็นเว็บนี้บอก เลยเกิดการวิตกกังวลขึ้นมาค่ะ กลัว

http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/03/before-after-1-7-2-3-3-7-4-5-1-1-1.html

เป็นเหมือนกันคะ หมอบอกมันสามารถอยู่ร่วมกับเราได้โดยไม่มีอันตรายใดๆ
ในกรณีที่ไม่มีหนองสีเหลืองๆไหล หรือเลือดไหลออกมา..ถ้ามีต้องรีบพบหมอคะ
ที่จริงมันคือ กระดูกอ่อนของเราเองคะ ส่วนมากจะมีแค่ข้างเดียว
เพราะเวลาที่หมอเอาสิลิโคนใส่เข้าไปจะใส่ข้างเดียว
ดังนั้นข้างที่ถูกใส่สิลิโคน จึงมีการขูดกระดูกจริงๆของเราออกเพื่อให้เป็นช่องทางให้สิลิโคนเข้าไป

ส่วนของเราเป็นข้างซ้ายคะ ซึ่งหมอบอก..มีสิทธิ์ มีหรือไม่มีอันนี้แล้วแต่โครงสร้างของแต่ละคนคะ
แต่ของเราไม่โผล่เห็นเยอะถึงขนาดนี้นะคะ ยังไงโทรปรึกษาคุณหมอเลยดีกว่าคะ
หมอที่เราทำด้วยท่านอธิบายได้ละเอียดมากๆ ส่วนตัวแล้วไม่ได้หนักใจอะไรคะ
ผมไปทำมาก็เป็นเหมือนกระดูกอ่อนมันนูนๆแข็ง บริเวณข้างๆจมูกด้านนอก ตอนนี้ผ่านมาเป็นปี รอยนูนยิ่งชัดขึ้น รอยนูนเกิดขึ้นหลังทำได้ 3 เดือน แต่หมอบอกว่าเป็นผังผืด แต่ผมไม่เชื่อนะครับ ว่าเป็นผังผืด
ถ้าหากเป็นเนื้อแล้วมีขาวๆโผล่ออกมา ซิลิโคนอาจจะทะลุได้.

แต่ถ้าเป็นเนื้อนูนๆ เกิดจากการที่หมอใช้ไหมละลายค่ะ ถ้าคลินิคไหนใช้ไหมละลายจะเป็นแผลเป็นนูนแทบบทุกราย.คลีนิคส่วนมากนิยมไหมไม่ละลาย เพื่อตัดปัญหาเรื่องต้องมาตัดไหมให้คนไข้ และคนไข้จะได้ไม่รำบากมาอีกครั้ง

ส่วนคลีนิคไหนใช้ไหมไม่ละลายก็จะไม่เป็นแผลเป็นค่ะ
Jeelah ตอบกลับเมื่อ 2014-5-4 00:18
เราก็เป็น สองข้างเลย ใหญ่กว่าเทออีก เราคิดว่ามันคงเ ...

ตอนนี้ติ่งเริ่มยุบหรือยังคะ พอดีหลังตัดไหมเป็นเหมือนกันข้างซ้าย ค่อนข้างนูนจนเพื่อนทักเลยค่ะ
ขอเราก้อเป็นมันเป็นเหมือนแข็งแต่เป็นเป็นรัยใช่เปล่าจ้า
sutida2531 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-15 01:34
เราก้เป็นอะ หมอผ่าข้างขวาแต่เป็นข้างซ้าย จับดูก้ไม่ ...

แล้วตอนนี้หายยังค่ะ เป็นด้านซ้ายเหมือนกัน
sutida2531 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-15 01:34
เราก้เป็นอะ หมอผ่าข้างขวาแต่เป็นข้างซ้าย จับดูก้ไม่ ...

แล้วตอนนี้หายยังค่ะ เป็นด้านซ้ายเหมือนกัน
ของหนูมีติ่งด้านซ้าย ไม่ใช่ด้านที่ผ่าตัดใส่ซิลิโคนเข้าไป มันคืออะไรใครรู้บอกที่ค่ะเคลียดมาก
ตอนนี้พึ่งทำได้ 3เดือน
เราก็เป็น สองข้างเลย ใหญ่กว่าเทออีก เราคิดว่ามันคงเป็นแผลคีรอยด์แหละ มะต้องคิดมาก
เรามีมา4ปีละ ตอนแรกก็คิดมากตอนนี้สบายๆ สู้ๆ
ผมก็เป็น 8 เดือนละ ก็ไม่เห็นเป็นไร จับๆ สกิดๆ ตลอดก็ไม่เจ็บ ไม่ปวด เลยชั่งมันแหอะเเต่กลัวๆที่คนอื่นๆบอก จะทะลุข้างในเหมือนกัน
มีเหมือนกันอ่า...กลัวแล้วจิ
ของเราทำมา 5 ปีเกือบจะ 6 ปีแล้วที่สวยงามแต่ตอนนี้เป็นเลอลักษณ์ไปแล้ว ก็มีก้อนเนื้อออกมาทางรูจมูกข้างซ้ายเหมือนกันแต่ก็เป็นตั้งแต่เสริมแล้ว ก็ไม่เจ็บไม่เป็นไรก็ไม่ได้กังวลอะไรแต่จมูกมันขึ้นเป็นแท่งว่าจะไปแก้อยู่แต่ไม่รู้ว่าหมอไหนดี
เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นมา5ปีแล้ว เคยไปปรึกษาอยากแก้กับคุณหมอสุชาติ ยืนยันนะคะ คุณหมอบอกมันคือกระดูกอ่อนของเราค่ะ หมอเดิมเย็บเก็บไม่ดี เลยทำให้โผล่ออกมา แก้ได้ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย เท่าเดี๋ยวนี้ยังไม่ได้แก้เลยค่ะ ทำใจกับราคาแก้ไม่ได้ ตอนปรึกษาเมื่อ2ปีที่แล้วบอก19000 ตอนนั้นหาวันแก้ยังไม่ได้ เผลอแปปเดียวขึ้นเป็น3หมื่นกว่าแระ เลยปล่อยไว้งี้แหละ ก็ไม่เจ็บไม่เป็นอันตรายอะไร แต่ถ้ามีข้อมูลรึมีหมอดีๆราคาไม่โหดไปก็คงจะแก้ค่ะ (หมอเดิมทำกะหมอนก คลีนิคหมอสมชาย ห้วยขวาง)
เป็นเหมือนในรูปเลยค่ะ แต่ถ่ายออกมาไม่เห็น ใช้นิ้วสัมผัสรู้ได้ว่ามีก้อนเนื้อติ่งๆกลมๆ รู้ตั้งแต่แรกๆแล้ว ตอนนี้ทำมา 8เดือนแล้ว แต่คิดว่าจะปล่อยแบบนี้ไป เพราะคิดว่าเป็นแค่ก้อนเนื้อทั่วไป
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-9-4 20:15
แก้มาวันที่  20 ก.ค ค่ะ  แต่ก็มีติ่งทั้ง2ข้างเหมือนเดิ ...

แต่แก้แลเวยังมีติ่งอีก..แสดงว่าเปนกะดูกอ่อนใช่มัยคะ..คงไม่ใช่สิริโคนมั้ง
คุณหมอบอกว่างัยอ่ะคะ..ถ้าไม่หาย..เห็นเค้าสงสัยกันเยอะเลย
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 20:15:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้มาวันที่  20 ก.ค ค่ะ  แต่ก็มีติ่งทั้ง2ข้างเหมือนเดิม แอบเอียงซ้ายด้วย  

แสดงความคิดเห็น

สวยอ้าาาาาา ขอไปเป็นแบบแก้นะค้าาว่าแต่เจ็บกว่าครั้งแรกมั้ยคะ  โพสต์ 2013-11-16 13:58
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 20:13:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bentley_cha เมื่อ 2013-8-28 01:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bentley_cha เมื่อ 2013-8-28 01:54

เป็นเหมื ...

แก้รอบที่สามแล้ว พอใจกับรูปทรงมาก เพราะสวยกว่าครั้งแรกที่ทำค่ะ แต่ก็รู้สึกเอียงซ้ายนิดนึงค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-4 20:12:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuaujung เมื่อ 2013-8-19 14:52
หมอเดิมหมออะไรคะ..อยากทราบราคาแก้คนที่ทำมาจากที่อื่ ...

หมอกมลค่ะ ถ้าจมูกไม่เป็นแผลอะไรก็สามารถแก้ได้เลยค่ะ
สรุปแล้วมันเปนอะไรกันแน่...ปล่อยไว้เฉยๆ..ได้มั้ยอ่ะ..เพราะหมอแต่ะคนตอบไม่เหมือนกันเลย
เครียดๆ..
เป็นเหมือนกันผ่าเอาซิลิโคเข้าข้างขวา แต่ติ่งมีทั้้งข้างขวาและซ้าย-*-
กังวลเพราะเข้าอาทิตที่4ยังไม่หายแถมใหญ่ขึ้นด้วย
ไปให้หมอดุ หมอบอกเบี้ยวด้วยเลยแก้
ตอนนี้ตื่งข้างขวาหายไปแล้ว เหลือข้างซ้ายแทน

ตัวหมอเองตอนถามก้ไม่ได่บอกว่าเปนอะไร มันแข็งๆเหมือนไตก้อนๆอะไรซักอย่างในจมูก กังวลแต่เข้ามาอ่านแล้ว
ดูเหมือนหลายคนก้เปน เลยแอบไม่กังวลแหละ 55555555555
อยากรีวิวจมูกจังแต่เอารูปลงยังไงบอกหน่อยคร่า
ของเราก็เป็นข้างขวาถามคุณหมอคุณบอกว่าเป็นแผลคีรอย
แต่เป็นเล็กๆกว่านี้เยอะค่ะมันเกิดจากคุณหมอยัดซิลิโคนเข้า
ไปแล้วเย็บไม่ดีค่ะทำให้แผลปริพอหายแล้วเลยเกิดเป็นแผลคีรอย
ของเราถ้าไม่สังเกตุหรือไม่ไปจับก็จะไม่รู้ว่าแผลตงนั้น
แต่ถ้ากังวลลองถามคุณหมอก็ดีนะค่ะ
ของเราก็เป็นข้างขวาถามคุณหมอคุณบอกว่าเป็นแผลคีรอย
แต่เป็นเล็กๆกว่านี้เยอะค่ะมันเกิดจากคุณหมอยัดซิลิโคนเข้า
ไปแล้วเย็บไม่ดีค่ะทำให้แผลปริพอหายแล้วเลยเกิดเป็นแผลคีรอย
ของเราถ้าไม่สังเกตุหรือไม่ไปจับก็จะไม่รู้ว่าแผลตงนั้น
แต่ถ้ากังวลลองถามคุณหมอก็ดีนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bentley_cha เมื่อ 2013-8-28 01:54

เป็นเหมือนกัน แต่เป็นก้อนเนื้ออะค่ะ ทำไงก็ไม่หาย ของคุณโชคดีจังที่ไม่เบี้ยว รูจมูก2ข้างเท่ากัน
หมอเดิมหมออะไรคะ..อยากทราบราคาแก้คนที่ทำมาจากที่อื่น..รีวิวรูปหน่อยค่ะ..กัวหมอให้ถอดจมูกพักอ่ะค่ะ..
ตอนนี้เครียดมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้