ดู: 1544|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปรึกษาเรื่อง จองคิว กะหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ คิวไปถึงวันที่ 17 ส.ค. แล้วอ่ะครับ ก็เลยขอ คำแนะนำกับเพื่อนๆใน กระทู้นี้
ว่าควรจองคิวยังงัยดี โครงการที่จะทำคือ จมูก ปาก คาง
เนื่องจากเจ้าตัวอยู่ใกล้มาก (ช่วงเวลาที่จะอยู่ กทม. เดือนเดียวด้วยเอง)

ได้โทรไปถามที่คลีนิค เค้าบอกให้ถ้าจองก็ต้องจอง อย่างละ หนึ่งชม.
แล้วปัญหาอยู่ว่า ตัวเองไม่สามารถไปปรึกษาคุณหมอได้ เนื่องจากระยะทาง
อีกอย่าง คือ เรื่อง จมูกที่จะทำ ก็ยังไม่ทราบว่าต้องต้อง ตัดปีกไหม (ตัดสินใจยากมาก) ไม่รู้จะจองยังงัย
เดี๋ยวขอ แจงรายละเอียด อีกทีว่ามีโครงการทำอะไรบ้าง

1) จมูก คิดว่าจะเสริม และ ตัดปีก (อันนี้ไม่แน่ใจว่าคุณหมอจะว่างัย)
แต่เคยปรึกษาเพื่อนในนี้แล้ว และบางแนะนำว่า อาจจะไม่ตัด หรือ ต้องลองคุยกับหมอ
--> แล้วอย่างงี้ตอนจองต้องบอกเค้าว่าจองทำ ทั้งเสริม กับ ตัดปีก ไปเลยดีไหม
2) ปาก ทำปากบาง อันนี้คงไม่มีปัญหาคิดว่าจะทำทั้งบน ล่าง (มีหมออื่นแนะนำไหมครับจะได้ ไม่มีปัญหาเรื่องคิว)
3) คาง ก็น่าจะชัดเจนว่า มีอย่างเดียว
(แล้วอย่างงี้ต้องจองช่วงยังงัย อย่างปาก บน ล่างนี่ นับเป็น หนึ่ง ชม. หรือเปล่า)

ทั้งหมดนี้ เพื่อนๆ คิดว่า เราควรจะจองไปเลยวันเดียว หรือว่า แบ่งเอาว่า อันไหนทำวันไหน
ตอนนี้ สับสนอย่างแรง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
โอ้ว จมูกปากคางทีเดียว รอผู้รู้มาตอบนะ
อืมน่าเห็นใจอยากหล่อในคราวเดียวเหมือนกันเลยค่ะเมื่อวานพึ่งไปปรึกษาหมอมาขอทำคราวเดียว 3 อย่างเหมือนกันจมูก ปาก คาง แต่คุงหมอไม่ทำให้ค่ะท่านบอกว่าเด๋วได้ไปพักฟื้นที่ รพ แทนกลับบ้านอ่ะค่ะท่านให้เลือกเอาแค่2 อย่างโดยท่านช่วยเลือกอ่ะค่ะก็ลองตัดสินใจดูนะค่ะอย่างไหนที่อยากทำมากสุดส่วนปีกไม่มีรูปเลยไม่รู้จะช่วยตอบงัยค่ะแต่ปีกทำพร้อมจมูกกะคางได้นะค่ะเพราะก็จองคิวทำเหมือนกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-31 17:53:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืมน่าเห็นใจอยากหล่อในคราวเดียวเหมือนกันเลยค่ะเมื่อวานพึ่งไปปรึกษาหมอมาขอทำคราวเดียว 3 อย่างเหมือนกัน ...
ต้นฉบับโพสโดย pimpilai เมื่อ 2009-5-31 13:05

อืม งั้น ทำครั้งเดียวไม่ได้
ก็ต้อง แบ่งช่วงเอาใช่ไหมครับ
อืม งั้นจะจัดยังงัยดี ทำสองวัน ก็น่าจะโอเค

ส่วนรูปจมูกผม โพสต์ไว้ใน อีกกระทู้หนึ่งอ่ะ ตามลิงค์ข้างล่างอ่ะครับ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=502&extra=
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ถ้าเป็นซ่าส์ ก็จะจอง 2 ชม. ทำจมูกกะคางก่อน แล้วก็จองอีก 2ชม. สำหรับอาทิตย์หน้าเพื่อทำปาก
เพราะรอให้ครบอาทิตย์มาตัดไหมที่จมูกและก็เอาบล๊อคคางออกพอดี คิดว่าเวลา 1 อาทิตย์ แผลที่จมูกและคางคงจะแห้งและสมานกันดีแล้ว ในวันเดียวกันก็ทำปากต่อเลย ก่อนขึ้นเขียง..เอ้ย..เตียงก็ให้หมอดูปีกจมูกอีกนีสสส ว่าสมควรตัดปีกมั้ย
ไม่รู้เพื่อนๆว่าไง แต่ซ่าส์ไม่อยากให้ทำ 2 วันติดกัน เพราะเท่าที่รู้ถ้าทำจมูกช่วงแรกๆเค้าห้ามนอนราบ? แล้วตอนทำปากต้องนอนราบบนเตียงรึป่าวไม่รู้ สมมุติถ้าทำจมูกกะคางวันนี้แล้ววันรุ่งขึ้นมาทำปากซึ่งจะต้องนอนราบอยู่นานกว่าปากจะเสร็จ กลัวว่ามันจะมีผลอะไรกับจมูกและคางรึป่าว  แต่นี่ก็เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นค่ะ ขอให้ จขกท
แบ่งเวลาได้ลงตัวนะ เอาใจช่วย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-1 00:15:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเป็นซ่าส์ ก็จะจอง 2 ชม. ทำจมูกกะคางก่อน แล้วก็จองอีก 2ชม. สำหรับอาทิตย์หน้าเพื่อทำปาก
เพราะรอให้ครบอาทิ ...
ต้นฉบับโพสโดย zeza เมื่อ 2009-5-31 20:04

คำแนะนำของคุณซ่าส์ เข้าท่าครับ
ผมว่ามันเป็นเหตุผลที่มากเลย ว้าววว ขอบใจมากครับ
งั้นผมทำตามคุณซ่าส์ น่าจะดีสุด
คำแนะนำของคุณซ่าส์ เข้าท่าครับ
ผมว่ามันเป็นเหตุผลที่มากเลย ว้าววว ขอบใจมากครับ
งั้นผมทำตามคุณซ่าส์ น่า ...
ต้นฉบับโพสโดย MaKoTo เมื่อ 2009-6-1 00:15

มิเป็นไร ยินดีเสมอๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้