ดู: 34998|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ใครเคยจัดฟัน damon system บ้างคับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2009-6-7 08:21:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยจัดฟันแบบ damon เมื่อปีที่แล้วค่ะ ประทับใจมากๆ ค่ะใช้เวลาทั้งหมด 11 เดือน ตอนนี้ใส่เป็น retainer แบบถอดได้ค่ะ ทำที่ Brite Smile พารากอน แต่ราคาแพงกว่าที่เจ้าของกระทู้ให้ไว้ (ทำไป 80000 ค่ะ)

เราก็ปากอูมนิดๆ นะคะ ดัดฟันเสร็จแล้วปากอูมลดลงไปมากเลยค่ะ แต่ของเราไม่ถอนฟัน เพราะฟันไม่ได้ยื่นมากเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ฟันเรียงตัวสวยค่ะ

นี่เป็นการจัดฟันครั้งที่สองค่ะ ครั้งแรกดัดฟันเมื่อตอนวัยรุ่น (สิบกว่าปีมาแร้ว....) รู้สึกว่า damon ดีกว่าดัดแบบธรรมดามากค่ะ เพราะเจ็บแค่สามวันแรก แล้วก็ฟันเข้าที่เร็วมากๆ ค่ะ ตอนที่ดัดทีแรกนั่นปาเข้าไป 4-5 ปีได้ (แถมยังไม่ยอมใส่ retainer ฟันเลยเคลื่อนออกมาอีก... เลยต้องไปดัดใหม่)

ขอให้ได้ฟันสวยๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้