ดู: 1802|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] สอบถามฟิลเล่อร์แก้มตอบ ระหว่าง Hyaluronic Acid กับ ไขมันตัวเองค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนที่แก้มตอบมากค่ะ กินให้อ้วนแล้วยังตอบหน่อยๆเลย ยิ่งถ้าผอมแล้วไม่ต้องพูดถึง พอหุ่นลดได้พอดี หน้าก้อซูปไปซะงั้น

เลยอยากจะฟิลเล่อร์ตรงแก้มค่ะ หาข้อมูลมา เห็นมีอยู่สองอย่าง บางที่ก้อทำด้วยสาร Hyaluronic Acid (เหมือน Hada Labo เลย) บางที่ก้อทำด้วยไขมันตัวเอง และทั้งสองอย่างก้ออยู่ไม่ถาวรเหมือนกัน เลยอยากรู้ว่าทำอย่างไหนดีกว่ากัน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องค่าใช้จ่าย ความเสี่ยง รูปลักษณ์ที่ออกมา(อันนี้สำคัญ) ระยะเวลา ฯลฯ แล้ว เคยได้ยินมาว่าเค้าทำกันแล้วฟิลเล่อร์ไหลใช่สองตัวนี้มั้ยเอ่ย

รบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสพการณ์ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ถ้าแก้มตอบใช้ไขมันตัวเองได้นะคะ ทำครั้งเดียว แต่ต้องไม่ให้ผอมจนเกินไปเซลไขมันก็จะลีบอ่ะค่ะ ส่วนถ้าฉีดfiller ต้องใช้ยี่ห้อ restylane เท่านั้นนะคะ ราคาซีๆละ10000 ขึ้นไปค่ะ แต่เกรงว่าจะต้องฉีดหลายซีๆค่ะ แล้วอยู่ได้ 8-10 เดือนก็สลาย ถ้ามีสารฉีดอย่างอื่นอย่าฉีดนะคะ อันตราย
ต้องดูรูปประกอบครับ ว่าปัญหามากน้อยแค่ไหน หากไม่เยอะสามารถใช้ Ha แก้ไขได้ แต่ถ้าหากมีปริมาณเยอะอาจจะไขมันตัวเองดีกว่าครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-16 11:37:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2013-1-15 23:47
ถ้าแก้มตอบใช้ไขมันตัวเองได้นะคะ ทำครั้งเดียว แต่ต้อ ...

ขอบคุณค่ะ ฟังดูไขมันน่าจะประหยัดกว่าเนอะ ถ้าฉีดเยอะๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-16 11:42:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2013-1-16 02:46
ต้องดูรูปประกอบครับ ว่าปัญหามากน้อยแค่ไหน หากไม่เยอ ...

จากรูปนี้จะเห็นชัด
หน้าตอบเยอะเหมือนกันน่ะคัรบ ทำให้โครงหน้าออกไปทางผู้ชาย เนะนำให้ใช้ไขมันตัวเองครับ ราคาประมาณ 5-70000หมื่น

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ^__^ มีสถานที่แนะนำมั้ยค่ะ  โพสต์ 2013-1-17 10:26
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2013-1-17 01:37
หน้าตอบเยอะเหมือนกันน่ะคัรบ ทำให้โครงหน้าออกไปทางผ ...

ไม่มีครับ ขอโทดที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้