ดู: 148490|ตอบกลับ: 77
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีดโบท๊อกที่ไหนดีคะ ขอแบบฉีดแล้วเรียวจิงแนะนำหน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dokdee เมื่อ 2013-3-24 13:27

ฉีดโบท๊อกที่ไหนดีคะ ขอแบบฉีดแล้วเรียวจิงแนะนำหน่อยคะ
เคยฉีดวุฒธิศักดิ์ไปรอบนุง เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลย
ขอแบบฉีดแล้วเรียวจิง เมโสด้วยก็ได้ กทม.ค่ะ
คลีนิคไหนดี

734764_404922422923853_341413587_n.jpg (78.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

แสดงความคิดเห็น

คลีนิก ของทีมแพทจุฬาดิ ชัวทั้งยา ทั้งคนฉีด ราคาก็ไม่แพง 028729881-2  โพสต์ 2014-11-21 15:11
มันขึ้นกับว่า หน้าบานนั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก้ไปตามสาเหตุนั้น  โพสต์ 2013-3-24 12:52
ต้นฉบับโพสต์โดย mochi เมื่อ 2013-3-24 16:01
เราไปฉีดแถวห้วยขวางค่ะ  5,000 บาท ลดกราม ...

เห็นผลหรือป่าวค่ะ ห้าพันถูกจัง สนใจค่ะ งบน้อยด้วย

ถ้าเอามั่นใจชัวร์ เพื่อนแนะนำมา ปลื้มจริงอ้ะ ยาแท้ ๆ ไม่ผิดหวังแน่ๆ ลง ปลื้ม ไวเวอ่ร์ แฟตไม่เคยลงก้อลง (ย   โพสต์ 2017-11-10 18:19
ในกลุ่มเพื่อนฉีดกันที่ยศสินีคลินิกค่ะ เราก็ประเภทฉีดที่ไหนก็ไม่เรียวเหมือนกัน มาเรียวที่นี่แหละ ราคาประมาณ 9 พัน
คุณหมอคณิต คลินิกแม็กซี่ แถวดอนเมืองค่ะ ไปทำหน้าอกกับคุณหมอมา คุณหมอเป็นศัลยแพทย์ตกแต่ง เห็นกล่องฟิลเลอร์ โบท็อก เต็มไปหมดเลยค่ะ เชื่อถือได้ค่ะ
แนะนำคลินิก maxi ดอนเมืองค่ะ คุณหมอคณิตเป็นศัลยแพทย์น่าเชื่อถือได้ ส่วนตัวไปแก้ไขหัวนมบอดกับคุณหมอมา ตอนแรกว่าจะเสริมหน้าอก ประทับใจคุณหมอใจดี แนะนำดี่ะ แต่เก็บตังแปป
ลองปรึกษาคุณหมอจาก Fiora clinic ดูไหม หมอเพรช เก่งเรื่องฟิลเลอร์มากๆ แนะนำเลย

ฟิโอร่า อีกเสียงนึงค่ะ ย่านมหาชัย หมอเพรชเก่งที่สุดแล้ว รู้จริงเรื่องฟิลเลอร์ด้วย แกมีหลักการ น่าเชื่อถือได้  โพสต์ 2019-4-4 10:15
ฟิโอร่า อีกเสียงนึงค่ะ ย่านมหาชัย หมอเพรชเก่งที่สุดแล้ว รู้จริงเรื่องฟิลเลอร์ด้วย แกมีหลักการ น่าเชื่อถือได้  โพสต์ 2019-4-4 10:15
แนะนำหมอคณิต  maxi เรากับเพื่อนไปฉีดมาเห็นผลค่ะ  botox ลดกราม 4000 บาทเองค่ะ หมอผสมยาให้เป็นด้วยนะค่ะ  ลองไปดูค่ะ อยู่ตรงเจ้เล้งข้างสนามบินดอนเมือง
ฉีดที่ maxi คลินิก มีจัดโปรอยู่ด้วย ทำโบลดกรามกับเมโสเฟต หมอคณิตแนะนำเรื่องการฉีดเฟตด้วยแต่ก็จำไม่ค่อยได้ ลองไปปรึกษาก่อนได้คะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ที่ แอลพี คลีนิก ชัวร์สุดค่ะ ทำมาหลายที่ จบกับที่นี่ โบท๊อกซ์ของแท้ ราคาก็ไม่แพงด้วย
ที่คลีนิกเอาขวดให้ดูชัดเจน เห็นผลมากๆค่ะ เพื่อนตามไปทำกันหลายคน
เคนไปผ่าตัดมายกกระชับหน้าอกมา และใช้บริการที่นี้ตลอดเลย แนะนำMAXi Clinic คุณหมอคณิต
เห็นผลจริง ตอนนี้จัดโปรอยู่ด้วยคะ
เราเข้าใจฟิลเลยค่ะ เราเคยไปลองคลีนิคนึงแถวรัชดามา หมดไปเกือบหมื่น ไม่ได้ไรเลย หน้าไม่ลงแถมยังเสียตังอีก ทำไปได้สักพักเลิกไปเลยค่ะ พี่สาวที่รู้จักกันที่ทำงานพริตตี้แกแนะนำเรามาอีกทีนึง บอกว่าให้ลองไปชาเมอร์คลีนิคดู คือแบบเราไม่เคยได้ยินไง เลยถามว่ามันลงจริงปะเนี่ย ไม่ใช่เสียตังอีกนะ แกเอารูปก่อนทำและหลังทำมาให้ดู โอ้โหเปลี่ยนไปอย่างกับคนละคน เราเลยตัดสินใจลองไปดู หมดไปจ้า Botox กราม ผลปรากฏว่าลงจริง 55555555 จนตอนนี้เหรอ เพื่อนทักว่าหน้าเล็กกว่านี้ก็ฝ่ามือมันละ อิอิ ต่อไปว่าจะไปทำคางกับทางคลีนิคอีก เก็บตังก่อน 55555 เจ้าของกระทู้อยากได้รูปก่อนและหลังทำ ส่วนตัวมาได้เลยค่ะ เราไม่รู้เขาลงรูปกันตรงไหน จะให้ดูเมื่อก่อนหน้าเรากลมและคางเกลี่ยมมากกกก แบบไปไหนมาไหนผช.อ่ะมองแต่เพื่อน ไม่เคยโดนแซวเลยสักครั้ง พอไปทำกรามมาเท่านั้นแหล่ะ หึหึ เพียบจ้า ต้องขอบคุณคุณหมอในวันนั้นจริงๆ 5555555
เห็นด้วยกับคุณ amplemiracle ค่ะ ของเราแก้มตุ้ยมากเพราะไขมัน ก็ฉีดเมโสแฟตแล้วก็เว้นช่วงไปสามเดือนก็ไปทำHIFU ผลักคลื่นอัลตร้าซาวด์เข้าผิวเพื่อเก็บกรอบหน้าให้กระชับอีกที ตัวนี้ช่วยให้หน้าใสด้วยค่ะเพราะหมอบอกมันไปกระตุ้นคลอลาเจน เราฉีดเมโสที่วุฒิศักดิ์ค่ะ ส่วนHIFUทำที่เออเบินคลินิกตรงรัชดา แต่เราชอบHIFUมากกว่านะไม่ต้องเจ็บตัวแต่หน้ากระชับเข้ารูปจริง
มาฟารีดาคลินิกไหม เดี่ยวพี่อุ๋ย เช็คราคาโปรพิเศษให้
โบท็อกเกาหลี ยกขวด 4990 บาท  100ยูนิต
ยาแท้
หมอเเท้
แกะกล่องยาเองได้
ตรวจสอบได้
ผสมยาต่อหน้า
ให้ขวดให้กล่องกลับบ้าน

สนใจจองคิวทักมาได้เลยค่ะ ที่พี่อุ๋ย
จองคิวฟรี แจ้งชื่อจริง เบอร์โทร เลือกสาขาเลยค่ะ
.บิ๊กซีลาดพร้าว เปิด14.00-20.00 ปิดวันพฤหัส
.สุขุมวิท13 เปิด 15.00-21.00 ปิดวันจันทร์
.เมเจอร์ปิ่น เปิด 15.00-21.00 ปิดศุกร์
เลือกช่วงเวลาที่สะดวก
14.00-17.00
17.00-19.00
19.00-20.00
อย่าลืมจองคิวที่พี่อุ๋ยก่อนเข้าคลินิก
โทร. 0866861768 ไลน์. auizaa2499
เราไปฉีดมาที่ LP คลีนิค คุณหมอมือเบามากค่ะ ไม่ช้ำไม่เขียวเลยค่ะ ราคาก้ถูกมาก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prantiya เมื่อ 2017-11-10 18:47
aojokarnjana ตอบกลับเมื่อ 2013-8-19 16:29
เห็นผลหรือป่าวค่ะ ห้าพันถูกจัง สนใจค่ะ งบน้อยด้วย

เราไปสยาม ถูกเท จ่ายหมื่นกว่า แห้ว ชื่อ P
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prantiya เมื่อ 2017-11-10 18:30
famfam ตอบกลับเมื่อ 2013-3-24 17:21
ในกลุ่มเพื่อนฉีดกันที่ยศสินีคลินิกค่ะ เราก็ประเภทฉ ...

ถ้าเอามั่นใจชัวร์ เราไปสยาม ก่อนไป บอก 4000
พอไปถึง บอก หมื่นกว่าบาท กลับบ้านเลย
เพื่อนแนะนำมาที่นี่ หลังนางบอก ปลื้มจริงอ้ะ
ยาแท้ ๆ ไม่ผิดหวังแน่ๆ เราไปมา สุดยอด คลินิกน่ารักเว่อร์ ลง ปลื้ม ไวเวอ่ร์ แฟตไม่เคยลงก้อลง

(ยกเว้น พวกฉีดมาแบบโชกโชนแล้วดื้อโบทอกไปแล้ว)
ระดับ อาจารย์สอนหมอความงามด้านโบทอก ฟิลเลอร์ ร้อยไหม
อ.แซม ทำสวยมากๆ อ.เป็นหมอศัลย์นะคะ ประจำที่ รพ บำรุงราษฎร์
เป้ะ Anatomy มาก ฉีดแม่นยำ  ลงไวเว่อร์
page....   fin delles vintage อ.ใช้ยาดีทุกตัว ราคา 3990
ไม่ผิดหวังเจงๆ เชครีวิว ลค แน่นๆที่สำคัญ ชอบ ไม่ยัดเยียดขาย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prantiya เมื่อ 2017-11-10 18:42

เป็นกำลังใจให้นร้าทุกคน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prantiya เมื่อ 2017-11-10 18:40

เป็นกำลังใจให้นร้าทุกๆคน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lady2000 เมื่อ 2017-2-12 22:51

พี่ที่ทำงานในเจ้เล้งด้้วยกันไปฉีดที่maxiคลินิกที่เรารีวิวเสริมจมูกพี่เค้าบอกว่าหมอคณิตผสมยาให้ดูเลยแถมถ้าเป็นfillerมีใบการันตรีพร้อมเลขนัมเบอร์ให้ด้วยของแท้ทุกอย่างที่พี่เค้าไปฉีดมา40ยู4,000บาท
เรามาเชียร์ คลินิกหมอแซม อาจารย์หมอ จาก รพ บำรุงราษฎร์
ไม่การค้าไม่การตลาด เป็นอาจารย์สอน โบทอก ฟิลเลอร์ ร้อยไหม อีกที
ราคาถูกเว่อ่วัง ใช้ยาดีพรีเมี่ยมทุกตัว ของดีบอกต่อ
อาจารย์ใช้โบ ฮูเกลนะ บริษุทธิ์ สูงสุดในท้องตลาดแล้ว 99.5%
แต่อาจารย์ขายถูกมาก เชค ไลน์ findelles เพจ Fin Delles Vintage
เราไปมา อ บอกว่า สงสารคนถูกหลอก อยากสวย
ตกเป็นเหยื่อง่าย จึงตั้งใจ ช่วย ให้ได้ของดี ราคาไม่แพงกัน
รากล้าสาบานกับทุกคน ที่อ่าน เราไม่กล้าหลอกใครทางนี้ เด่วชาติหน้าเราไม่สวย
ตอนเราไป แกน่ารักมากอ้ะ เราไปช่วย รีวิวเพจ คือประทับใจมาก
Fin Delles Vintage ลองเชคประวัติ อาจารย์นะ อึ้ง เก่งมาก

แนวทางปฏิบัติตัวหลังฉีดยกกระชับ   ปรับรูปหน้า  ลบเรือนริ้วรอย

ควรปฏิบัติตามคำแนะนำของแพทย์อย่างเคร่งครัด ดังนี้
◾หลังฉีด ทันที ไม่ควรจับ ลูกคลำ หรือนวดบริเวณที่ฉีด เพราะอาจมีผลต่อการกระจายตัวของตัวยา
◾ภายใน 4 ชั่วโมง หลังฉีดใหม่ๆ ยังไม่ควรไปนอนราบ หรือนอนตะแคง เพราะในช่วง 4 ชั่วโมงแรก เป็นช่วงการซึมของยาเข้ากล้ามเนื้อ ถ้านอนตะแคงจะทำให้การกระจายตัวของยาผิดจากตำแหน่งที่แพทย์คาดการณ์ไว้ได้ เมื่อเลย 4 ชั่วโมงไปแล้ว สามารถนอน หรือตะแคงได้ตามปกติ
◾ภายใน 4 ชั่วโมงแรก หลังฉีดโบท๊อกซ์ มีความสำคัญมากๆ ต้องบริหารกล้ามเนื้อบริเวณที่ฉีดบ่อยๆ เพื่อให้ตัวยาซึมเข้าสู่กล้ามเนื้อที่ต้องการให้ออกฤทธิ์มากที่สุด เช่น ฉีดหางตา ควรยิ้มบ่อยๆ ฉีดหน้าผากควรยักคิ้วบ่อยๆ หรือฉีดกรามควรเคี้ยวหมากฝรั่ง 15-30 นาที่ หรือ 4 ชั่วโมง ตามดุลยพินิจแพทย์
◾ภายใน 2 สัปดาห์แรก ควรงดการเข้าอบไอน้ำ อบซาวน่า ยิงเลเซอร์ ทำ RF หรือ ไอออนโตที่หน้า เพราะความร้อนเฉพาะจุดเป็นเวลานานอาจส่งผลต่อโบท๊อกซ์ได้ใน 2 สัปดาห์แรกความร้อนที่สามารถโดนได้คือ ไดร์เป่าผม อาบน้ำอุ่น (งดบริเวณที่ฉีด โบท๊อกซ์) และโดนแสงแดดที่ไม่แรงจ้าเกินไปได้ตามปกติ
◾หลังฉีดแต่งหน้า ทาแป้ง ทาครีมได้ตามปกติ เมื่อผ่านไป 1 สัปดาห์สามารถทำ Treatment ได้ตามปกติ (ยกเว้น Laser, RF และ Ionto ต้องรอ 2 สัปดาห์)
◾สำหรับการฉีดโบท๊อกซ์ที่กล้ามเนื้อมัดใหญ่ เช่น กล้ามเนื้อกราม และน่อง ตัวยาจะเริ่มออกฤทธิ์ภายใน 2-4 สัปดาห์ ดังนั้น ช่วงแรกๆ อาจยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง ฤทธิ์ยาจะมีผลสูงสุดในช่วง 4-8 สัปดาห์ (1-2 เดือน) และจะหมดฤทธิ์เมื่อครบเวลา 4-6 เดือน หรืออาจจะนานกว่านี้ กรณีที่ฉีดโบท๊อกซ์อย่างต่อเนื่องเป็นประจำ ดังนั้นถ้าจะให้เห็นผลในการลดขนาดกล้ามเนื้อกรามและน่องอย่างมีประสิทธิภาพควรฉีดต่อเนื่องกันทุก 4-6 เดือน ประมาณ 3-4 ครั้ง เมื่อหยุดฉีดขาดกล้ามเนื้อจะเปลี่ยนไปจนสังเกตได้
◾ใน 2 วันแรก งดดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ เพราะแอลกอฮอล์ จะเพิ่มระบบการไหลเวียนของเลือด และจะเป็นการล้างยาโบท๊อกที่ฉีดไป
◾หลังฉีดสามารถรับประทานอาหาร ออกกำลังกาย และใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติ

กรณีที่มีอาการข้างเคียง ตามรายการด้านล่างให้ปฏิบัติตามข้อแนะนำแพทย์ดังนี้
◾หลังฉีดอาจมีรอยเข็มแดงๆ ในบริเวณที่ฉีด จะหายเองภายใน 1 วัน อาจบวมเฉพาะจุดเล็กน้อยได้ และค่อยๆ ยุบลงภายใน 2-3 ชั่วโมง
◾อาจเกิดรอยเขียวช้ำได้เล็กน้อย มักเจอในคนที่รับประทานยาละลายลิ่มเลือด, Aspirin หรือ วิตามิน E/ อาหารเสริมบางชนิด เช่น Fish oil, Primrose อยู่ด้วย ซึ่งรอยเขียวช้ำจะค่อยๆ จางลงภายใน 1 สัปดาห์ ดังนั้น ช่วงแรกสามารถทาแป้ง, Concealer หรือรองพื้น ปกปิดบริเวณที่เขียวช้ำไว้ก่อนได้
◾สำหรับการฉีดโบท๊อกซ์ที่กล้ามเนื้อมัดเล็ก ได้แก่ หน้าผาก หางตา ระหว่างคิ้ว ตัวยาจะเริ่มออกฤทธิ์ ภายใน 3-7 วัน กรณีฉีดหลายๆ ต่ำแหน่งพร้อมกันอาจทำให้มีการตาแห้ง ตามัวเล็กน้อย ยักคิ้วได้ยาก ขมวดคิ้วได้ยากในช่วง 1-2 สัปดาห์แรก และจะค่อยๆ ดีขึ้นเองจนเป็นธรรมชาติในสัปดาห์ที่ 3-4
ดูจากรูปแล้วพี่อุ๋ยขออนุญาติแนะนำนะค่ะ

พี่คิดว่าที่ดู น้องน่าจะทำโบท็อกซ์ คู่กับเมโสแฟต ค่ะ   

ราคาพี่อุ๋ยขอประเมินคร่าวๆนะค่ะ  โบท็อกซ์ 50 -100 ยูนิต เริ่มต้นที่ 2990 ค่ะ ส่วนเมโสแฟต บางเดือนก็มีโปรโมชั่น 399-1500 ค่ะ ต้องทำคู่ค่ะ เพราะโบท็อกซ์ลดได้แค่มัดกล้ามเนื้อ  ไขมันต้องเมโสแฟตช่วยค่ะ
เลอแบ็งค็อคค่ะ มีหลายราคาให้เลือกลองไปสอบถามดูนะคะ
เราฉีดที่ศักติคลินิก เป็นโบท็อกลดกรามไม่จำกัดยูนิต 4500 แถม แฟต2 เข็มด้วยละ
หน้าเราเรียวขึ้น เห็นได้ชัดเจน ลองเข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนได้นะ
ฟารีดาคลินิกครับ แถวบีทีเอส นานา  ฉีดแล้วหน้าเรียวเล็กลงจริง
เกาหลี 100u 4,900 บาทลองแอดไลน์มาน้ะ ปรึกษาได้ครับ ถ้าอยากเป๊ะ
line : damnboiz11
tel. 095-956-5223
Botox allergan ของแท้ลงจริงแนะนำคุณหมอรัสมิ์ภูมิ คลินิครัสมิ์ภูมิ สาขาพระราม 2, รัตนาธิเบศธ์ และเดอะมอลล์ บางแค

IMG_2688 botox กล่องข้าง.JPG (1.91 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

IMG_2688 botox กล่องข้าง.JPG
รับฉีดผิว กลูต้า botox filler เมโสทุกชนิด หน้าใส ลดน้ำหนัก ในเขตพื้นที่ กทม  สนใจโทร 0968899402  ID line 0855550708
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้