ดู: 25683|ตอบกลับ: 90
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แก้ปากใหม่แล้วค๊าา ...ไปแก้ที่หมอธนยศ Drt มาค๊า ดีมากกกก แอบเชียร์จากใจ ไม่เห็นแ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค๊าทุกคน ก่อนทำปาก !!!!!!!!!!!!
อยากให้ทุกคนศึกษาดีๆก่อนนะค่ะ  ปากเรามีปากเดียวเท่านั้น !!!!!

ถ้าพลาดมา  เป็นรอยแผล หรือคีลอยด์ กล้ามปู ติ่งนูน เนื้อปริ้น ทู๊กกกกกกกอย่าง ไม่รู้จะเจอแบบไหน
แล้วถ้ายิ่งคนเนื้อปากน้อย ยิ่งแก้ยากนะค่ะ  ก่อนทำขอให้ศึกษาให้ดีที่สุด ปากไม่เหมือนเสริมจมูกนะค่ะ
ถอดเข้าถอดออกได้ อันนี้ตัดแล้วตัดเลย  หายไปเลยยยย คิดดีๆก่อนตัดสินใจ แม้ว่าจะคิดมาเป็นปีแล้วก็ตาม 55555
ตัวเราเองดูรีวิวหมอคนหนึ่งมาเป็นปี แต่ก็ยังพลาดค่ะ  สุดท้ายต้องแก้ ย้ากกกกกกกกกก!!!  
มันช่างโหดร้านสำหรับตัวเราดีแท้   นักศึกษาตัวน้อย กว่าจะเก็บตังได้ ไม่ง่ายเลยค่ะ !!!

แต่ !!  ครั้งนี้ถือเป็นบทเรียนครั้งสำคัญสำหรับเรามากค่ะ
การที่เราเกิดปัญหา มันทำให้เรารู้จักสังเกตมากขึ้น
เราจะไม่ได้มองแค่ภาพรีวิวที่เพื่อนๆทำเสร็จกันแล้ว  แต่เรามองไปถึงตำแหน่งเย็บของปาก
ปากเราถ้าสังเกต มันจะมีเนื้อด้านนอก และด้านในใช่มั๊ยค่ะ  
ดังนั้นตำแหน่งเย็บที่ดีควรจะอยู่ด้านใน  หรือควรจะมีการตัดเนื้อปากด้านในมากกว่าด้านนอก
แล้วแผลเป็นมันก็จะม้วนเข้าไปได้ มันจะไม่เห็นรอย ถึงเป็นแผลเป็นมันก็จะมองไม่เห็นอะค่ะ

ปัญหาปากเรานะค่ะ เราทำแต่ด้านบนนะค่ะ
เป็นคีลอยด์ เนื้อปากด้านในปริ้นออกมา  มุมปากไม่ค่อยเท่ากัน ..สรุปคือดูเอาค่ะ  555
รูปก่อน-หลังทำครั้งแรก และที่เป็นปัญหาในเวลาต่อมานะค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-1 10:15:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย agideigooo เมื่อ 2013-6-30 07:50
เข้าตามไปในเฟส ไม่ได้เลยจ้า รบกวนขอเมล์หน่อยได้ไหมม ...

เฟสอันนี้จ้า

http://www.facebook.com/mint.nan?ref=tn_tnmn

nu_mint_t@hotmail.com
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 14:49:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ลองสังเกตนะค่ะ ข้อแตกต่างของแผลเย็บนะค่ะ ขออนุญาติเจ้าของรูปนะค่ะ
ไม่ได้มีเจตนาเอามาประจารหรืออย่างใด  เพียงแต่เอามาประกอบให้เพื่อนๆได้ใช้ศึกษาประกอบการตัดสินใจนะค่ะ

อันนี้แผลเย็บของคลีนิกที่เราไปแก้นะค่ะ  สังเกตแผลจะอยู่ลึกมาก  แต่ผลก็คือบวมกว่ามากเหมือนกันค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 14:53:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
DRT รีวิวของที่นี้มันมีน้อยอะ  เราหารีวิวอื่นๆไม่เจอ  ไม่ค่อยมีเท่าไหร่นะ
ลองเสิร์ทในกลูเกิลดูแทนนะค่ะ  ตัวเราเอง เราก็ถือว่าเราโชคดีนะค่ะที่ไปแก้กับแก

ปล.   อยากให้คนที่คิดจะทำ ศึกษาดีๆก่อนทำนะค่ะ  ถ้าไม่อยากเป็นแบบเรา  ค่าปากปาไป 25000 แล้วค๊าา  
แทนที่จะได้เอาเงินไป อัพหน้าทำอย่างอื่น  TT !!!!!
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:04:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็สังเกตตำแหน่งเย็บมันจะอยู่ข้างในนะค่ะ แล้วก็คงจะรู้ว่าทำไมปากเราถึงได้เนื้อปริ้นออกมาเช่นนั้น เหอ เหอ เหอ

แผลเป็นไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ปริ้นออกมาให้เห็นแผลนี่สิ ไม่ชอบใจเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:12:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-19 15:13

อันนี้ก่อนแก้ - หลังแก้นะค่ะ เราแก้มาก็จะค่อนข้างบางขึ้นมากนะค่ะ แต่ก่อนแก้หมอบอกก่อนแล้วละค่ะ
แต่ยอมปากบาง ดีกว่าเป็นคีลอยด์อะค่ะ    55555  เราบอกให้ตัดได้เต็มที่ ขออย่าเห็นแผลเป็น !! แล้วก็ขอสวยๆด้วยนะค่ะ 555

ดูภาพแบบนี้อาจจะไม่เห็นแผลก่อนแก้นะค่ะ  
เพราะเราครอปเอาจากภาพถ่ายมือถือ  ไม่ค่อยชัดอะค่ะ  แต่แผลก็อย่างที่เห็นภาพปัญหารีวิวข้างบนอะค่ะ

ของเราหมอตัดเอาคีลอยด์ออกซะเกือบครึ่งปาก  คีลอยด์มันมันกินปากขึ้นมาอะค่ะ  
แต่ตัดเถอะเราไม่ซีเรียสนะค่ะ  ขอให้มันไม่น่าเกลียดเกินไป
ของเราใช้เวลาทำ 1.30 ชม. อาจเพราะเป็นเคสแก้ หมอก็เล็งเล็งอีก
ถามความแน่ในกับผู้ช่วยว่าตรงละหรือยัง ช่วยกันดูแบบเรารู้สึกว่าพิถีพิถันอะ

แต่พอทำเสร็จ!!!  หมอแกพูดขึ้นมา  มันเบี้ยวเปล่าว่ะ เราได้ยิน...ใจแป๊วเลยนะ!!!  555  
ในใจคิดเอาไงว่ะๆ ไปส่องกระจกแม่งมันบวมแล้วดูเบี้ยวจริงอะ นอยบ่นกับพี่ผู้ช่วยเต็มที่
กลัวเบี้ยวกับแผลเป็นเนี้ยแหละจริงๆ แล้วเราก็รู้สึกว่ามันเบี้ยว ตอนนั้นมันบวมมากอะ บวมกว่าครั้งแรกมาก เพราะใช้เวลาทำนานด้วย
ยาชานี่ก็สุดๆอะ  ฉีดปุ๊บชาเลย ไม่ต้องรอชาเหมือนที่แรกนะ แล้วช้าไม่ทั่วอีกต่างหาก  
แต่นี่ชาไปถึงในคอ ไม่รู้ดีหรือเปล่านะ แต่ให้ตายเถอะ ยามันขมมาก

ชอบที่นี้อีกอย่างคือ เราเข้าไปหน้าที่คลินิกนะ ดูข้างนอก นี่มันห้องแถวปะเนี้ย 5555  
อันนี้คิดจริงๆนะ เหมือนบ้านห้องแถวอะ
พอเข้าไปแล้วแบบว่า ชอบเฟอร์นิเจอร์มาก ขึ้นไปห้องหมอ  
คิดในใจ ...หมอท่าทางจะไฮโซมากก เฟอร์อย่างหรู เราชอบนะ  มันเป็นความประทับใจอะ

อีกอย่างคือยาแก้ปวด เอาแบบแผงของไทลินอลนะ ไม่ใช่แบบเม็ดกลมๆผสมแป้งที่ราคาถูกๆมาให้  
นี่อีกข้อที่เราประทับใจ คือไม่ใช่ยากากๆ หรือยาแป้งอะ ของอุปกรณ์ รวมถึงตอนตัดไหม ก็ไม่เจ็บเลย
คือมันทำให้เรารู้สึกประทับใจอะ เมื่อเทียบกับที่แรกนะ
ส่วนราคาแพงกว่าเคสปกติ ราคาแก้ 15000 นะ  ปกติ 10000 หรือ 12000 นี่แหละ จำไม่ได้อะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้อายุปากเราได้  10 วันนะค๊าาาา  ยังไม่ได้ตัดไหมนะค่ะ
ทำปาก แล้วแก้มบวม  แต่ถ้าเทียบกับที่แรกไม่บวมขนาดนี้นะค่ะ 555

อ่อ จริงๆเราไม่รู้จัก แล้วก็ไม่เคยได้ยินชื่อ drt เลยนะค่ะ  แต่พอมีปัญหาก็พี่ที่รู้จักทางเว็บแนะนำให้ไปทำ
ซึ่งบอกตามตรงว่าไม่มีอยู่ในลีสรายชื่อของหมอที่เราอยากทำด้วยเล้ยย จริงๆ  ไม่เคยได้ยินชื่อเลยค่ะ  
ถึงเห็นคนมีรีวิว เราก็มองข้ามไป  ไม่สนใจแม้แต่คลิกดูหรอกค่ะ  เพราะไม่ได้สนใจเลย  

แต่พอปัญหาเกิด  มันก็ต้องแก้  แล้วจะแก้ทั้งที  จะให้แก้แล้วเสี่ยงอีก  เราก็ไม่เสี่ยงแล้วค่ะ
ปรึกษาคนอื่นๆ  มีพี่คนนึงเชียร์หมอคนนี้  ไอ่เราคิด : แม่งหน้าม้าปะว่ะ  ไม่ได้สนใจ
วันเวลาล่วงเลยไปอายุปากหมอเดิมครบ 1 ปี 2 เดือน แล้วค่ะตอนนี้  
หาที่แก้ไม่ได้  จนต้องไปถามคนอื่นใหม่  เค้าก็ยังยืนยันแนะนำที่นี้  
จนปัญญา ....เราก็เลยเอาชื่อหมอมาเสิร์ท  แล้วก็หาข้อมูลค่ะ
น้อยมากกกกก  รีวิวแทบไม่มี  ปากเราเห็นอยู่รีวิวเดียวค่ะ แล้วก็เป็นรีวิวที่ทำให้เราตัดสินใจค่ะ รีวิวที่โพสที่ 2 ที่โพสไปนะค่ะ

หมอแกจะเป็นคนตรงๆนะค่ะ แบบใจดีอะ ไม่ใช่ตรงแล้วดุนะ 555
แกบอกว่าจริงๆการปกติตัดปากยังไงมันก็มีรอยอยู่แล้วนะ แต่ถ้าตัดด้านใน มันก็จะไม่เห็นรอย

เพราะฉะนั้นเราเองคิดว่าตำแหน่งเย็บและเทคนิคการเย็บจึงเป็นสิ่งสำคัญที่ทำให้ปากเราออกมาสวยไม่ใช่แค่ในรูป.. อย่างเดียว

ต้องดูดีในชีวิตจริงด้วยนะค่ะ.... มาดูว่าสวยแต่ในรูปเป็นยังไง 5555  รูปปากเดิมของเราค่ะ  ในรูปสวยนะ  
ต้องอาศัยเทคนิคของการเกร็งปาก แอ๊พ 360 และมุมกล้องมุมสูงบ้าง  55555 ปากสวยใช่ไหมละ คนตามไปทำกันไม่รู้กี่คนนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แก้ใหม่สวยมากครับ  โพสต์ 2013-5-3 10:51
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:23:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัญหาอีกอย่างหนึ่งในการทำปากครั้งแรกคือ จงอย ปาก เวลาที่เรายิ้มมันยุบเข้าไป
ทำไปแล้วมันยิ้มไม่สดใจ ดูไม่เต็มที่เหมือนเดิมอะ

รูปนี้ปากเดิมตอนยิ้มนะค่ะ ปกติแล้วตอนเยิ้มปากเราจะบางและหุบเข้าไปอัติโนมัติอะค่ะ  แต่เวลาปล่อยแล้วถึงจะหนา
สังเกตจงอยปาก แบบนี้ปกตินะค่ะ

อันนี้หลังจากทำปากมา  ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่านะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:27:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10 วันค๊าา  สังเกตว่าบางแบบที่หมอบอกจริงๆ  เดี๋ยวก็จะยุบไปอีกนะค่ะ  55555

อ่อ  เราจะเสริมตัดปีกอยู่นะค่ะ  ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อยนะ ว่าทำที่ไหนไม่มีแผลเป็นบ้าง
เอาแบบชัวร์ๆ คนที่เคยทำ กับเห็นเพื่อนไปทำมาแล้วแล้วไม่รู้ ดูไม่ออกไรงี้อะ  
ปีกก็เป็นปัญหาหนึ่งที่ทำให้ยังไม่ได้สินใจทำ  กลัวมากกกก T^T

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:31:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ภาพก่อนไปตัดไหมนะค่ะ  อายุปากได้ 13 วัน  แล้ววว
หมอใช้ไหมละลายนะค่ะ  ให้ตัดไหมตอน 2 อาทิตย์ จริงๆเราต้องไปตัดวันถัดไป แต่ไม่รอแล้วค่ะ
ก่อนหน้านี้ เราแอบเล็มไหมที่ยื่นๆ กับที่ดูมันไม่มีประโยชน์ ไม่ช่วยอะไรออกไปด้วยนะ 555

ปากน่าจุ๊บมากเลยครับ  โพสต์ 2013-8-13 21:18
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 15:39:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-19 15:40

คือตอนนี้ท่าทางว่าปากจะหนาไปหน่อยนะ เพราะปากบนมันบ๊างบาง!! 5555

ปากแรกเราคงไม่บอกนะค่ะว่าทำกับใคร เอาเป็นว่าก่อนทำพวกนี้อะ  
ให้สังเกตดีๆ เรื่องตำแหน่ง แผลเย็บ หลายๆอย่างประกอบกัน
อย่าเพิ่งแห่กันไปทำตามกัน เห็นหมอนี้ทำสวย

...มันก็แค่ในรีวิว... ขอให้ไปเจอตัวจริงของคนที่ทำมาก่อนนะค่ะ  แล้วเราค่อยตัดสินใจ

ปล.ขนาดเราเห็นตัวจริงคนอื่นที่ทำมาแล้วไม่สวย เราก็ยังไปทำตามอะ เพราะในกระทู้ส่วนใหญ่เขาสวย
คิดว่าตัวเองคงสวย ไม่เป็นเคสหลุดหรอก  ที่ไหนได้  หึหึ  ยิ่งกว่าคนอื่นอีก
แต่คนรู้จักที่ไปทำมาที่เราเห็นตัวจริง ปากที่ทำที่เดียวกับเราไม่สวยซักคน
ย้ำ... ที่เราเห็นตัวจริง ไม่สวยเหมือนในรูปซักคน มันเป็นมุมกล้องกับแอ๊บปากเอานะ

เพื่อตัวเราเองนะค่ะ ปากไม่ได้เหมือนจะจมูกที่เราจะถอดเปลี่ยนได้  
มันไม่สามารถเติมเนื้อหรือทำหนังปากให้กลับเป็นแบบเดิมได้นะค่ะ

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:05:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-20 10:05

ทำไมเราถึงเชียร์หมอคนนี้ ....???  เราไม่ได้เป็นหน้าม้าแต่อย่างใดนะค่ะ
เพียงแต่เราบอกพี่ที่คลีนิกว่า ถ้าเขาทำสวยจริง ดีจริง เราจะมารีวิวให้คลีนิกนะ

ตอนทำคลีนิกแรกเราก็เคยรีวิวนะ แต่ดูท่าทีแล้วปากไม่ไหวอะ  ตั้งแต่เริ่มรีวิวนะ  
แล้วใครอยากจะรีวิวต่อ ให้คนอื่นตามไปทำในสิ่งที่เราดูว่ามันไม่ดี มันไม่ได้เหมือนในรูปนะ...  บาปกรรม !!!

ใครจะอยากรีวิวสิ่งที่ไม่เป็นจริง หลอกตัวเองไม่พอ ยังหลอกคนอื่น  ไม่ไหวอะแบบนั้น
เราก็ไม่ได้รีวิวต่ออีกเลย  จนมาแก้นี่แหละ พอใจละ สวยและไม่เห็นแผล  ก็เลยมาลงวิว
เราไม่ใช่ประเภทที่ เชียร์หมอเว่อร์ๆ ดีทุกอย่าง ทั้งที่จริงไม่ใช่อะ ตัวเราเองก็รู้ดีอยู่แก่ใจเน๊อะ

ตัวเราเองเป็นคนตรงๆ ถ้าทำดี เราก็ว่าดี  ถ้าไม่ดี เราก็ว่าไม่ดี แล้วก็เสนอข้อปรับปรุงข้อแก้ไขให้เขา

เราเคยรีวิวเคสแก้นี้ไปครั้งนึง แต่เราแจ้งลบกระทู้ให้คลีนิคไป โดยที่แลกกับการที่คลีนิกก็ต้องปรับปรุงฝีมือ
รีวิวเรามันดูเหมือนโจมตีหมอมากเกินไป เราพูดชื่อคลีนิกเลย ใจจริงก็แอบสงสารแก  หมอแกดีนะ  ลดราคาให้เราด้วย
แต่เขาก็ต้องคิดป่ะว่าลูกค้าเสียเงินอยากสวย ไม่ได้อยากขี้เหล่กว่าเดิมซักหน่อยเน๊าะ

ที่เรามาลงรีวิวนี่ แค่อยากให้หลายๆคนได้คิดซักนิดก่อนทำ  อยากให้ระวัง คิดให้รอบคอบนะ เรื่องปากถือว่าเอากลับมาไม่ได้จริงๆ

เราเพิ่งรู้จัก drt  จากพี่คนนึง ก็เลยไปเสิร์ทดูชื่อหมอ แล้วไปเยี่ยมที่คลีนิควันนึง
ก่อนที่จะตัดสินใจ แต่ดูแลดีมากกกกกกกกกกกก  ถามไถ่ โทรหา โทรเช็ค  คือดูโอเคอะ
คนไม่เยอะด้วย เค้ามีเวลาให้เยอะมาก เพราะคลีนิกคนไม่เยอะ ไม่ค่อยมีใครรู้จัก เราก็ไปนั่งเล่นนั่งคุยก่อนได้เป็นวัน

คือมีอะไรนิดหน่อยถามได้เลย ชอบตรงนี้แหละ ทั้งหมอและคนดูแล เค้ารับฟังดีมากอะ
ตอนหาหมอมีถ่ายหน้าเรา สแกนภาพออกมาก่อน วิเคราะห์หน้า ดูสัดส่วนให้
ยาที่ได้มาก็ดีอะ คนทำจมูกก็ได้น้ำเกลือขวดนึง คือเราไม่ต้องไปเตรียมอะไรมาก
สำหรับคนที่ไม่ได้เตรียมตัวอะ หน้าอวตารต้องไปหาซ้อน้ำเกลือไรอีก ...

มันทำให้นึกถึงตอนเราไปทำที่แรกอะ ทำปาก ได้ยาพาราเม็ดกลมๆใส่ซองเหมือนยา รพ.
คือมันก็แก้ปวดได้เหมือนกัน แต่ยาไทยมักมีแป้งผสมมากกว่าตัวยา ส่วนยาอื่นๆก็ใส่ซองปกติ
มียาเหมือนวาสีนไว้ทาปาก น้ำเกลือต้องไปซื้อเอง
ใช้ไหมธรรมดา(แล้วแต่เทคนิคหมอและนะ) แต่ตัดไหม ร้องไห้อะ
เจ็บยิ่งกว่าตอนฉีดยาชาผ่าตัด นี่เหมือนโดนเข็มจิ้มไปทั่วปาก เจ็บมาก
ไม่รู้เหมือนกัน เราสังเกตว่าการใช้ไหมแบบนี้ แผลชอบปริ เลือดซึม
คือมันต้องพูดต้องกินต้องคุยอะ  เลือดข้างปากซึมออกมาตลอดถ้าไม่แข็งเป็นก้อนเลือด

(ก่อนหน้านี้เราเคยไปปรึกษาหมอศรัณย์เค้าบอกว่าที่เลือดมันไหลหรือที่เป็นแผลเป็น
ส่วนนึงอาจจะมาจากการผ่าตัด และเลเซอร์ไม่ดีด้วย แล้วก็แล้วแต่คนด้วยนะ )

ไม่รู้เกี่ยวกันไหมนะ ที่drt  ปากใหม่เราไม่มีเลือดซึมเลย คือชอบมากอะ
มีจุดเลือดเล็กอยู่กระจับข้างซ้ายนิดนึง แต่มันแห้งและหลุดไปละ
มีเลือดออกจริงๆคืนแรกที่ทำมา ทำตอนทุ่มนึง เช้ามา ไม่เห็นเลือดซึมเลย
ปากขยับได้เยอะกว่าในช่วงหลังๆ ผ่านไปซัก 3-4 วัน
น้องคิดว่าเป็นเพราะไหมละลายเหมือนมันคลายตัว มันอ่อนตัว
มันก็มอิสระของปากมากขึ้น แต่ก็ยังตึงๆปกติ

ปากใหม่นี่ ไม่ค่อยอะไรเลยอะ ดูแลง่ายกว่า แค่บ้วนปากเยอะๆ ใช้น้ำยาบ้วนปากที่ไม่เผ็ด
หมอจะจับหน้านี่ใส่ทุกมือ ถอดทิ้ง เปลี่ยนให้เห็นทุกครั้งอะ
ติดก็ตรงแผลบวมนาน แก้มยิ่งบวมกว่าแผลอีก ตอนหมอแรก แก้มไม่บวมเท่าไหร่
ที่นี่อุปกงอุปกรณ์ แล้วก็เรื่องยาสำหรับเราว่าโอเค ดีอะ

ตอนไปตัดไหมละลายที่เหลือก็ตัดแบบไม่รู้สึกอะไรเลย อาจเป็นเพราะเป็นเนื้อในปากด้วย
คือเตรียมใจแล้วว่าเจ็บแน่นอน ได้ร้องไห้แน่ แต่ก็ไม่เป็นอย่างที่คาดอะ
มันไม่ค่อยเจ็บเหมือนเนื้อด้านนอกปาก (สังเกตจากเวลาเป็นร้อนในหรือกัดโดนปากตัวเอง)
พวกแผลในปากมันจะหายได้เอง ไม่เหมือนแผลนอกปาก น่าจะเป็นแผลเป็นง่ายกว่า
(สังเกตจากคนที่เคยปากแตก โดนแมลงอะไรกัด แผลที่ปากชอบเป็นแผลนูนอะ เท่าที่เห็นนะ)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:13:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อายุปาก 15 วันจ้า  อาจจะไม่ชัดนะค่ะ  พอดีจัดมาจากรูปถ่ายมือถืออีกที แสงไม่ค่อยมี ไม่ได้ตั้งใจถ่ายลงรีวิว แหะๆ  ส่วนเรื่องรอยแผลไม่เห็นนะค่ะ เอาทรงปากมาให้ดูเฉยๆละกัน

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:15:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้  20 วันแล้วค๊าา

527651_556843151012740_389260619_n.jpg (65.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

123.jpg (85.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:21:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมดแล้วค๊าา เราทำวันอังคารที่ 26/2/56 วันนี้ปากก็ 3 อาทิตย์พอดี
แล้วจะไว้มาอัพเดทใหม่นะค่ะ ตอนนี้ยังมีไตแข็งๆอยู่นิดหน่อย  ถ้ามันยุบหมด ไม่รู้ปากจะเป็นยังไงต่อ หุหุ
สวยค่ะ แต่บางมากไปเวลายิ้มมันจะแทบไม่เห็นริมฝีปากเลย เวลาไม่ยิ้มสวยมากค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 16:36:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hskexpress เมื่อ 2013-3-19 16:33
สวยค่ะ แต่บางมากไปเวลายิ้มมันจะแทบไม่เห็นริมฝีปากเ ...

ใช่แล้วค่ะ บางจริงๆ ไม่รู้จะบางกว่านี้อีกหรือเปล่า แต่ก็โอเคแล้ว ไม่อยากเป็นคีลอยด์ก็ต้องเลือกเอา
ตอนทำคิดว่าจะออกมาแบบพีคเลยหรือเปล้า  กลัวหุบปากไม่ได้อะค่ะ  ><
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-3-19 16:36
ใช่แล้วค่ะ บางจริงๆ ไม่รู้จะบางกว่านี้อีกหรือเปล่า ...

จิงค่ะ ดีว่าเป้นคีลอยด์จริง ๆ แหละ ต้องตัดออกไป ยอมบางดีกว่าให้เห็นแผลเป็น

ถูกกกกกกกกกกค๊าา ><  โพสต์ 2013-3-19 22:46
ดัดฟันก่อนทำปากบางมีปัญหาหรือว่าเป็นอุปสรรคเวลาทำปากรึป่าวคับ
ขอโทษนะค่ะ อยากทราบชื่อคลีนิคที่ทำอ่ะค่ะ คือตอนนี้อยากเสริมจมูกและทำปากบาง แต่ติดตรงที่หาข้อมูลให้มั่่นใจอยู่อ่าค่ะ หรือไม่สะดวกยังไง เมลมาก็ได้ค่ะ   wimonrat_chillchill@yahoo.com  
ทรงสวยสมใจล่ะนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-3-19 15:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-19 15:13

อันนี้ก่อนแก ...

ตอนทำเสร็จคุณหมอเย็บแบบซ่อนแผลหรอค่ะ  
พอดีเห็นในแฟนเพจ สวยวันสวนคืนนะจ้ะ;)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 22:35:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kingblue เมื่อ 2013-3-19 17:14
ดัดฟันก่อนทำปากบางมีปัญหาหรือว่าเป็นอุปสรรคเวลาทำป ...

มีปัญหาบางครั้งนะค่ะ  เวลาเรายิ้มเยอะๆ  เราเป็นพวกทำแล้วไปเรียนอะ  เพื่อนก็ฮากันตึม  ไม่ก็ดูทีวี แล้วหัวเราะไรงี้  ไหมจะไปคล้องที่เสาเหล็กจัดฟันที่เขี้ยวเราอะค่ะ  แต่ไม่บ่อยมาก  ส่วนใหญ่ไม่เป็นปัญหานะค่ะ แต่เราก็ต้องระวังนิดนึงงแหละ จะได้สวยๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 22:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sschoo เมื่อ 2013-3-19 19:59
ขอโทษนะค่ะ อยากทราบชื่อคลีนิคที่ทำอ่ะค่ะ คือตอนนี้อ ...

เราแก้ที่หมอธนยศ  drt จ้าา  หรือว่าถามคลีนิกแรกที่เราทำอะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-19 22:38:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย unyong^^ เมื่อ 2013-3-19 20:12
ทรงสวยสมใจล่ะนะ

ใช่แล้วค๊า  พอแล้ววว เหนื่อยกาย เหนื่อยใจ เหนื่อยกำลังทรัพย์ 5555

อยากทำเหมือนกัน แต่กลัวๆ เงินไม่ค่อยมีด้วย อิ อิ  โพสต์ 2013-3-19 22:58
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้