ดู: 69602|ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวอัพดั้ง คุณหมอจตุรงค์หาดใหญ่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะขึ้นเขียงอัพดั้งค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 21:49:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะต่อเลยน่ะ พอถึงคิวนัด หมอนัดตอนบ่ายสองครึ่ง พอไปถึงกอ้เตรียมตัว เค้าจะให้ทานยา เเก้ปวด ยาเเก้บวม ยาเเก้อักเสบ สามเม็ด เเล้วก้อให้ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าล้างหน้า (เเอบชอบเจลล้างหน้าหมอ กะว่าจะขโมยกลับบ้านเเระ อิอิ) ล้างเสร็จก้อมานั่งรอ ซึ่งมีคิวก่อนหน้าเรา อ่ะได้ทำตอนบ่ายสองสี่สิบ หมอก้อเรียพบ ว๊ายยยหมอหล่อมาก หมอก้อถามนู้นนี่นั้น เราสงสัยอะไรซัดคำถามๆๆๆไปเลยค่ะ คุณหมอก้อใจดีตอบคำถามทุกอย่าง เเล้วก้อให้เลือกซิลิโคน ซึ่งเราก้อเลือกเเบบปลายนุ่ม หมอก้อบอกหนังหน้าอย่างเราน่าจะอัพให้ดูดีได้ 555 ใจชื้นขึ้นมาทันที จากนั้นคุนหมอเเสนหล่อ ก้อขอถ่ายรูป (เเออบดีใจมีคนหล่อขอถ่ายรูป)ไม่ใช่ถ่ายไว้ทำไมน่ะ คือถ่ายก่อนเสริมกะหลังเสริม จากนั้นก้อไปรอในห้องผ่าตัดซึ่งดูสะอาด เเบบว่ามีมาตราฐานดีอ่ะ อยู่ในนั้นตื่นเต้นน่ะ เเต่ก้อน่ะคิดในใจเเดวสวยเเล้ว ก้อมีพี่ๆเจ้าหน้าที่เข้ามาชวนคุย นอกเรื่องบ้างในเรื่องบ้าง มานก้อหายเก็งน่ะ สักพักคุนหมอก้อเข้ามา เอาผ้าคลุมหมอเหลือเเต่หนังหน้าโผล่อย่างเดียว คุนหมอเเสนหล่อก็นิสัยน่ารักน่ะ (นอกเรื่องไปนิด) บอกข้อมูลว่าเเดวจะเหลาซิลิโคนประมานครึ่งชั่วโมงน่ะ อย่าเก็ง คุนหมอถามว่าเอาเเบบไหนดี ก้อชวนคุยกันไปเรื่อย เหลาเสร็จเอามาทาบ เเเล้วก้อเหลาต่อ สักสิบห้านาาทียาชาเข็มเเรก คุนหมอบอกเจ็บนิดเดียวน่ะ เข็มเเรกเจ็บหน่อย จี๊ดดดดดด น้ำตาไหลเลย คุนหมอก้อเเซว เจ็บเข็มเเรก เข็มต่อไป ชิวๆ เออน่ะก้อจิง หลังจากนั้นก้อชาไปเลย เเอบใจสั่น ไม่ได้ตื่นเต้นหรอก (เเต่คุนหมอบอกยาชามานจะทำให้เราใจสั่นได้) หลังจากนั้นก้อหน้าที่คุนหมอเลยค่ะ ความรู้สึกไม่เจ็บน่ะ เเต่มานตึงงๆ กึ๊กๆเเถวหวางตา เเละจมูก คุนหมอก้อจะถามตลอดเจ็บไหม เหนน้ำตาไหล เราบอกไม่เจ็บค่ะ(เปล่าหรอกเเสงไฟมานเข้าตาน่ะค่ะ) นางเอกเนอะ คุนหมอก้อถามผู้ช่วยตลอดเล็งๆเล็งมา ว่าได้ยัง สวยยัง (ในใจคิดหนังหน้าเราได้เเค่นี้อ่ะคุนหมอ หนูขอโทดด้วย) 55 เล็งอยู่หลายรอบ เสร็จเเล้วก้อถามเรา เอากระจกมาส่องให้ดูว่าได้ไหม เอาโด่งน้อยกว่านี้ หรือโด่งกว่านี้ พอใจยัง เราเองก้อบอกสวยเเล้วค่ะหมอ(ชมตัวเอง) ไม่หรอกตอนนั้นเอาให้คุนหมอคิดว่าสวยพอเเล้ว  จากนั้นก้อเย็บปิดเเผล ฉึกๆๆๆ เสร็จเเล้ว หมอก้อถามอีกโอเคไหม นู้นนี่นั้น อ่ะเสร็จก้อไปเปลี่ยนเสื้อผ้า พบคุนหมอดูความเรียบร้อย อีกเเระคุนหมอขอถ่ายรูป อิอิ เขิลจังเเล้วก้อปิดพลาสเตอร์  ระหว่างนั้นก้อบอกคุนหมอขา หนูขอถ่ายรูปเปนที่ระลึก เอ้ยระลึกได้ไหมค่ะจาอวดเพื่อน เเละขออนุญาติเอารูปคุนหมอลงในกระทู้น่ะค่ะ คุนหมอก้อยินดี(ซึ่งรูปที่จะลงนี้ขออนุญาติเจ้าของมาเเล้ว) อิอิ เรียกเจ้าหน้ามาช่วยถ่ายรูปคู่ให้ อิอิตื่นเต้น คุนหมอนัดดูเเผลวันจันทรฺนี้ค่ะ ที่นี่หมอบอกรับประกันถึง6 เดือนเเน๊ะ  ก้อโดยรวมประทับใจน่่ะค่ะตอนนั่งพิมนี้ก้อสี่ชั่วโมงผ่านไปหลังจากอัพดั้ง เเต่ก้อไม่บวมน่ะค่ะ คุนหมอมือเบามาก (มีส่วนไหม) เเค่รู้สึกตึงๆ เเดวจะลงรูปให้ช่วยวิจารณ์ หน่อย (เราเองบอกคุนหมอขอเเบบธรรมชาตน่ะค่ะ ไม่ต้องโด่งเป็นสันเหมือนฝรั่งจ๋า คิดว่าหนังหน้าเราคงไม่รับอ่ะ)  หลังจากนี้เราเองก้อต้องดูเเลตัวเองเเล้ว นีคิดว่าถ้าจมูกโอเค คราวหน้าจะมาทำตากะคุนหมอด้วย ไงก้อน่ะ นานจิตตัง ก้ออยากสวยอ่ะถึงเจ็บก้อยอม เเต่เราหาข้อมูลมาเยอะน่ะ ไม่ได้เเบบตามเพื่อนหรือคนอื่น คิดว่าอัพได้เเค่นี้ก้อดีใจเเระ เปนประสบการ์ณ เลยมาเล่าสู่กานฟัง เผื่อเพื่อนๆอาจหาข้อมูล ศัลยกรรมจมูกก้อไม่ได้น่ากัวอย่างที่เราคิด (หรือเปล่า) 5555  โชคดีค่ะเพื่อนๆ
พี่หน้าคุ่นมากเรยนะคะเหมือนเจอบ่อยเรยคะทำงานไลคะ

แสดงความคิดเห็น

พี่ก้อเหมือนคุ้นๆน้องเหมือนกันน่ะค่ะ  โพสต์ 2013-1-15 00:12
เเต่ตอนนี้พี่ผันตัวเองมาทามงานบริษัทบาคาร์ดี้อ่ะค่ะเราคงเคยเจอสักท  โพสต์ 2013-1-15 00:08
จากนั้นเลื่อนขั้นมาเปนหัวหน้าฝ่ายบุคคลค่ะของโรงเเรมที่ขนอม  โพสต์ 2013-1-15 00:05
พี่เคยทำn/aโรงพยาบาลค่ะที่นครศรีจากนั้นสอบได้งานอบต.  โพสต์ 2013-1-15 00:04
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 17:24:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกชั่วโมงจะมาเล่าประสบการ์ณให้ฟังน่ะค่ะ

พอมีเบอร์โทรหมอจตุรงค์ ไหมครับ  โพสต์ 2014-12-29 18:41
รอค่ะ สดๆร้อนๆเลยเหรอเนี่ย สู้ๆน้าา
มาฟังด้วยคนค่ะ เพราะสนใจอยากไปทำเหมือนกัน อยุ่ยะลาไม่ไกลจากหาดใหญ่มาก
อยากดูจมูกกับหมอ จตุรงค์ จังครับ รอชมนะครับ

หมอไม่ได้ทำปากน่ะค่ะมีเเต่ตาเเละจมูกเเละพวกเรื่องความงามทั่วไปคะ  โพสต์ 2013-1-12 22:34
อยู่ยะลาเหมือนกันค่ะ แบบนี้น่าจะไปจองคิวทำด้วยกันเลยเนี่ยะ  โพสต์ 2013-1-12 21:39
ผมก็อยู่ยะลากำลังศึกษาข้อมูลอยูเหมือนกันว่าจะทำปากบางกับจมูก  โพสต์ 2013-1-12 21:05
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 21:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาเเว้ววค่ะ  ก่อนอื่นเล่าก่อนเลยน่ะค่ะ ว่าก่อนเสริมจมูกน่ะหาข้อมูลมาหลายเดือนเหมือนกัน ไอกัวก้อกัวไออยากสวยก้อยากหาข้อดีเเละข้อเสีย เเต่ข้อดีเยอะกว่าเพราะอยากสวย เหอะๆๆ  ได้เลือกหมอในใจมาสามคน คือหมอชาญ สุราด หมอญานิน สุราด หมอจตุรงค์ หาดใหญ่ ตอนเเรกเลยเมื่ออาทิตย์ก่อนเข้าไปปรึกษาเรื่องคิวกับหมอชาญ (ก่อนหน้าเคยเข้าไปปรึกษาเเล้ว ก้อโอเคน่ะหมอชาญให้ข้อมูลดี)เเต่โอ๊วเเม่จ้าววววววคิวยาวได้เร็วสุด26กุมภา รอไม่ไหวอ่ะเพราะใกล้เป็นเจ้าสาวเเระกัวหายไม่ทั้น อิอิ เลยโทรหาหมอญานิน (ยังไม่เคยไปปรึกษาน่ะ) เเค่ครั้งเเรกก้อไม่ประทับใจเเระ  เเกคุยเหมือนไม่อยากคุยหรือให้ข้อมูลกับเราเท่าไหร่ ยิ่งเมื่อวานมาเจอกระทู้เรื่องบริการ การรักษา สารพัดที่เค้ามาเล่าว่าไม่ประทับใจเท่าไหร่ ทำเเล้วเบี้ยวบ้างไม่รับผิดชอบไรงี้ (คือไม่ได้ว่าเเกไม่ไดีน่ะค่ะ คือเพื่อนๆเค้าเล่ามาน่ะ) เเต่ก้อน่ะ เราเองก้ออยากได้การบริการที่ดี เหอะๆเพื่อความสวย เลยคุนกะเเฟนตัดสินใจเดินทางมาหาดใหญ่เมื่อวันที่9มกรา เพื่อลองมาดูที่หมอจตุรงค์(เเต่ข้อมูลในโลกไซเบอร์หายากมาก)เเต่ยังไม่ได้ไปพบหมอน่ะค่ะ ก้อโทรมาก่อน โอ้โหเเค่โทรคุยก้อรู้สึกประทับใจเเล้วค่ะ เจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาดีมากค่ะ ก้อได้คิวเร็วสุดวันเสาร์ที่12 มกรา ดีจายยยยมากเลยได้คิวเร็วมาก เจ้าหน้าที่บอกจองคิวไว้ไม่ต้องมาก้อได้มาวันนัดเลย เเต่ก้อน่ะ เราเองอยากพบหมอปรึกษานู้นนี่นั้นก่อน เลยเดินทางมาที่คลีนิคคุนหมอ คลีนิคหาง่ายมาก ดูไฮโซ อ่ะ ในใจนีกว่าน่าจะเเพงน่ะ ก้อเลยปรึกษาเจ้าหน้าที่ ขอบอกว่าเจ้าหน้าที่ที่นี่ชวนคุยเเละให้คำปรึกษาดีมาก(ตอนไปคุนหมอติดผ่าตัดอยู่ค่ะเลยไม่อยากรอ) ก้อให้เค้าพิจราณาหนังหน้าเราว่าพออัพให้ดีกว่านี้ได้ไหม (เจ้าหน้าที่ทำหน้าเหงื่อตก)เหอะๆ อิอิ  เค้าก้อบอกรายละเอียดพร้อมทั้งเอาซิลิโคนมาให้ดู เพิ่งทราบเหมือนกันค่ะ ว่าซิลิโคนที่นี่ใช้เเบบเเท่ง เเล้วมาเหลาเข้ากับใบหน้า อีกอย่างเปนเเบบUSA ซึ่งก้อดีกว่าเเบบเกาหลี่ ( มาหาข้อมูลทีหลังน่ะ)บางเเห่งใช้เเบบสำเร็จรูปเเล้วมาเหลานิดหน่อยให้เข้ากับใบหน้าเเต่ความเสี่ยงเรื่องเอียงเเละทะลุมีมากกว่า ซิลิโคนหมอจตุรงค์มีสองเเบบค่ะ คือเเบบเเข็งธรรมดานี้ราคา9000 เเบบปลายนุ่ม12000 ต่างกันไงเพื่อนๆลองหาข้อมูลเองน่ะ ก้อเเล้วเเต่โครงสร้างเเต่ละคนด้วย เเต่เราเลือกเเบบปลายนุ่มน่ะ ไหนๆมานจะอยู่กะเราตลอดชีวิตเเระ คุยข้อมูลอยู่นานนนนนซึ่งพนักงานก้อบริการดีค่ะ ประทับใจเลยตัดสินใจทำหน้าคนให้เป็นหน้าคนยิ่งกว่า มัดจำเเค่1000 (ที่หมอชาญต้องมัดจำครึ่งนึงเลยคือ4500) เเอบงก   เลยนัดคิววันเสาร์12มกรา56 ตื่นเต้นมากนอนไม่หลับกินไม่ได้เลยทีเดียว อิอิ(ขอเล่าต่อเรื่องการขึ้นเขียงใน กระทู้ใหม่ด้านล่างน่ะค่ะ พิมยาวไปเเดวอ่านเบื่อ)

พอทราบราคาแก้จมูกหมอจุตรงค์ไหมครับ  โพสต์ 2014-12-25 11:11
พอทราบราคาแก้จมูกหมอจุตรงค์ไหมครับ  โพสต์ 2014-12-25 11:11
อย่าลืมโพสต์ภาพด้วยนะคะ แบบสนใจมากค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 21:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เเดวจะลง รีวิวหนังหน้าเราให้ดู กะคลีนิคคุนหมอ เเอบถ่ายมาหลายรูป คริคริ เเล้วมานลงเพิ่มไงหว่า
มีเพื่อนก้อบอกเหมือนกันค่ะ ว่าคุณหมอหล่อมาก พอทราบไหมคะว่า คุณหมอนอกจากทำจมูกแล้ว ผ่าตัดถุงใต้ตาไหมคะ แบบว่าถุงใต้ตาเยอะค่ะ จะได้ทำทีเดียวเลย ไหน ๆ น่ะ เจ็บตัวทีเดียวไปเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 22:02:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปโดยรวมค่ะ

DSCN0138.JPG (151.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 397)

นี่เเระค่ะโฉมหน้าคุนหมอเเสนหล่อ เอ้ย เเสนเก่ง เขิลอ ...

นี่เเระค่ะโฉมหน้าคุนหมอเเสนหล่อ เอ้ย เเสนเก่ง เขิลอ ...

DSCN0137.JPG (159.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 68)

บรรยากาศในคลินิึค่ะ

บรรยากาศในคลินิึค่ะ

DSCN0136.JPG (170.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

บรรยากาศในคลีนิคค่ะ

บรรยากาศในคลีนิคค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 22:04:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย peelin เมื่อ 2013-1-12 21:58
มีเพื่อนก้อบอกเหมือนกันค่ะ ว่าคุณหมอหล่อมาก พอทราบไ ...

เราเองก้อคุยยกะคุนหมอ ถ้าเราทำจมูกพร้อมอัพตาเลยได้ไหมค่ะ คุนหมอบอก ตาน่ะทำง่ายกว่าจมูกเยอะ หายเร็วกว่าด้วย เเต่เราเองขอจมูก ก่อน เเดวถ้าสวย เดือนหน้าเจอกานเเน่ค่ะคุนหมอ อิอิ
หล่อจริง ไรจริงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 22:17:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูลี่ เมื่อ 2013-1-12 22:22

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูลี่ เมื่อ 2013-1-12 22:21

ฝากเพื่อนๆน่ะค่ะ อย่าเอากระทู้นี้ของเราเปนตัวตัดสินใจ ว่าดีไม่ดี หรือทำไม่ทำ เราเเค่มาเเชร์ประสบการ์ณ ลองหาข้อมูลเยอะๆ ก่อนทำอย่างน้อยมานอยู่กะเราตลอดชีวิต สงสัยอะไรถามคุนหมอเลยค่ะ เเดวจะได้ไม่คุ้มเสีย อย่างน้อยเราก้อทำดีที่สุดเเล้วเกิดผิดพลาดมีปัญหา จะได้ไม่ต้องมาโทดตนเอง หมอเองยังบอกเลยปันหามานเกิดขึ้นได้กับทุกคน ถ้ามานเกิด ก้อคือหนึ่งจากตัวคุนหมอเอง หรือ สองจากตัวเราเอง มานก้อมีเเค่สองคนนี่เเระค่ะ ไม่รุ้จาเถียงเพื่ออะไรโทดความผิดกัน เเต่ถ้าคุนหมอทำเค้ามีความรับผิดชอบ อย่างน้อยเราเองก้อสบายใจได้ว่าสวยเเน่ 55555  โชคดีน่ะค่ะสำหรับเพื่อนๆที่หาข้อมูล ไงจะมาอัพความคืบหน้าเเละ วิวหลังจากถอดพลาสเตอร์ นี้เเล้ว กัวเหมือนกันค่ะว่าจะมีปัญหาป่าว เเต่ก้อพร้อมจะยอมรับเเละดูเเลปัญหาที่จะเกิดจากตัวเองให้ดีที่สุดค่ะ   
ดูแลตัวเองนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ อย่าลืมอัพจมูกใหม่ให้ดูนะคะ พี่กะว่าอาจจะไปทำต้นเดือนกุมภาค่ะ

เเดวลงวิวนามบัตรคลีนิดให้เเล้วกันสอบถามเลยเพื่อความชัว^^  โพสต์ 2013-1-13 01:39
เพราะดูเเค่ราคาที่เเจ้งไว้ที่เคาเตอร์มีเเต่ตากะจมูกค่ะ  โพสต์ 2013-1-13 01:38
ทำปากบางไม่เเน่ใจน่ะค่ะโทคุยน่าจะชัวร์กว่าค่ะ  โพสต์ 2013-1-13 01:36
ผู้ช่วยเขารับสายเขาบอกว่าทำปากบางข้างละ6000บาทนิครับ  โพสต์ 2013-1-13 00:47
ตกลงคุณหมอไม่ทำปากบางหรอครับผมเคยโทรไปช่วงเดือนธันว่าปีที่แล้ว  โพสต์ 2013-1-13 00:46
อัฟรูปเรื่อยๆๆนะครับ  อยากดูทรงจมูกครับ พอดีเพื่อนจะไปทำครับ โดยส่วนตัวผมทำกับหมอ นรา หาดใหญ่เหมือนกัน ทำมา 3 ปีกว่าแล้ว  แต่ หมอ นรา คิวยาว เลยอยากให้เพื่อนไปทำกับหมอจตุรงค์ อยากดูมากๆๆ

ไงจะมาวิวให้ดูนะคะ จะพยามสวยที่สุดคะ(เกินความสามารถ)ก้อมานได้เเค่นี้  โพสต์ 2013-1-13 01:42
หมอนราก้อเคยได้ยืนชื่อนะคะอยุ่เเถวไหนคะ  โพสต์ 2013-1-13 01:40
หมอนรา ก้อทำสวยค่ะ แต่คิวยาว เห็นของเพื่อนทำธรรมชาติดี ตอนนี้สนใจจะทำผ่าตัดถุงใต้ตา กับทำจมูกค่ะกับหมอจตุรงค์
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aabera เมื่อ 2013-1-13 12:05

ของเราก็ทำกับหมอจตุรงค์เหมือนกันคะ ส่วนตัวเราชอบนะคะ เปนธรรมชาติดีออกมาสวยคะ ไม่บวมไม่ช้ำเลยคะคุณหมอหล่อจิงคะ อิอิ

วันนี้วันที่2เเระไม่บวมเลยนึกว่าจะบวมกว่านี้อ่ะ ก้อถือว่าพอรับไหวคะ  โพสต์ 2013-1-13 12:13
ของเราช่วงสองสามเดือนแรกยังไม่เข้าทรงเรยคะ ต้องทำใจหน่อยนะนี้จะหกเดือนแร้วคะสวยมากเปนสันสวยงามไม่หลอกตา สวยกว่าสองสามเดือนแรกอีก แต่ตอนนี้เปนทรงสวยแล้วคะ อิอิ ภูมิใจ

คุนหมอบอกจะเน้นเเบบไม่เวอร์เเต่ต้องการโด่งเวอร์บอกล่วงหน้าคะจัดได้  โพสต์ 2013-1-13 12:37
คุณหมอจตุรงค์เหมือนกันหรือค่ะ  โพสต์ 2013-1-13 12:36
ต้นฉบับโพสต์โดย Aabera เมื่อ 2013-1-13 12:04
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aabera เมื่อ 2013-1-13 12:05

เปนกำลังใจนะคะ มันอาจยังไม่สวยก่อนตอนนี้ รับรองว่าหกเดือนให้หลังแป้ะเว่อเรยคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 14:23:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ริวิววันที่สอง

image.jpg (81.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 119)

วันที่2ค่ะไม่ค่อยบวมเท่าไหร่เเต่หน้ามันมากสิวน่ะจะ ...

วันที่2ค่ะไม่ค่อยบวมเท่าไหร่เเต่หน้ามันมากสิวน่ะจะ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Aabera เมื่อ 2013-1-13 12:19
ของเราช่วงสองสามเดือนแรกยังไม่เข้าทรงเรยคะ ต้องทำใ ...

คะหมอเดียวกันคนทำเยอะนะคะแต่ของเราไม่เขียวเรยคะ[quote][/quote]
ถ่าแกะพลาสเตอร์ออกพยามนวดบนลงล่างนะมันจะเปนทรงง่ายหายเร้วคะ

ไม่ช้ำเลยค่ะทรงสวยถูกใจมากรอให้เข้าที่ถือว่าโชคดีที่ไม่บวมคะ  โพสต์ 2013-1-15 00:10
วันนี้พี่เเกะพลาสเตอรออกเเระค่ะดูไม่ออกเลยว่าไปกระทำชำเราจมูกมา  โพสต์ 2013-1-15 00:09
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้