ดู: 23877|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับ หมอพิชิต สำโรงครับ

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นผมขอรายงานตัวก่อนนะครับ ^O^

ผมชื่อ PEPSI ครับ สนใจอยากเสริมจมูก เลยเข้ามาหาข้อมูลในเว็ป DD ผมก็ศึกษาข้อมูลมาได้สักระยะหนึ่ง
พี่ทีทำงานผมแนะนำว่า ถ้าอยากได้ จมูกแบบธรรมชาติ ลองเข้าไปปรึกษาหมอพิชิต ที่สำโรง
ผมเลยโทรนัดจองคิวเพื่อปรึกษา ก่อน ครับ (ปรึกษาฟรี ครับ ) ได้คิวเข้าปรึกษาคุณหมอ วันที่ 20 ธันวาคม 2555 เวลา 6 โมงเย็น ครับ
ผมเอารูปไปให้คุณหมอดูเพื่อเป็นแนวทาง ว่าผมอยากได้ ทรงประมาณนี้ ครับ ผมเอารูป เคน ภูภูมิ, เก้า จิรายุ, สน ส่งไพศาล
คุณหมอใจดีมากเลยครับ ให้คำปรึกษา เราดี คุณหมอบอกว่าผมว่า จมูก ผมทำได้ แต่จะได้ไม่ค่อยเหมือนเขา สักเท่าไหร่นะ
(ผมคิดในใจ ก็ใช่สิหน้าผมมันไม่เหมือนเขานิ อิอิอิ) ปรึกษาเสร็จ ใจร้อนครับ ถามคิวเลยครับว่า วันนี้คิวเต็มไหมครับ พี่พยาบาลบอกว่าไม่เต็มจร้าา ผมจัดการจองเลยครับ ได้เวลา 2 ทุ่ม ผมก็นั่งรอๆๆๆๆ จนถึงเวลา พี่พยาบาลเรียกให้เข้าไปถ่ายรูป และก็ขึ้นไปข้างบน
เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ล้างจมูก ก่อน แล้วก็เข้าไปนอนห้องรอผ่าตัด พี่พยาบาลก็ทายาชา ตรงบริเวณจมูก แล้วให้นอนพักผ่อน เดี๋ยวมาเรียกให้ทานยาแก้อักเสบ ลดบวม และก็ยานอนหลับ (ชนิดอ่อน) และแล้วเวลานั้นก็มาถึง พี่พยาบาลพาผมเข้าไปห้องผ่าตัด
ผมก็นอนบนเตียงเสร็จแล้ว ก็โดนมัดมือไว้กับเตียง ในใจผมตื่นเต้นมากๆๆๆ ถามพี่ๆๆ พยาบาลไปเรื่อยเปื่อย เพื่อลดความกลัวลงบ้าง
สงสัยพี่พยาบาลจะรำคาญผม มีแต่บอกว่านอนๆๆ นอนได้แล้ว อีกสักพักคุณหมอก็เข้ามา เปิดไฟ ตรงเตียงผ่าตัด แล้วบอกให้ผมหลับตาไว้นะ คุณหมอก็น่าจะตัดขนจมูกก่อนนะครับ ตามความรู้สึกของผม เสร็จแล้วก็เอาปากกามาขีดตรงจมูก จากนั้นก็ฉีกยาชา เข็มแรก ตามด้วยเข็มที่ 2 เข็ม3, เข็ม4, เข็มที่ 5 ฉีดอย่างรวดเร็วครับ แต่ความรู้สึกผมนะว่า ไม่เจ็บเลบ ครับ ตั้งแต่เข็มแรก สักพักคุณหมอก็เอาไรๆๆ ไม่รู้มาทาบๆๆ บริเวณจมูก สงสัยจะเป็น ซิลิโคน พอได้ที่แล้วคุณหมอก็จัดการเลยครับ เอาไรไม่รู้มายัดใสรู้จมูกเราทั้งสองข้าง แล้วก้บอกว่าให้หายใจทางปากนะครับ เสร็จแล้วก็ได้ยินเสียงไรไม่รู้ กรืดๆๆๆๆ ไม่ถึง 10 นาที คุณหมอเย็บแผลบอกว่าเสร็จแล้วครับ วินาทีนั้นผมคิดว่า รอดแล้วเรา นอนสักพักพี่พยาบาลพาลงมาข้างล่าง พี่พยาบาลไปเรียกรถแท็กซี่ให้ ก็กลับบ้าน อาบน้ำ กินข้าว ทานยาแล้วก็นั่งหลับ

(คุณหมอ และพี่ๆๆ พยาบาล น่าร๊ากกก ม๊ากกก ครับ ใจดี๊ดี)

ภาพก่อนเสริมจมูกนะครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-21 10:10:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nattapong@99 เมื่อ 2012-12-21 10:13

หลังเสริมจมูกเสร็จ 1 ชั่วโมง ครับ กลับบ้านอาบน้ำ ทานข้าว กินยา กำลังจะนอน

เด๋วก็หายบวม  แล้วมาดูกันว่าฝีมือหมอจะเป็นไง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-21 13:05:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคา 11000 ครับ ซิลิโคน USA
จะติดตามดูนะคะ อิอิ หายบวมแล้วคงหล่อขึ้นเยอะเลย อิอิ
หล่อแน่ๆเลย หายบวม
ติดตามด้วยคนค่ะ
รอดูผลงานหมอ เพราะเล็งๆว่าจะทำกับหมอพิชิต
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-29 09:36:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลัง เสริมจมูก 7 วัน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-30 09:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ครับ
หล่อขึ้นเยอะเลย
หล่อไปถึงไหนแล้วครับ รอให้มาอัพให้ดูอีกนะครับ
ไม่ค่อยโด่งอะครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 18:01:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oiltyxty เมื่อ 2013-1-12 13:16
ไม่ค่อยโด่งอะครับ

ผมก็ว่ามันไม่ค่อยโด่งครับ แต่ผมขอทำออกแล้วไม่หรอกหน้าก็โอแล้วครับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-12 18:04:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guzz_ze เมื่อ 2013-1-12 10:45
หล่อไปถึงไหนแล้วครับ รอให้มาอัพให้ดูอีกนะครับ  ...

ถ่ายเมื่อวันที่ 11 มกราคม 2556 ครับ

ที่คลินิคมีรูปตัวอย่างผลงานหมอให้ดูใหมครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-14 11:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guzz_ze เมื่อ 2013-1-13 18:07
ที่คลินิคมีรูปตัวอย่างผลงานหมอให้ดูใหมครับ  ...

ไม่มีครับ คุณหมอจะดูโครงหน้าเราเป็นหลัก ครับ
หล่อนะคะ ดูดีมากคะ แบบนี้ดีแล้วคะ เริ่ด
ความหล่อไปถึงไหนแล้วรีวิวหน่อย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 11:08:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย guzz_ze เมื่อ 2013-2-12 15:25
ความหล่อไปถึงไหนแล้วรีวิวหน่อย

1 เดือน ครึ่ง แล้วครับ

โอเคแล้วหล่อแล้ว  เหลือแต่เราดิจะไปทำไหนดี ระหว่างหมอพิชิตกะหมอสำรวย ช่วยคิดหน่อย
มีเฟสใหมครับ จะปรึกษาหน่อย
หล่อเลย หน้าเปลี่ยนตั้งเยอะ ดูดีแล้วค่ะมั่นใจได้ สู้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้