เจ้าของ: BIGBANG
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]
ยาสมุนไพรกินแล้วขับปัสวะอ่ะดีแล้ว เพราะน้ำไม่เกิน มันก้ไม่บวมไงครับ

เหตุผลง่ายๆ แค่นี้เอง ยาสมุนไพรทุกตัว ที่แก้ช้ำใน  มีผลขับปัสวะ อยู่แล้วครับ

ขอเสียในร่างกายไม่ขับออก ก็บวมไงครับ

สังเกตได้จากคนเป็นโรคไต  จะบวมทั้งตัว
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=2121&extra=

มาแนะนำที่ ช๊อบได้ไม่ต้องเดินหลายที่เมื่อยขา เนื่องจากกระทู้ http://www.dungdong.com/viewthre ... page%3D1&page=1 ซื้อของก่อนขึ้นเขียง

ซื้อของก่อนขึ้นเขียงต้องซื้อ
1.เจลประคบร้อนประคบเย็น   3 M Neckcare   ตอนนี้ราคา 229 บาท โป๊ะได้ทั้งหน้า  ซี้อได้ที่wason
2.ยาลดหน้า NANIA หรือหน้าอึ่งอ่างคางคกนั่นแหละ ชื่อ DANZEN ขนาด 5 มก. (1 แผงมี 10 เม็ด) 2 แผงไปเลย แผงละไม่น่าเกิน 45 บาท (เพราะมันติดราคา 45 บาท) สองอันก็เก้าสิบบาท ร้านขายยาทั่วไปหรือร้านwason
3.เจลลดบวม Raparil Gel ก็ได้นะ กล่องเขียวๆขนาดกลาง 225  บาท
4. บัวหิมะ ราคากล่องละ 280 บาท
5. ใบบัวบกอัดเม็ด กระปุกละ 120 บาท ซื้อที่ร้านครงข้ามโออิชิชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว
6.คลีนเซอร์ ขวดเล็ก 205 บาทขวดหย่ายร่วม 500 กว่าๆ
7.พลาสเตอร์ใส่ปิดแผลกันน้ำ 85 บาท

รวม   1234 บาทจ้า
ทั้งหมดเดินซื้อเช๊คราคาที่wasonเซ็นทรัลลาดพร้าวมีหมดแต่คาดว่า wason สาขาอื่นก็มีนะ หมดเป็นพันเลยครายมีที่ไหนขายถูกกว่านี้ก็มาบอกกานนะ  ส่วนหมอนหนุนบนรถทัวร์ร้านขายของญี่ปุ่นทุกอย่างหกสิบบาทมีขายจ้า  เหนื่อยๆ เนอะเตรียมตัวสวยหล่อนี่
ถามน่ะครับ  รุ้แล้วแหละครับว่าใช้อะไรยังไงแต่ว่า
1. การประคบเย้นหนิมันเป็นยังไงครับ ไหนบอกไม่ให้โดนน้ำ  ผ้าขนหนูแช่เย็นมันก็เปียกแบบหมาดๆๆมันโดนจมูกได้เหรอครับ
2. ประคบร้อนเหมือนกันครับ ทำยังไง
3. การนอน ต้องนั่งหลับโดยใช้หมอนมั๊ยครับ เพราะว่าถ้าให้นอนหลับนี่สงสัย เผลอนอนคว่ำหน้าแน่ๆๆ
2# BIGBANG

ก็คงไม่ได้กินอะไรเลยอิอิ  ของชอบทั้งนั้นอดเลย
มีประโยชน์มากเลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
แบบนี้จะได้รู้วิธีก่อน ขึ้นเขียงแบบถูกวิธี
ทำตามาค่ะ ไม่ทราบว่าจะทาบัวหิมะรอบๆๆตาด้ายมั๊ยค่ะ แร้วครบ2วันแร้วต้องประคบร้อน แต่ตายังบวมแดงๆๆอยู่เรยค่ะ จะประคบเยนต่ออีกวันด้ายมั๊ยค่ะ-*-
ถ้าปวดยาพารากิน 2 เม็ดแล้วไม่หายแนะนำ Brufen ขนาด 400 mg เลย แต่ต้องกินหลังอาหารทันที อย่ากินตอนท้องว่าง เดี๋ยวจะกัดกระเพาะ
ส่วยวิตามินที่อยากแนะนำคือ วิตามินซี มีส่วนช่วยให้แผลหายเร็ว
น่าจะพอมีประโยชน์บ้าง เพิ่งเข้ามาใหม่ ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านสำหรับคำแนะนำต่างๆค่ะ
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-16 14:14:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด BIGBANG เมื่อ 2009-9-16 14:23
1. การประคบเย้นหนิมันเป็นยังไงครับ ไหนบอกไม่ให้โดนน้ำ   ผ้าขนหนูแช่เย็นมันก็เปียกแบบหมาดๆๆมันโดนจมูกได้เหรอครับ
3. การนอน ต้องนั่งหลับโดยใช้หมอนมั๊ยครับ เพราะว่าถ้าให้นอนหลับนี่สงสัย เผลอนอนคว่ำหน้าแน่ๆๆ
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-9-9 15:48

1. การประคบเย้นหนิมันเป็นยังไงครับ ไหนบอกไม่ให้โดนน้ำ   ผ้าขนหนูแช่เย็นมันก็เปียกแบบหมาดๆๆมันโดนจมูกได้เหรอครับ
- การไม่ให้โดนน้ำคือกรณีโดนน้ำแบบเต็มๆ เหมือนเวลาเราอาบน้ำล้างหน้าคับ มันจะเปียกแบบชุ่มช่ำกว่า ทำให้ไปโดนแผลที่ยังไม่สนิท แล้วน้ำอาจจะเข้าไปโดนแผล อาจทำให้แผลอักเสบได้ กรณีการประคบเย็นแบบใช้ผ้าขนหนูแช่เย็นมันแค่สัมผัสความชุ่มชื้นจากภายนอกผิวหนังเท่านั้น ไม่ได้ถึงขนาดน้ำชุ่มเปียกแผลเลยนะคับ จึงเรียกวิธีนี้กันว่า"การประคบ"คับ เหมือนนักกีฬาข้อเท้าพลิกก็กระทำได้โดยการประคบน้ำแข็งเย็นๆให้ซึมซับความเย็นเข้าไปในใต้ผิวหนัง โดยไม่ต้องผ่าข้อเท้าเอาน้ำแข็งยัดเข้าไปในด้านในของข้อเท้า ก็ทำให้บรรเทาอาการได้คับ

2. ประคบร้อนเหมือนกันครับ ทำยังไง
-  ลองทำตามคำแนะนำตามกระทู้นี้ดูนะคับ http://dungdong.com/viewthread.php?tid=442&extra=page%3D3 ได้แนะน้ำไว้อย่างละเอียดนะคับ

-ถ้าสามารถนั่งหลับได้ในสามวันแรก หรือนอนหัวสูง ตามคำแนะนำของคุณหมอ ได้ก็จะดีคับ หรือตามที่เพื่อนๆพี่ๆได้แนะนำไว้บางท่านก็นอนบนเตียงผ้าใบ เอาก็จะสะดวกกว่านะคับ เพราะจะเป็นเก้าอี้ทรงบังคับให้นอนหัวตั้งตรงอยู่แล้วคับ การนอนหลับแบบปรกติจึงอาจจะเกิดการเสี่ยง และอาจจะเกิดการเผลอ และทำให้เหลือดคลั่งได้ ลองดูนะคับ

ทำตามาค่ะ ไม่ทราบว่าจะทาบัวหิมะรอบๆๆตาด้ายมั๊ยค่ะ แร้วครบ2วันแร้วต้องประคบร้อน แต่ตายังบวมแดงๆๆอยู่เรย ...
ต้นฉบับโพสโดย renajunggg เมื่อ 2009-9-15 22:59

- สำหรับตา คิดว่าไม่น่าจะทาบัวหิมะนะคับ เพราะรอบดวงตามันเป็นบริเวณที่ผิวหนังบอบบางมาก ไม่ควรทานะคับ รอ3-4 วันก็จะค่อยๆยุบแล้วนะคับ

-ขอขอบพระคุณสำหรับข้อแนะนำที่ดีๆ จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆนะคับ เพือ่นๆคนไหนมีเคล็ดลับอะไร เจ๋งๆ มาช่วยกันบอกกล่าวเพิ่มเติม มาอัพเดทกันได้นะคับ จะได้นำไปใช้กัน ช่วยให้แผลหายกันเร็วๆ ด้วยวิธีที่ถูกต้องและปลอดภัยนะคับ
1 cetaphil สบู่ล้างหน้าแบบไม่ต้องใช้น้ำ ทา ๆ เบา ๆแล้วเอากระดาษเช็ดออก จะมีเนื้อครีมเคลือบผิวหน้าบาง ๆ ผิวแพ้ง่ายก็สาวมารถใช้ได้

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

จะได้เตรียมไว้ก่อนเลย

เผื่อฟลุ๊ก ๆ  เหอะ ๆ
ยาสมุนไพรกินแล้วขับปัสวะอ่ะดีแล้ว เพราะน้ำไม่เกิน มันก้ไม่บวมไงครับ

เหตุผลง่ายๆ แค่นี้เอง ยาสมุนไพรทุก ...
ต้นฉบับโพสโดย kaszuka เมื่อ 2009-9-5 14:49

ไม่รู้ทำไมไม่ได้เป็นไตนะค่ะแต่ตัวมันบวมๆๆ5555 ล้อเล่นนะคะ
ขอบคุณมากเลยครับ ได้ความรู้เยอะเลยอ่ะ
ตะกี้ วิ่งไปซื้อ ใบบัวบกเม็ด ทำไมข้าง ๆ ขวดบอกว่า สรรพคุณ ขับปัสวะ เลยไม่ซื้อ ซื้อ มะรุมอัดเม็ดแทน เขาบอก ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-29 17:22

ใบบัวบกไม่ได้เน้นอาการลดบวมนะคะ ใบบัวบกมีสรรพคุณทางยา ในการแก้ช้ำใน ทำให้หายฟกช้ำได้ดี แก้ร้อนในกระหายน้ำ ลดอาการปวดศรีษะข้างเดียว บำรุงสมอง แก้ความดันโลหิตสูง แก้อ่อนเพลีย เมื่อยล้า บำรุงธาตุ  บำรุงหัวใจ และขับปัสสาวะ สารไกลโคไซด์ที่ได้จากใบบัวบกส่งผลในการช่วยเร่งการสร้างสารคอลลาเจน (Collagen) ที่เป็นโครงสร้างของผิวจึงถูกนำมาใช้ประโยชน์ในการกระตุ้นให้แผลสมานตัวได้เร็วค่ะ color]
จดข้อมูลจนมือหงิกเลยค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
{:13_954:} แล้วหลังทำ  มันเจ็บมากรึปล่าวค่ะ  เจ็บกว่าผ่าฟันคุดมั้ยอ่ะ ((กลัวนะเนี๊ยะ)){:13_945:}
ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ

ขอให้สวยยิ่งๆขึ้นไปค่ะ
ขอบคุนค๊าบสำหรับข้อมูลดีๆจากทุกท่าน

พุ่งนี้จาไปซื้อของแล้วค๊าบ

ขึ้นเขียงวันที่ 16 นี้แล้ว

อยากให้ถึงวันนั้นเร้วๆจัง

อยากหล่อๆ

เอิ๊กๆ
ใครอยู่แถวฝั่งธน
ลองหาซื้อแถวศิริราชซิค่ะ...รับรองถูกชัวร์

ไว้เดี่ยวเช็คราคาให้อีกทีนะค่ะ

ขอบคุณข้อมูลก่อนขึ้นเขียง เจ๋งจิงๆๆ
เพิ่งไปซื้อของที่ศิริราชมาเมื่อวานเลยค่ะ (ถึงจะยังไม่ได้คิวทำก็เถอะ แต่มันเห่ออะ{:13_959:})
ราคานะคะ
Cetaphil ขนาดใหญ่380 กลาง260 เล็ก145
denzen ร้านที่นิวไปซื้อไม่มี
เลยได้ยาแก้ปวดกับแก้อักเสบมาแทน
ไอบลูโพเฟ่น(แก้ปวด) แผงละ15
อม็อกซี่คาฟ กล่องละ 180
เยอะเหมือนกันน้ออ

แต่ก็ขอบคุณครับ ^^
36# NamWun
ควรประคบเย็นทั้งหน้านะคะ
ควรทาเจลก่อนครีมนะคะเพราะอนุภาคของเจลจะเล็กกว่าครีม และเน้นทากว้างและทาบ่อยค่ะ ทุกสามถึงสี่ชั่วโมงซึ่งเป็นระยะเวลาออกฤทธิ์ของยาทาเฉพาะที่ทั่วไปค่ะ
ไม่ควรทายาหม่องนะคะ เพราะยาหม่องมีสรรพคุณหลักคือทำให้เส้นเลือดขยายตัวมันจะทำให้สีม่วงคงอยู่นานขึ้นค่ะ ถ้าไม่อยากม่วงก็เรพพาริล
ใช้แค่ผ้าขนหนูที่เป็นผ้าเช็ดหน้าชุบน้ำแล้วแช่แข็ง จะใช้ก็คลี่ออกให้กว้างเท่าหน้าเลย แล้ววางทิ้งไว้บนหน้าจนกว่าจะหายเย็นจากนั้นก็ไปหยิบผืนใหม่ที่แช่ไว้แล้วมาทำซ้ำ ทำทั้งหมดสามรอบต่อหนึ่งยกนะคะ แต่ละยกก็ไม่ควรห่างเกินสามชั่วโมง ทั้งวันแหละค่ะ ไม่ต้องทำอย่างอื่นเลยได้จะดีมาก
แดนเซนมีขายทุกร้านยาค่ะเพราะเป็นยาสามัญประจำบ้าน ราคาแล้วแต่ร้านบวกเพิ่มค่ะ ถ้าซื้อตามร้านวัตสัน บูทส์จะแพงกว่ามั้งคะ
ใบบัวบกใช้ใบสดตำแล้วประคบนะคะ แต่ลำบากค่ะ เรพพาริลดีกว่าเป็นสรรพคุณเฉพาะที่คือแก้บวมช้ำ ส่วนแก้ร้อนใน(ชึ่งก็คือการขับปัสสาวะ)จะเป็นฤทธิ์เวลาทานเข้าไปค่ะ
59# tspace

เดี๋ยวมันก็หลุดเองค่ะ ถ้ารำคาญมากก็เอากรรไกรตัดเลยก็ได้แต่ไม่แนะนำ
ลืมอ่ะ เพลงกินแตงโมไป
เพราะไม่รู้เห็นเป็นผลไม้เลยกิน
ไปซื้อมาเรียบร้อย ครบหมดแล้วจร้า แต่บัวหิมะเราสั่งของ Bua fu ling (สะกดถูกมั้ยหว่าเรา) ในเนตไป
พรุ่งนี้ได้ของ ค่ะ
ยา danzen ที่วัตสันแผงละ 45 บาท
Reparil Gel หลอดเล็ก 125 มั้งค่ะ ในวัตสันเช่นกัน
บัวบกแคปซูล อภัยภูเบศ 70 เม้ด 90 บาท
Mask ไว้ปิดเวลาออกไปข้างนอก
เจลร้อน-เย็น มีอยู่แล้วจากการทำจมูกครั้งที่แล้ว อิอิ

เตรียมขึ้นเขียงตอนเย็นกับหมอวรวิทย์ ฟอร์จูนคร้า เคสแก้จมูกนะคะ
แต่เราขี้เห่อ กินแคปซูลบัวบก กับยาลดบวมตั้งแต่เมื่อวานเลย
ไม่รู้จะช่วยให้ลดบวม ลดเขียวดีขึ้นป่าวนะ แค่คิดเอาเองว่า
ไปเอาให้มันสะสมอยู่ในกระแสเลือดเลย พอผ่าเสร็จจะได้ไม่ทันได้บวม อิอิ
ต้องเร่งทุกวิธีให้หายเร้วที่สุดค่ะ เพราะทำวัน พฤ แต่วันอาทิตย์ต้องไปกางเต้นท์เขาใหญ่เดี่ยวหายไม่ทันเซ็งเลย
แต่แอบดีใจว่ามีคนบอกว่าเคสแก้จะไม่ค่อยบวมเท่าทำใหม่ คงเพราะมีโพรงให้ซิลิโคนเข้าไปอยู่แล้วมั้งคะ
น่าจะหายทันนะเรา

ปล เราถามเภสัช เค้าบอกว่า ให้ทาเจล Reparil ก่อน ค่อยทาบัวหิมะค่ะ
      เพราะถ้าทาครีมก่อน เจลจะซึมได้ไม่ดี เป้นหลักการทั่วไปของการทายา และ
      ครีมบำรุงทั่วไปด้วยค่ะ คือต้องทาแบบเจลให้ซึมหมดก่อนซักพักค่อยทาแบบครีมค่ะ
      ว่าแต่ บัวหิมะนี่ทาได้วันที่เท่าไหร่หลังจากทำมาแล้วคะ หรือว่าทาวันแรกพร้อมเจลลดบวมได้เลย

ขอบคุณมากเลยค่ะสำหรับข้อมูล เดี๋ยวทำเสร็จจะมารีวิวให้ดูกัน เป้นการตอบแทนนะคะ
เห็นหลายคนอยากเห้นผลงงานของหมอวรวิทย์ อยู่ใช่มั้ยเอ่ย
ขอบคุนสาระดีดีคับ

ยังไม่ได้ทำ

แต่จะทำแน่นอนคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้