ดู: 93912|ตอบกลับ: 168
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ศัลยกรรมปากบาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด amravadee เมื่อ 2010-2-9 10:56

สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่5 ก.พเราเพิ่งทำปากกับคุณหมอพีระมาค่ะ ไม่รู้สึกกลัวใดๆทั้งสิ้น ก่อนหน้านี้เมื่อ 3 ปี ที่แล้ว เราไปทำจมูกที่ศิริราช กับ อ.จงดี และ 2ปีที่แล้วทำหน้าอกกับณรวี คุณหมอรณชัยค่ะ แต่ที่จะเล่าให้ฟังว่าการทำปากเนี้ยมันสุดยอดเลยค่ะตั้งแต่ทำอะไรๆมามันรับไม่ได้เลย ฮึม บอกไม่ถูก ก่อนจะไปทำก้อได้มาหาข้อมูลที่นี้ค่ะ ที่ตัดสินใจทำทั้งที่มีคิวอยู่ที่บุณรัตน์คลีนิล เพราะหมอใช้1 ไหมละลาย ไม่ต้องนัดตัดไหม เจ็บค่ะ 2ให้ยานอนหลับ เพราะจะได้ไม่รู้สึกอะไร 3หมอสามารถให้คำปรึกษาทุกอย่างที่เราอยากรู้ (ใจดีมากๆ) 4ดูจากที่หาข้อมูลมาทำสวยค่ะนี้เป็นแค่ส่วนหนึ่งค่ะมีอีกมากเลยค่ะ เข้าเรื่องค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา หมอนัด 6 โมงเย็นค่ะ ไปถึงพี่พยาบาลบอกว่าต้องรอ1ชั่วโมงนะค่ะ คุณหมอมี สองเคสค่ะ เราก้อบอกได้ค่ะโทรตามด้วยนะค่ะ นานมากแล้ก้อโทรมาค่ะแล้วก้อมานั่งรอที่คลีนิก อีกครึ่งชั่วโมงค่ะ แล้วพี่เขาก้ให้เข้าไปพบคุณหมออีกครั้งค่ะ คุยๆๆๆแล้วออกไปใส่เสื้อคลุมล้างหน้าทานยานอนหลับค่ะ นั่งรอ 5 นาทีมานอนบนเตียงได้ค่ะ อุยหมอทำจมูกให้คนอื่นอยู่อยากเห็นยืดคอใหญ่เลย นอนค่ะพี่พยาบาลเดินมากวาดพื้น ถูพื้น มองหน้ายิ้ม ถาม พี่ค่ะเมื่อไรหนูจะง่วง สักพักนะค่ะ จนหมอทำจมูกเสร็จ หมอมาแล้ว ไม่ง่วงเลยหรอครับ มีญาติมาด้วยใช่ไหม ค่ะ หมอหยิบเข็มมา ดูแขนนะครับเห็นเส้นเลือดไหม แล้วก้อจิมไป ถ้าง่วงหลับนะครับแล้วภาพก้อหาไป โอ๊ย(ในใจ)รู้สึกตัวแล้ว อุยหมอยังทำไม่เสร็จเลย รู้เจ็บเป็นจุดๆ อ้าวหมอใช้เลเซอร์ด้วยหรอ สำลักเลือดหรือเปล่าน้ำเต็มคอเลยหมอคุยกับแฟน เรื่องโน้น นี่ หลายอย่าง เริ่มเจ็บล่ะ จะลืมตาดีไหมให้หมอรู้ว่าเราตื่นแล้ว ไม่เอาดีกว่าอยากฟังคุยรัยบ้าง แต่ก่อนจะเสร็จคุยหมอพูดกับแฟนว่าทำปากเนี้ยยิ่งกว่าทำอะไรทั้งสิ้นเลยมันเป็นอะไรที่....พี่พยาบาลเช็ดเลือดตามคอ ท้ายทอยลุกขึ้น ที่นอนเลือดเต็มเลยกลับเลยนะค่ะมันดึกแล้ว ค่ะเดินรอแฟน โทร... นั่ง รอ ตื่นมาอยู่บ้านได้ไง เนี่ย ถามแฟนบอกว่าเขาเห็นเรานั่งรอเราบอกเขาว่า จะเป็นลม แล้วก้อหลับยันบ้านเลยเตือน อย่าไปคนเดียว จริงๆ ถ้าเขียนอะไรผิดขอโทษด้วยค่ะมาจากความจริงและความรู้สึกค่ะสงสัยอย่างนึงไม่ได้ถามหมอด้วยว่าใช้มีดหรือเลเซอรแต่อ่านกระทู้เพื่อนบอกว่าใช้มีดเลยไม่ถามหมออีก แต่เราใช้เลเซอรเฉยเลยงง
เราก็อยากทำอ่ะ แต่เราทำมาแล้วครั้ง1 แต่อยากทำใหม่เพราะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย
อยากรู้จริงๆเลย ว่าเจ็บมากไหม แต่ไม่อยากให้ตอบ กลัวฟังแล้วจะไม่กล้าทำ ^^ เราทำหมอภู ปิ่นเกล้า 26นี้แล้วกลัวมากเลย ทำเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูนะคะ
ทำที่ไหนมาค่ะ
Le bangkok ทำกับหมอโอภาสเลยคระ ทำสวย และออกมาดูดีไม่น่าเกลียด สนใจตอนนี้ไปทำกันได้นะ เพราะราคา ยังไม่ขึ้นนะคะ
อยากเห็นรูปตอนหายจังเลยค่ะ ขอดูได้หรือป่าวค่ะ
อยากทำแต่กลัวเจ็บแล้วรับไม่ไหวอะคะ  แต่มีแต่คนให้ไปทำกับหมอโฮภาส เพราะทำสวย เลยว่าจะไปปรึกษา
ทำที่ไหนค่ะ ทำดี เราจะได้ไปทำมั้งค่ะ
อยากทำอยู่น่ะค่ะแต่ยังไม่กล้าเท่าไหร่
อยากเห็นรูปตอนนี้อะคะ
อยากไปทำปากบางกับหมอโอภาสจังคะ ที่ Lebangkok  คะ เพราะหมอทำสวยมากๆคะ
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-23 14:30:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนค่ะตอนแรกปากจะหนามากเอาออกแค่นิดเดียวเองค่ะคุณหมอเก่งมากนะค่ะ
ดูดีมากเลยคะ
รูปปัจจุบัน ดูเปนธรรมชาติมากเลยคะ
ถ้าไม่บอกไม่รู้เลยว่าทำมา โอเคเลยคะ
หายเร็วๆนะค่ะ...รอดูรุปค่ะ
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-23 02:01:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบันค่ะ
อยากทำบ้างจัง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jereo เมื่อ 2011-2-5 10:34

อยากไปทำบางจังค่ะ ตอนนี้กำลังหาข้อมลูอยู่ค่ะ เพิ่ลคนไหนทำมาแล้วช่วยแนะนำนอยนะข๊ะ
อยากทำบ้างจังเรยค่ะ ยังกล้าๆ กลัวอยู่ พอดีกำลังเข้ามาหาข้อมูลอยู่ค่ะ อยากถามว่าถ้าแบบ แองโจ นี่แบบเดีญวกันรึป่าวคะ

คือทรงกระจับน่ะค่ะ เพราะเราเป็นคนปากล่างค่อนข้างหนา ปากขางบนบางอ่ะค่ะ
หนูไปทำมาแร้ว

แต่เหมือนหมอเย็บไม่สุดริมปากอ่าคะ....มันจะเปนไรไหม..กลัวๆๆๆๆ..แต่ตอนนี้ตัดไหมแร้ว..แต่แผลริมปากยังไม่สนิด  และยังเห็ฯไหมที่มันยุข้างในอีก.แนะนำหนูหน่อยนะค๊..ควรทำไงดี..แร้วกานนอนเอียงจะทำให้รูปปากเสียทรงไหมค๊
ูู^^หายเร็วนะค๊า
ตะเองไปทำมาราคาเท่าไรอ่ะ เราสนใจจะทำอยู่
อย่าเพิ่งทาน เผ็ดๆนะ เดวแสบปาก เอา อิอิ

ทรงสวยดีคับหายไวไว นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้