ดู: 1847|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันทำปากได้ไหมและทำที่ไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทำปากมากค่ะเนื่องจากมันใหญ่มาก  ไม่มีรูปทรงไม่มั่นใจเลยเวลาพูด หัวเราะ ยิ้ม แต่จัดฟันอยู่ไม่รู้จะทำที่ไหนเคยโทไปจองคิวที่คลินิกหมอภู แต่คุณหมอให้จัดฟันเสร็จก่อนหรือให้ก่อนถอดเหล็กก่อนหนึ่งถึงสองเดือน ส่วนตัวชอบฝีมือหมอภูแต่ใจร้อนไม่รู้ที่ไหนมีข้อมูลดีๆเพิ่มเติมอีก รบกวนเพื่อนๆแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเพื่อนๆทุกคนค่ะ
ผมก็คิดว่าน่าจะรอให้จัดฟันเสร็จก่อนะครับ เพราะว่ามีเครื่องมือจัดฟันติดอยู่อาจมีผลต่อรูปร่างของปากได้ แบบว่ามันดันปากให้ดูprominent ออกมาอ่าคับ แบบว่าถ้าถอดเครื่องมือแล้วอาจดูยุบลงได้หน่อยๆ ลองดูละกันนะค้าบบ
ใช่คะเราก็จัดฟันยุเหมือนกัน  อยากทำปากมาก  แต่ต้องใจเยนๆรอถอดเหล็กก่อน  จะได้ไม่เสียใจทีหลัง
จัดฟันก็ทำปากบางได้จร้า
แนะนำหมอจำนงค์กับหมอภูค่ะ  เห็นริวิวสวยทุกคนเลย
อยากทำเหมือนกัน
น่าจะรอให้จัดฟันเสร็จก่อนนะ
เผื่อจัดฟันเสร็จแล้วอาจจะทำให้รูปปากเปลี่ยนไปก็ได้นะคะ
จัดฟันก่อนดีกว่าจ้า เพราะการจัดฟันจะปรับรูปหน้าและปากค่ะ
ทำได้แน่นอนครับ  แต่มันจะมีปัญหาตรงที่ว่าเหล็กจะไปเกี่ยวไหมอ่ะ ยังไงถ้าทำแล้วระวังดีๆด้วยน้า  ตอนนี้ที่นิยทกัน คือจะมี หมอภู  หมอจำนงค์  ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้