ดู: 11657|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำนมกับหมอเทพมาคะ วันนี้ 30/12/2012

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ไปทำนมหมอเทพมาคะ หลังจากโทรไปจองวันที่ 24

อ่านความรู้จากบอร์ดนี้ จากหลายๆท่าน

ก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลย มีแต่หยุดวิตามิน กับ ฮอโมนแค่นั้น

พอวันที่ 30 ออกจากห้อง 07.45 ถึงคลินิค 8.40 เพราะวันหยุดรถไม่ติด
ไปถึงกรอกข้อมูลชื่แ สกุล ใบยินยอมให้หมอผ่าตัด และจ่ายเงิน
พยาบาลตอบเท่าที่เราถามอะคะ เพราะเราก็ไม่ถามอะไรเลย กลัวเค้าตอบแรง เราก็ไม่อยากเสียความรู้สึก
เพราะเรามาทำเพราะเชื่อฝีมือหมอ ส่วนคนอื่นเฉยๆ

เข้าไปวัดนมคะ เห็นหมอนั่งเล่นเฟสบุคอยู่ คริคริ หมอชิลมาก
หมอถามอยากได้เท่าไหร่ ก็บอกไปว่า คัพซี เพราะไม่รู้ว่า 350 400 อะไรเนี้ย มันจะออกมาเป็นไง
เพราะส่วนตัวอยากได้คัพซีก็พอ ส่วนตัวสูง 168 หนัก 57 ตัวใหญ่พอสมควร เป็นสาวสอง

พอบอกหมอไปว่า คัพซี หมอตอบว่า ก็ได้อยู่นะ เพราะไหล่เรากว้าง (ไม่รู้ว่าหมอหมายถึงเล็กไป หรือ ใหญ่ไป แต่คิดว่าน่าจะเล็กไป)
แต่ก็ไม่ได้ถามต่อ เพราะไม่อยากได้ใหญ่มากคะ แค่พอมี พอใช้ น่ารัก ให้มีนมก็พอ

เข้าห้องผ่าตัดนะคะ ตอน 11 โมง ตกใจหมอไม่ให้ใส่อะไร ใส่แค่กางในตัวเดียว อายหมอ
แล้วก็นอน กางแขนขาปกติ เจ็บแค่ตอนจิ้มเข็มใส่น้ำเกลือ แล้วก็ชวนคุยไปเรื่อย
แล้วเราก็หลับ เพราะปกติเป็นคนกลับง่ายมากๆ แค่ยังไม่ทำก็จะหลับ
ได้นอนแอร์เย็นๆหลับเลย ไม่มีขึ้นรถไฟ ไม่มีเหาะอะไรเลย

หมอนักวันที่ 2 มค. เด่วค่อยไปถามรายละเอียด ทำอะไรบ้าง ได้ไซด์เท่าไหร่
ส่วนรูปเด่วลงให้ดูนะคะ before and after

มารู้สึกตัวที่ห้องพักฟื้น สัก 4 โมงเย็น นอนเรียงกันไม่ต่ำกว่า 5 คน เราตื่นเพราะเตียงนอนไม่ค่อยสบายเท่าไหร่
อีกอย่างมีพวกอาหรับไปทำด้วย คุยเสียงดังตั้งแต่ 8 โมง พอนางฟื้นก็คุยแบบตลาดแตก พยาบาลพูดว่าพวกนี้ไม่มีมารยาท 555 เห็นด้วย

ตื่นมาเราไม่วิงเวียน ไม่ลายตาเลย พยาบาลถามใครจะกลับ เราก็ยกมือ
พอลงจากเตียงมันวิ๊งๆ อ่ะคะ อาจเพราะ อดอาหารกับน้ำ ตั้งแต่หลังเที่ยงคืน จนถึง 4 โมงของอีกวัน

เลยไปเซเว่นใกล้ ซื้อน้ำหวาน กับ ขนมปังกิน แค่จิ๊บน้ำ กับ กินไป 2คำ พออยู่ท้อง
แล้วก็นั้งแท๊กซี่ไปนอนห้องเพื่อนคืนนึง เพราะเจ็บรักแร้มาก ถ้าได้เอนหลังนอน ลุกยากมาก
เพราะเอาศอกค้ำไม่ได้ ต้องให้เพื่อนยกหัว

แล้วก็กินยาแก้ปวด แล้วก็ลงมาเดิมตลาด เล่นเนตคะ เจ็บแค่รักแร้ กับ หายใจลำบากเพราะผ้าแน่นมาก

อื่นๆก็ไม่มีอะไรคะ ปกติ ส่งนเรื่องพี่พยาบาล ก็ดีนะคะ แนะนำว่าถามเท่าที่อยากรู้นะคะ อย่าเวิ้นเว้อ
บริการดึทุกคนเลย เพราะทุกคนเจอลูกค้าไม่รู้กี่คน คงเหนื่อยเหมือนกัน
อยากทราบว่าหลังผ่าแล้วใส่ยกทรงแบบไหนคะ? หรือใส่อะไร
อยากทราบจริงๆ จะได้เตรียมตัวถูก
สวยสมตัวมากคะ ชอบจัง จะไปทำแต่ได้คิว 8/4/13 กังวลว่าเอา size ไหนดีให้พอดีตัว สูง 160 หนัก 40
เราจะไปทำกะหมอเทพวันที่ 23 นี้แล้ว สูง151 หนัก 40 อยากได้ไซร์ใหญ่อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะได้เต็มที่เท่าไร ใครมีประสบการณ์ช่วยกันแชร์หน่อยนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoomaimja เมื่อ 2013-3-6 18:21

เราไปทำกับหมอเทพมาสดๆร้อนเลยค่ะ 4/03/2013
เจ๊บมากกกก แต่คุ้มค่ะ เทพสมชื่อ ตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลยยตื่นมาอีกทีดูมๆอ่าค่าา
เราสูง 153 หนัก 40 ได้ 320 cc
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-15 12:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองวัดรอบตัวดู รอบตัว 80cm หน้าอก 92cm
size 36 พอดีคะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 11:01:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากจะบอกว่า การทำนม แล้วแต่การตัดสินใจนะคะ

เราไม่ได้เชียร์หมอเทพ แต่เราคิดว่าเราเหมาะสมกับหมอเทพ

เพราะคิดแล้วว่า เรามีภาระต้องรับผิดชอบ หากนมมีปัญหา เราคงต้องเก็บเงินอีกนานกว่าจะได้แก้
แต่หมอรับประกัน เราก็เลยเลือกหมอเทพ

อีกอย่างเราเห็นฝีมือหมอด้วยเลยมั่นใจ และงานที่เราทำไม่ค่อยมีวันหยุดเลยไม่อยากเลือกหมอที่ดมยาสลบ
เพราะเท่าที่เคยอ่าน การดมยาสลบการฟื้นตัวจะช้ากว่ายาเบลอๆ เราหยุดได้เต็มที่ สี่วัน (ปีใหม่พอดี)

ตอนนี้น้องนมอายุ 40 กว่าวันแระ ตัวเราเองไม่เป็นอะไรเลยคะ ไม่มีผื่นขึ้น สิวขึ้นก็ไม่มี
แต่ที่หมอผ่าก็ไม่นูน ไปครั้งแรกพยาบาลยังไม่ฉีดยาเลย ตอนผ่าก็ไม่เวียนหัว นมก็ปกติดี
อาทิตย์แรกก็กินทุกอย่างเลย ปลาร้า ส้มตำ ไข่ หมูกระทะ

หรือเพราะเดิมเราไม่กินเหล้า บุหรี่ อยู่แล้ว แล้วก็ 2-3 อาทิตย์ก่อนทำ เราพยายามกินมังสวิรัต
กินปลา กินผัก ผลไม้ตลอดเลย

แสดงความคิดเห็น

ทำกะหมอเทพเหมือนกันค่ะทำมาได้ 3 วัน อยากส้มตำมากกก กินได้ไหมเอ่ยย  โพสต์ 2013-3-6 18:23
น้องนมสวยมากค่ะ จะไปเป็นลูกสาวหมอเทพเร็วๆนี้
น้องนมสวยค่ะ แต่แอบเล็กไปนิดหนึ่งนะ ป ล ในความคิดพี่นะค่ะ แต่โดยรวมสวยมากค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 23:30:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปฉีดคีรอยด์วันที่ 27-01-2013

พยาบาลบอกว่าจะฉีด เราเลยถามว่าไม่ฉีดได้มั้ยกลัวเข็ม

พยาบาลบอกไม่เจ็บให้ลองดู ไม่เจ็บจริงคะ ไม่เจ็บเลย

ตอนดึงพลาสเตอร์ที่ปิดแผลจักแร้ตอนผ่าตัดใหม่ๆ ยังเจ็บกว่าอีก

ใจดีนะคะ พยาบาลช่วยเราใส่เสื้อทุกครั้งเลย แม้ว่าเราจะปกติแล้ว
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-5 23:26:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ถ่ายวันที่ 25-01-2013 คะ
น้องนมเป็นไงบ้างค๊ะ อยากเห็นรูปจังตอนนี้
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-19 23:43:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคา 45000

ส่วนทำใต้กล้ามเนื้อคงต้องบอกหมออะคะ เพราะปกติหมอน่าจะทำเหนือ

แต่เคสเราเนี้ยเราไม่ได้บอกคะ บอกแค่ไซด์แล้วหมอก็จัดการหมดเลย

ของเราใต้กล้ามเนื้อน่าจะเพราะเนื้อนมน้อยด้วยอ่ะคะ น่าจะเป็นอย่างนั้น
แล้วบอกหมอใส่ใต้กล้ามเนื้อได้ไหมคะ
ราคาเท่าไหร่คะ
ซิลี่น่าจะยังไม่เข้าทรงนะคะ พลอยก็ใส่ใต้กล้ามเนื้อเหมือนกันคะ รออีกนิดซีลี่จะแผ่สวยแน่นอนคะ^^
กัสว่าเล็กไปนะค๊ะ สงสัยเพราะทำใต้ด้วยต้องใช้เวลากว่าซิลิโคนจะแผ่ได้เต็มที่
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 00:06:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นมดูเล็กไปมั้ยคะ
น้องนมสวยมากๆเลยค่ะ  หายบวมแล้วน่าจะคล้อยกว่านี้อีกนิด
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 21:38:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไปพบหมอมาแล้วคะ หมอบีบๆนมสองที หมอและพี่พยาบาลถามว่าไซด์โอเคนะ แล้วหมอให้พันผ้าอีกสองอาทิตย์

สงสัยกลัวนมจะลอย หรือ นมยังลอยอยู่แน่ๆเลย

พึ่งรู้ตัวว่า หมอทำใต้กล้ามเนื้อให้ ขนาด 425 cc ฮ่าาาๆขำดี เพราะคิดเองตลอดว่าทำเหนือกล้ามเนื้อ

พี่พยาบาลใจดีก็ให้ผ้าพันมาสองอันไว้เปลี่ยน สอนวิธีพันผ้าด้วย (สวยและใจดีตั้งแต่วันแรกที่เจอเลย)

ไม่ต้องฉีดยาคีรอยด์ เพราะแผลไม่นูนเลย วันนี้ก็แฮปปี้อีกวัน ไปคลีนิคทีไรก็ใจดีทุกที
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-13 11:06:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ วันที่ 13 หมอนัดไปฉีดยาคะ

และจะเริ่มสอนนวดเป็นวันแรกคะ
ถ่ายมาให้ดูบ่อยๆนะคะ ติดตามคะททจะทำเหมือนกันสิ้นเดือนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย saturdayz เมื่อ 2013-1-11 19:12
ภาพนี่ 2 วันหลังจากถอดผ้าที่หมอพันออกคะ

ตัดไหม กับ  ...

นวดเข้าที่จะแผ่ชิดสวยกว่าตอนนี้เยอะค่ะ ^^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 19:12:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพนี่ 2 วันหลังจากถอดผ้าที่หมอพันออกคะ

ตัดไหม กับ ถอดผ้า วันที่ 06-01-2013
นี่ถ่ายวันที่ 08-01-2013

ถ่ายทุกวัน ก่อนไปทำงานคะ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

ชิดๆด้วยคะ^^  โพสต์ 2013-1-15 23:43
ตอนนวดก็เอามือดันๆนะคะ น้องนมจะได้นิ่มๆ  โพสต์ 2013-1-15 23:43
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้