ดู: 14016|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกได้2เดือน สิวผดขึ้นหน้า ประจำเดือนมาไม่หยุด..ผลข้างเคียงรึป่าว?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paput เมื่อ 2013-1-26 21:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paput เมื่อ 2013-1-26 21:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paput เมื่อ 2013-1-26 21:12

ทำหน้าอกกับหมอเทพมาได้2เดือน ช่วง1เดือนแรกผื่นแดงๆเริ่มขึ้นคางและหน้าผาก
ตอนนี้2เดือนกลายเป็นสิวผดแล้วคะ เต็มคางไปหมด>< จากปกติเปนคนหน้าใสไร้สิว
ประจำเดือนมามากมาน้อยสลับไปมาได้1เดือนกว่าแล้ว ยังไม่หยุดเลยคะ
วันนี้ได้โทไปถามที่คลินิคเค้าบอกเด๋วมันหายไปเอง
ตอนนี้เครียดมากเลยคะ หน้าไม่ใสทาครีมอะไรก็ไม่เข้าหน้า

ใครเคยเป็นแบบนี้หลังทำนมบ้างคะ  ไม่รู้จะทำไงต่อไป ช่วยแนะนำวิธีรักษาทีนะคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-26 19:48:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyyy เมื่อ 2013-1-26 19:31
อ่านอ่านรีวิวท่านนึงเหมือนกันค๊ะประจำเดือนมาเป็นเด ...

ขอบคุณนะคะคุณกัส ตอนแรกก็คิดว่าตัวเองจะไม่สิวขึ้นแล้วเชียว ดันมาขึ้นตอนครบจะครบ1เดือน
เครียดมากๆเลยคะ แต่ดีหน่อยที่มันไม่ขึ้นแก้ม ขึ้นแค่คางกะหน้าผาก
อยากหาวิธีรักษาให้หายไวๆ เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมั่นใจเลยเวลาออกไปข้างนอก
เรื่องประจำเดือนไม่เครียดเท่าสิวขึ้นเลยคะ

ตอนนี้พลอยพอกว่านหางจระเข้ทุกวันเลยคะ มันก็ดีขึ้นมาก ตอนแรกเหมือนมันจะลามไปแก้ม
เอาว่านห่างจระเข้พอกก่อนนอน5วัน ดีขึ้นทันทีคะ สิวมันเริ่มหายเหลือแต่รอยจุดๆ มีขึ้นมาใหม่แต่ไม่เยอะ
แต่ก็ยังเครียดอยุ่ดี55เพราะไม่เคยขึ้นขนาดนี้ มาทีละเม็ดก็หายไป T T

อ่านอ่านรีวิวท่านนึงเหมือนกันค๊ะประจำเดือนมาเป็นเดือน ๆ เลยเห็นว่ามันเป็นผลที่มาจากยาที่ฉีดเข้าไปอะค๊ะ
กัสยังกลุ้มเรื่องนี้เหมือนกันนมใหญ่หน้าแย่ก็ไม่ไหวเคลียร์ ขอให้หายไว ๆ นะค๊ะ
ปล. ระวังจากสิวผดจะกลายเป็นอักเสบเพราะเคยเป็นแล้วตอนแพ้อาหารทะเลค๊ะ
เข้าใจค๊ะว่าน่าคิดมากเพราะผิวคุนพลอยสวยมากเลย แล้วตอนปรึกษาที่คลินึกเค้าไม่บอกวิธีแก้เลยหรอค๊ะหรือรอให้หายเองอย่างเดียวเลย ปล.ขึ้นตอนคบเดือนแล้วตอนนี้กี่วันแล้วค๊ะที่เป็น
เริ่มเป็นสิวตอนไหนครับ

แสดงความคิดเห็น

ทำได้1เดือนก็เริ่มเป็นคะ  โพสต์ 2013-1-28 00:02
เราก๊สิวขึ้นหน้าผากกับคาง เป๊นผดๆเรยอ่ะ ตะเองรักษายังงัยอ่ะค่ะ
หน้าอกสวยมากเลยค่า

*นอกเรื่อง ฮ่าๆ เรื่องสิวไม่รู้เลยจริงๆ เพราะเป็นสิวมาตลอด แงงงง*

แสดงความคิดเห็น

แฮ่ๆ ขอบคุนค่า^^  โพสต์ 2013-1-28 00:15
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-28 00:00:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyyy เมื่อ 2013-1-27 09:27
เข้าใจค๊ะว่าน่าคิดมากเพราะผิวคุนพลอยสวยมากเลย แล้ว ...

ที่คลินิคเค้าบอกว่าเป็นผลข้างเคียงของยา น่าจะยาเบลอมันคือมอร์ฟิน พลอยก็ไม่แน่ใจว่ายาที่เค้าพูดคือยาอะไร..
พี่ผู้ช่วยเค้าบอกเด๋วมันหายไปเองไม่ต้องไปทำอะไร
1เดือนแล้วคะที่เป็น แต่มันจะเริ่มชัดเจนขึ้น15วันหลัง1เดือน อาการแรกๆจะเริ่มแดงๆเหมือนผื่น
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-28 00:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย num_iiz เมื่อ 2013-1-27 10:40
เราก๊สิวขึ้นหน้าผากกับคาง เป๊นผดๆเรยอ่ะ ตะเองรักษาย ...

คุณน้ำทำได้กี่เดือนแล้วคะ พลอยเอาว่านหางจระเข้สดจากหน้าบ้านพอกทุกวันเลยคะ
5วันสิวผดยุบละก็แห้งคะ แต่มันก็จะมีขึ้นใหม่มาบ้าง เม็ด2เม็ด ดีกว่าตอนที่ยังไม่พอกว่านห่างเยอะคะ

วิธีพอกหน้านะคะ ตัดว่านหางจระเข้ใบล่างสุด ใบสีเหลืองๆอะคะใบแก่ๆหน่อย แล้วเอามาลอกเปลือกออกให้หมด
ลอกเสดล้างน้ำสะอาดหลายๆครั้ง ล้างเอายางสีเหลืองออกให้หมด เพราะยางเหลืองๆทำให้ระคายเคืองได้
จากนั้นก็เอาวุ้นข้างในที่ได้มา ใช้มือบดๆให้มันเละๆละก็ทาส่วนที่เปนสิวผด ถ้าจะให้สดชื่นเอาไปแช่ตู้เย็นก่อนพอกได้คะ
ทิ้งไว้30นาที-1ชม.แล้วล้างออกให้สะอาด ^^
ว่านหางจระเข้มีสารยับยั้งแบคทีเรียและเชื้อราด้วยคะ เป็นสาเหตหนึ่งทำให้เกิดสิว
คุณน้ำลองทำดูนะคะ ถ้ามีวิธีอื่นนอกจากนี้ก็บอกพลอยด้วยนะคะ ขอให้หายไวๆคะ
ขอให้หายไวๆน่ะค่ะ ผิวสวยมากค่ะ หน้าอกก็สวยแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย paput เมื่อ 2013-1-28 00:15
คุณน้ำทำได้กี่เดือนแล้วคะ พลอยเอาว่านหางจระเข้สดจ ...

ทำได้จะเดือนแล้วค่ะ ปกติหน้าใสน่ะค่ะ เป๊นคนมีแค่สิวหัวดำเล๊กๆน้อย สิวเสี้ยน แค่นั้นเอง พอทำหน้า
อกผดขึ้นเรย แต่น้ำเห๊นบางคนขึ้นหน้าอกน่ะค่ะเป๊นเดือนเรย ก๊ถือว่าเราโชคดีที่เป๊นแค่หน้าผาก อิอิ ^^
น่ากลัวจังเลยค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ
  ขออนุญาติถามนิดนึงค่ะ โดยปรกติแล้วเป็นคนผิวแห้ง มัน หรือ ผสมคะ?  แล้วเป็นภูมิแพ้หรือเปล่าคะ?
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-31 00:51:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย seliana เมื่อ 2013-1-30 23:48
น่ากลัวจังเลยค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ
  ขออนุญาติถามนิดน ...

ผิวผสมจ้า จะมันแค่ทีโซน ไม่ได้เปนภูมิแพ้ ไม่เคยแพ้ยาอะไรเลย งงเหมือนกันคะทำไมแพ้
แต่น้องนมหมอฝีมือดีมากคะ  สิวคิดว่าแป๊ปๆคงจะหายก็เลยพยายามไม่คิดมากละคะ
ขอให้หายไวๆนะคะ พวกไวเทนนิ่งหยุดใช้ก่อนแปบนึงนะคะ เดี๋ยวสิวเห่อ สู้ๆ
อยากทำบ้าง ราคาเท่าไหร่คะ ขอให้สิวหายไวๆน้า เข้ามาอ่านเรื่อง น๊มนม ได้ความรู้เรื่องพอกสิวด้วย
หน้าอกสวยมากค่ะสุดๆไปเลย ส่วนเรื่องสิวผดอันนี้ไม่รู้เลยค่ะแต่เคยอ่านแว๊บแว๊บมาไม่แน่ใจว่าจากที่ไหนนะคะ ว่าอาจมีผลข้างเคียงเรื่องสิวผดได้ค่ะ
กำลังจะไปทำวัยพฤหัสนี้แล้วคะ แต่คิดหนักมาก กลัวเป็นสิว ลังเลมากเลยคะ ตอนนี้ไดีไหม
มันเป็นผลข้างเคียงของยาเหรอค่ะ สิวไม่กลัว กลัวตรงที่ประจำเดือนมาไม่หยุดอะคะ
ของเราทำได้ 2 เดือนคะ เดือนที่2ประจำเดือนมาอาทิตย์เว้นอาทิตย์เลยคะ เป้งเพราะอะไรคะ แล้วจะหายมั้ยคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-24 21:57:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nuchaa เมื่อ 2013-3-27 10:52
ของเราทำได้ 2 เดือนคะ เดือนที่2ประจำเดือนมาอาทิตย์เว ...

หายจ้า  ทุกๆอย่างจะเป็นปกติหลัง3เดือน ตอนนี้สิวก็หายแล้ว หายไปเองอย่างที่คุนหมอแนะนำจิงๆคะ
ดีใจ ^^
เราสิวขึ้นที่ใบหน้า กับน้องนม เครียดมากๆๆๆ เดือนนึงแล้วยังไม่หายเลยค่ะ โดยเฉพาะนม ค่ะมันโชว์ไม่ได้เลย หาเสื้อใส่ยากมากๆๆ ผื่นแดง บางอันก้เป็นหัวสิวค่ะ หมอบอก2เดือนหายเองค่ะ แบบนี้เราต้องทำยังไงบ้างค่ะ หมอบอกไม่ต้อฃทาครีมอะไร เด้วหายเองค่ะ แต่เรากังวลมากกๆๆ ที่หลังก็ขึ้น ขึ้นเต็มไปหมดเลยย ขอคำแนะนำทีค่าาา
ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ เพราะเราก็สิวผดขึ้นเยอะมากก ตอนนี้ ประมาณ1เดือนหลังทำก็เริ่มขึ้น พอเดือนครึ่งเป็นมากที่สุด
กังวลว่าทำไม เพราะไม่ได้ขึ้นทันทีหลังผ่า เหมือนยิ่งนานยิ่งขึ้น
ปกติเป็นคนผิวผสมเหมือนกันค่ะ ค่อนไปทางแห้งด้วยซ้ำ สิวมีน้อยมาก มีเฉพาะเวลามีเมนส์ เลยจิตตกพอสมควร
สิวผดบางจุดกลายเป็นอักเสบด้วย กลุ้มเลย

จะพยายามใจเย็นๆ ไม่แกะไม่เกา ><''
ประจำเดือนมา27วันแล้วหลังผ่า มันจะหายไปเองไม่ต้องทานยาใช่รึเปล่าคะTT
เดี๋ยวก็คงหายค่ะ อย่ากังวลเลยเป็นกำลังใจให้นะคะ
เป็นสิวเหมือนกันค่ะ หน้าอกกะใบหน้า ผิวรู้สึกแห้งกรา้านมากเลย บำรุงไม่เข้า อาการคล้ายๆกับผิวติดสเตรียรอยค่ะ น่าจะดูแลคล้ายๆกัน เอาว่านหางจรเข้อ่ะค่ะมาพอก งดใช้ครีมไวเทนนิ่งค่ะ แล้วเดี๋ยวเชื้อมันจะค่อยๆหาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้