เจ้าของ: ใส่ใจ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ไปทำปากบางมา แต่ปัญหาคือ บางมากและก็เจ่อมากด้วย เห็นฟันเลย เครียดทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
อย่าเพิ่งหมดหวัง ปัญหามีทางแก้เสมอ เป็นกำลังใจให้นะคะ
เปนกำลังใจให้นะคะถ้ามีรู้จะขอบพระคุณอย่างมากเลยคะ จะได้เปนแนวทางกับคนอื่นที่กำลังจะทำ
คุณใส่ใจคะ เราก้ประสบปันหานี้เช่นกันมีไลน์ไอดีคะถ้ายังไง
ติดต้อผ่านข้อความนะคะ
พีึ่งทำปากมาเหมือนกันค่ะ ครบ2 เดือนพอดี ตอนที่ไปทำก็แจ้งกับคุณหมอว่าอยากได้แค่ปากกระจับ ไม่ได้อยากทำปากบาง แต่คุณหมอตัดปากจนบางเหลือนิดเดียว ตอนแรกก็เครียดมากๆ
ตอนนี้ก็พยายามนวดเพื่อให้ปากหายเป็นไต และจะฉีด Filler ค่ะ อยากได้ปากใหญ่เหมือนเดิมค่ะ
ถ้าได้ผลเป็นยังไง จะมาแจ้งข่าวอีกครั้งนะคะ
พีึ่งทำปากมาเหมือนกันค่ะ ครบ2 เดือนพอดี ตอนที่ไปทำก็แจ้งกับคุณหมอว่าอยากได้แค่ปากกระจับ ไม่ได้อยากทำปากบาง แต่คุณหมอตัดปากจนบางเหลือนิดเดียว ตอนแรกก็เครียดมากๆ
ตอนนี้ก็พยายามนวดเพื่อให้ปากหายเป็นไต และจะฉีด Filler ค่ะ อยากได้ปากใหญ่เหมือนเดิมค่ะ
ถ้าได้ผลเป็นยังไง จะมาแจ้งข่าวอีกครั้งนะคะ
สู้ๆนะคะ อย่าคิดมาก
อยากดูรูปค่ะ ปกติหมอภูจะไม่ทำเคสที่ยิ้มเห็นเหงือกนี่คะ แต่ศัลกรรมมีสองด้านเสมอค่ะ เราทำกับหมอจำนงค์
ก็ธรรมชาติเกิ้นนนนน เสียดายตัง เก็บมาตั้งนาน
กำลังคิดว่าจะไปทำปากบางกับหมอภู แต่พอดีมาเจอเคสนี้ก่อนเลยลังเล สรุปทำกับหมออะไรดีค่ะ
ฟังแล้วเห็นใจครับ ค่อยๆหาวิธีนะครับ
เราก็ไปทำกับหมอภูมา ตอนนี้นอนไม่หลับ เครียดมาก ปากไม่เท่ากัน เหมือนแหว่งขึ้นไป เวรกรรม
เราเลยหาข้อมูล ได้เพื่อนที่เป็นแบบเดียวกะเราเยอะเลยง่ะ สงสารตัวเองอยากสวยแต่ได้ปากพิการมาแทน แม่บ่นทุกครั้งที่เจอ เราไม่ได้จะโจมตีอะไรหรอกนะแต่พอเราไปให้หมอภูดู หมอได้แต่บอกว่าให้รอดูไปก่อนยังไม่เข้าที่ ยังบวม นี่จะสองปีละ คือมันไม่หายแล้วล่ะ คือหมอเองแหละที่ตัดเนื้อปากเราไม่เท่ากันตั้งแต่แรก และแหว่งขึ้นไปสูงข้างนึง ตรงจงอยปากเบี้ยวมากกว่าเจ้าของกระทู้อีกอ่ะ เราเซงมาก คนให้บริกาหน้าเค้าเตอร์โครตแย่ บอกตามตรง เราอยากแฉมาก แต่ไม่กล้าเขียนกระทู้ ได้แต่ภาวนาว่าจะมีคนมาแฉ และเป็นข้อคิดสำหรับคนที่จะทำที่นี่ บอกตามตรงปัดความรับผิดชอบมาก เราโทไปจะไปแก้ บอกราคาแก้มาแทบลมจับ ทั้งๆที่มันเป็นความผิดหมอนะ ราคาแก้หมื่นสาม หมื่นนึงคือราคาทำปากข้างนึง สามพันคือค่าแก้ คิดดูเถอะว่าขูดเลือดเนื้อเราเกินไป พอดีหาข้อมูลที่จะแก้ มีคนแนะนำหมอคนนึงมาเราสนใจมาก แต่ก็นะต้องเข้าไปปรึกษานานและละเอียด ไม่อยากเจ็บฟรีแล้วได้ปากพิการมา คุยกะคัยก็กังวลปาก ใครสนใจแชร์ประสบการณ์หรือขอดูรูปเราได้นะทางYimyim suphathasana บอกด้วยนะว่าเรื่องปากบาง เราจะหาเพื่อนไปและปรึกษาหมอว่าพอมีทางแก้ไหม แต่หมอภูต่อให้ฟรีเราก็ไม่แก้เพราะความไว้ใจตายไปกับภาพสวยๆที่เพื่อนๆรีวิวแล้วจ้ะ
เราเป็นเหมือนกัน ปากบางเกินจนเห็นฟัน เป็นกำลังใจให้กันนะคะ ยังมีเรานะที่เป็น สู้ๆๆนะคะ เราก็ปลอบใจตัวเองไปวันๆ ร้องไห้ทุกวันคะ เครียดจนสิวขึ้นเต็มหน้า โซม
เห็นคนมีเคสแบบนี้บ่อย เราเองก็กำลังจาไปทำปากเหมือนกัน
พอดีติดตามกระทู้มาเห็นใจมากค่ะ เราพอมีอีกวิธีนึง ไม่ต้องจัดฟันเพราะจัดฟะนมันช่วยเรื่องฟันมั่ยใช่ปาก และถ้าเป็นฟิลเลอร์มันก็ช่วยได้ชั่วคราว เห็นมีคนมารีวิวการทำ gummy smile ลองไปปรึกษาหมอดู
น่าจะช่วยได้ ไม่ต้องถึงขั้นปลูกถ่ายเนื้อเยื่อค่ะ อย่าเครียดนะสู้ๆ
ฉีดฟินเล่อเท่าไหร่คะ เราเป็นอีกหนึ่งคนที่ทำปากมาแล้ว เหมือนคนปากแหว่งไปเลย บางมาก กระจับไม่มี เสียความรู้สึกกับหมอท่านนี้มาก ไม่ใช่หมอภู แต่เป็นหมอท่านอื่น  เราอยากตาย
สู้ๆนะคะ เราก้ เหมือนกันคะ มีไลไหมคะ แอดเรามาได้คะที่7282601
ลองไปฉีดปากอวบอิ่มสิคะ ลองปรึกษาหมอก่อน อาจจะช่วยได้บ้าง
เราทำปากบางมาสามครั้งค่ะ บน 1 ล่าง 2
ตอนทำปากบนเนี่ยแรกๆ เราหุบปากไม่ได้เลยค่ะ ปากบางมากๆ อมน้ำ ดูดน้ำจากหลอด ไม่ได้เลยนะคะ
ทรมานสุดๆ แต่พอสักพักเนี่ย เนื้อที่ปากเหมือนจะสร้างขึ้นมาเพิ่มค่ะ ไม่บางเหมือนตอนทำแรกๆ
ยังไงลองดูไปก่อนนะคะ คงไม่มีทางทำให้หนาเท่าเดิมได้
ฟิลเลอร์ก็ช่วยได้ไม่เยอะค่ะ ทำได้แค่ให้มันดูเจ่อๆ บวมๆขึ้นเท่านั้น

อันนี้จากประสบการตรงค่ะ
เค้าก้บางมากเหมือนกราน แถมแผลเปนโชว์ยุด้านน่าอีก จิตตกมากมาย วันนี้ไปปรึกษาคุนหมออีกท่านมา ท่านบอกมาถ้าอยากไห้ปากอูมสามารถฉีดฟิลเลอร์ได้ค่ะ แต่ของเค้าต้องทำการผ่าตัดอีกครั่งง่ะ เพื่อที่จะเก็บแผลเป็นซ่อนไว้ด้านใน ปากยิ่งเจ่อหนักอีก เนี่ยยังคิดยุเลยว่าจะทำดีไหม หากย้อนเวลากลับไปได้จะไม่ตัดสินใจไปทำเดดขาด สู้ๆนะค่ะ
ผมคิดว่าเอารูปมายืนยันน่าจะดีที่สุด แฟร์ๆ ทั้งสองฝ่าย เพราะผมเองก็กำลังตัดสินใจไปแก้ปากกับหมอภูเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ทำกับหมอภูตั้งแต่แรกนะครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ ถ้าลงรูปไม่เป็นก็ถามผมหลังไมค์ได้ครับ จะบอกให้ละเอียดเลยสำหรับการลงรูปครับ
ปกติ หมอจะถามก่อนนะ ว่าจะเอาบางแค่ไหน
line phonphan ค่ะ มีปัญหาเหมือนกันอยากเติมเนื้อปาก ตอนนี้แหลมเป็นนกเลยค่ะ แต่ไม่ได้ทำกับหมอภูนะ ใครแก้ได้หรือเป็นแบบไหนมาแชร์กันค่ะ เครียดจิตตกมาก
เพิ่งทำกับหมอภูเดือนนี้ค่ะโชคดีที่ทำปากกระจับกับหมอภูแล้วปากสวยกว่าเดิมเยอะเลย แผลหมอเย็บสวยหายเร็ว ศัลยกรรมก็มี2ด้านไม่ใช่ว่าจะไม่มีความเสี่ยง เพื่อนๆศึกษาดีๆเลือกหมอที่มีประสบการ โชคดีนะคะ
เหมือนกันเลยค่ะ การทำศัลยกรรมขึ้นอยุ่กับดวง จริงๆๆๆๆ ค่ะ ใครทำออกมาสวยก้อโชคดีไป ใครทำออกมาแล้วเป็นทุกข์ ก้อว่ากันไป สำหรับเรา ตอนนี้เป็นทุกข์มากค่ะ เพราะไม่มีดวงศัลยกรรม จึงต้องมานั่งเสัยใจค่ะ ตอนนี้ปากเรามันเบี้ยวไม่มีกระจับ ไม่ได้ทำกับหมอภู แต่ทำกับคลินิค โปร 4,000  คงจำกันได้ค่ะ ถ้าเป็นไปได้ไม่น่าจะเดินเข้าไปเลย เพราะเห็นแก่ราคาถูกและศึกษาข้อมูลน้อยเกินไป และใจร้อนค่ะ ตอนนี้หาทางอยู่เหมือนกันค่ะว่าจะแก้ที่ไหนดี อีกอย่างปัจจัยก้อน้อยนิด ต้องทำงานเก็บอีกต่อไปค่ะ
เคยโทรไปสอบถามจะจองคิวจะทำกับหมอภูเหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจเพราะมีคนบอกว่าหมอภูทำบางมาก เราไม่อยากได้บางขนาดนั้น เลยไปทำที่หมอโอ๋ ธนพันธ์ แทนค่ะ รู้สึกดีใจมากที่มาทำที่นี่ ได้อย่างที่ต้องการเลยค่ะ พอมาเจอกระทู้นี้แล้วเห็นใจคุณมากๆเลยค่ะ เราเข้าใจว่าทีแรกคุณมั่นใจคุณหมอมากๆเลยตัดสินใจไปทำค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
[attac

แสดงความคิดเห็น

ทำปากบางที่คลินิกขอนแก่นศัลยกรรม หมอดำเนิน ก็สวยดีค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร  โพสต์ 2014-8-24 16:21
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้