ดู: 58044|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแล้วมีติ่งในรูจมูกไหม

[คัดลอกลิงก์]
คือ อยาก ถามคนที่เสริมจมูกมาค่ะว่า ในรูจมูกมีติ่ง หรือก้อนเนื้อเล็ก ๆ เหมือนกันไหมคะ

แล้วพอดีเห็นเว็บนี้บอก เลยเกิดการวิตกกังวลขึ้นมาค่ะ กลัว

http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/03/before-after-1-7-2-3-3-7-4-5-1-1-1.html

แสดงความคิดเห็น

แผลปริ + ปลายซิลิโคนโผล่  โพสต์ 2013-3-29 03:08
เป็นเหมือนกันคะ หมอบอกมันสามารถอยู่ร่วมกับเราได้โดยไม่มีอันตรายใดๆ
ในกรณีที่ไม่มีหนองสีเหลืองๆไหล หรือเลือดไหลออกมา..ถ้ามีต้องรีบพบหมอคะ
ที่จริงมันคือ กระดูกอ่อนของเราเองคะ ส่วนมากจะมีแค่ข้างเดียว
เพราะเวลาที่หมอเอาสิลิโคนใส่เข้าไปจะใส่ข้างเดียว
ดังนั้นข้างที่ถูกใส่สิลิโคน จึงมีการขูดกระดูกจริงๆของเราออกเพื่อให้เป็นช่องทางให้สิลิโคนเข้าไป

ส่วนของเราเป็นข้างซ้ายคะ ซึ่งหมอบอก..มีสิทธิ์ มีหรือไม่มีอันนี้แล้วแต่โครงสร้างของแต่ละคนคะ
แต่ของเราไม่โผล่เห็นเยอะถึงขนาดนี้นะคะ ยังไงโทรปรึกษาคุณหมอเลยดีกว่าคะ
หมอที่เราทำด้วยท่านอธิบายได้ละเอียดมากๆ ส่วนตัวแล้วไม่ได้หนักใจอะไรคะ

แสดงความคิดเห็น

ของเราก็มีติ่งด้านซ้ายค่ะ เคลียดมาก ไม่รู้ว่ามันคืออะไร  โพสต์ 2015-2-23 10:07
ของเราก็มีติ่งด้านซ้ายค่ะ เคลียดมาก ไม่รู้ว่ามันคืออะไร  โพสต์ 2015-2-23 10:07
สัญญานเตือนภัย หลังการเสริมจมูก

แผลปริ + ปลายซิลิโคนโผล่

ถ้าแผลปริ อยู่ตื้น หรืออยู่บริเวณเดียวกันกับแผลผ่าตัด    ไม่มีการอักเสบติดเชื้อให้เห็น ทั้งภายนอก ผิวหนัง และภายในโพรงจมูก  ( มี หรือ ไม่มี ซิลิโคนโผล่ออกมาก็ตาม ) : สำหรับ หมอจะใช้วิธี ถอดจมูก ล้างทำความสะอาดโพรงผิวหนังที่เสริมจมูก และทำการเสริมจมูกใหม่ได้เลยทันที
มันเป็นกระดูกอ่อนจากการเสริมจมูกที่มีขา ตอนที่หมอยัดเข้าไปแล้วอาจจะเย็บไม่ดี
ที่รู้เพราะมีติ่งเหมือนกัน แต่ไม่ได้อักเสบอะไร ก็เลยไม่ค่อยกังวล
เราก้อเคยเป็นค่ะ ตอนทำครั้งแรก ตอนนั้นคิดว่ามันเป็นแผลเป็นจากการเย็บ แต่พอเราไปแก้จมูกรอบสองมากลับไม่มีติ่งแบบนั้นเรย อาจจะเป็นเพราะคุณหมอเย็บแผลไม่ดีรึปล่าวค่ะ
เราก็เปนค่ะ หลายปีแล้วแรกๆก็กังวลแต่ตอนนี้เฉยๆแล้ว แต่ก็อยากแก้จมูกใหม่เอามันออก
เราก็เป็นค่ะข้างนุง แง เซงจิงๆเลยหาที่แก้อยู่ค่ะเนี่ยซิลี่โคนไม่แนบกระเดื่องได้แถมโยกสุดขีด เฮ้อ เข้าไปหาหมอแถมบอกว่าแก้ก็เหมือนเดิม หาที่แก้ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 11:11:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bannadoon เมื่อ 2013-3-29 09:34
เราก้อเคยเป็นค่ะ ตอนทำครั้งแรก ตอนนั้นคิดว่ามันเป็น ...

แล้วเราควรทำยังไงคะ แก้ใหม่ หรือปล่อยให้เป็นแบบนี้ นานไปมันจะเป็นอะไรไหมคะ
เปนเหมือนกันเลยคะ แต่เพื่อนเราบอกว่าเป็นแผลคีรอย หลังจากการผ่าตัดต้องเป็นทุกคนของเราก็เป็นนะสองข้างเลยแต่ไม่ใหญ่มาก เราก็ไม่แน่ใจเหมืนกันว่ามันคืออะไร
เราก็เป็นข้างนึง หมอกบอกเป็นกระดูกอ่อนที่มันอักเสบ ไม่ได้อันตรายอะไร
เราก็ปล่อยๆไว้ ขี้เกีัยจแก้แล้ว
เป็นตอนแก้ครั้งที่2 เสริมซิลิฯแบบไม่มีขา แต่เราว่าไม่เกี่ยวครั้งแรกเสริมมีขาก็ไม่เป็นแบบนี้ แหะๆ ของเราเกิดจากฐานซิลิโคนกว้างเกินไปเลยกดทับกระดูกอ่อน ไม่ทะลุนะคะแต่หมอวางซิลิโคนไม่ดี มันยุบลงแต่ไม่หายอ่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 15:32:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Punoi เมื่อ 2013-3-29 21:17
เป็นตอนแก้ครั้งที่2 เสริมซิลิฯแบบไม่มีขา แต่เราว่าไ ...

ของเราข้างนึง เป็นเหมือนแผลเป็น ไม่แข็งมาก
แต่อิกข้างนึงเราจับดูดีๆแล้ว รู้สึกเป็นเหมือนขาซิลิโคน ควรทำไงดีคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 15:33:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-3-29 03:09
สัญญานเตือนภัย หลังการเสริมจมูก

แผลปริ + ปลายซิลิโค ...

รู้สึกเหมือนจะเป็นขาของซิลิโคน ควรทำไงดีคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 15:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jangjangjang เมื่อ 2013-3-29 11:15
เปนเหมือนกันเลยคะ แต่เพื่อนเราบอกว่าเป็นแผลคีรอย หล ...

แต่จับดูของเรา มันเป็นแข็งๆ เหมือนต่อมาจากซิลิโคนเลยอ่า
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-3-30 15:35
แต่จับดูของเรา มันเป็นแข็งๆ เหมือนต่อมาจากซิลิโคนเ ...

น่ากลัวอ่ะ
ทำที่ไหนหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-3-30 15:32
ของเราข้างนึง เป็นเหมือนแผลเป็น ไม่แข็งมาก
แต่อิกข ...

ของเราเป็นข้างเดียวเหมือนในรูปเลย เป็นข้างที่จมูกเอียง เลยคิดว่ากระดูกโดนกด เวลาสะกิดมันเจ็บๆ แต่ก็รอดู ตอนแรกกลัวทะลุข้างในเหมือนกัน ไปถามหมอที่อื่นเขาบอกว่ากระดูกอ่อนโดนกด ถ้าไม่หายต้องผ่าวางซิลิโคนใหม่ โชคดีที่ยุบลง แล้วไม่ทะลุ แต่ทางที่ดีลองกลับไปถามหมอก่อน หรือลองถามหมอที่อื่นดูอ่ะค่ะ
เคยเป็นตอนเสริมครั้งแรกที่โพรงจมูกข้างขวาล่าง ตอนแรกคล้ายๆสิวอักเสพเม็ดใหญ่หลังผ่าตัด

พอทิ้งไว้นานๆมันเริ่มแนบกับเนื้อจนกลายเป็นติ่งแหลมจะทะลุเนื้อออกมา

ไปถามหมอหมอบอกว่าไม่รู้ว่าคืออะไรแต่ไม่ใช่ซิลิโคนของผมแน่นอน

ไปตัดออกครั้งแรกเจ็บมากแต่หมอก็บอกว่ายังไม่รู้ว่ามันคืออะไรอยู่ดี

พอตัดออกมันก็หายไปสักพักก็โผล่มาใหม่ ไปจี้ออกอีก

หมอบอกว่าปล่อยไว้จนทะลุไม่ดีเชื้อโรคจะเข้าต้องถอดจมูกใหม่

พอไปแก้รอบสองไม่มีแล้วคะ แต่ก็ไม่ได้ถามหมอว่ามันคืออะไรนะ
ไม่ทราบว่า ติ่งในจมูกหายยังคะ
ไม่ทราบติ่งในจมูกหายยังคะ
เราก็เป็นมาเป็นปีแล้ว. บางทีก็เจ็บ บางทีก็ไม่เจ็บ ไม่อักเสบหรือบวมอะไร พอมาเห็นกะทู้นี้
บวกกับกำลังจะไปตัดปีก ก็เลยถามหมอดูเลย สรุป หมอบอกว่าเป็นการทะลุด้านใน หากปล่อยไว้นานๆ
จะอักเสบภายหลัง ให้หาที่แก้ก่อน เลยไม่ตัดปีกให้ เศร้ามาก แต่หมอบอกว่ามันจะไม่อันตรายมากนัก
ขึ้นอยู้กับการดูแล ไม่ไปจับมัน ง่า..แต่ก่อนแคะบ่อยมาก..ฮือๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-13 19:48:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuaujung เมื่อ 2013-8-11 10:00
เราก็เป็นมาเป็นปีแล้ว. บางทีก็เจ็บ บางทีก็ไม่เจ็บ ไม ...

เราไปแก้มาแล้ว หมอบอกว่าต้องเปลี่ยนซิลิโคนแบบมีขา ตอนนี้ก้หายแล้ว ไม่มีเหมือนซิลิโคนงอออกมา เหลือแต่แผลที่นูนออกมาจากการเจ็บแผล TT ไม่อยากมีเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-8-13 19:48
เราไปแก้มาแล้ว หมอบอกว่าต้องเปลี่ยนซิลิโคนแบบมีขา  ...

แก้ที่ไหนคะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ ทำมัยแก้แล้วยังมีรอยนูนอีกคะ..มีโอกาสทะลุอีกมั้ย
กัวค่ะ..เหนื่อยที่จะทำแล้ว
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 19:35:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuaujung เมื่อ 2013-8-14 09:45
แก้ที่ไหนคะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ ทำมัยแก้แล้วย ...

แผลที่ยังนูนอยู่เหมือนจะเป็นแผลจากการเย็บน่ะค่ะ คาดว่าน่าจะไม่เป็นอะไร  เราแก้กับหมอเดิมค่ะ
เราก้เป็นอะ หมอผ่าข้างขวาแต่เป็นข้างซ้าย จับดูก้ไม่เจ็บนะ เดียวต้องถามหมอซะแล้ว ตอนนี้ทำได้ เดือนครึ่งแล้ว...กลุ่มเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้