ดู: 69685|ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวอัพดั้ง คุณหมอจตุรงค์หาดใหญ่ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะขึ้นเขียงอัพดั้งค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 21:49:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะต่อเลยน่ะ พอถึงคิวนัด หมอนัดตอนบ่ายสองครึ่ง พอไปถึงกอ้เตรียมตัว เค้าจะให้ทานยา เเก้ปวด ยาเเก้บวม ยาเเก้อักเสบ สามเม็ด เเล้วก้อให้ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าล้างหน้า (เเอบชอบเจลล้างหน้าหมอ กะว่าจะขโมยกลับบ้านเเระ อิอิ) ล้างเสร็จก้อมานั่งรอ ซึ่งมีคิวก่อนหน้าเรา อ่ะได้ทำตอนบ่ายสองสี่สิบ หมอก้อเรียพบ ว๊ายยยหมอหล่อมาก หมอก้อถามนู้นนี่นั้น เราสงสัยอะไรซัดคำถามๆๆๆไปเลยค่ะ คุณหมอก้อใจดีตอบคำถามทุกอย่าง เเล้วก้อให้เลือกซิลิโคน ซึ่งเราก้อเลือกเเบบปลายนุ่ม หมอก้อบอกหนังหน้าอย่างเราน่าจะอัพให้ดูดีได้ 555 ใจชื้นขึ้นมาทันที จากนั้นคุนหมอเเสนหล่อ ก้อขอถ่ายรูป (เเออบดีใจมีคนหล่อขอถ่ายรูป)ไม่ใช่ถ่ายไว้ทำไมน่ะ คือถ่ายก่อนเสริมกะหลังเสริม จากนั้นก้อไปรอในห้องผ่าตัดซึ่งดูสะอาด เเบบว่ามีมาตราฐานดีอ่ะ อยู่ในนั้นตื่นเต้นน่ะ เเต่ก้อน่ะคิดในใจเเดวสวยเเล้ว ก้อมีพี่ๆเจ้าหน้าที่เข้ามาชวนคุย นอกเรื่องบ้างในเรื่องบ้าง มานก้อหายเก็งน่ะ สักพักคุนหมอก้อเข้ามา เอาผ้าคลุมหมอเหลือเเต่หนังหน้าโผล่อย่างเดียว คุนหมอเเสนหล่อก็นิสัยน่ารักน่ะ (นอกเรื่องไปนิด) บอกข้อมูลว่าเเดวจะเหลาซิลิโคนประมานครึ่งชั่วโมงน่ะ อย่าเก็ง คุนหมอถามว่าเอาเเบบไหนดี ก้อชวนคุยกันไปเรื่อย เหลาเสร็จเอามาทาบ เเเล้วก้อเหลาต่อ สักสิบห้านาาทียาชาเข็มเเรก คุนหมอบอกเจ็บนิดเดียวน่ะ เข็มเเรกเจ็บหน่อย จี๊ดดดดดด น้ำตาไหลเลย คุนหมอก้อเเซว เจ็บเข็มเเรก เข็มต่อไป ชิวๆ เออน่ะก้อจิง หลังจากนั้นก้อชาไปเลย เเอบใจสั่น ไม่ได้ตื่นเต้นหรอก (เเต่คุนหมอบอกยาชามานจะทำให้เราใจสั่นได้) หลังจากนั้นก้อหน้าที่คุนหมอเลยค่ะ ความรู้สึกไม่เจ็บน่ะ เเต่มานตึงงๆ กึ๊กๆเเถวหวางตา เเละจมูก คุนหมอก้อจะถามตลอดเจ็บไหม เหนน้ำตาไหล เราบอกไม่เจ็บค่ะ(เปล่าหรอกเเสงไฟมานเข้าตาน่ะค่ะ) นางเอกเนอะ คุนหมอก้อถามผู้ช่วยตลอดเล็งๆเล็งมา ว่าได้ยัง สวยยัง (ในใจคิดหนังหน้าเราได้เเค่นี้อ่ะคุนหมอ หนูขอโทดด้วย) 55 เล็งอยู่หลายรอบ เสร็จเเล้วก้อถามเรา เอากระจกมาส่องให้ดูว่าได้ไหม เอาโด่งน้อยกว่านี้ หรือโด่งกว่านี้ พอใจยัง เราเองก้อบอกสวยเเล้วค่ะหมอ(ชมตัวเอง) ไม่หรอกตอนนั้นเอาให้คุนหมอคิดว่าสวยพอเเล้ว  จากนั้นก้อเย็บปิดเเผล ฉึกๆๆๆ เสร็จเเล้ว หมอก้อถามอีกโอเคไหม นู้นนี่นั้น อ่ะเสร็จก้อไปเปลี่ยนเสื้อผ้า พบคุนหมอดูความเรียบร้อย อีกเเระคุนหมอขอถ่ายรูป อิอิ เขิลจังเเล้วก้อปิดพลาสเตอร์  ระหว่างนั้นก้อบอกคุนหมอขา หนูขอถ่ายรูปเปนที่ระลึก เอ้ยระลึกได้ไหมค่ะจาอวดเพื่อน เเละขออนุญาติเอารูปคุนหมอลงในกระทู้น่ะค่ะ คุนหมอก้อยินดี(ซึ่งรูปที่จะลงนี้ขออนุญาติเจ้าของมาเเล้ว) อิอิ เรียกเจ้าหน้ามาช่วยถ่ายรูปคู่ให้ อิอิตื่นเต้น คุนหมอนัดดูเเผลวันจันทรฺนี้ค่ะ ที่นี่หมอบอกรับประกันถึง6 เดือนเเน๊ะ  ก้อโดยรวมประทับใจน่่ะค่ะตอนนั่งพิมนี้ก้อสี่ชั่วโมงผ่านไปหลังจากอัพดั้ง เเต่ก้อไม่บวมน่ะค่ะ คุนหมอมือเบามาก (มีส่วนไหม) เเค่รู้สึกตึงๆ เเดวจะลงรูปให้ช่วยวิจารณ์ หน่อย (เราเองบอกคุนหมอขอเเบบธรรมชาตน่ะค่ะ ไม่ต้องโด่งเป็นสันเหมือนฝรั่งจ๋า คิดว่าหนังหน้าเราคงไม่รับอ่ะ)  หลังจากนี้เราเองก้อต้องดูเเลตัวเองเเล้ว นีคิดว่าถ้าจมูกโอเค คราวหน้าจะมาทำตากะคุนหมอด้วย ไงก้อน่ะ นานจิตตัง ก้ออยากสวยอ่ะถึงเจ็บก้อยอม เเต่เราหาข้อมูลมาเยอะน่ะ ไม่ได้เเบบตามเพื่อนหรือคนอื่น คิดว่าอัพได้เเค่นี้ก้อดีใจเเระ เปนประสบการ์ณ เลยมาเล่าสู่กานฟัง เผื่อเพื่อนๆอาจหาข้อมูล ศัลยกรรมจมูกก้อไม่ได้น่ากัวอย่างที่เราคิด (หรือเปล่า) 5555  โชคดีค่ะเพื่อนๆ
พี่หน้าคุ่นมากเรยนะคะเหมือนเจอบ่อยเรยคะทำงานไลคะ
ทำมาเหมือนกันค่ะ บินมาจากเกาหลีเลยค่ะเพราะได้แฟนที่เกาหลี หาข้อมูลอยู่นานและเพื่อนก็ไปทำค่ะ ไม่เขียวช้ำเลยค่ะธรรมชาติมากค่ะ
รู้มั้ยค้ะว่าราคาแก้เท่าไหร่
อยากเห็นรูปตอนปัจจุบันจังค่ะ
ผมก็จมูกหมอจตุรงค์คับ ทำมากตั้งแต่ปี2011  ตอนนั้นเรียนม.4 ตอนนี้อยู่ปี2

10961939_917443501628892_30602360_n.jpg (270.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 20)

อยากทราบว่าแก้จมูก หมอ จตุรงราคาเท่าไร
คุณหมอจองคิวนานไหมค่ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 13:50:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tean.kaon.teen ตอบกลับเมื่อ 2014-9-24 15:10
สวัสดีค้าา หนูจอกคิวแล้วได้วันที่10ฟฤศจิกายนนี้ ตื้นเต้นอ่ากลัวไม่สวยเหมือนคนอื่น

อย่ากัวเลยค่ะ คุนหมอมือเบา นี่พี่พรุ่งนี้ จะไปทำตาสองชั้นเเล้ว ตื่นเต้น เหมือนกัน เเล้วจะมาอัพให้ดูน่ะคะ
สวัสดีค้าา หนูจอกคิวแล้วได้วันที่10ฟฤศจิกายนนี้ ตื้นเต้นอ่ากลัวไม่สวยเหมือนคนอื่น
คลินิคปิดวันไหนค่ะ
ขอเบอร์ติดต่อหมอจาตุรงค์หน่อยค่ะ สนใจทำค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lilopop เมื่อ 2013-11-3 16:39

สวยมากเลยค่ะดูกี่ทีก็อยากจะไปทำบ้าง 5555
ต้นฉบับโพสต์โดย หมูลี่ เมื่อ 2013-1-12 21:51
เเดวจะลง รีวิวหนังหน้าเราให้ดู กะคลีนิคคุนหมอ เเอบถ ...

พี่คับเคสแก้ ของหมอเท่าไรคับ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-10 01:59:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kingbora เมื่อ 2013-6-24 14:28
ผมทำกับหมอคนนึงในหาดใหญ่โด่งมากคับ3เดือนนิด มันทะลุ ...

โชคดีจังเลยนะคะ^_^
ไปทำมาเหมือนกัน หมอมือเบามากค่ะ ไม่ต้องเลือกเราหมอจัดให้สวยมาก ....
ผมทำกับหมอคนนึงในหาดใหญ่โด่งมากคับ3เดือนนิด มันทะลุออกมาให้เห็นว่าเริ่มทะลุ. ก็เลยตะเวรหาหลายหมอในหาดใหญ่. สุดท้ายมาเจอหมอจตุรงครับ. เพราะเพื่อนที่เป๋นหมอแนะนำมาครับ. พอตอนแก้ออกมา. เอาซิลิโคนออกมาดูตกใจแม่เจ้า. เป็นแท่งเลยการเหลาก็เหลาไม่ดีด้วยที่สำคัญซิลิโคนที่ใช้แข็งกว่าของหมอจตุรงมากเมื่อเทียบกัน.  เพราะก่อนหน้านี้ผมทำมา8000บาทครับแต่มาทำกับหมอจตุรงเป็นปลายนุ่มครับ. ผมตามหาซิลิโคนนุ่มๆมาหลายคลินิกละ. อยากให้เวลาจับมันเป็นธรรมชาติแต่หาไม่เจอเพราะคลินิกส่นใหญ่ไม่ทำกันเพราะมันอหลายากมาก. ต้องใช้ควงมชำญาญมากๆดวย. และทำไปแล้วบางคนอาจจะเอียงได้คุณหมอบอก. เลยไม่มีหมอที่ไหนกล้าทำ.  ผมก็เลยได้ตัดสินใจทำที่นิ. แต่กว่าจัได้คิวก็เกือบเดือนเหมือนกันครับ. และเวลามีปัญหามาหมอดูแลให้. นัดติดตามผล3 ครั้งเลยครับถ้ารู้แบบน้่าจะมาทำที่นี่แต่แรก. ฝากถึงเพื่อนๆที่ิยากทำด้วยครับว่าควรเลือกหมอดีๆครับและอย่าทำตามกระแสอยากได้แบบจมูกคนนั้น ต้องดูพื้นฐานหน้าตัวเองด้วยนะครับ. อีกอย่างที่สำคัญควรเลือกหมอว่ามีความน่าเชื่อถือมากแค่ไหน.ทำงานที่ไหนจบอะไรมา. จบศัลยกรรมมาโดยตรงจริงไหม.  เพราะหมิบางคนนะครับทำของเราให้สวยแต่ไม่นึกฦถึงว่ามันจะทะลุหรือเปล่าไม่รู้สวยไว้ก่อนอันนี้ก็แย่นะครับ. เพื่อนผมบอกว่ามีหมอหลายคนไม่ได้จบศัลยตกแต่งใบหน้ามาแต่อาผศัยประสบการณ์ก็เลยไดวุฟฒิรับรองสามารถทำได้.  อันนี้ก็ต้องระวังหน่อยนะครับ.
หลังทำเสร็จวันแรกเจ็บรึเปล่าค่ะแล้วตาช้ำไหมค่ะพอดีจะไปทำวันที่19 มิถุนายนนี้ ค่ะ แล้ววัน22 นี้ก้อมีเรียนกัวหายไม่ทันอ่ะค่ะ2-3วันแรกหายช้ำยังค่ะ อยากรู้มากเลยค่ะช่วยตอบหน่อยนะค่ะด่วนก้อได้ค่ะขอบคุนไว้ล่วงหน้าเลยค่ะ

นู๋น้ามฝน
ขอเบอหมอจตุรงค์ หน่อยค๊าป  สนในทำจมูกพอดีเรย

แสดงความคิดเห็น

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=60143 หรือตามนี้นะคะ  โพสต์ 2013-3-20 21:05
074 462238กับ074 451390 จ้า  โพสต์ 2013-3-20 21:01
คุณหมูลี่ มี facebook ไหม อยากคุยด้วยอะค่ะ พอดีจองคิวทำกะหมอจตุรงค์ไว้แล้ว ทำวันที่ 5 มี.ค.56 นี่แระ แต่อยากปรึกษาและอยากดูรูปคุณนะค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

Saly.pon@windowslive.com มาคุยกันได้น่ะคะยินดีคะ  โพสต์ 2013-3-20 02:16
ขออภัยที่ให้ช้าเพิ่งมาเหนน่ะคะป่านนี้คงสวยไปเเล้วไงก้อเเอดมาคุย  โพสต์ 2013-3-20 02:16
รอแผลยุบเดี๋ยวก็สวยแล้วครับ แต่ว่าคลีนิคแปลกๆนะครับเหมือนแกลโลลี่อาร์ทเลยครับ หรือว่าเป็นเพราะรูปเยอะก็ไม่รู้ ผมว่าเขารูปออกจะดูสะอาดขึ้นนะครับ

คุนหมอท่านมีโชวผลงานรูปด้วยคะน่าจะฝีมือหมอวาดเองนะก้อสวยดีอ่ะคะ  โพสต์ 2013-2-21 01:06
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-24 23:13:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอที่อยู่คลีนิคหน่อยคร้า ไปไม่ถูก ฮ่าๆ

จัดไปคะ  โพสต์ 2013-1-24 23:13
อยากได้เบอร์โทร คลีนิกหมอจตุรงค์ค่ะ
วันทืั้ 4-5  อยากดูจังค่ะว่า บวมหรือช้ำยังไงบ้าง รบกวนหน่อยค้า

ไม่บวมเลยคะhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=60143 วิววันที่สิบคะ  โพสต์ 2013-1-25 00:40
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้