ดู: 3351|ตอบกลับ: 3

[หน้าอก] ใครเคยทำนมกับหมอเทพมั่งค่ะ ขอคำแนะนำหลังทำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือไปทำนมกะหมอเทพ ประูน้ำมาครบ 7 วันแล้ว ได้เจอหน้าหมอครั้งเดียวจริงๆ ตอนหมอมาวาดรูปกะจับนม นอกนั้นไม่เคยเห็นอีกเลย (ไม่รู้ใครผ่าให้ด้วย) ตอนจะผ่าก็ไม่เห็นกัน
ทีนี้ตอนนัดดติดตาม (3 วันแรก) เจอป้าแก่ๆคนนึง เอามือที่ไม่ได้ล้างน้ำ มาเช็ดแอลกอฮอล์ให้ที่แผล
ตอนนัดตัดไหมรอบแรก ก็มีใคไม่รู้ เอามีดโกน ที่ไม่รู้ว่าตัดมากี่คนแล้ว ดูไม่ีสะอาดเลย มาตัดไหมไป (กัว)
แต่ไม่มีใครบอกอะไรหลังจากนั้นเลยค่ะ ถามว่าใส่บราอะไรก็บอกว่าไรก็ได้ที่ไม่มีโครง ทีนี้ เราก็ไปขนซื้อบรามาแ้ล้ว 6 ตัวเรียบร้อย ไม่มีโครง แต่ไม่ใช่สปอร์ตบรานะคะ พอคืนนั้นจะนอน เราก็ลืมไป ลองโทรไปถามว่าต้องใส่บรานอนมั๊ย พนักงานที่คลีนิค บอกว่าไม่ต้อง ตอนไม่นอนก็ไม่ต้องใส่บรา ให้หาเสื้อเกาะอกมาใส่ เราก็ถามว่าต้องนวดนมมั๊ย เค้าก็บอกว่าไม่ต้องอีก ให้รอ 2 อาทิตย์ค่อยนวด นอนตะแคงเอียงซ้ายเอียงขวาได้เลยไม่ต้องกลัวซิลิจะไหล ซึ่งมันขัดกันกะที่เราเคยได้ข้อมูลในเน็ต ว่า ต้องใส่บบราตลอดทั้งวันทั้งคืนเป็นเวลา 3 เดือน หลังทำได้7วันต้องนวดนมเลย ห้ามนอนตะแคง ให้นอนหงายหัวสูง ไม่งั้นซิิลิจะไหลไปไหลมา (ซึ่งเรานอนโนบรามา 1 คืน แถมตะแคงด้วย เราว่าเราเห็นซิลิข้างขวามันย้อยลงมาด้วย : อุปทานป่าวหว่า???)
เลยอยากถามใครก็ได้ที่เคยทำนมกะหมอเทพน่ะค่ะ ว่า
1. คุณหมอแนะนำให้ทำอะไรบ้างหลังทำนมมาแล้ว
2. จริงหรือที่ไม่ต้องใส่บรา แต่ใส่เกาะอกได้
3. ตอนนอนตะแคงได้มั๊ย
4. หมอให้นวดหลังทำตั้ง 2 อาทิตย์ จริงเหรอ
และอื่นๆ ใครที่เป็นลูกสาวหมอเทพ ช่วยมาตอบด้วยนะคะ อิชั้นล่ะงงจริงๆ
โพสต์ 2013-5-31 22:25:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้เหมือนกันค่ะ 7 วันแล้วได้คำแนะนำแบบนี้เลย
โพสต์ 2013-5-31 23:07:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทอปัด เมื่อ 2013-5-31 23:40

ได้ยินมาว่าหมอให้นวดตอนครบ1เดือนค่ะ แต่ปัดอ่ะครบ7วันก็นวดแล้ว แต่ไม่ได้นวดเองไปหานักกายภาพบำบัดที่นวดหน้าอกทำโดยเฉพาะ แล้วก็ใส่บรา24ชม.กันซิลิไหลออกข้าง กลัวนมห่างพี่ที่นวดเค้าแนะนำมาแต่ต้องเป็นบราแบบไม่มีโครงนะคะ ใส่เพื่อปิดแผลข้างๆที่ยัดซิลิเข้าไปไม่ให้ซิลิมันไหลออกข้าง
โพสต์ 2013-6-2 10:39:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาร่วมฟังอีกคนค่ะ...ขอผู้รู้ช่วยตอบเป็นวิทยาทานนะคะ....ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้