เจ้าของ: BIGBANG

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2009-6-2 00:09:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีประโยชน์ดี๊ดีนะ หน้านี้
โพสต์ 2009-6-2 00:11:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หูย หมอนแบบนี้ไม่กล้าเอามาหนุนหรอก เดี๋ยวหนุนไปหนุนมา หน้าหวาน ได้ไปทำตั้งใหม่ อิอิ
โพสต์ 2009-6-2 00:15:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แหม ก็ก้องแอ๊บแบ๊วนะครับ พี่ อิๆๆ

อายุห่างไกล แต่หัวใจยังแอ๊บแบ๊วค้าบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-2 00:44:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด

การติดพลาสเตอร์ในการล้างหน้า
จากกระทู้ของบอบบี้ กระทู้นี้นะคับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=260&highlight=

เป็นการสาธิทในการแนะนำในการติดพลาสเตอร์ในการล้างหน้านะคับ ลองดู

Up date ครีมบัวหิมะ องครักษ์ พิทักษ์ความเด้งในโลตัส เหลือ 265
เพิ่มเติม แผ่นพลาสเตอร์ ติดกันน้ำ  ในบูท สามแผ่น แปดสิบห้าบาทครับ
แล้วก็แผ่นลดอาการบวมชั้ำ  ซื้อในบูท ชอป ถูกกว่า ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-30 03:46

Credit : ขอขอบคุณภาพแผ่นพลาสติกกันน้ำจากคุณก้อง kallypaulsmith  ที่ถ่ายมาให้พวกเราได้ชมกันนะคับ
โพสต์ 2009-6-2 00:53:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-2 00:54

Wow เห็นหมีด้วย น่ารักจัง หมีผมชื่อน้อง Huggyyyy

กอดลิงจั๊กๆครับ

แก้ข้อมูลตัวเองนะครับ มีห้าแผ่นครับ ไม่ใช่สามแผ่นครับผม
โพสต์ 2009-6-2 09:30:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำได้น่ารักจัง
[img][img][/img][/img]
touch สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ 2009-6-2 09:35:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โพสต์ 2009-6-2 09:56:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้ค้าบบบบ
โพสต์ 2009-6-2 23:16:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจลประคบเย็น เอาไปแช่ช่องแข็ง 1 ชม. แล้วเอามาโป๊ะที่จมูก พยายามวางพาดให้ผิวสัมผัสของซองเจลแตะเนื้อเรามาก ๆ แต่อย่ากดแรงนะ จมูกจะเบี้ยวได้ ถ้าเย็นเกินไปก็เอาผ้าเช็ดหน้าบาง ๆ มารองก่อน ประคบเย็นเพื่อให้เลือดมาเลี้ยงน้อยลง การบวมก็จะลดลง

denzen กินก่อนอาหาร 3 เวลา เช้า กลางวัน เย็น

reparil gel ก็ทางบาง ๆ หลังล้างหน้า ทาให้กว้างกว่าบริเวณที่บวมนะครับ จะได้มีพื้นที่ในการซึมของยามากขึ้น หายบวมเร็ว สามารถทาได้บ่อย ๆ ก็ได้ แต่อย่านวดนะ เพราะเวลาทำมาใหม่ ๆ จะมีเลือดออกใต้ผิวหนังเยอะ ยิ่งนวด ยิ่งช้ำ

ทำแผลทุกวันนะครับ แผลจะได้หายเร็ว ๆ ใช้น้ำเกลือที่หมอให้มา ใส่ คอตตอนบัดชุ่ม ๆ แย่ง หมุน จนกว่าจะไม่มีเลือดติดออกมา (แต่สองวันแรกผมไม่ได้ทำ กลัว ปล่อยไว้แบบนั้น ให้เลือกเกราะ ๆ แห้ง ๆ ก่อน ถ้าทำทันที กลัวไปสกิตให้เลือดไหลอีก เลยไม่ทำสองวัน)  แต่หมอบอกว่า วันแรก ๆ ให้ทำแผลบ่อย ๆ ได้ เพื่อความสะอาด

*** ที่นี้ผมถามบ้างนะ เส้นไหมละลายสีขาว ๆ  ที่มันยื่นออกมาจากรูจมูก ทำไงดีครับ มันน่าเกลียดจัง ทำไงจะกำจัดมันได้
โพสต์ 2009-6-2 23:17:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งรู้ว่า มีคนล้างหน้าด้วยแต่ใช้พลาสเตอร์มาปิดกันน้ำ
ส่วนตัวผมแล้วไม่ได้ล้างหน้าโดยใช้น้ำเลย ใช้แต่ cetaphil ล้างบ่อย ๆ ได้ หน้ามันก็วิ่งไปล้าง ตอนนี้หน้าใส่กว่าตอนที่ล้างด้วยน้ำซะอีก... สิวก็ไม่มี
โพสต์ 2009-6-2 23:42:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อสร้างความเร้าใจ ขณะพักรักษาหนังหน้าตัวเองครับ ผมเลยอิๆๆ บ้าๆ บอๆ
หมอนรองคอ ซื้อที่พารากอน เดอะมอลล ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-1 23:56

น้องก้อง ชอบๆ อ่ะน่ารักดี แป๊วดี เดี๋ยวพี่โฟร์ไปซื้อให้ลูกดีกว่า มีลายหมีไหม อิอิ ขายอยู่แผนกอารายคะ เดอะมอลล์สาขาไหนค่ะ
โพสต์ 2009-6-2 23:43:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้ก็ใช้คัฟ

ใช้ดีน่ะ เซตาฟีล ใช้มาสองปีแล้วคัฟ

รู้สึกใช้ตัวนี้โอสุดแล้วคัฟ สำหรับหน้าสิวๆ แบบบอบ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-6-1 23:55

หาซื้อที่ไหนค่ะน้องบ๊อบ ใช้ได้ทุกสภาพผิวเลยหรือเปล่าค่ะ
โพสต์ 2009-6-2 23:59:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-3 00:00

พี่โฟร์มด  ซื้อใน Be trend  ครับ มีหมู แมว ควาย กระต่าย หมีน่าจะมีนะ หมี่แพนด้ายังมีเลย
พารากอนเยอะสุด แต่ที่ เดอะมอลล์บางกะปิก็องก็เคยเห็นครับ

ส่วน ได้นั้นที่ล้างหน้า ซื้อที่วัตสันครับพี่ อันเล็ก สองร้อยห้าบาทครับ

All skin type

วันนี้ก้องไปซื้อบัวหิมะมา ทา เย็นดี สนุกดี ทาๆ เย็นๆ ชอบ ทาใหญ่เลย

ออกไปให้คุณแม่ดู หน้าขาวเหมือนพอกหน้า แม่ขำ เหมือนบอกว่าทำไมเดี่ยวนี้ลูกแม่เป็นผู้ชายแรดจัง
ก๊ากกกกกกกกก
โพสต์ 2009-6-3 00:01:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งรู้ว่า มีคนล้างหน้าด้วยแต่ใช้พลาสเตอร์มาปิดกันน้ำ
ส่วนตัวผมแล้วไม่ได้ล้างหน้าโดยใช้น้ำเลย ใช้แต่  ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-6-2 23:17

ก้องซื้อมากันไว้ตอนโกนหนวดนะครับ
โพสต์ 2009-6-3 00:59:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คือหลังทำศัยลกรรม ดืมนมได้ป่าวค่ะ
โพสต์ 2009-6-3 01:24:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นมถั่วเหลืองดิครับ โปรตีนเยอะ ช่วยทำให้แผลหายเร็ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-3 01:34:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
*** ที่นี้ผมถามบ้างนะ เส้นไหมละลายสีขาว ๆ  ที่มันยื่นออกมาจากรูจมูก ทำไงดีครับ มันน่าเกลียดจัง ทำไงจะกำจัดมันได้
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-6-2 23:16

ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ควรไปยุ่งกับมันนะคับ เพราะไหมเป็นไหมละลายจะละลายไปเองโดยเราไม่ต้องไปให้หมอตัดไหม แต่ถ้ามันยื่นออกมาเป็นเส้นยาวเกินไป ก็ค่อยๆเล็มให้เหลือปลาย ให้สั้นหลบเข้าไปในโพรงจมูก แล้วเหลือปลายพอที่จะใช้คีมหนีบ หนีบทิ้งเอาไว้ได้นะคับ (เผื่อหมออาจจะหาปลายหรือปมของไหมได้สะดวกไว้ตัดไหม ในกรณีที่เรารอไหมละลายไม่ไหวอยากกลับไปให้หมอตัดออกก่อน) เพราะของผมก็ยืนออกมาพี่แดงก็เล็มให้สั้นลงนะคับ

คือหลังทำศัยลกรรม ดืมนมได้ป่าวค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย NamWun เมื่อ 2009-6-3 00:59

ทานได้ปรกติคับผม

#(ผมอาจจะไม่ได้เป็นหมอโดยตรงนะคับ ตอบตามความรู้ ประสบการณ์ ที่ประสบมา +กับศึกษาจากพี่กู(เกิ้ล) และวิธีจากพี่ๆน้องๆ ที่ได้ช่วยกันแบ่งประสบการณ์ในโลไซเบอนี่อีกทีเหมือนกัน ผิดพลาดประการณ์ใดก็ขออภัยไว้ ณ.จุดนี้นะคับ แหะๆ)
โพสต์ 2009-6-3 12:40:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยถามพี่อีกคนในคลีนิค เรื่องการกินโปรตีน หรือกินไข่ หลังจากผ่าตัด
พี่เขาบอกว่ากินได้ ไม่เป็นไร ตอนแรกก็ไม่กล้ากินครับ เพราะว่า กลัวว่าแผลจะกลายเป็นแผลเป็นที่เขาเรียกว่า คีลอย นูน ๆ ขึ้นมา ตอนนี้ผมก็กินเนื้อ นม ไข่ ตามปกติครับ แถมตอนไปออกกำลังกายยังกินโปรตีนเช็คเสริมด้วย มีเพื่อนบอกว่า ถ้ากินโปรตีนเช็คแผลจะหายเร็ว จมูกเข้าที่มากขึ้น เพราะว่าโปรตีนจะเข้าไปซ่อมแซมแผลได้เร็ว
โพสต์ 2009-6-3 20:28:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่โฟร์มด  ซื้อใน Be trend  ครับ มีหมู แมว ควาย กระต่าย หมีน่าจะมีนะ หมี่แพนด้ายังมีเลย
พารากอนเยอะสุด แต่ที่ เ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-2 23:59

ขอบคุณนะคะน้องก้อง สำหรับข้อมูล หมอนรูปควายเป็นยังไงค่ะ น่ากลัวอ่ะ กลัวเขามานทิ่มตา อิอิ
โพสต์ 2009-6-3 20:47:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-6-3 20:50

[quote]คือหลังทำศัยลกรรม ดืมนมได้ป่าวค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย NamWun เมื่อ 2009-6-3 00:59 [/quote
ดื่มได้คะ นมบำรุงแคลมเซียมอยู่แล้วค่ะ ช่วยเรื่องกระดูก ไม่เป็นอันตราย ตอนนี้พี่โฟร์ก้อทานแคลมเซียมอยู่เพราะกระดูกเริ่มพรุนแล้ว Calcium มีหลายชนิด แต่ตอนนี้ใช้ CALTAB และ Calcium Sandoz อยู่ ว่าจะถามคุณหมอเหมือนกันว่าก่อนผ่าตัดสามารถทานได้หรือเปล่าหรือว่าต้องงด ตอนนี้ถ้ามีโอกาสหาน้ำมะพร้าวมาดื่มบ้างก้อดีคะ ผิวสวยดีนะคะ ส่วนน้ำผลไม้ทุกอย่างก้อมีประโยชน์แต่ถ้าเทียบกันถามว่าผลไม้ที่ให้วิตามินซีสูง น่าจะเป็นมะม่วงสุกกับมะเขือเทศราชินีนะคะทานทุกวันยิ่งดี มันจะไม่เป็นผลร้ายต่อร่างกายเรา ทานมากๆ ผิวสวย  หรือว่าถ้าจะเลือกซื้อน้ำบริสุทธิ์ดื่ม ก้อขอให้ดูว่าเป็นระบบ RO และโอโซนหรือเปล่า จะดีมากเลย ช่วยทั้งร่างกายทั้งผิวพรรณและไม่ให้ไตทำงานหนักด้วยค่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
โพสต์ 2009-6-3 20:55:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โพสต์ 2009-6-3 21:02:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
5555555 อ่ะนะ น้องกั้งมีแซว ก้อรู้แค่ calcium อ่ะ มีลูกแล้วใช้งานหนัก กระดูกเลยพรุน  ส่วน Beauty (ผิวสวยหน้าใสอย่าบอกใครเลย) ต้องยกให้น้องกั้งมือทองค่ะ หน้าสวยใสแล้วสิคะ เดี๋ยวเม้าทส์กันนะตัวเอง อิอิ
โพสต์ 2009-6-3 22:10:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หาซื้อที่ไหนค่ะน้องบ๊อบ ใช้ได้ทุกสภาพผิวเลยหรือเปล่าค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย PERFECT เมื่อ 2009-6-2 23:43

ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปคัฟ ตามบูต ตามวัตสันก็มีคัฟ

คือบอบก็ใช้ขวดใหญ่อยู่ ไปซื้อที่เซฟดรัก ราคาจะถูกมาก บอบซื้อมา 430 มั้งคัฟ เซฟตังลงได้อีกคัฟ

ใช้ได้ทุกสภาพผิวน่ะคัฟ ที่จำได้คร่าวๆ คือ

ผิวมัน ควรจะบีบเนื้อครีมล้างหน้าเซตาฟีล มานวดๆถูๆ บนหน้าที่แห้งๆ ไม่ต้องชะโลมน้ำที่หน้าก่อนน่ะคัฟ นวดถูประมาณหนึ่งนาทีคัฟ จากนั้นก็ล้างออกด้วยน้ำสะอาดคัฟ

ตัวเซตาฟีล เปนผลิตภันณฑ์ยอดนิยมอันดับหนึ่งในอเมริกาคัฟ อ่อนโยนมากๆ น้อยคนที่จะแพ้คัฟ

ส่วนผิวธรมดา ผิวแห้ง ผิวผสม ต้องลองไปอ่านที่ฉลากแล้วละคัฟ วิธีใช้ บอบจำไม่ได้ล่ะคัฟ

อิ อิ
โพสต์ 2009-6-3 22:17:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เทสต์
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-6-2 00:01

ทรายหาซื้อตั้งพัหกใหม่อ่ะ  พอเจออันนึง ทีนี้มองซ้ายขวาเต็ฒไปหมดเลย   พอทำเสร็จก็นั่งรถกลับบ้าน ตจว.ทันที เลยรีบบอกพี่ว่าหยิบหมอนให้ด่วนเลยกะว่าสบายชะชั้น  แต่ป่าวเลยนะ  ทำไมมานไม่พอดีเลย หรือมีวิธีนอนแบบไหนอีกบ้างคะ
โพสต์ 2009-6-3 22:48:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมแล้วไม่ได้ล้างหน้าโดยใช้น้ำเลย ใช้แต่  ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-6-2 23:17

อ้ายนี่มานคือตัวไหน แบบไหนอ่ะ คุณตั้ม  cetaphil
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้