123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Papang2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลเซอร์กระกับหมอกำธรนครศรีธรรมราช แล้วหน้าพัง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มอสส์ เมื่อ 2014-2-11 16:01

สวัสดีครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มอสส์ เมื่อ 2014-2-11 16:03

เดี๋ยวก่อนครับ ! สิวอุตันทายาก็ไม่หายนะครับ ต้องทำเลเซอร์ถึงจะหาย การไม่ล้างหน้าก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่ผมรับรองว่าได้ผลจริงๆ และไม่ทำให้เกิดสิวอุดตัน เพราะผมรักษามาหลายปี แล้วก็หายเพราะไม่ได้ล้างหน้านี่แหละครับ  ผมว่าท่านควรทำเลเซอร์นะคับจะได้หายจากการเป็นสิวอุดตัน และที่สำคัญเวลาผมมีปัญหาเรื่องผิวหน้า ผมจะไปขอคำปรึกษาที่ คลินิกหมอกำธรครับ ผมประทับใจที่นี่มาก
เจอมากับตัวเองคะ ไปเลเซอร์สิวหิน จะเป็นใต้ตาซ้ายขวาประมาณ7เม็ด แต่หมอยิงพรุนทั้งหน้าเลย ทั้งใต้ตา คาง ขมับ หน้าผาก ...แม่เห็นเราแล้วตกใจมาก  เราก้อคิดในแง่ดีว่า สงสัยสิวหินจะเยอะ อยู่ใต้ผิวจนเรามองไม่เห็น ..กว่าแผลจะหายก็ต้องใช้เวลา แต่สิ่งที่ตามมาคือ หลุมเต็มหน้า ไปหาหมอ หมอท่านเดิมแนะนำ cooltouch ครั้งละ1000บาท เราทำไป3-4ครั้ง เริ่มจำไม่ได้  ....ผ่านมาจะ5ปี หน้ายังเป็นหลุมอยู่เลย แถมบริเวณคาง เป็นแผลนูน2แผล ........ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่เกิดกับดิฉัน กรณีเลเซอร์สิวหิน คะ
......ขอระบาย ตอนทายาชา พนักงานไม่ดูเวลาให้ดี จนหน้าเริ่มหายชา พอไปเลเซอร์ หมอก้อฉีดยาชาเพิ่มอีกTT
เจอมากับตัวเองคะ ไปเลเซอร์สิวหิน จะเป็นใต้ตาซ้ายขวาประมาณ7เม็ด แต่หมอยิงพรุนทั้งหน้าเลย ทั้งใต้ตา คาง ขมับ หน้าผาก ...แม่เห็นเราแล้วตกใจมาก  เราก้อคิดในแง่ดีว่า สงสัยสิวหินจะเยอะ อยู่ใต้ผิวจนเรามองไม่เห็น ..กว่าแผลจะหายก็ต้องใช้เวลา แต่สิ่งที่ตามมาคือ หลุมเต็มหน้า ไปหาหมอ หมอท่านเดิมแนะนำ cooltouch ครั้งละ1000บาท เราทำไป3-4ครั้ง เริ่มจำไม่ได้  ....ผ่านมาจะ5ปี หน้ายังเป็นหลุมอยู่เลย แถมบริเวณคาง เป็นแผลนูน2แผล ........ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่เกิดกับดิฉัน กรณีเลเซอร์สิวหิน คะ
......ขอระบาย ตอนทายาชา พนักงานไม่ดูเวลาให้ดี จนหน้าเริ่มหายชา พอไปเลเซอร์ หมอก้อฉีดยาชาเพิ่มอีกTT
ต้นฉบับโพสต์โดย mrpentor เมื่อ 2014-1-28 22:56
ยิงมาหกปีแล้วครับ รอยดำยังอยู่เหมือนกัน
หมอเป็นคนน่ ...

เช่นกัน ยิงเลเซอร์รักษาสิวหิน...ผ่านมา5ปี ยังเปนรอยหลุมเต็มหน้า ที่คางมีแผลนูน มองกระจกกี่ครั้งก้อยังเสียใจ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนเราเลยยยย เรามีทั้งรอยหลุม รอยนูน TT  โพสต์ 2014-12-10 10:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nufernphimphaka เมื่อ 2014-8-29 17:54

คือรบกวนนอกประเด็นหน่อยได้มั้ยค่ะ พอดีหนูจะไปดูดไขมัน กับหมอกำทร ไม่ทราบว่าใครพอมีประสบการณ์เคยทำบ้างมั้ยอ่าา ช่วยหน่อยน่ะคร้าา ใครเคยทำช่วยบอกหน่อยจิ กราบขอบพระคุนล่วงหน้าเรยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nufernphimphaka เมื่อ 2014-8-30 13:24

คือพอดีหนูจะไปดูดไขมันกับหมอกำทร นครศรี แต่ไปทำที่โรงพยาบาลมหาราชน่ะค่ะเพราะดูดไขมันหมอทำที่โรงบาล แต่ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนที่เคยไปดูดไขมันกับหมอมาบ้างมั้ยอ่า ขอร้องช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ หนูเปนเดกใต้ก็ไม่อยากไปทำที่อื่นอ่ะ แต่ไม่เคยเหนรีวิวดูดไขมันของหมอเรยอ่า ถามหมอๆบอกว่าบางครั้งก็ไม่ค่อยได้ทำรีวิว ใครเคยไปดูดไขมันบ้างมั้ยคร๊าาา ช่วยหน่อยน๊าา
หนูเชื่อว่าคุณพูดจริง หนูไปเลเซอร์สิวหิน สิ่งที่ได้กลับมา คือ หลุม กับ รอยนูน TT
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้