ดู: 1866|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การดูแลตัวเอง หลังการผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ผมทำจมูกเสร็จแล้วแต่ว่า ผมอยากให้มันหายบวม ให้เร็วที่สุดอะครับ

เพราะตอนนี้ผม แอบมานอนบ้านเพื่อนแล้วจะกลับบ้าน วันที่ 8 อะครับ

รบกวนพี่ ๆช่วยแน่นำ หรือให้ความ รู้หน่อยได้ไหมอ่ะ ครับ ว่าควรจะดูแล ตัวเองยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ ถ้าว่าง ๆ จะเอา รูปมา REVIEW นะครับผม
นอนหมอนสูง กินยาลดบวม หรือยาแก้อักเสบของเนื้อเยื่อให้ครบทุกมื้อ..

ที่สำคัญดื่มน้ำมะพร้าวให้เยอะที่สุด รับรองแผลสมานเร็วมาก หายเขียว เหลือง ม่วง แดง ได้เร็วนักแล...  อ้อ ประคบเย็นบ่อยๆ24ชม.แรกรีบเลย นาทีทองเลยแร่ะ

คงพอเปงประโยชน์ได้บ้างนะ โชคดีจร้า.. ว่าแต่ท่านจขกท.ทำกะหมอท่านไหนมาเอ่ย อิอิ
ตามรีข้างบนทุกประการครับ:)
ลองแอปเปิ้ลเขียวดูน่ะค่ะ เพื่อนทำมา หนูก็ทำไม่เขียวเลย วันที่สี่ไปเดือนพารากอนหลั่นล้า
อ๋อ แล้วก็ทานโปรตีนของแอมเวย์อ่ะค่ะ ที่มันผสมละลายกับน้ำผลไม้ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึปล่าวแต่
คิดเอาเองว่าร่างกายเราต้องใช้โปรตีนมากๆ อันมันวันละ สองแก้ว ห้า หก วันก็ปกติแล้วคะ

โชคดีน่ะค่ะ อ้อ อย่าลืมนอนหมอนสูงๆค่ะ จะได้ไม่บวม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-3 22:16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ผมทำที่สมเพชรคลินีก ครับผม

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลที่หน้าสนใจนะครับ

ไว้ผมจะรีบไปซื้อน้ำมะพร้าว มาดื่ม เร็วๆ ๆ อิอิ หายแล้วจะมา อวดครับ ขอบคุณครับ
อย่านอนคว่ำหน้านะครับ เดี๋ยวหายใจไม่ออก
ขอให้หายเร็วๆนะครับ
ขอให้หายเร็วๆนะ ขอใหัถูกใจ
หายไวๆๆนะค่ะ
แวะมาให้กำลังใจคร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้