ดู: 14527|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] มีก้อนเนื้อหลังเสริมหน้าอกมาได้ 2 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
เราทำหน้าอกกะคุณหมอท่านนึง ขนาด 400 ซีซี ซิลิโคนของ ยูโร ช่วงเดือนแรก หน้าอกข้างขวาจะะค่อนข้างนิ่มกว่าข้างซ้าย หน้าอกข้างซ้ายเราตรงฐานนมจะแข็งและตึงมาก เราก็พยายามนวด แต่ก็ไม่นิ่ม ก็เลยไปให้พี่แป้นนวด ก็นิ่มมานิดนึง พี่แป้นบอกว่า พยายามนวดแล้วก้อนอนทับหน้าอก เพื่อให้ซิลิโคนแผ่ออก เราก้อพยายามทำ พยายามนวดแล้วก็ทับหน้าอกทุกวัน หน้าอกเริ่มนิ่มขึ้น แต่พออาทิตย์ที่ผ่านมา เรานวดไปนวดมารู้สึกมีก้อนเนื้อแข็ง ๆอยู่ใกล้ ๆ ปานนม เป็นก้อนกลม แล้วก็ก้อนยาว ทั้งสองข้างเลย เราเป็นกลุ้มใจมาก วันรุ่งขึ้นรีบโทรไปถาม เจ้าหน้าที่เล่าอาการให้ฟัง เจ้าหน้าที่บอกให้เข้าไปพบคุณหมอ แต่ปัญหาคือ เราอยู่ต่างประเทศนะ เจ้าหน้าที่บอกว่าให้พยายามนวด แล้วก้อกดก้อนเนื้อแช่ไว้ 10 วิ ทำบ่อย ๆ ตอนนี้เรากลัวมากเลยอะ อยากขอคำปรึกษา พี่ ๆ เพื่อน ๆ หน่อยสิ ว่าคนที่เคยไปเสริมหน้าอกมานะ เป็นเหมือนเราไหม แล้วต้องทำยังไงบ้างค่ะ ต้องผ่าซิลิโคนออกไหมค่ะ เรากลุ้มใจมากเลยอะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-24 20:43:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะคุณมิล    คุณมิล เราทำหน้าอกมาได้สองเดือนแล้ว หน้าอกก้อนิ่่มนะค่ะแต่นิ่มไม่มาก เวลาเราเอามือลูบหรือเอานื้วกด มันไม่มีความรู้สึกเลยค่ะ เหมือนกะไม่ได้ลูบนะ มันจะเป็นแบบนี้ไปตลอดเลยไหมอะค่ะ
อย่าเพิงกังวลนะค่ะ เราก็เจอ ก้อนซีด แต่ก่อนเราเสริมหน้าอก เราทำแมมโมแกรมก่อนเสริม1 เดือน
ไปตรวจซ้ำอีกที เพื่อความแน่ใจ หมอก็บอกว่าเป็นซีดค่ะ หมอบอกว่าผู้หญิงเราเกือบทุกคนมีก้อนซีด
กันที่เต้านม แต่กลำไม่คอยเจอค่ะ แต่พอเราเสริมหน้าอก ซิลิโคลนก็ดันก่อนซีดขึ้นมา เวลาเรานวด ก็จะเจอค่ะได้ง่าย
ยิ่งเวลาใกล้มีประจำเดือน ก้อนซีดก็จะใหญ่ขึ้น ค่ะ ลักษณะ จะกลมๆ ลื่นๆ เดียวเล็กเดียวใหญ่ ค่ะ ไม่เป็นอันตรายค่ะ
เอาไว้ได้ค่ะ ถ้ามันไม้โต แต่ส่วนใหญ่เขาไม่ผ่าออกค่ะ โดยเฉพาะคนที่เสริม เพราะหมอกลัวโดนซิลิโคลนค่ะ
แต่ถ้ากังวล.  ก็ลองไปตรวจเต้านมเพื่อความสบายใจก็ได้ค่ะ หรือรอดูอีกสักระยะว่า ก้อนที่คลำเจอ โตขึ้นมัย ก่อนก็ได้นะค่ะ
เราว่าต้องเป็นก้อนซีด เพราะทั้งหมอ และ พี่แป้นบอกเหมือนกันเลย และก็มีหลายคนที่เป็นค่ะ อย่าเพิ่งคิดมากนะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 20:19:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ คุณข้าวหอม พอให้หายกังวลไปบ้างค่ะ แล้วก้อนซีสที่ว่านี้จะเป็นก้อนอย่างนี้ไปตลอดเลยหรอค่ะ จะมีโอกาสหายเป็นก้อนไหมค่ะ
เจอเหมือนกันค่ะแถวๆปาดนมตำแหน่งไม่แน่นอน จะคลำเจอเยอะช่วงเปนประจำเดือน
ยังไงกลับไทยลองตรวจเมมโมแกรมดูค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 00:30:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะค่ะ
คุณหมอด้านเต้านมโดยเฉพาะ ที่เราไปตรวจท่านบอกว่าพอเราอายุมากขึ้น เม็ดซีดจะแฟ๊บไปเอง ไม่ต้องกังวล
เราบอกตามหมอพูดเลยนะ ตอนแรกเราคลำเจอ ตกใจมากรีบไปหาหมอ อุตร้าซาวเลยละ เพราะเราทำแมมโมแกรมแล้ว ก็เลยขอหมอซาวเลย อิอิ เพราะตกใจมาก แต่พอหมออธิบายและซาวให้เราดู มีตั้งหลายเม็ด
คลำเจอเม็ดเดียว พอซาวเจอ 5-6 เม็ดเลย แต่ไม่เป็นรัยหมอบอก ไม่ต้องกังวลนะค่ะ เคยสังเกตดุถ้าไม่โตเร็วผิดปกติ  รับรองเป็้นเม็ดซีดแน่นอน 10000 % ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-17 19:35:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงมากนะคร้าา
ตกลงคนที่ทำหน้าอกมีโอกาสเป็นใช่ป่าวค๊ะ ปัจจุบัยไม่ได้เสริมกำลังจะเสริมแต่นวดดูไม่มีก้อนอะรัยเลย เริ่มคิดหนักแล้วสิ
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyyy เมื่อ 2013-1-17 20:39
ตกลงคนที่ทำหน้าอกมีโอกาสเป็นใช่ป่าวค๊ะ ปัจจุบัยไม่ ...

ไม่เกี่ยวนะคะ คนจะเป็นมันก็เป็นอ่ะคะ พอเสริมซิลิจะดันนมเนื้อตึงกะเลยคลำเจอง่ายกว่าคนไม่เสริม
อารมคนใส่เสื้อผ้ารัดๆก็จะเห็นอะไรๆชัดเจนกว่า ถ้าเรานวดนมทุกวันเป็นการกระตุ้นต่อมน้ำเหลืองช่วยลดเรื่องมะเร็งเต้านมค่ะ นวดแบบไม่รุนแรงนะถ้านวดจนอักเสบก็เสี่ยงมะเร็งเต้านม
ออค๊ะ ขอบคุนมากนะค๊ะคุนมิ้วล์ แค่เสริมนี้ก็คิดหนักเลยค๊ะในใจจะทำใต้แต่กัวอกห่างแล้วก็ไม่สวยในทันทีต้องใช้เวลาหลายเดือนอีก
ต้นฉบับโพสต์โดย janyyyy เมื่อ 2013-1-18 09:58
ออค๊ะ ขอบคุนมากนะค๊ะคุนมิ้วล์ แค่เสริมนี้ก็คิดหนักเ ...

ทำเหนือได้แนะนำเหนือค่ะ ทำใต้อกไม่ค่อยเด้งมันถูกกล้ามเนื้อรัดต้องกระโดแรงๆถึงจะเด้งดึ๋ง
แต่ถ้าเป็น ญ แท้ ไม่มีลูกยังไงกะต้องทำใต้อ่ะคะเพื่อลดความเสี่ยงต่อนมอักเสบตอนให้นมลูก
ออค๊ะ สรุปทำใต้แง่ ๆ ขอบคุนมากค๊ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-23 21:52:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากถามหน่อยนะค่ะ ว่าพวกหน่อไม้ หรือว่าของดองนะ ต้องกี่เดือนค่ะถึงจะกินได้
ต้นฉบับโพสต์โดย anan_nudow2606 เมื่อ 2013-1-23 21:52
อยากถามหน่อยนะค่ะ ว่าพวกหน่อไม้ หรือว่าของดองนะ ต้อ ...

งดอาหารแสลงจนกว่าแผลข้างในจะหายสนิท อย่างน้อยก็สองเดือนอ่ะคะ กันไว้ดีกว่า นมและแผลอักเสบไม่คุ้ม

แสดงความคิดเห็น

นม8เดือนแล้วยังจับเจอซิลิโคลนนะแก้ยังไงดีคะคุณมิวใส่350 cc หมอเทพนวดกับเดือนแล้ว   โพสต์ 2013-2-27 22:58
คุณมิลข้อมูลแน่นมาก ขอบคุณค่ะ ^^
เป็นก้อนๆ ตรงหน้าอก เหมือนกันค้ะ  เป็นข้างขวา ข้างซ้ายปกติ  ข้างที่เป็นจะแข็ง เจ็บตึง มีก้อน เสริมหน้าอกมาปีกว่าแล้วค่ะ  กลัวเป็นมะเร็งจังเลย ใครพอมีประสบการณ์เดียวกัน แนะนำหน่อยค้ะ   กลัวมาก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอนนี้หายรึยังคะ
ของเราคลำเจอ พึ่งทมาได้2ปี จะเป็นอะไรใหมคะ

เจ้าของกะทุ้ ตอนนี้ก้อนแข็งๆหายรึยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้