เจ้าของ: BIGBANG
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]
เอ่อ.. ได้รายการของที่ต้องใช้หลังจากการเสริมจมูกมาแล้วค่ะ
แต่ยังตะหงิดๆเรื่องการใช้งานอยู่.. >,<

รบกวนผู้รู้ชี้แจงแถลงไขทีนะคะ

* เจลประคบร้อนประคบเย็น 3 M Neckcare
>> ต้องประคบตลอดเวลาเลยรึป่าวคะ แล้วต้องประคบประมาณกี่วัน

* เจลลดบวม Raparil Gel
>> อันนี้ ทาเมื่อไหร่อ่ะคะ แล้วก็ต้องทากี่วันด้วย

* บัวหิมะ
>> เอ่อ.. มันจะซ้ำกับที่ทาเจลลดบวมไปแล้วรึป่าว อันไหนทาก่อนทาหลังคะ

* ยาหม่อง
>> อ่า.. จะลำดับก่อนหลังยังไงกับเจลลดบวม และบัวหิมะดีค่ะ??

* ใบบัวบกอัดเม็ด
>> อันนี้กินมากน้อยแค่ไหนคะ และกินไปนานเท่าไหร่

* ยาลดบวม  DANZEN
>> ต้องกินจนหมดแผงเลยรึป่าว หรือว่ากินเยอะแค่ไหนคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^___^

ข้อมูลเยอะจังเลย
ขอบคุณมากเลยนะคับ
จะได้เตรียมตัวได้อย่างถูกต้อง อิอิ

ของแสลงที่ห้ามกิน เหอะ เหอะ กินไปซะเยอะเลย แต่ก็ไม่เป็นอะไร (ถือว่าโชคดีไป)
หน้าห้ามโดนน้ำ ข้าพเจ้าก็ใช้แค่กระดาษเย็นที่เค้าใช้เช็ดก้นเด็กเช็ดเอา(ของมามี่โปะโกะ)
ก็สะอาดนะแต่ใช้เช็ดหลายรอบหน่อยหน้าไม่เป็นสิวด้วย ปกติจะแพ้อะไรง่ายมากแต่ใช้อันนี้ไม่เป็นไรเลย
บัวหิมะก็ลงไปเลยเยอะๆมันเย็นดีลงช่วงใต้ตากับข้างจมูกนะจะได้หายเหลืองไวๆ
สรุปตอนนี้ได้ 1เดือนเริ่มสวยเข้าที่แล้ว มั่นใจมากขี้นเพราะยังไม่มีคนไหนทักแล้วบอกว่าดูไม่ดี ดีใจมากกก
ขอบคุณมากเลยค่ะ  จะได้เตรียมตัวไว้  ทำแล้วจะได้ออกมาสวยๆๆ
น่ารักจังเลย ค่ะ โห ตาส่วางขึ้น เยอะ เลย ขอบคุณมากๆค่ะ
มีแต่ของแสลงทั้งนั้นเลย

แล้วหลังทำ พวกพี่ๆ ทานอะไรกันค่ะ
พรุ่งนี้จะไปจองงคิวอ่ะค่ะ

แต่ตื่นเต้น จะเตรียมตัวก่อน อิอิ
คุณ บิ๊กแบง เหมือนเป็นเภสัชกร ประจำเว็บเลย รู้ทุกเรื่อง นับถือๆ
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆค่ะ ต้องจดๆๆ เตรียมซื้อไว้แล้วล่ะ:)
ขั้นเทพจริงๆเลยนะคะ คุณ big bang จะได้สวยใสอย่างเร็วและปลอดภัยก็งานนี้
เตรียมของครบแล้วค๊า
เพิ่งได้ บัวหิมะ มาเมื่อกี้เอง จากWatsons 280บาท
ยาแคปซูลบัวบก 400 มก. อภัยภูเบศร์ 1กระปุกมี 70 เม็ด ราคา 140 บาท
ยาลดบวม Danzen จากWatsons แผงละ 42 บาท
เรลพาริล เจล  ขนาดเล็ก 132 บาท
ถุงเจลประคบ ไซส์สำหรับเด็ก ร้านขายยาแถวบ้าน  อันละประมาณ 90 บาท  (อันใหญ่ มันใหญ่เกินไปอ่ะ)

พรุ่งนี้แล้วสินะ  ตื่นเต้นๆๆๆ
ขาดอะไรอีกไหมน๊า นึกๆๆๆ ม่ายออก

IMG_4844.jpg (116.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ครบ ยิ่งกว่าหมอจัดให้
ดีมากๆ เลยครับ...

ขอบคุณจริงๆ
ยอดเยี่ยมกะเทียมเจียวจิงๆเลย
ขอให้ จขกท.หน้าตาดีขึ้นดีวันดีคืนนะค่ะ
^งานนี้หลังเสริมจมูก หน้าสวยแล้ว อิอิ (( คิดเอาเอง )) นู๋ว่าได้หุ่นดีอีกเน๊ะ อิอิ ก้ออาหารแสลงน่ะ โห..อาหารหลักเลย อดงานนี้ ดีๆๆ
สรุปได้ประโยชน์สูงสุดค่ะ แต้งกิ้วๆๆ
หลังจากทำจมูกมาแล้ว ความเห็นส่วนตัวคิดว่า  ผ้าขนหนูห่อน้ำแข็ง ดีที่สุดแล้วจ้า
ส่วนตัวลองเจลประคบแล้ว รู้สึกว่าไม่เวิร์คอ่ะ แล้วแต่ใครจะถนัดอ่ะนะ อิอิ
สุดยอดครับ big bang  และเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนได้ความรู้มากมายครับ รักทุกคนครับจุ๊ฟฟฟฟฟฟ
กินกุ้งได้ไหม๊ แค่ตัวเดียว
เข้ามาจดครับ ข้อมูลดีๆเพียบเลย
เข้ามาหาข้อมูลดีีๆ ขอบคุณครับผม
เข้ามาแอบจด   อิอิ

ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีๆนะค๊า

29 นี้ ได้เวลาขึ้นเขียงกะเค้าบ้างแระ  แอบตื่นเต้นๆ  เหอๆๆ
ขอบคุณมากค่ะ
ว้าว ขอบคุณมากๆ เลย ครับ สำหรับความรู้ กะจะทำหลังปีใหม่พอ (ต้องรอดูคิว ด้วย)
รบกวนพี่ๆช่วยตอบคะ ยาทาลดบวม สี เขียวขาว ต้องทาตอนไหนคะ
ตอนนี้หน้าบวมมากมาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้