ดู: 151206|ตอบกลับ: 356
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]

6 Things to do before you plastic surgery
[มาเตรียมของก่อนขึ้นเขียงกัน]

สืบเนื่องจากที่ซ้อใหญ่ได้ทำการแนะนำไว้ผมเลยสานต่อนำมาเป็นภาพเพื่อจะได้นำไปหาซื้อกันถูกนะคับ จากคำแนะนำของซ้อใหญ่ ดังนี้..

เตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกับซ้อใหญ่
ซ้อใหญ่นะ  เห็นน้องๆมีความตั้งใจจริงกัน เลยอยากมาให้ประสบกาม เป็นวิทยาทาน

ซื้อของก่อนขึ้นเขียง
1.        เจลประคบร้อนประคบเย็น ซ้อใหญ่แนะนำ  3 M Neckcare ถ้ามีกะตังก็ซื้อสัก 2 อัน อันละไม่น่าเกิน 200 บาท
2.        ยาลดหน้า NANIA หรือหน้าอึ่งอ่างคางคกนั่นแหละ ชื่อ DANZEN ขนาด 5 มก. (1 แผงมี 10 เม็ด) 2 แผงไปเลย แผงละไม่น่าเกิน 45 บาท (เพราะมันติดราคา 45 บาท)
3.        เจลลดบวม Raparil Gel ก็ได้นะ กล่องเขียวๆขนาดกลางๆก็ได้ จำราคาไม่ได้นะ ไปถามเอาเอง
4.        ยาหม่องหรือบัวหิมะ แล้วแต่ผิวบางคนนะ ไม่ได้แก้คันนะ ทาแก้ช้ำแก้เหลือง

คะแนน

103

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 04:30:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของแสลงสำหรับคนที่ทำการผ่าตัด [พอดีไปเจอในเวปมาเลยนำมาช่วยบอกกัน]

ของแสลงในทัศนะคติของแพทย์ไทย

ให้งด เนื้อสัตว์ เช่น วัว , ควาย , ไก่ , เลือดสัตว์ ทุกชนิด , ข้าวเหนียว , ปลาไม่มีเกล็ดทุกชนิด ทั้งปลาทะเล และปลาน้ำจืด ( คาวจัด ) เช่น ปลาดุก , ปลาสวาย , ปลาไหล , เครื่องในสัตว์ทุกชนิด

อาหารมันจัด เช่น ของทอดต่างๆ อาหารรสจัด , ผงชูรส

ของดองทุกชนิด โดยเฉพาะ หน่อไม้ดอง , ผักชะอม , ปลาร้า และน้ำบูดู

เครื่องดื่มชูกำลังทุกชนิด , น้ำอัดลม , เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์

เน้นเลยนะครับ ปลาร้า , ข้าวเหนียว , ปลาไม่มีเกล็ดทุกชนิด , กุ้งทุกชนิด , ผักชะอม , สะตอ , ลูกเนียง , ลูกเหรียง , ลางสาด , ลองกอง , ลูกู , แตงโม , น้ำตาลสด , ปลาสลิด , ผักปรัง

*บางคนก็ไม่ทาน ไข่ อันนี้แล้วแต่คนนะคับ เพราะกลัวแผลอาจจะหายช้า หรือ ไม่ก็อักเสบ ลองดูนะคับ

คะแนน

13

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ คัฟ คุณ BIGBANG
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ว้าวววววววววววววววววว

มีน้ำใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอให้ที่เสริมมาหล่อวันหล่อคืนนะคะ
เข้ามาจด และตามหาสิ่งที่ยังขาด
ขอบคุณครับบบบบบบ
ไม่นานคงได้ถอยมาใช้บ้าง

ขอบคุณค่ะ
ตะกี้ วิ่งไปซื้อ ใบบัวบกเม็ด ทำไมข้าง ๆ ขวดบอกว่า สรรพคุณ ขับปัสวะ เลยไม่ซื้อ ซื้อ มะรุมอัดเม็ดแทน เขาบอกว่า ลดบวม แก้อักเสพ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 17:34:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตะกี้ วิ่งไปซื้อ ใบบัวบกเม็ด ทำไมข้าง ๆ ขวดบอกว่า สรรพคุณ ขับปัสวะ เลยไม่ซื้อ ซื้อ มะรุมอัดเม็ดแทน เขาบอก ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-29 17:22

แหะๆ บางทีสรรพคุณมันคงเยอะหน่ะคับ เค้าคงไม่ได้เจาะจงได้หมด ผมก็ซื้อมาทานตามที่คุณ kallypaulsmith    ได้แนะนำไว้ในกระทู้นี้ http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=409&extra=page%3D2 นะคับ

สรรพคุณเยอะมากมาย นับไม่ทวนเลยคับ แต่เป้นที่รู้กันเหมือนกันนะคับ ว่าใบบัวบกสามารถแก้อาการช้ำใน ฟกช้ำได้ดีนะคับ อย่างที่ผมบอกไว้ข้างต้นหน่ะคับ ถ้าเป็นอย่างเม็ดก็เหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลา หรือไม่ค่อยสะดวกไปซื้อแบบที่คั้นน้ำสดๆ มาทาน ซื้อแบบเม็ดไว้ก็จะสะดวกสามารถกินได้เลย ลองดูนะคับพี่คับ
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 17:47:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด BIGBANG เมื่อ 2009-5-29 17:51
ตะกี้ วิ่งไปซื้อ ใบบัวบกเม็ด ทำไมข้าง ๆ ขวดบอกว่า สรรพคุณ ขับปัสวะ เลยไม่ซื้อ ซื้อ มะรุมอัดเม็ดแทน เขาบอก ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-29 17:22

พี่ tspace คับ ผมลองเสริท์ดูในพี่กู(เกิ้ล) สรระคุณของมะรุมเม็ด ก็ขับปัสวะ เหมือนกันนะคับ แถมเป้นยาระบาย แก้ไขข้ออักเสบด้วย พี่ลองดูนะคับผมเอาลิงค์เกี่ยวกับสรรพคุณของมะรุมมาให้พี่ลองดูนะคับ
อั้นนี้ลิงค์ที่1.
http://guru.sanook.com/answer/question/%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%B0%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%A1_%E0%B9%83%E0%B8%9A_%E0%B8%9D%E0%B8%B1%E0%B8%81_%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B9%87%E0%B8%94/

อันนี้ลิงค์ที่2. http://thaiherbclinic.com/node/141?page=1

อันนนี้ลิงค์ที่3. http://www.rcthai.net/forum/showthread.php?t=260792

*บางทีสรรพคุณของยามันอาจจะเยอะ ครอบคุมทุกตัวไม่เหมือนกันนะคับ ยาบางขนาน อาจเน้นหรือให้ผลมากกว่าโดยตรงโดยเฉพาะก็มี บางตัวอาจให้ผลด้วยแต่อาจจะเป็นแบบครอบคลุมน้อย หรือแบบทางอ้อมนะคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 18:18:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หลังจากเราทำการผ่าตัดแล้ว ทางคลีนิคจะจัดยาให้เรา 4 อย่าง ดังนี้นะคับ

1.ยาแก้อักเสบ
2.ยาแก้ปวด
3.ยาลดบวม
4.น้ำเกลือ 1 ขวด

หลายคนถามว่าหลังผ่าตัดแล้วควรปฎิบัติตัวยังไงนะคับ ลองศึกษาและปฎิบัติตาม ดูจากวิธีเจ๋งๆ จากศิษย์พี่หลายๆท่านในบอร์ดนี้นะคับ และที่สำคัญก็ต้องปฎิบัติตามคำแนะนำจากหมอที่ได้บอกไว้ด้วยนะคับ

คะแนน

1

รีวิวได้น่ารักมากคัฟ คุณเคน
เอาอีกค่า  ชอบทู้นี้จัง

บัวหิมะ กลัวซื้อแล้วเป็นของปลอมจังค่ะ

เพื่อนๆซื้อกันที่ไหนคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-29 21:53:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด BIGBANG เมื่อ 2009-5-29 21:56

บัวหิมะ กลัวซื้อแล้วเป็นของปลอมจังค่ะ

เพื่อนๆซื้อกันที่ไหนคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย dada เมื่อ 2009-5-29 21:23

1.เจลประคบร้อนประคบเย็น  3 M Neckcare    ซื้อที่ Watsons  [แต่จะขายแพงกว่า ข้างนอกขายประมาณ 195 ]
2.เจลลดบวม Raparil Gel                          ซื้อที่ Watsons   [หลอดเล็ก 132 หลอดใหญ่ประมาณ 235]
3.บัวหิมะ                      ซื้อที่ Watsons   [อันนี้ของแท้แน่นอนคับ ผมก็ซื้อที่Watsons]
4.ใบบัวบกอัดเม็ด           ซื้อชั้นใต้ดิน Central ลาดพร้าว แต่สำหรับท่านอื่นที่อยู่ไกลลองดูร้านขายยาสมุนไพรโบราณทั่วไปก็มีนะคับ
5.ยาลดบวม  DANZEN   ซื้อที่ร้านยากรุงเทพ จะมีสาขาอยู่ทั่วนะคับ ขายแผงล่ะ 30 บาทเองคับ
6.ยาหม่อง                   ซื้อตามร้านขายยาทั่วไปนะคับ 10 บาทเองคับ

คะแนน

1

เจลประคบเย็นใช้แบบ mini ก็พอ ยี่ห้อเดียวกันนี่แหละ ประมาณ 90 บาท

อันใหญ่เอามาประคบจมูกหรือคาง มันเกะกะเกิน

ส่วนใบบัวบกมันเป็นธาตุเย็น ก็มีผลกับการขับปัสสาวะะ

อะไรที่มีฤทธิ์เป็นธาตุเย็น อย่าง แตงโม ฯลฯ

ส่วนใหญ่ก็ขับปัสสาวะทั้งนั้นแหละครับ

คะแนน

1

เพื่อนๆซื้อกันที่ไหนคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย dada เมื่อ 2009-5-29 21:23

ร้านยาใหญ่ๆแถวเยาวราชก็ได้ครับ
ของแสลงสำหรับคนที่ทำการผ่าตัด [พอดีไปเจอในเวปมาเลยนำมาช่วยบอกกัน]

ของแสลงในทัศนะคติของแพทย์ไทย

ให้งด เ ...
ต้นฉบับโพสโดย BIGBANG เมื่อ 2009-5-29 04:30

ของแสลงงดทานกี่วันทราบมั๊ยคะ
ว้าวว

แหล่มๆๆๆ
Up date ครีมบัวหิมะ องครักษ์ พิทักษ์ความเด้ง
ในโลตัส เหลือ 265

แล้วก็แผ่นลดอาการบวมชั้ำ  ซื้อในบูท ชอป ถูกกว่าครับ

เพิ่มเติม แผ่นพลาสเตอร์ ติดกันน้ำ  ในบูท สามแผ่น แปดสิบห้าบาทครับ
อย่าลืมทานน้ำมะพร้าว หลังผ่าตัดด้วยนะครับ
ดีเลยครับ พอไม่ทานพวกนี้ ระหว่างรอจมุกยุบ
แล้วหน้าก็จะเรียวตาม จมุกก็จะโด่ง เพราะว่าผอมลง คิคิ
ไม่กินของมัน ของทอด...
อาตี๋ข้างบน เรียน ม กรุงเทพปะ
อิๆๆ
แนะนำได้ดีครับ ขอเสริมอีกนิดครับ
หมอบอกว่า ห้ามล้างหน้า สิ่งที่จะต้องเตรียมเพิ่ม เพื่อป้องกันสิวก็คือ
1 cetaphil สบู่ล้างหน้าแบบไม่ต้องใช้น้ำ ทา ๆ เบา ๆแล้วเอากระดาษเช็ดออก จะมีเนื้อครีมเคลือบผิวหน้าบาง ๆ ผิวแพ้ง่ายก็สาวมารถใช้ได้
2 toner เช็ดหน้า เพื่อความสะอาดหมดจดอีกรอบ อันนี้ ควรจะมี ควรซ์้อสำลีมาด้วย
3 หมอนรถทัวร์ เป็นหมอนรุปตัวยู เอามาสวมที่คอ เวลาเรานอนกึ่งนั่ง จะเหมือนนั่งรถทัวร์ ถ้ามี จะทำให้คอเราไม่พับ หรือแอบเผลอไปนอนตะแคง   ซื้อที่ร้านขายสินค้าเมื่องจีน (กระจอก ๆ ทุกอย่าง 25) อันละ 25 บาท ถ้าซื้อตามรถเข็นแถวจตุจักร อันละ 50 ที่ watson ก็น่าจะมี ลองไปถามดู

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้