ดู: 378702|ตอบกลับ: 3510
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] Review เสริมคาง แก้จมูก ขอบคุณ หมอนพรัตน์ รัตนวราห (รูปล่าสุด 128,130) ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย yonan เมื่อ 2010-5-14 21:08

สวัสดีครับ ผมชื่อโย อายุจะ 30 แว้ว  นะครับตัดสินใจทำรีวิวนี้ เพื่อตอบแทนบุญคุณ ของเวป ดั่วโด่ง ที่ทำให้ผมไ้ด้อ่านรีวิวที่มีประโยชน์ รวมถึงข้อมูลต่างๆที่มีค่ามากนะครับ อยากให้กำลังใจเพื่อนๆที่ไม่มีความมั่นใจหรือข้อมูลที่จะทำครับ เห็นใจทุกคนเพราะเงินหายากมากครับ
เข้าเรื่องนะครับ ผมทำมาตั่งแต่ปลายตุลา ปีที่แล้วอะครับ ที่ผมสนใจจะสังคยนาหน้าใหม่เป็นเพราะ ผมรู้สึกว่ายังไม่ค่อยมั่นใจใน ตัวเองครับ แล้วสังเกตว่า ดาราชายหล่อทุกคน จะมีหน้าที่สมส่วนและเข้ารูปเกือบทุกคน คือ มีคางสมดุลกับจมูกอ่ะครับ ซึ่งตัวผม ความสมดุลคือ ความไม่หล่อมาพร้อมกับความจนอ่ะครับ คริคริ
..........ก็เลย ตัดสินใจทำ โดย การเข้า googleครับ คิดเอาเองว่า เวปไหนโผ่ลมาอันแรก แสดงว่าดี (โง่มั้ยครับ)
สุดท้ายเลยทำใก้ลบ้านแถวอุดมสุข ครับ ทำแบบ ไปเช้าทำเช้าอ่ะ ไปปุ๊ปทำปั๊ป มาเร็วเคลมเร็ว(แบบสินมั่นคง ประกันภัย)
ไม่แม้กระทั้่งเ็ห็นหน้าหมอครับ เพราะผมหลับ ครับ ผลออกมา คือ  ไม่ถึงเดือนก้ออยากตายแล้วครับ
ซังกะบ๋วยห่วยได้อีก แต่ที่ห่วยกว่าก้อคือความโง่ของผมเองที่ อยากหล่อแบบไม่ปรึกษา
...หลังจากนั้นก้อ ไปหาหมอ ชื่อดังแถว งามวงศ์วาน
เพ่น้อง ค่าปรึกษาก้อ1000แว้ว แถมคุยไม่ถึงสามนาที บอก ต้องเอากระดูกหลังใบหูมาทำอย่างเดียว
แล้วก้อให้พยาบาลมาคุยแทน แต่ตอนที่คุยกับหมอมันสัมผัสได้ว่า หมอแกจะเอาแต่เงินอ่ะ คุยไปกดดันยงไงมะรุ้ แบบไม่ง้อเราเลย อาจจะเพราะแกเคยทำให้ดารามั่ง เลย คิดค่าแก้ 65000 จะบ้าตาย พยาบาลบอกผมว่าต้องทำคางด้วยถึงจะออกมาสวย
ราคาคางก้อ 40000 หึหึรวมเป็นแสน นี่ผมไม่ได้ประกวด สุภาพบุรุษดั่งแบน เอ้ย สุภาพบุรุษบอยแบนนะครับ
จะทำเป็นแสนเนี้ย ซ่าร่า
ผมขับรถไปร้องไห้ไปเลยอ่ะขากลับ ไม่มีเงินขนาดนั้นหรอก
จนมาหาไปหามา ไปเจอหมอนพรัตน์ ครับ เพราะเห็นผลงานจากคุณแย้แฟนหมอhttp://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=1097&highlight= ตอนแรกก้อเหนหน้าหมอแก ในhi5 ไม่ค่อยเชื่อถือครับ ยังกะเพลย์บอยเหยี่ยวราตรี คงทำเฉพาะ สาวๆมั่ง เพราะรูปในhi5 http://nopparat0022.hi5.com หมอแกจะหล่อไปไหนก้อไม่รุ้
แต่พอคุยโทรศัพท์ และได้ไปปรึกษาจิงๆที่โรงบาล เจอแฟนแก ชื่อแย้ พอดี แกคุยดีมากเลยนะครับ เป็นกันเองมากๆ คือไม่ปิดการขายเลย ตอบทุกคำถาม และบอกด้วยว่า ทำจมูกผมโ่ด่งได้โดยไม่ต้องเลาะกระดูกหลังใบหูมา ไม่ต้องพิการอ่ะครับ คิคิ
และตอนผมไปคุยเงินผมก้อไม่พอนะผมก้อบอก แกก้อตอบผมทุกคำถามแบบสบายๆ ตอนนั้นจำได้เอาจมูก แจงจุง แห่งดงบังชินกิ ไปครับ คิคิ หวังสูง ...พอคุยเสร็จ ก็คิดว่า เฮ้ยแกไม่ได้คุยดีเฉพาะสาวๆแฮะ
ผมก้อเรียนโทจะจบแล้วนะ ก้อพอจะประมวลความรู้สึกได้ว่า แกพูดด้วยใจบริสุทธิ จิงๆ (ถ้าใครเคยคุยกับแกจะรู้ว่าผมพูดจริงๆ)
ผ่านไปสองวัน โทรไปนัดแกเลยครับ หาเงินได้ละ จากที่บ้าน แถมขอ ทำคาง กับแก อีก ที่โทรไป นี้ ตีหนึ่งนะครับ หมอแกบอกให้ผม โทรไปได้เลยเพราะ ผมคุยโต้ตอบกับแกใน hi5 คืนนั้นอยุ่ครับ แกคุยไปเ คี้ยวขนมดัง กุ๊บกัีบ ปัยครับ ผมทำวันที่ 24  มั่งครับถ้าจำไม่ผิด
ก่อนทำผม เอาดอกไม้ให้แม่ให้พ่อให้พระที่บ้าน ขอพรทุกอย่าง เพื่อให้ออกมาดีเปลี่ยนความมั่นใจให้เรา
วันทำแม่ผมก้อมานั่งคุยกับหมออีกรอบด้วยนะ แม่ยังบอกเลยว่า ต้องทำกับหมอคนนี้เท่านั้น เพราะหมอคุยดีมากๆๆๆๆๆๆๆ
ผลออกมาคือ ผมยอมคาราวะและถือว่าแกเป็นคนเปลี่ยน ชีวิตผมอีกคนนึงเลยครับ ความมั่นใจ สิ่งดีๆในชีวิต(สาวๆ) รวมถึงคำชมจากคนรอบข้างเกี่ยวกับทรงจมูกและรูปหน้าที่เปลี่ยนไป แบบ ชื่นชม100เปอร์เซ็น ไม่มีคนไหน ติฝีมือหมอบนใบหน้าผมเลยครับ
ทำเสร็จ กลับบ้านตีหนึ่งกว่าครับ หมอลงลิพท์มาด้วยผมอยู่บนรถเข็นครับ
หมอบอกว่าหน้าผมจะบวมมากนะเพราะ ทำเยอะและเคสแก้ไข แต่นั้นเป็นสิ่งเดียวที่หมอพูดผิดครับ
เพราะหน้าผมไม่บวมเหมือนหมอคนแรก และไม่ช้ำเลย ซึ่ง ก้อเคยได้ยินมาก่อนแล้วว่าหมอมือเบามากๆ
เจ็ดวันเอาเฝือกออกได้แล้วครับ
ก็ ขอคาราวะหมอด้วยหัวใจอีกครั้งหนึ่ง ...ครับ เก่งๆมากๆๆครับหมอสอง
นี่รูปบ้านๆๆๆ ก่อนทำครับ

b1Wozu584569-02.jpg (37.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 162)

lGTkpC952029-02.jpg (30.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 114)

u8sQwb888222-02.jpg (21.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 74)

e8x0OH467403-02.jpg (28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 75)

แสดงความคิดเห็น

คอนเฟริม คุณหมอใจดีมากๆ ไปเจอตัวมาแร้ว ไป 10 โมงเช้า ได้ เจอ 4โมงเย็น 55555  โพสต์ 2011-10-7 14:07
อยากทำกะหมอนพรัตน์อยู่เหมือนกันค่ะ เพื่อนที่เคยทำบอกเหมือนในเว็บเด๊   โพสต์ 2011-7-2 20:50

คะแนน

19

ดูบันทึกคะแนน

คนที่ยังถามๆอยู่เนี้ย

ไม่อ่านคอมเม้นบ้างหรอค่ะ

R.I.P P'YO
กำ
ไปสู่สุขคติ ไปอยู่ในภพภูมิที่ดีนะคะ
เรียกได้ว่าเปลี่ยนชีวิตเลยสินะคะ หล่อเลยหละจ้า
ืำแล้วหล่อเลยอะ
ดูหล่อคมขึ้นมากเลยค่ะ
พี่โยคัฟ อยากทราบราคา รวมทั้งหมดเท่าไหร่หรอคัฟ .. ขอบคุณคัฟ

พี่เขาเสียไปได้ปีกว่าแล้วน่ะค่ะ  โพสต์ 2013-2-18 00:20
จขท ตามข่าวเสียชีวิตแล้วนะคะ  โพสต์ 2013-1-29 14:46
พูดตรงๆๆนะ ทำปากดีๆไม่ได้หรือไง ดูรูปหน้าไม่ชัด

พี่เขาเสียไปได้ปีกว่าแล้วน่ะค่ะ  โพสต์ 2013-2-18 00:20
ขอราคาค่าเสียหายด้วยค่ะ ว่าจะไปทำหาขอมูณอยุ่จ้า

อยากรู้ว่าพี่เขาเสียเพราะอะไรอ่ะค่ะ??
หล่อมากค่ะ...หน้าเปลี่ยนเลย..แต่ธรรมชาติดีค่ะ
ตามที่ได้ข่าว มาคุณโยเสียชีวิตแล้วนี่ค่ะ แต่เราไม่ทราบว่าสาเหตูไร
คุณโย เป็นอะไรเหรอคะ
ดูยังไงก้อไม่แมนอ่ะคราฟ
กลับมาดูกระทู้แล้วคิดถึงพี่คนนี้จัง
โย เค้าเป็นอะไรเหรอ
ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากเสริมคาง พยายามหาข้อมูลมาตลอด ก็ได้มาเจอรีวิวของคุณโยครับทำให้ผมได้ความรู้เพิ่มอีกเยอะครับ ต้องขอบคุณมากที่เป็นข้อมูลอ้างอิงให้กับคนที่ไม่รู้ครับ ไม่รู้ว่าน้องโยจะรับรู้หรือไม่ พี่ก็ขอขอบคุณจากใจจริงครับ
ขอใหคุณโยหลับให้สบายตลอดกาลนะค่ะ ไว้อาลัยค่ะ
ขอเบอร์โทรหมอนพรัตน์หน่อยค่ะ
ทำแล้วดูดีขึ้นมั่กๆ หมอแกฝีมือขั้นเทพจริงๆ ^^
กำลังจะไปทำคางเหมือนกันค่ะ  หมอทำสวยเน๊อะ หมายถึงฝึมือหมอค่ะ  เจ็บนานมั้ยคะ
หล่อขึ้น จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากทำกะหมอ นพรัตน์ เหมือนกัลอะ
ว่า จะเอาแบบโคมิอะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้