เจ้าของ: Papang2

เลเซอร์กระกับหมอกำธรนครศรีธรรมราช แล้วหน้าพัง

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2013-4-23 14:53:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้อ่านกระทู้ของคนไข้ที่โพสต์เมื่อ 2013-3-16 เวลา 13:03:14 แล้ว ก็น่าเห็นใจนะ  แต่เราว่าคุณใจนร้อนมากไปหน่อย  แค่ 3 อาทิตย์
โพสต์ 2013-4-23 15:08:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านกระทู้ของคนไข้ของคุณหมอกำธรที่โพสต์เมื่อ 2013-3-16  13:03:14 แล้ว  ก็น่าเห็นใจ  และเข้าใจ ซึ่งเป็นปกติของคนไข้ที่ใจ
โพสต์ 2013-4-23 15:19:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจร้อนไปหน่อยอยาจะให้หายเร็ว ๆ จริง ๆ แล้วเราก็เป็นอย่างเธอตอนนั้น  เราก็ทำเลเซอร์ Yag มาเหมือนกัน  ใหม่ ๆ ก็เป็นเช่นเธอ  แต่เราทำตามที่คุณหมอบอก และไปทำไออ่อนโตทุก ๆ สัปดาห์  และทำ IPl ทุก ๆ เดือน  อยากให้เห็นหน้าเราจัง ใคร ๆ เขาก็ชมกันทั้งนั้น  เราว่าคุณหมอทำดีที่สุดแล้วนะ เราเจอะหมอที่ถูกใจแล้ว  เมื่อก่อนเราเข้าออกสถาบันความงามมามากจนถึงปัจจุบันนี้ เราว่าใช่เลย  หากเธอซึ่งโพสต์เรื่องทำเลเซอร์ Yag ได้อ่านกระทู้ของเรา  เรายินดีที่จะให้คำปรึกษา ให้โทรหาเราได้ที่ 0867425646  เราอยากรู้จักและอยากเห็นหน้าเธอมากว่าเป็นเช่นไร  เราจะได้แนะนำได้  และแสดงความคิดเห็นส่วนตัวกันได้ ไม่เห็นหน้าจึงแนะนำกันไม่ได้  เพราะหน้าเราดีมาก ๆ เลย  ชอบแล้ว เราไม่ได้สนิทกับหมดหรอกนะ
โพสต์ 2013-4-23 22:23:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s123456789 เมื่อ 2013-4-23 22:32

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ อยากให้หายดี พี่ตอนไปพบคุณหมอครั้งแรกไปคนเดียวด้วยซ้ำ นัดคุณแม่ว่าเสร็จแล้วรอที่โรบินสันจะเดินไปหาแล้วไปรับลูกที่โรงเรียนด้วยกัน ตั้งใจจะให้กระกับสิวหาย ที่ไหนได้ แค่จะออกไปเอารถที่จอดไว้ยังไม่กล้าเดินเลย เละทั้งหน้า เลือดเพียบ ต้องโทรไปบอกลูกก่อนเห็นหน้าแม่แล้วอย่าตกใจนะคะ คุณหมอถามก่อนทำแล้วว่าเคยเห็นคนอื่นที่ทำไปก่อนมั้ย ก็บอกว่าเคยเห็น (แต่เข้าใจผิดที่เห็นนั่นเป็น Laser สิว มันเป็นจุดๆไม่น่ากลัวอะไร) พอเห็นหน้าตัวเองในกระจกที่คลินิค ไม่นึกว่าจะเป็นตัวเอง พี่เข้าใจน้องเลยนะคะ หายแล้วก็ยังไม่สนิท ขาดความมั่นใจในการพบปะผู้คนไปพักหนึ่ง แต่ตอนนี้ กระพี่หายแล้ว พี่ยังไปคลินิคคุณหมอ 3 ปีแล้ว รับยา ทำไอออนโต IPL บางครั้ง  สิวยังเป็นอยู่บ้าง แต่พี่ก็เข้าใจสภาพผิวของตัวเองว่าเป็นคนแพ้ง่าย ไม่โทษคุณหมอหรอกค่ะ เมื่อก่อนเสียตังค์ซื้อเครื่องสำอางค์แพงกว่านี้ ถึงไม่สวยเด้ง ก็ยังดีกว่าเมื่อก่อน ดูอ่อนกว่าอายุจริง เป็นกำลังใจให้นะคะ อาจต้องใช้เวลาสักนิด ความงามกับผู้หญิงเป็นของคู่กัน
โพสต์ 2013-4-25 08:28:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมกับแม่ก็เคยไปรักษากับคุณหมอนะครับ แม่ผมเป็นฝ้าผมเรียกว่าป้าถาวรเลย พอไปรักษากับหมอกำธรเลเซอร์ Yag

กลับมาวันแรกหมอก็ให้ยามาทา หน้าเละหมด แต่พอผ่านมา 14-15 วัน สะเก็ดเริ่มลอกออก หน้าเป็นสีชมพู

แล้วแม่กูไอ Ionto อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง และทายาตามที่หมอสั่งและปฏิบัติอย่างที่หมอบอกทุกอย่าง แล้วแม่ก็ไป

เลเซอร์ IPL กับ Cooltouch ตอนนี้หน้าดีกว่าเดิม 70-80 % จากที่ผมเรียกป้าถาวร

ส่วนตัวผม เป็นสิวกระจายทั่วหน้า ก็ถือว่าเยอะเหมือนกัน รักษามาหลายคลินิค หมดเป็น 10000-20000

ก็ไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น มาเอายาที่หมอ ทั้งหมด 780 บาทครั้งแรก เอากลับไปทาแล้วทำตามที่หมอสั่งทุกอย่าง

หน้าสิวหายจนเกือบหมด แล้วผมก็มา Ionto ทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง หน้าผมก็ดีแล้วตอนนี้

ผมว่าพวกคุณที่มาว่าหมอกำธรแบบนี้อ่ะ คุณไม่ยอมปฏิบัติตามที่หมอสั่งเอง ไม่ว่าจะห้ามออกแดด ห้ามโดนน้ำ

ทายาบางๆ ล้างหน้าไม่ต้องเช็ด เหงื่อไม่ต้องเช็ด หน้ามันไม่ต้องเช็ด ผมว่าทั้งหมดนี้คุณไม่ทำตามหมอสักอย่าง

หน้าคุณถึงได้เป็นแบบนี้อ่ะ แล้วบอกว่าหมอกำธรไม่ใช่แพทย์ผิวหนังอ่ะ รู้ไม่จริงอย่ามาพูดดีกว่านะครับ

หมอกำธรเค้าเป็นแพทย์ผิวหนัง และ ศัลยกรรมแห่งประเทศไทยด้วยนะครับ
โพสต์ 2013-4-26 12:31:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทดน๊า  คุณหล่อนที่ไปทำหน้ากะหมอกำธรมาเนี่ยะนะ   เค้าที่บอกคุณหล่อนว่า  หมอกำธรมะช่ายหมอผิวหนังเค้าคนนั้นคือ คัย  

แสดงความคิดเห็น

หมอกำธรไม่มีรายชื่อในหมอผิวหนัง  โพสต์ 2015-5-17 10:04
โพสต์ 2013-4-26 12:41:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อนคนนี้ที่ไปทำหน้ากะหมอกำธรมาแร้วหน้าพัง  ชั้นก้อทำหน้ากะหมอกำธรเหมือนกัน  ตอนนี้หน้าสวยซะ  ขอโทดนะ ไปไหนมาไหนมีแต่คนทักทั้งนั้น   เค้าของคุณหล่อนที่บอกว่าหมอไม่ใช่หมอผิวหนังน่ะ  คือคัย หราทำไมมะบอก  ถ้าเชื่อเค้าขนาดนี้ รอบหน้า  เค้าบอกห้ายเอาน้ำกรดราดหน้าตัวเอง ก้อลองเชื่อเค้าทำดูนะ  เพราะตัวชชั้นเองไปทำหน้ากะหมอมา  สามปีแร้ว  ตอนนี้สวยซะ เกลี้ยงเกลา ตอนนี้คุณหล่อนไปทำมาอ่ะ  ประมาณ 1  อาทิตย์  แผลที่เลเซอร์ก้อจะตกสะเก็ด  ประมาณ  5-7 วัน  แร้วแต่บุคคล  จากนั้น ต้องค่อย ๆ ดูแลหน้าไปตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัด  ห้ามแกะห้ามเกาเด็ดขาด  และห้ามเช็ดหน้าหลังจากล้างหน้าแร้ว  ตอนนี้ชั้นก้อยังปฏิบัติอยู่ตลอด  แหม มาหาหมอแค่ไม่เท่าไหร่  อยากห้ายหน้าเด้งซะ  ร้อยหมอพันหมอก้อจัดห้ายมะด้ายหรอกค่าคุณหล่อนขา  ขอโทดเหอะ  
แม่งถ้าอยากห้ายเด้งมากนัก  น้ำกรดเรย ทันใจดี  ประการสำคัญ ไปด่าว่าหมอไม่มีจรรยาบรรณ  คุณทราบรึป่าวว่าจรรยาบรรณคือ อะไร  ถ้าไม่ทราบ  อย่าพูดแบบนี้  เพราะอาจจะโดนแจ้งความฐานหมิ่นประมาทได้นะ  อย่าว่าแต่คนที่นครศรีฯ  เรยน๊า  หลานชั้น อยู่ กท.  ยังทำจมูกกะหมอกำธรเรยย่ะ  คนอื่นเค้าหาขนาดไม่สบาย  หากันหลายรอบกว่าจะหาย  แร้วแต่ว่าจะเป็นโรครัย  ยังต้องใช้เวลา  ของคุณหล่อนก็เหมือนกันแหละจ้า  สมควรแร้วที่หน้าเป็นแบบนี้  เพราะจิตใจคุณไม่สอาด  มันเรยเป็นกรรมที่เกิดจากปากที่ไม่ดีของคุณเอง  อย่าลืมบอกคุณเค้าที่บอกหล่อนมาด้วยนะว่า  ไม่รู้จริงไม่ต้องกล่อมคนอื่นห้ายเข้าจัยหมอผิด  ปากน่ะ  มีไว้พูดนะ  แต่ขอห้ายพูดสิ่งที่ดีกะคนอื่นและตัวเอง ถ้าพูดไม่ดีรู้ัวังจะเดินเข้าซังเต  ซะก่อนหน้าจะหายดำ  ใช้สมองคิดหน่อย  อย่าห้ายคนอื่นมาจูงจมูกนะ  เสียดายสมองว่ะ
โพสต์ 2013-4-26 12:43:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่าย ๆ  ขอบอกเรยว่าหมอกำธร  คือหมอศัลยกรรมมือหนึ่งเรยนะ  ไม่เชื่อดูหน้าหมอดิ  
โพสต์ 2013-4-26 12:54:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เิิิิออ  อีกอย่างที่อยากจะบอกคือ  ทำไมคุณหล่อนถึงไม่โพสต์หน้าตารูปตัวเองห้ายดูบ้างอ่ะ  รึว่า กล้าพอป่าวที่จะเอาหน้าแย่ ๆ ของตัวเองไปพบหมออีกครั้ง  ออ  อย่าลืมกราบงามๆ  ขอโทดหมอซะด้วยนะ  เชื่อป่ะ  หมอห้ายคุณไอออนโตฟรี ๆ เรยอ่ะ  ชั้นก้อเคยมาแร้ว  หมอรีบแก้ไขโดยไม่คิดเงินเรย  ค่าไอออนโต  แต่ถ้าไม่คิดทำตามที่หมอแนะนำคงไม่ต้องแบกหน้าดำ พัง ๆ กลับไปหรอกจ้า  เพราะความอายของคนอื่นเค้ามีเยอะกว่าคุณหล่อนคร๊า
โพสต์ 2013-4-27 06:13:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยยิง YAG กับคุณหมอมาทั้งหน้าเลย  จะเป็นแค่สะเก็ดดำๆ แต่ 5-7 วัน สะเก็ดจะเริ่มหลุด ทำตามคำแนะนำหมอ 7 วันหลุดหมด แต่งหน้าได้ตามปกติ ตอนนี้หน้าใสเลย ขอบคุณคุณหมอมาก ถ้าหมอกำธรไม่เก่งจริงคงไม่มีคนไข้มากมายขนาดนี้หรอก แค่เปิดวันอาทิตย์ที่ตรังวันเดียวคนไข้ยังเกือบห้าร้อย ไม่ใช่แค่คนไข้จากภาคใต้นะยังมาจากกรุงเทพและภาคอื่นๆ อีก. เพราะฉะนั้นใครที่คิดปล่อยข่าวเพื่อดิสเครดิตหมอกำธร เลิกคิดเถอะ
โพสต์ 2013-4-27 19:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งค่ะทีี่่เมื่อก่อนมีตกกระเต็มใบหน้า  ได้มารู้จักกับคุณหมอกำธร  ได้ทำเลเซอร์กับคุณหมอไปหนึ่งครั้งเมื่อเจ็ดปีที่แล้ว  และปัจจุบันนี้ใบหน้าของฉันหายเกลี้ยงใส  ไม่มีตกกระให้หลงเหลือบนใบหน้าให้รำคาญใจตัวเอง  เพราะหลังจากทำการยิงเลเซอร์   ดิฉันก็ปฏิบัติตัวเองตามคำสั่งหมออย่างเคร่งครัด  ทุกวันนี้ดิฉันก็พอใจกับสภาพผิวใบหน้าของตัวเองมากค่ะ  ก็ได้บอกต่อเพื่อนๆและพาเพื่อนๆที่สนิทอีกหลายคนที่มีใบหน้าตกกระไปรักษากับคุณหมอกำธร  ก็หายกันหมดทุกคน  และทุกวันนี้เพื่อนๆก็พอใจและเป็นลูกค้าของหมอกำธรมาถึงวันนี้  ส่วนคนที่กล่าวว่าคุณหมอไม่มีจรรยาบรรณ  ถามจริงเถอะค่ะ "ว่ากล่าวรุนแรงไปเปล่าค่ะ"  ช่วยถามตัวเองดูนะค่ะ หลังจากที่ทำเลเซอร์กับคุณหมอไป  คุณได้ปฏิบัติตัวถูกต้องตามที่คุณหมอสั่งรึป่าวค่ะ?  ถ้าหากคุณหมอไม่มีจรรยาบรรณอย่างที่คุณกล่าวว่าจริง  ป่านนี้คลินิคคงจะเจ๊ง!! ไปนานแล้วค่ะ  แต่ปัจจุบันนี้ลูกค้ากลับมีเพิ่มทวีคูณมากขึ้นทุกวันค่ะ
โพสต์ 2013-4-27 20:26:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้สึกอยากไปแล้วสิ เรารักษาสิวมาเป็นสิบปีแล้วยังไม่หายเลย หมอดังๆ ออกทีวี เราไปมาหมดอ่ะ ไม่หายเลย
โพสต์ 2013-5-1 20:46:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉันเป็นพยาบาลยิงเลเซอร์กับหมอกำธรมา2ปีกว่าตอนเเรกหน้าเละมาก เเต่ประมาณ2อาทิตย์ก็หายหมดค่ะ หน้าดีขึ้นมากจนเดี๋ยวนี้
โพสต์ 2013-5-4 23:50:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่เคยยิงYagกับหมอกำธร ~5ปีแล้วค่ะ หลังทำตอนแรกก็ตกใจมากค่ะ เพราะเป็นแผลทั้งหน้าเลย ไม่กล้าออกจากบ้านด้วยซ้ำ แต่ก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมออย่างเคร่งครัด ผ่านไป10วัน สะเก็ดแผลบนใบหน้าเริ่มหลุดไปเรื่อย จนหมด และเริ่มบำรุงหน้าต่อตามสูตรของคุณหมอ. ร่วมกับการทำCool thuch. และionto ผ่านไปเกือบ1เดือน ทุกคนที่เห็นชมว่าหน้าใสมากๆ รอยกระและขี้แมงวันบนใบหน้าหายเกลี้ยงเลย. จึงแนะนำพี่สาวและคนใกล้ชิดไปทำ. ทุกคนประทับใจมาก. ผลลัพธ์ออกมาดี น่าพอใจมาก ราคาไม่แพงเลย.และ คุณหมอก็ให้ความเป็นกันเองอัธยาศัยดีมาก ปรึกษาได้ตลอด. ...ถ้าทำตามที่คุณแนะนำอย่างเคร่งครัดและอดทนสักนิดในระยะแรกๆก็จะไม่มีปัญหาตามมาค่ะ
โพสต์ 2013-5-5 04:11:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆกันนะค่ะทุกๆคน บางทีน้องเขาแค่อยากจะระบายแต่อาจจะทำให้หลายๆคนไม่พอใจ แทนที่จะไปว่าน้องเขาเปลี่ยนเป็นการให้คำปรึกษาและพูดคุยกันดีๆน่าจะดีกว่านะค่ะ โดยส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้บริการของคุณหมอถึงแม้บ้านจะอยู่นครศรี แต่จากการได้อ่านหลายๆคอมเม้นล้วนแต่มีคนชื่นชมคุณหมอทั้งนั้น  ใครที่เคยไปใช้บริการของคุณหมอและเคยทำเคสเดียวกันกับเจ้าของกระทู้และผลออกมาเป็นที่พอใจ น่าจะแนะนำเจ้าของกระทู้หลังจากทำมาแล้วว่าต้องทำยังไง ต้องดูแลรักษาแบบใหนน่าจะดีกว่านะค่ะ
โพสต์ 2013-5-5 23:08:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ต้องใช้ใบหน้าในการทำงานบนเวทีค่ะ  แต่ดิฉันพบว่ามีปัญหาเมื่อแต่งหน้าแล้วมีจุดดำเด่นชัดขึ้น ขาดความมั่นใจ  เลยปรึกษาการรักษากระกับคุณหมอกำธร  ดิฉันตัดสินใจเพียงคืนเดียวเท่านั้นที่จะรักษากระโดยวิธียิงเลเซอร์ชนิด YEK  กับคุณหมอกำธร  (  เพราะคุณหมอได้รับวุฒิบัตรทางด้านศัลยกรรมตกแต่ง  และผิวหนัง  อีกอย่างคุณหมอเคยตกแต่งแผลที่ใบหน้าให้ลูกชายเย็บทั้งหมด  12  เข็มแต่ไม่มีรอยแผลเป็นเลย ดิฉันเลยมีความเชื่อมั่นในฝีมือค่ะ ) ก่อนหน้านี้ดิฉันเห็นเพื่อนๆที่ทำงานเดียวกันไปทำแล้วกลับมาหน้าสวยใสทุกคนค่ะ  ไม่เห็นมีใครหน้าดำเลยดิฉันอยากบอกค่ะว่าการรักษากระถ้าไม่ยิง YEK  ไม่หายค่ะ  ดิฉันยิงมาย่างปีที่  4  แล้วหน้าใสไม่มีกระอีกเลย  แต่เราต้องมีความอดทนในการรักษาค่ะคือ  ไม่ล้างหน้าอย่างน้อยสิบวับ  ห้ามเกะ  ห้ามเช็ด  ห้ามถูใบหน้า  มั่นทำ IPL  ให้ครบคอสร์ในระยะแรกและทำ Ionto ทุกสัปดาห์ ( เคล็ดลับหลังทำเลเซอร์  คือ  ล้างหน้าห้ามซับหน้าเด็ดขาด  ห้ามซับเหงื่อ  ห้ามใช้กระดาษซับมัน  ต้องคิดว่าไม่มีมือ  ไม่ควรนอนตะแคง  อีกอย่างที่สำคัญห้ามใช้ครีมมั่วค่ะ  แป้งถ้าไม่จำเป็นต้องออกงานก้อไม่ต้องแต่งหน้า  ให้สวยใสแบบธรรมชาติดีที่สุด)  ตากให้หน้าแห้งโดยพัดลมค่ะ  และที่สำคัญอีกอย่างคือ  การใช้ยาใช้แต่เพียงน้อยตามคำแนะนำค่ะ  การรักษาใบหน้ากับคุณหมอกำธรต้องใจเย็นค่ะเพราะหายแล้วหายเลย  เพื่อนๆดิฉันที่ชุมพร  พัทลุง  สุราษฎร์  ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ารักษาที่อื่นหมดไปหลายหมื่นบาทก้อยังไม่หาย  พอออกแดดหน้าก้อดำแต่เมื่อรักษากับหมอกำธรและทำตามเคล็ดลับที่ดิฉันบอกข้างต้นอย่างเคร่งครัดหน้าสวยทุกคนค่ะ
   ดิฉันอยากให้คุณมาเห็นหน้าดิฉันตอนนี้แล้วทายอายุว่าดิฉันอายุเท่าไหร่เพราะหน้าอ่อนกว่าวัยมาก  อีกอย่างดิฉันเป็นนักกีฬาเปตอง  เล่นเทนนิส  ต้องอยู่กลางแดดตลอดเวลา  ใช้แค่กันแดดอย่างเดียวแต่หน้าไม่ดำเลยค่ะ  ดิฉันต้องขอบคุณคุณหมอกำธรค่ะที่ทำให้ดิฉันมีความมั่นใจกลับคืนมาและพร้อมที่จะยืนบนเวทีได้อย่างสง่างามค่ะ
    ขอพูดเรื่องจรรยาบรรณนิดนึงค่ะ  ดิฉันมองว่าคุณหมอไม่ขาดส่วนนี้แน่เพราะก่อนทำคุณหมออธิบายถึงรายละเอียดและขั้นตอนการรักษาทั้งก่อนทำและหลังทำให้คนไข้เข้าใจก่อน  และการทำเราเองเป็นคนตัดสินใจไม่ใช่คุณหมอค่ะ  การโน้มน้าวก้อไม่เห็นมี  
    ดิฉันมีตัวตนให้เห็นได้ค่ะเพื่อยืนยันว่าสิ่งที่ดิฉันได้รับการรักษามานั้นมันโอเคและมันเกินความคาดหวังจริงๆค่ะ  คุณต้องทบทวนตัวเองดูนะค่ะว่าคุณทำอะไรนอกเหนือคำแนะนำจากที่คุณหมอบอกรึปล่าว ( เช่นใช้ยามากไป  ซับหน้าหลังล้างหน้า  ซับเหงื่อ ซับมันหรือไม่ )  ดิฉันอยากให้คุณกลับมาหาคุณหมอดูอีกสักครั้งแล้วปฏิบัติตัวตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดเหมือนที่ดิฉันทำมาแล้วคุณจะพบว่าหมอกำธรช่วยให้คุณสวยได้แบบถาวรค่ะ
โพสต์ 2013-5-16 19:13:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่จริงค่ะทุกคนที่ทำตามขั้นตอนและใช้ระยะเวลาสัก 1 เดือน ทาครีมยาตามหมอแนะนำ ไม่ดื้อ ไม่ถูกแดด รับรองสวยวิ้ง
โพสต์ 2013-5-16 19:20:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย plaop เมื่อ 2013-4-20 20:43
ยิงYAG กับหมอมา7ปีแล้วค่ะใครที่ยิงต้องใจเย็นๆนะคะปฎิ ...

คุณหมอกำธรเป็นแพทย์ที่มีประกอบโรคศิลป์ มีฝีมือดีมากที่สุด ราคาไม่แพง ไม่ขูดรีด การยิงเลเซอร์กับหมอกำธรไม่มีใครผิดหวังคงมีแต่คุณที่น่าจะไม่ทำตามข้อแนะนำ เลิกใช้ยาก่อนหมด ทาไม่เป็น การยิงเลเซอร์หน้าคือการลอกหนังหน้าออก 1 ชั้นต้องใช้เวลาค่ะ ดิฉันยิ่งครั้งเดียวตอนนี้หน้าขาวใสมากแม้อายุจะเกือบ 50 แต่ดิฉันคิดว่าผิวหน้าดิฉันสวยกว่าสาว 20 กว่าร้อยละ 60 คุณอย่าทำลายหมอกำธรเลยค่ะบาปเปล่า ๆ เพราะทุกคนที่เขาทำเลเซอร์กับหมอกำธรเขาสวยสมใจทั้งนั้น เขาสมหวังทั้งนั้น แต่คุณต้องดูผิวหน้าคุณด้วยนะคะ เพราะบางครั้งหลายคนต้องทำหลายครั้งเพื่อเอาฝ้ากระออกให้หมด แต่ดิฉันขอยืนยันดิฉันยิงครั้งเดียวหน้าใสกิ๊กจริง ๆ
โพสต์ 2013-5-16 19:28:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Papang2 เมื่อ 2013-4-16 19:22

รอให้แผลหายก่อนนะคะก่อนจะโพสคุณควรรู้หลักการแพทย์ แผลต้องรอสมานหากแผลหายสนิทแล้วเกิดแผลที่คุณไม่ต้องการค่อยมาโชว์ แบบนี้ใครก็ต้องตำหนิคุณเพราะคุณไม่แฟร์เพราะหลังรักษาใหม่ๆ คนอื่น ๆ หน้าเขาก็แบบนี้ทั้งนั้นค่ะ ใจเย็น  ๆ เมื่อแผลหายคุณจะต้องกราบขอบคุณหมอแน่ ๆ เชื่อเหอะ ทำตามที่หมอแนะนำคุณเป็นคนผิวขาวจะได้เปรียบคนผิวดำ รับรองค่ะหลังจากนี้หากทำกับหมอกำธรจริงๆ  หน้าคุณจะเรียบเนียนใสแน่นอนค่ะ
โพสต์ 2013-6-17 17:22:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นคนไข้คนหนึ่ง ทีตัดสินใจไปพบ คุณหมอกำธรที่สาขาตรัง เมื่อ2/6/2013 ที่อ่านรีวิวที่่ผ่านมาก่อน ผมอาศัยและทำงานอยู่ภูเก็ต มีหลายคลีนิิค ที่โปรโมททางสือ หลายสือ แต่ราคาคอร์ทก็แพง ตามค่าตัว นางแบบ นายแบบ ที่เค้ามาโปรโมทคลีนิค ผมรู้จักคุณหมอ ทางสายด่วนหมอกำธร 081-8915088 ซึ่งผมโทรตอนเที่ยงคืน ผมปรึกษาปัญหาของผมประมาณ 5 นาที ผมประทับใจมาก ที่คุณหมอคุยดีมาก แล้วหมอให้เบอร์คลีนิคสาขาตรัง เบอร์ 075-218407 ผมโทร ตอน 8 โมงเช้า ผมขอจองคิวพบหมอ แล้วถามชืี่อพนักงาน พี่ผู้หญิงตอบชื่อหวาน ผมบอกชื่อ ขนุน แล้วขับรถ ไป บ.ข.ส เก่า มีคิวรถตู้ เพราะผมไม่ไปตรัง 6 ปีแล้ว ผมถึงตรังประมาณบ่ายโมง คนไข้รอประมาณ20คน ผมแจ้งชื่อ กับพี่หวาน แล้วเข้าพบหมอเลย หมอกำธร พูดดีมาก แล้วคนไข้ก็ น้องนักศึกษาพยาบาล หลายคน แล้ว ประชาชนทำธรรมดา หมอถามผมว่ามาจากใหน ผมตอบ ภูเก็ต ทุกคนในห้อง งงกันหมด ว่ามาใกลจัง ใช่ครับภูเก็ตมีคลินิคไม่่แตกต่างจากกรุงเทพ แล้วมาตรังทำไม ผมตอบหมอกำธร ธงฟ้า ทุกคนหัวเราะ กันแบบเสียงดังเลย ผมนั้งสังเกตน้องศึกษาพยาบาล มีสิวที่คาง หมอบอกต้องฉีด แต่น้องบอกไม่ได้พกเงินมามาก หมอบอก 50 บาทเองแล้วหมอก็ฉีดให้น้อง แล้วมีอีกคนวัยรุ่นชาย มาจากวังวิเศษ ต้องเลเซอร์ รอบสองแต่เงินไม่พอ หมอบอกไว้จ่ายรอบหน้า
ผมนั้งยิ้มเลย ผมมาถูกทางแล้ว แล้วคิดว่าคุณมี จรรยาบรรณ หรือเปล่า!คุณลองสมมุติ คุณมีเงิน 5 บาทแต่หิวน้ำมากเดินเข้าเซเว่น น้ำขวด 7 บาท คุณจะได้ดืมน้ำหรือเปล่า! ผมเสียค่ายา 420 บาท แล้วบอกวิธีทายา ตามหมอ ห้ามล้างหน้า 7วัน  ห้ามเช็ด ห้ามแกะสิว อีกหนึ่งอาทิตย์ เจอกัน แต่แปลกมากสิวไม่ขึ้นสักเม็ด อาทิตย์ ที่สองหมอจัดเต็มทุกอย่างเลย สิว,ฝ้า,กระ,จุดด่างดำ,รอยหลุมสิว หน้าลอกแดงมาก แต่ผมปฎิบัติ ตามหมออย่างเคร่งครัด กระแผลเป็นรอยดำ เวลาทายาต้องใช้จิ้มฟันเท่านั้น เพราะมันเล็กมาก เวลาลอกตกสะเก็ดก็ลอกเฉพาะจุดที่ยิงเลเซอร์ หรือที่แต้มยาเท่านั้น 16 วันแล้วตั้งแต่เริ่่มรักษา 80% หายหมดสิ้น แค่ทำครั้งเดียว ผิวใหม่ที่ลอกก็ทากันแดด ดูแลอย่างดี ผมรู้ว่าผิวอ่อนๆไวต่อแสง ตอนนี้พอใจมาก ค่ารถไป-กลับ 600 บาท คุ้มค่าที่สุด ผมขอ ขอบคุณหมอกำธร มากๆ ขอให้สุขภาพท่านแข็งแรง และ ครอบครัว พนักงานคลีนิคทุกคนน่ารักมาก ผมคนหนึ่งที่ไม่เชื่อรีวิว ผมเชื่อหมอ ผมเชื่อตัวเอง ติดต่อเพิ่มเติ่ม  หรือ แลกเปลี่ยน ความรู้ขอเบอร์ ในกล่องข้อความ facebook ,whatsapp,line,Instagram
โพสต์ 2013-9-4 22:09:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรเป็นคนนครสวรรค์มาอยู่ตรัง รักษามาหลายที่ มาเจอหมอกำธร สิวหายเลย ยิงเลเซอร์ ทำตามหมอแนะนำ ตอนนี้ หน้าโครตๆๆๆสวย555ชมตัวเอง จะบอกว่าอาจมีบางคนที่เข้าใจผิดคิดว่ารักษากับหมอกำธรแล้วน่าพัง จริงๆแล้วอาจจะเป็นเพราะคุณดูแลไม่ดี รักษาไม่ตรงตามคำแนะนำหรือป่าวค่ะ หมอดีแค่ไหน ถ้าคุณไม่ดูแลอย่างเคร่งครัด ไม่ทำตามคำแนะนำ ก็พังจ้า แล้วหมอที่บอกคุณว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนัง คุณกับไปหาหมอคนนั้นเลย แล้วถามเค้าว่า ไปกินหญ้าแถวไหนมา ถึงไม่รู้เรื่องเลย มาเป็นหมอได้ไง คุณโดนหลอกแล้ว หมอมีจรรยาบรรน จะไม่ด่าหมออื่นๆ เพื่อที่จะให้ืพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ไปรักษากับเค้าหรอกค่ะ
โพสต์ 2013-11-24 17:16:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยพาแม่ไปเลเซอร์กระ และหูดมา สภาพตอนยิงใหม่ๆก็เป็นแบบรูปที่คุณ Papang2 เอามาลง และหลังจากนั้นประมาณ1อาทิตย์ แผลที่ตกสะเก็ดก็ค่อยๆหาย และตอนนี้คุณแม่หน้าเกลี้ยงมาก ไม่กลับมาเป็น

เห็นแผลคุณ Papang2 คุณแน่ในหรอว่าภาพแรกคือก่อนทำ และภาพหลังคือหลังทำ(ไม่ใช่ว่าภาพแรกคือหลังจากแผลหายหรอ?)
► เพราะเท่าที่เราเห็นมาแม่เราที่เลเซอร์หลังทำเสร็จ2-3วันก็เป็นแบบภาพที่2ของคุณอะเป็นแบบนั้นจริงๆ พอแผลหลุดก็ยังเป็นเหมือนจะมีหลุมแผลด้วย ประมาณ1อาทิตย์ หลังจากนั้นก็หายเป็นปกติ (แค่รอให้แผลหายไงค่ะ ไม่ใช่ว่าพอเห็นแผลตัวเองแล้วตกใจ รีบไปหานุ่นหานี่มาทา หรือไปหาหมอคลีนิคอื่น หรือหยุดใช้ยาอะไรก็ตามที่คุณคิดเอง)

** และที่สำคัญถ้าหน้าคุณก่อนทำเป็นอย่างภาพแรก หน้าคุณก็โอเคอยู่แล้วนิค่ะ **

เรื่องความสวยความงาม ทุกคนเข้าใจและให้ความสำคัญกันทั้งนั้น แต่บางทีคุณก็ควรคิดก่อนพูดนะอย่างเช่นหมอไม่มีจรรยาบรร คนนุ้น คนนี้จะฟ้องหรืออะไรก็ตาม อย่างนั้นคุณคงต้องเอาหน้าไปขึ้นศาลแล้วละ
โพสต์ 2013-11-24 17:28:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tingladyrose เมื่อ 2013-4-20 13:21
ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่รักษาหน้ากับหมอกำธร คือไปยิง  ...

หน้าใสมากค่ะ หนูอิจฉาจริงๆ
โพสต์ 2014-1-19 11:12:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากแชร์ประสบการณ์ที่ยังเสียใจมาถึงทุกวันนี้กับการไปรักษาสิวกับหมอกำธร
เมื่อสิบปีที่แล้วได้ยินข่าวการรักษาของหมอคนนี้ ก็ดั้นด้นเดินทางจากมหาลัยใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ไปรักษาที่นครกับเพื่อนอีก 1 คน หมอบอกว่าคนยิ่งสกปรกมากสิวยิ่งไม่ขึ้น แล้วก้อให้ทำหน้าคล้ายไอออนโตแล้วก็ให้กลับพร้อมกับบอกว่าห้ามล้างหน้า 3 วัน ตอนนั้นเราก็ซื่อนะ เชื่อหมอและปฏิบัติตาม แล้วเป็นไงคะ หลังจากนั้นหน้าเราก็เป็นสิวอุดตันตลอด แม้จะรักษาหายทิ้งรอยหลุมไว้ทั่วหน้า แต่ทุกวันนี้เวลาจับหน้าดูแล้วบีบหน้าไปด้านนึงเราก็จะมองเห็นเป็นไตไขมันที่มันค้างอยู่ ไม่หายไปไหนสักที ขอบคุณมากค่ะ ที่หาวิธีรักษาหน้าแบบใหม่ที่...มีใครเคยรองรับรึยังคะ ว่าสกปรกแล้วมันถึงจะดี  เรากะเพื่อนยังคุยกันจนถึงวันนี้ว่าถ้าชีวิตเราไม่รู้จักหมอกำธร...มันก็คงจะดีนะ
โพสต์ 2014-1-28 22:56:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยิงมาหกปีแล้วครับ รอยดำยังอยู่เหมือนกัน
หมอเป็นคนน่ารักครับ
แต่เลเซอนี่ขอผ่านครับ จำจนตายเหมือนกัน
จากเด็กหน้าใสๆ มีแค่สิวเม็ดเล็กๆ หมอพุ่งเลเซอร์จนพังยับ

ปีแรก แผลชัดมาก จนกลายเป็นคนมีปม อยากฟ้องมาก แต่ก็แค่เด็กมหาลัยตัวเล็กๆ
ปีถัดมา แผลเริ่มกลืนไปกับเนื้อผิว แต่พอหน้าเริ่มขาวขึ้นเพราะกิวิตามิน ก็เห็นแผลชัดมากขึ้นดวย
จนตอนนี้ ถึงแม้ว่าแผลจะไม่ชัดมากนัก แต่ยังทิ้งรอยนูนๆ เป็นคัลอยเล็กๆ เป็นตราบาปไชั่วชีวิต

แสดงความคิดเห็น

เราก้อเป็นเหมือนกัน ไปเลเซอร์สิวหิน แต่สิ่งที่ได้มาคือ รอยหลุมและรอยนูน TT  โพสต์ 2014-12-10 10:15
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้