เจ้าของ: Catkitty
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ตัดปากกระจับ กับคุนหมอนก อโศก ได้ 2วันแล้วค่ะ เป็นไงบ้างอ่าเพื่อนๆ

[คัดลอกลิงก์]
หน้าสวยอยุ่แร้ววว อิจฉาๆๆ หายไวๆน้ะค้ะะ;))
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 12:46:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-2-4 19:04
ที่นี่ได้ชื่อว่า มีสถิติเบี้ยวมากที่สุด ...

น่าจะใช่เน๊าะ. เบี้ยวเกือบทุกคนเบย

แสดงความคิดเห็น

ขนาดจมูกเบี้ยวนะ น้องยังสวยเลย หน้าใสมากๆ  โพสต์ 2013-2-7 03:56
ปากต้องสวยแน่เลย
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 15:25:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rakjund เมื่อ 2013-2-4 19:28
หน้าสวยอยุ่แร้ววว อิจฉาๆๆ หายไวๆน้ะค้ะะ;)) ...

ขอบคุนมากๆเลยคร้า  อิอิ.
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 15:26:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Daranick เมื่อ 2013-2-5 13:52
ปากต้องสวยแน่เลย

ขอบคุนนะคะ ^____^
12000 เฉพาะปากบนหรอครับผม  ถ้าทำบนล่างพร้อมกันราคาเท่าไร
ปากทำสวยค่ะหายแล้วมารีหั้ยดูด้วยคะแต่จมูกดูแล้วมันไม่ตรงค่ะทำจมูกที่ไหนค่ะแชดว้ยค่ะ
สวยคะ  มาอับบ่อยๆนะ
เป็นคนสวยอยู่แล้วเนอะ สนใจอยากทำเหมือนกันไม่ทราบว่าเจ็บไหมคะ แล้วราคาเทาไหร่คะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 11:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ArmyloveDear เมื่อ 2013-2-5 22:42
12000 เฉพาะปากบนหรอครับผม  ถ้าทำบนล่างพร้อมกันราคาเท่า ...

ทำปากบนอย่างเดียว12000 ค่ะ แต่ถ้าบนล่างเราไม่แน่ใจราคาอ่ะจร้า โทรถามพี่หยิงคนที่ดูแลคิว ให้เราดีกว่าค่ะ พี่หยิงชอบมีส่วนลดดีๆให้ด้วยนร้า 0802871770 เบอพี่หยิงค่ะ ยังไงลองโทรปรึกษาดูนะคะ.
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 12:00:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย โอย่ะ เมื่อ 2013-2-5 23:46
ปากทำสวยค่ะหายแล้วมารีหั้ยดูด้วยคะแต่จมูกดูแล้วมัน ...

5555ขอบคุนคร้า. ตอนนี้สิ่งต่อไปที่ต้องทำคือแก้จมูกอย่างไวเลยค่ะ ทรงนี้ที่เบี้ยวมาตราฐาน คืออรรถพร คลีนิคค่ะ เบี้ยวได้ใจดีเน๊าะ แต่ก็คงแล้วแต่ความโชคดีมั้งตะเอง เพราะเพื่อนเราไปทำมาอีก3คน ก็ไม่เบี้ยวค่ะ แต่เรานี่จิเบี้ยวหนักเลย
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 12:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Poipalace เมื่อ 2013-2-6 03:31
สวยคะ  มาอับบ่อยๆนะ

ขอบคุนนะคะ เดี๋ยวอัพเดททุกวันเลยค่ะ จนกว่าจะตัดไหม. อิอิ อยากให้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจค่ะ ที่นี่บริการดีมากๆ ทุกคนเลยค่ะ ลดความเครียด ความกังวลไปได้เยอะมากๆค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 12:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sukunyaka เมื่อ 2013-2-6 10:16
เป็นคนสวยอยู่แล้วเนอะ สนใจอยากทำเหมือนกันไม่ทราบว่ ...

ขอบคุนนะคะ ไก่งามเพราะคน คนงามเพราะศัลยกรรมได้นะคะตะเอง. อิอิ. ทำเลยค่ะ ถามว่าเจ็บมั้ย เราว่าก็พอเจ็บนะคะ ตอนฉีดยาชากับตอนทำเสร็จประมาน15นาทีอ่ะ แต่พอผ่านไปซักครึ่งชม หลังทำก็ไม่ค่อยเท่าไหร่นะคะ เจ็บในระดับที่สบายๆค่ะ ไม่ถึงกับต้องโอดโอยค่ะ แต่เราจะนึกถึงตอนที่ปากเข้าที่แล้วและก็สวยแล้วอ่ะจร้า จะได้มีกำลงใจ 555  ส่วนราคาเราทำปากบนอย่างเดียว ราคา12000 ค่ะ ส่วนถ้าตะเองสนใจลองติดต่อที่พี่หยิงดีกว่านะคะ เพราะพี่หยิงใจดีอาจจะมีส่วนลดให้ก็ได้ค่ะ 0802871770 พี่หยิง. ลองโทรปรึกษาดูก่อนก็ได้นะคะ ที่คลีนิคนี้เราประทับใจตรงที่เค้าไม่งกอ่ะค่ะ อันไหนทำได้ให้ทำ อันไหนทำไม่ได้คุนหมอจะแนะนำว่าทำออกมาจะเป็นไงไม่ดียังไง ประมานนี้อ่ะจร้า
ของหนู 4 วันแล้ว  แผลยังไม่แห้งเลยค่ะ  เครียดมากตอนนี้  ของพี่สวยมาก  แผลก้อดูดี
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 15:25:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Catkitty เมื่อ 2013-2-6 15:29
ต้นฉบับโพสต์โดย katBB5659 เมื่อ 2013-2-6 14:11
ของหนู 4 วันแล้ว  แผลยังไม่แห้งเลยค่ะ  เครียดมากตอนนี ...

อย่าเพิ่งกังวลไปนะคะ แผลแต่ละคนหายไม่เท่ากัน บ้นน้ำเกลือบ่อยๆ เช็ดแผลบ่อยๆค่ะ ทานยาให้ตรงเวลา เช้ากลางวัน เย็น. แต่ของพี่เพิ่มยาหยุนหนานมาด้วยมื้อละ2เม็ดเลยค่ะ ก็รู้สึกว่าปากยุบเร็วกว่าตอนที่ทำจมูกเยอะเลยค่ะ ลองหาซื้อดูก็ได้นะคะ
รูปเมื่อวานค่ะ วันนี้ยังไม่ได้ถ่าย มัวเม้ามอยกับเพื่อนจนเพลินไปนิสคร้า เดี๋ยวค่ำๆจะมาอัพเพิ่มนะคะ
ยาหยุนหนานหาซื้อที่ไหนคับ แพงมั้ย?
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-7 00:20:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Catkitty เมื่อ 2013-2-7 00:23
ต้นฉบับโพสต์โดย porpoxpax เมื่อ 2013-2-6 21:57
ยาหยุนหนานหาซื้อที่ไหนคับ แพงมั้ย?

ของเราซื้อแถวบ้านอ่ะจร้า เราอยู่นครปฐมค่ะ เราซื้อ280 บาทค่ะ 1กล่องอ่ะจร้า  ลองหาในเน็ตดูก็ได้ค่ะเราเคยเห็นมีขายนะคะ
รูปล่าสุด วันนี้เลยค่ะ  วันที่6แล้ว เดี๋ยวพุ่งนี้ไปตัดไหมแล้วจร้า

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-2-4 12:28
ตามความเชื่อแบบโบราณ และแบบคนทั่วไป เวลาเกิดแผล ...

ตามความเชื่อแบบโบราณ และแบบคนทั่วไป เวลาเกิดแผลก็มักบอกว่า อย่าไปกินไข่นะ !! เดี่ยวจะเป็นแผลเป็น หรือไม่ก็จะเป็น  keloid  เลยทำให้คนไข้ หลายคนไม่ว่าจะผ่าตัดเล็กหรือใหญ่ มักจะ ห้ามกินไข่ ซึ่งไม่จริง เพราะ ไก่ และ ไข่  เป็นโปรตีนคุณภาพสูง ที่ร่างกายต้องการในการซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ  

ขอบอกว่าทางการแพทย์แล้ว คำว่า ของแสลงจริงๆนั้นไม่ใช่ ไก่ หรือไข่

แต่เรามักให้คนไข้หลีกเลี่ยงอาหารประจำชาติบางอย่างที่ไม่สะอาด เช่น ปลาร้า ปลาแดก อ่อม ของหมัก ของดอง และ ของมึนเมา  เพราะของพวกนี้ไม่สะอาด ไม่สด อาจทำให้เกิดการติดเชื้อ
             สำหรับไข่ กับแผลเป็น แผล  keloid นั้นปกติ ไม่เกี่ยวข้องกันครับ ในไข่นั้นมีโปรตีน ที่ช่วยให้ร่างกายสร้าง collagen ที่ให้แผลหาย  แต่การเกิดแผลเป็น และ keloid นั้น เกิดจากไม่สมดุลกันของร่างกายที่สร้าง collagen ปริมาณมากเกินไปในขณะที่แผลหาย จึงทำให้เกิดแผลเป็น นูน หรือ keloid ได้      ดังนั้นในคนที่เป็นแผลแล้วไม่เกิดแผลเป็น ต่อให้กินไข่ซัก 1 โหลต่อวัน ก็ไม่ทำให้เกิดแผลเป็นนูนได้ครับ  แต่ในคนที่มีโอกาสเกิดแผลเป็นนูน   อยู่แล้วต่อให้ไม่กินเลย ยังงัยก็เกิด เพราะลักษณะ การเกิดแผลเป็นนูนนั้นเป็นลักษณะที่ถ่ายทอดมาจาก คุณพ่อและคุณแม่ครับ

nuunoey  งั้นถ้าเราทำจมูกก็ควรงดอาหารเสิมที่เป็นคอลลาเจนก่อนใช่มั้ยคะ  โพสต์เมื่อ 3 วันก่อน

........................................................................................................................

amplemiracle  ไม่จำเป็นต้องงดอาหารเสริมที่เป็นคอลลาเจน ยกเว้นวิตะมินอี น้ำมันปลา เมล็ดองุ่น อีฟนิ่งพริมโรส ใบแปะก๊วย โสม เป็นต้น  เพราะมีผลให้เลือดออกง่าย หยุดยาก

จากกระทู้ [รีวิวปาก] ตัดปากกระจับ กับคุนหมอนก อโศก ได้ 2วันแล้วค่ะ เป็นไงบ้างอ่าเพื่อนๆ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=60765

ต้นฉบับโพสต์โดย Catkitty เมื่อ 2013-2-5 12:46
น่าจะใช่เน๊าะ. เบี้ยวเกือบทุกคนเบย

ขนาดจมูกเบี้ยวนะ น้องยังสวยเลย หน้าใสมากๆ

ดูแลผิวหน้าอย่างไรบ้างครับ
หรือเป็นอย่างงี้ตั้งแต่เกิด 555
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-7 17:21:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Catkitty เมื่อ 2013-2-7 17:37

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Catkitty เมื่อ 2013-2-7 17:24

ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2013-2-7 03:58
ขนาดจมูกเบี้ยวนะ น้องยังสวยเลย หน้าใสมากๆ

ดู ...

ขอบคุนมากๆเลยคร้า ^____^แอบเขิล ผิวไม่ได้เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เกิดหรอกคร่า. แต่เป็นเพราะทานวิตามินซี กับอาหารเสริมนิสหน่อยจร้า. แล้วก็บวกกับแอพไอโฟนด้วยรึป่าวววว 5555. ถ้าเห็นรูปเมื่อก่อนจะบอกว่าคนเดียวกันป่าว.จิงๆนะ.
เมื่อเช้าค่ะ ก่อนออกไปตัดไหม.

หลังจากนั้น เดินทางไปตัดไหมกันเลยคร้า. ตอนแรกเคยถามเพื่อนว่าตัดไหมเจ็บมั้ย. เพื่อนตอบว่ามันแค่เสียวๆ เราก็ตามนั้นจ่ะ. ถึงเวลาคุนน้อง พนง ก็เอาสำลีชุปน้ำเกลือมาให้คาบไว้. คิดว่าคงฆ่าหมา !!! เอ้ยยฆ่าเชื้อที่แผลน่ะค่ะ. จากนั้นก็ขึ้นเขียง  คุนหมอบอกแปปเดียวนะคะ เราก็ชิวๆค่ะ คิดไว้แค่ว่าเสียวๆเฉยๆตามที่เพื่อนบอก คุนหมอก็จัดการคีบแล้วตัด !!!ฉึบ!!!! อร๊ากกกกก น้ำตาไหลค่ะ. นึกในใจอีเพื่อนเวน. หรอกตรูซะแล้ว. มันเจ็บอ่า. ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนเรามั้ย แต่เราเจ็บ แบบน้ำตาไหลอ่ะค่ะ. แล้วคือมันเยอะไง โอ่ยยยยย!!! ก่าจะตัดหมด คุนหมออธิบายอะไร พูดอะไรไม่ได้ฟังอ่ะค่ะ หูอื้อเลยค่ะ. แล้วก็ผ่านมาได้ในที่สุด. เฮ้ออออ!!!ปาดน้ำตาเบาๆ. คุนหมอก็สอนวิธีนวดปาก จากนั้นก็รับยาลดบวมค่ะ เป็นอันว่าเรียบร้อยดีค่ะ. แต่ที่นี่ดีมากๆค่ะ คุนหมอนัดติดตามผลและความพึงพอใจของเรา ตอน 1เดือน /3เดือน/6เดือน/และ1ปีค่ะ เริ่ดดดดดมากกกกคร้า. สรุปว่ารักที่นี่เลยค่ะ.  มาดูรูปหลังตัดไหมกันดีกว่าค่ะ. ปากจะยุบลงอีกนิส แต่ที่สำคัญโล่งมากกกก หายตึงแล้วค่ะ

อ่ะ อยากดูรูป before ด้วยครับ  โพสต์ 2013-2-8 11:48
สวยมากเลยค่ะ อยากทำ เจ็บมากมั้ยค่ะ
ทำไมแผลหายไวจังค่ะ  ของหนูวันที่ 5 คราบเลือดยังเกาะเต็มเลยค่ะ  เอาออกไม่ได้เจ็บมาก
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-7 17:42:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natty259 เมื่อ 2013-2-7 17:29
สวยมากเลยค่ะ อยากทำ เจ็บมากมั้ยค่ะ  ...

ขอบคุนมากๆเลยคร้า. ไม่เจ็บอย่างที่คิดนะคะ. แต่ตอนฉีดยาชาน้ำตาร่วงค่ะ. เจ็บแค่นั้นค่ะ. แล้วอีกทีก็หลังผ่าตัดเสร็จประมาน15-20นาทีอ่ะค่ะ แต่ไม่มากมายอะไรค่ะ พอทนค่ะ. หรือเราถึกไม่รู้นะคะ. แฮ่แฮ่ !!  จากนั้นทานยาตามที่หมอบอกก็สบายมากค่ะ. วันที่2เราก็ทานข้าว กระเพาปลาหมึกได้แล้ว. 555
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-7 17:46:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katBB5659 เมื่อ 2013-2-7 17:33
ทำไมแผลหายไวจังค่ะ  ของหนูวันที่ 5 คราบเลือดยังเกาะเ ...

ใจเย็นๆนะคะอย่ากังวลค่ะ ถ้าเช็ดออกไม่ได้ลองใช้สำลีชุบน้ำเกลือชุ่มๆเอาคาบไว้นะคะ แล้วคราบเลือดจะนิ่ม แล้วค่อยๆบวนน้ำเกลือทีนี้น่าจะเช็ดออกแล้วค่ะ. แล้วหลังจากนั้นเช็ดให้แห้งรีบใช้วาสรีนทาริมฝีปากไว้เลยค่ะ ทีนี้จะไม่มีคราบเลือดติดแน่นอนค่ะ ลองทำดูนะคะ อดทนนิดนึงค่ะ เดี๋ยวก็สวยแล้วคร้า
โคตร น่ารักเลยอะคับ !!

เด่วก็ว่าจะไปตัดปากบาง เหมือนกันรอหลังสอบเสร็จ อิอิ

เอาใจช่้วยให้หายบวมไว ๆ นะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้