เจ้าของ: BIGBANG
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]
เป็นประโยชน์มากครับ
อยากรู้นะคะ

ทานน้ำมะพร้าว  จะช่วยอะไรคะ
ขอบคุณค่ะ
ได้ประโยชน์มากมายกำลังจะไปทำวันพุธนี้
กะลังคิดอยู่ว่าเตรียมตัวยังไงดี
ตื่นเต้นๆ
ต้องเตรียมไว้ล่วงหน้าเลยก็ดีนะ สำคัญทั้งนั้น
มีประโยชน์มากมาย  จำเ็นมาก ต้องไปหาตามซตรียมไว้แล้ว
ส่องมานาน วันนี้ จะขอไปเตรียมซื้อของเเถวอนุเสาวรีย์

ร้านยาเยอะดี น่าจะได้ครบหมดทุกอัน

ขอบคุณพี่ทุกท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Kuromi เมื่อ 2009-7-29 16:35

ไปซื้อมาเเระค่ะ
ขอเเนะ เพื่อนๆ อีกหลายๆคนที่กำลังเตรียมตัวซื้อของเพิ่มนะค่ะ เพื่อเตรียมทำจมูกนะค่ะ

คือเราไปซื้อร้านขายยาเเถวอนุเสาวรีย์มา ร้านฝั่งตรงข้าม โรงพยาบาลราชวิถี เเถวนั้นอะ ร้านขายยาเยอะมากๆเรยจริง  ก้อเลือกไม่ถูกเหมือนกัน เเระก้อไม่ได้เทียบราคา เเต่เลือกร้านนี้เพราะ พี่ที่ทำงานเค้าซื้อร้านนี้ประจำ ขอไม่เอ่ยชื่อร้านนะค่ะ
เด๋วจะหาว่าหน้าม้า อิอิ เพื่อนๆลองไปเทียบๆราคาร้านใกล้ๆกันก้อได้ เผื่อเจอถูกกว่าเรา *-*วันนั้นเราร้อนๆอะ เรยขี้เกียจไปถามหลายร้าน เอาร้านนี้เเหละ ร้านเยอะเกิน ตาลาย
***ขอโทษด้วยนะ ที่มาบอกช้าไป เเต่ถ้าใครสนใจจะซื้อเพิ่ม ก้อไปหาซื้อได้เรยค่ะ  
เเต่ไม่ได้ซื้อเรพาริล เพราะกลัวหน้าลอก
กะว่าจะซื้อบัวหิมะที่เจ๊เล้งอะค่ะ ราคา เเปดร้อยกว่าอะ กระปุกใหญ่เรย
ถ้าของคังเซนราคาสมาชิก ก้อ 900 อะค่ะ เหนเพื่อนบอกมา

1. ถุงประคบร้อนเย็น เลือกไซส์ใหญ่  เเบบ 2 ชิ้น 270 ค่ะ  ถ้าเเบบ 1 ชิ้นใหญ่ 150 บาทค่ะ

2. Danzen 1 แผง ก้อราคา 25 เราซื้อ 4 เรย  

3.แคปซูลใบบักบก อภัยภูเบศ ราคา 90 บาท ซื้อที่ร้าน ใกล้กัน ร้านที่ขายดอยคำ สมุนไพรอภัยภูเบศ ค่ะ

เเล้วเเต่สะดวกกันนะค่ะเพื่อนๆ เราเเวะมาบอกละกัน เผื่อคนบ้านใกล้ เเถวอนุเสาวรีย์ จะสะดวกไปซื้อกันค่ะ
ประหยัดตังได้อีก
ใช่ๆ คับ ผมก็อยากรู้ว่า ของแสลง...(หลังจากทำเสร็จกี่วันอ่ะคับ ถึงจะกลับมากินได้ปกติ)
น้ำมะพร้าว กะจะไปซื้อแบบสำเร็จรูปตุนไว้อ่ะ เพราะช่วงนั้นคงไม่กล้าไปไหน

แล้วมันจะได้ผลหรือเปล่าเนี่ย

ใช่ๆ คับ ผมก็อยากรู้ว่า ของแสลง...(หลังจากทำเสร็จกี่วันอ่ะคับ ถึงจะกลับมากินได้ปกติ)

บางคนก็ว่าทานได้นะคะ แต่ให้ดีเราว่างดสัก 2 อาทิตย์ให้แผลหายสนิทก็น่าจะดี แต่คงทานไข่เหมือนเดิมอ่ะค่ะ  ไม่งั้นไม่มีโปรตีน

อยากถามว่าของแสลง มันมีไรบ้างคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 19:48:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
-คุณ Kuromi ขอบคุณนะคับที่ช่วยมาอัพเดทราคากับสถานที่ซื้อของใช้ต่างๆนะคับ เป็นประโยชน์มากๆ และเพิ่มช่องทางให้กับคนที่ไม่รู้ว่าจะหาซื้อที่ไหนสวยแล้วยังใจดีอีก ขอให้สวยยิ่งๆขึ้นไปนะคับผม
-คุณ dada  คับ รายชื่อ ของแสลงในทัศนะคติของแพทย์ไทย อยู่หน้าที่ 1   ลองดูนะคับ แหะๆ

-ส่วนประโยชน์ของ น้ำมะพร้าว ช่วยสมานแผลให้หายเร็วยิ่งขึ้นนะคับ อันนี้น้องก้องเคยแนะนำไว้ เดี๋ยวลองน้องก้องมาช่วยชี้แจงโดยละเอียดอีกทีนะคับ

#ถ้าเพื่อนๆ มีวิธีดูแลรักษา แบบเจ๋งๆ เด็ดๆ ยังไงก็ช่วยกันมาแนะนำกันนะคับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆนะคับ จะได้สวยๆหล่อกันทุกคน แหะๆ
ขอบคุณมากค่ะ  เด๋วหลังทำจะมีรีวิวนะคะ ลองดูก่อนว่าวิธีของตัวเองได้ผลหรือเปล่า
ขอบคุณครับ ผมอ่านทุกคอมเม้นเลย รักทุกคนในบอรดครับ
ขอบคุณครับ กระทู้นี้เจ๋งมากๆๆๆๆ ;D

ใช้เปนคู่มือคนทำจมูกได้เลย ^^
มีประโยชน์มากครับ มาเก็บความรู้ไว้ก่อน
ขอบคุณข้อมูลดีๆนะค่ะ
ขอถามพี่กูรูทั้งหลายหน่อยคะ คือว่านู๋ต้องดินทางออกจาบ้านไปบ้านแม่ทุกวันเลยคะ
แต่พอดีว่ากำลังจะไปทำจมูกอะคะ อยากทราบว่า สามารถนั่งซ้อนรถมอไซค์ได้รึป่าวคะ หลังจากทำเสร็จ1-2วันอะคะ

ช่วยหั้ยคำตอบนู๋ทีนะคะ  ขอบคุนมากกกกกก คะ ^^
นั่งมอไซ ลมมันจะตีหน้าแรง  ดั้งจะเบี้ยวเอาได้นา  เรายังไม่กล้านั่งเลย  
ว่าแต่เราคิดถูกไหมอ่า หรืออุปทานไปเอง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

พึ่งจะได้มีโอกาสเเวะมา

เเต่เเน่นจริงๆ
146#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-30 18:38:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามพี่กูรูทั้งหลายหน่อยคะ คือว่านู๋ต้องดินทางออกจาบ้านไปบ้านแม่ทุกวันเลยคะ
แต่พอดีว่ากำลังจะไปทำจมู ...
ต้นฉบับโพสโดย noonehambu เมื่อ 2009-8-28 10:04

ถ้าพึ่งทำการผ่าตัดมาใหม่ๆทางที่ดีไม่ควรกระทบกระเทือนอะไรมากๆนะคับ แต่ถ้าจำเป้นจิงๆ ก็นั่งมอไซค์ได้คับ (ในกรณีที่ถนนที่มอไซค์ขับผ่านไปนั้น มันไม่ขุระมาก เป็นทางเรียบ)  ส่วนเรื่องถ้ากลัวลมจะตีหน้า เราก็หาผ้าปิดจมูก ที่ตอนนี้กำลังฮิตใส่ป้องกันไข้หวัด2009 ครอบไว้ก็ได้คับ เป็นการป้องกันฝุ่นเข้าไปในโพรงจมูกด้วยอีกทางนึงนะคับ

#สรุปโดยรวมๆนะคับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็อย่าพึ่งทำอะไรให้มันกระทบกระเทือนมากนะคับ ไว้รอให้หลัง 1 อาทิตย์ ไปให้หมอตรวจ หรือให้ครบ 1 เดือนก่อนจะดีกว่านะคับผม
ข้อมูลดีมากๆ
มีรูปด้วย

ยาลดปวมเนี๊ย เหมือนยาแก้ปวดป่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ตามมาเก็บไว้เป็นข้อมูล

เผื่อจะทำจมูกรอบสอง อิ อิ

แก้ไขล่าสุด ropoment เมื่อ 2009-9-5 10:53

เหอะำๆ

หัวหิมะ ของแท้ๆเลย ผมซื้อมา 200 เหรียญดอลล่าฮ่องกง

ซื้อจากฮ่องกง อ่า - -*  ประมาณ 900

BAO FU LING <<<<<< อันนี้อ่า

ของแท้ต้องของ รัฐบาล จีนอะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้