ดู: 4325|ตอบกลับ: 9

[ทำหน้าเรียว] อยากหน้าเรียวค่ะ รบกวนแนะนำทีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนแก้มเยอะมาก ทำให้ดูอ้วนตลอดเวลา ถ่ายรูป หน้ากลมมากๆเลยค่ะ ขอผู้มีประสบการณ์ แนะนำทีค่ะ อยากเอาแก้มออก

แสดงความคิดเห็น

จากรูป น่าจะต้องฉีดโบท็อกกราม และเมโสแฟต ลดไขมันที่แก้มดูก่อน  โพสต์ 2013-3-23 16:53
โพสต์ 2013-3-23 16:53:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันขึ้นกับว่า หน้าบานนั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก้ไปตามสาเหตุนั้น

สาเหตุมีสามอย่าง คือ
1ถ้ากระดูกใหญ่ สาเหตุนี้เป็นมาแต่กำเนิด ก็ต้องแก้ไขโดยการทำศัลยกรรม ทุบ หรือเหลากราม
2ถ้ากล้ามเนื้อแก้มที่ใช้บดเคี้ยวใหญ่ ซึ่งมักพบในคนที่ชอบกินเนื้อเหนียวๆ เช่น ปลาหมึก ชอบกินของเหนียวๆหนึบๆ เช่น ข้าวเหนียว  ชอบของขบเคี้ยว ชอบเคี้ยวหมากฝรั่ง เป็นต้น ก็ต้องฉีดโบท็อก เพื่อคลายกล้ามเนื้อ
ทดสอบโดยให้ลองกัดฟันแน่นๆแล้วคลำกล้ามเนื้อมัดนั้นดู ซึ่งต้องรู้กายวิภาคศาสตร์ จึงจะตรวจเป็น
3ถ้าแก้มยุ้ยเพราะ มีไขมันมาก ก็ต้องฉีดเมโสสลายไขมัน
ทดสอบโดยลองจับดูก็พอรู้  
หลังฉีดเมโส สลายไขมัน บางคนยังแก้มห้อย ย้วยมากเพราะมีพื้นที่ว่างเหลืออยู่ โดยเฉพาะในคนที่อายุมากๆ  ก็ต้องร้อยไหมดึงหน้า หรือทำเทอร์มาจ อัลเทอราร่วมด้วย เพื่อให้ตึงกระชับยิ่งขึ้น

สรุป  บางคนมีสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งเป็นหลัก บางคนมีสองสาเหตุ ถ้าโชคร้าย ก็มีทั้งสามสาเหตุ ก็ต้องใช้หลายๆวิธีร่วมกัน

จากรูป น่าจะต้องฉีดโบท็อกกราม และเมโสแฟต ลดไขมันที่แก้มดูก่อน
ถ้ายังไม่เรียวพอ อาจจะต้องฉีดโบท็อกลิฟท์หน้าแบบเกาหลี เพิ่มอีกทีครับ

ถ้ายังไม่เรียวพอ ก็ต้องร้อยไหมละลายPDOสไตล์เกาหลี ให้หน้าได้รูปสมใจ

ลองทำทีละอย่างดูผลก่อนก็ได้ครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-3-23 18:16:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดแล้วอย่าลืมมารีวิวนะจ้ะ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-23 20:30:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แนะนำนะคะ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะไปทำที่ไหนดีอ่ะค่ะ ข้อมูลที่รู้มาก็น้อยมาก พึ่งจะมาสนใจหน้าตัวเองได้ไม่นานอ่ะค่ะ คงต้องให้ผู้ที่เคยไปทำมาแล้ว แนะนำคลีนิคหน่อยนะคะ จะขอบพระคุณมากๆค่ะ ^.^
โพสต์ 2013-3-24 06:39:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-3-23 16:53
มันขึ้นกับว่า หน้าบานนั้นเกิดจากสาเหตุอะไร ก็ต้องแก ...

โทษนะคะ อืม..ไม่ทราบว่าที่กล่าวมาข้างต้น เช่น ฉีดโบท๊อกกราม/โบท๊อกลีฟหน้า เมโสเฟส พอจะทราบใหมคะว่าคลินิกใหนฉีดและปลอดภัยพอจะแนะนำใด้ใหมคะ ตอนนี้ก็กำลังหาข้อมูลอยู่อะคะ อยากใด้ที่ๆปลอดภัยของแท้ไม่หลอกอะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
โพสต์ 2013-3-27 16:31:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักแล้วค่ะ.. เรายังอยากได้แก้มอย่างนี้เลย.. ดูเด็กด้วย
โพสต์ 2013-8-18 01:18:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้ออยากจะไปทำ แต่เธอดูน่ารักมากอยู่แล้วนะ
โพสต์ 2013-8-21 23:21:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้ากลมเหมือนกันเลย หมอบอกว่าหน้าแบบนี้ ฉีดโบท๊อกลมกรามจะไม่ค่อยเห็นผล ต้องทำเมโสแฟทไปด้วยแต่เราขอหมอฉีดแค่โบท๊อกไปก่อน เดี๋ยวเดือนหน้าจะไปทำเมโส อิอิ  เอาเงินไปไม่พอ ได้มาทีละนิด
โพสต์ 2013-8-21 23:46:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากที่ดูรูป น่ารักอยู่แล้วนะคะ แต่ถ้าอยากหน้าเรียวน่าจะฉีดพวกสลายไขมันนะคะ
เพื่อนเราก้อแก้มเยอะเหมือนกัน ไปฉีด LLD ที่ยศยาคลินิก 2-3 ครั้ง
ตอนนี้หน้าเรียวแระค่ะ ลองดูนะคะ^^
โพสต์ 2013-8-23 17:46:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้อเปงคนนึงทีแก้มเยอะ  ไปฉีดโบท๊อกมาแล้ว ก้อลงนะ แต่นิดเดียว แต่ เนื้อแก้ม ยังไม่หายไปไหน  กะว่าจะไปฉีด เมโสอยู่ค่ะ  หาข้อมูลอยู่เหมือนกัน  ถ้าฉีดเมโสแล้ว ต้องร้อยไหมด้วยไหมอะ
หรือ โบท๊อด กับ เมโส 2 อยา่างได้ไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้