เจ้าของ: BIGBANG
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

6 Things to do before you plastic surgery [มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงกัน]

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนที่เป็นหมอ (นพ.) แนะนำมาว่า
เวลาทายา ให้ทาเป็นบริเวณกว้าง ๆ กว่าบริเวณที่ผ่าตัด เพราะว่าจะมีพื้นที่ให้ตัวยาซึมลงไปได้เยอะกว่า เลือดก็ไหลเวียนได้ดีกว่า
รวมถึงการประคบเย็น-ร้อน ถ้าประคบแบบกว้าง ๆ ก็จะได้พื้่นที่มากกว่า เลือดไหลได้ดีกว่าเช่นกันนะ
ผมซื้อแผ่นเจลมาสองขนาด จากที่ลองใช้ ราคาไม่ต่างกันไม๊ อันใหญ่ใช้ดีกว่าโป๊ะลงไปเลย แล้วให้มือทาบเบา ๆ ให้ถุงเจลสำผัสกับผิวหนังบริเวณนั้น (อย่าออกแรงกด)
ถามหน่อยครับ ทำตาสองชั้น ขับรถกลับบ้านเองได้มะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 17:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด BIGBANG เมื่อ 2009-5-30 17:47
ถามหน่อยครับ ทำตาสองชั้น ขับรถกลับบ้านเองได้มะ
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-30 16:38

นำมาจากเวปหมอท่านนึงจำไม่ได้ว่าเวปไหน เคยเซฟเก็บไว้ลองดูนะคับ

"ในวันที่คุณมาพบแพทย์ถ้าหากคุณตัดสินใจจะทำตา 2 ชั้น ในวันนั้น คุณควรนำแว่นตากันแดดไปด้วย เพื่อใช้อำพรางดวงตาหลังการผ่าตัด และช่วยป้องกันฝุ่นด้วย และควรจะชวนใครไปเป็นเพื่อน หรือให้ใครไปรับเพื่อพากลับบ้านด้วย เพราะการผ่าตัดตา 2 ชั้น เป็นการผ่าตัดเล็ก ใช้เวลาไม่นาน หลังการผ่าตัดเสร็จคุณสามารถกลับบ้านได้เลย โดยไม่ต้องนอนพักที่โรงพยาบาล แต่คุณอาจจะยังใช้สายตาได้ไม่สะดวกนัก จึงไม่ควรที่จะขับรถด้วยตัวเองนะครับ"

*แต่ถ้าเราไปเองคนเดียว ผมว่า "แท๊กซี่" ดีกว่านะคับ สะดวกกว่าด้วย เพราะถ้าขับรถเองน่าจะอันตรายอย่างที่เค้าบอกนะคับ อาจจะใช้สายตาไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่นัก แหะๆ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-30 17:52:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนที่เป็นหมอ (นพ.) แนะนำมาว่า
เวลาทายา ให้ทาเป็นบริเวณกว้าง ๆ กว่าบริเวณที่ผ่าตัด เพราะว่าจะมีพื้นที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-30 16:36

เป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์มากเลยคับ ผมหลงทาเฉพาะจมูกอยู่ตั้งนาน ไม่กล้าทากระจาย คราวนี้จะทาแบบกระจายให้ทั่ว กว้างๆ อย่างที่หมอแนะนำ ท่าจะเวิค

ส่วนเจลประคบเย็น พี่แดงเอามาประคบให้ก็เป้นแบบใหญ่ ตอนประคบพี่แดงก็โป๊ะแบบทั่วหน้าเหมือนกันคับ เหมือนจะได้ประคบทั่วหน้าเลย แต่ต้องเบาๆบริเวณจมูกนะคับ
ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้เยอะเลย จะได้เตรียมตัวดีๆ
หมอนรถทัวร์ เป็นหมอนรุปตัวยู เอามาสวมที่คอ เวลาเรานอนกึ่งนั่ง จะเหมือนนั่งรถทัวร์ ถ้ามี จะทำให้คอเราไม่พับ หรือแอบเผลอไปนอนตะแคง   ซื้อที่ร้านขายสินค้าเมื่องจีน (กระจอก ๆ ทุกอย่าง 25) อันละ 25 บาท ถ้าซื้อตามรถเข็นแถวจตุจักร อันละ 50 ที่ watson ก็น่าจะมี ลองไปถามดู

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาเองค่ะ อันละ 25 บาท ลองเป่าดู แบบว่าใช้ดีมากมาย ก่อนหน้านี้เคยซื้อแบบมียี่ห้อ อันละ 500 บาท ปรากฎว่าใช้ไม่ดีเลย

วันนี้ไปเจอที่ชั้น1ติดกับโลตัสข้างฟอร์จูนเลยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าขายวันไหนบ้างนะคะ เพราะเห็นว่าจะเปลี่ยนที่ไปเรื่อย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ได้ประโยชน์ ดี มาก ๆ เลยค่ะ

เล็กเคยไปอ่านเจอ ที่บอดร์นุงอะค่ะ

เห็นว่า สำหรับความร้อน ใช้หัวข้าว (เรียกถูกป่าวเอ่ย หมายถึง ข้าวที่เพิ่งสุกใหม่ ๆ อะ ใส่ผ้าแล้วเอามาประคบก็ได้)

เป็นวิธีแบบไทย ๆ นิดนึง

ขอบคุณพี่ ๆ มาก ๆ เลยนะค่ะ ที่เอาความรู้มาแบ่งน้อง ๆ อะค่ะ
แนะนำหน่อยนะค่ะ เวลาทาครีม เจลอ่าค่ะ ต้องทาตรงไหนค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-31 21:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด BIGBANG เมื่อ 2009-5-31 21:07
แนะนำหน่อยนะค่ะ เวลาทาครีม เจลอ่าค่ะ ต้องทาตรงไหนค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย NamWun เมื่อ 2009-5-31 20:47

-ทาบริเวณจมูก และกระจายออกมาข้างๆแก้มให้กระจายเป็นบริเวณกว้างๆกว่าจมูกอย่างที่เพื่อนพี่  tspace  ที่เป็นหมอได้แนะนำไว้นะคับ เพราะว่าจะได้มีพื้นที่ให้ตัวยาซึมลงไปได้เยอะ และเลือดก็จะไหลเวียนได้ดีด้วยนะคับ ตอนแรกผมก็ทาเฉพาะจมูก แหะๆ

- ที่สำคัญทาเบาๆอย่าให้กระทบกระเทือนจมูกมากนะคับ

-ส่วนครีมบัวหิมะก็ตามคำแนะนำใต้กล่อง ว่าไม่ควรทาบริเวณรอบดวงตาและเปลือกตาด้วยนะคับ

-พอทาครีมบัวหิมะให้มันซึมเข้าไปในตอนแรก แล้วก็รอซักพักค่อยทาเจลRaparil Gel ตามนะคับ

-ทานยาให้ตามเวลา และให้ครบตามที่คุณหมอจัดให้มาด้วยนะคับ

-ส่วนพี่ๆในบอร์ดก็แนะนำให้ดื่มน้ำมะพร้าว กับใบบัวบกด้วยนะคับ ถ้าไม่สะดวแบบน้ำก็กินแบบเม็ดนะคับ

#ตอนนี้ของผมยุบเร็ว และหายบวมเร็วขึ้นมากเลยคับ พยายามประคบเย็นบ่อยๆนะคับ ทุก 2 ชม. ก็ยิ่งดี ลองดูนะคับ ไม่เข้าใจหรือไม่สบายใจตรงไหน ลองมาถามเพือ่นๆพี่ๆได้นะคับ ทุกคนพร้อม ยินดีให้คำปรึกษาและแนะนำนะคับ
ขอบคุณมากๆ เลยคะ ย่นเวลาในการหาข้อมูลได้เยอะมาก สะดวกรวดเร็ว มีประโยชน์จริงๆ ค่ะ เวปดั้งโด่งนี้มีแต่คนมีน้ำใจ ถามอารายตอบได้หมด เยี่ยมจริงๆ ใจดีมั่กกๆ ขอให้หล่อๆ สวยๆ ทุกคนเลยนะคะ {:13_929:}
-ทาบริเวณจมูก และกระจายออกมาข้างๆแก้มให้กระจายเป็นบริเวณกว้างๆกว่าจมูกอย่างที่เพื่อนพี่  tspace  ที่เป็นห ...
ต้นฉบับโพสโดย BIGBANG เมื่อ 2009-5-31 21:06

ขอบคุณมากเลยค่ะ แต่เวลาประคบเย้นร้อนคุณประคบส่วนไหนบางค่ะ
บิ๊กแบง ทำมาแล้วเรหอครับ เจ็บไหม แสบไหม บวมไหม
อิๆๆ

จากซุปเปอร์ซีเนียร์ครับ
อ่อ ลืมบอกครับ อ่านเจอในหนังสือ ความงาม ศัลยกรรม

เขาให้งด ทานวิตามิน อี และ จิงโก๊ะนะครับก่อนผ่าตัด เพราะเป็นตัวทำให้เลือดไหลได้ง่ายครับ
แล้วผมจะกินไร่ ดี >< กำลังเก็บตังไปทำ จมูก+หน้า ด้วย ฝากตัวด้วย ครับ
หมอนรถทัวร์ ซื้อที่ watson ราคา 125 บาท หลังจากที่ใช้ของจตุจักรอันละ 50 บาท แล้วรั่ว
เดินไปซื้อ ที่ห้างไอที อันละ 25 บาท (ใช้ในคืนที่ 3 ก็แตก)  สรุปได้ไปซ์้อที่ watson ใหม่

คะแนน

2

cetaphil รุปที่เห็นขวดใหญ่ จำราคาไม่ได้น่าจะเป็น 470 บาท แต่ใช้ได้นานมาก ๆ
ตอนยังไม่ทำจมูกสิวเต็มหน้า พอทำจมูกเสร็จมาใช้ cetaphil ชะโลม ลูบไล้ แล้วใช้ทิชชูเช็ดออก ไม่ต้องล้างหน้า
หน้ามันอีก ก็ล้างใหม่ได้บ่อย ๆ บีบไปเลยไม่ต้องกลัวเปลืองเยอะมาก ๆ

ไปข้างนอก ก็ห่อไปล้างข้างนอกบ้านต่อก็ได้ ล้างหน้าในรถก็ได้ เยี่ยมมาก ๆ เลยครับ

คะแนน

1

ตอนไปทำผมก็ทาน วิตามินรวมครับ และก็ยังทานทุกวันเลยครับ ไม่ได้หยุด ตอนนี้ 5 วันหน้าหายบวมแล้วงะ เหลือปลายจมูดนิดหน่อยเอง หมอบอกว่ายุบไปเลยเลย แต่ว่าัยังยุบได้อีก
เสริมอีก ถ้ามีก็ีดี อันนี้ คอตตอนบัตแบบที่ คลีนิคใช้ อันใหญ่บึ่ม บีบน้ำเหลือที่หมอให้มาให้ชุม แยง ๆ หมุน ๆ เข้าไปในรูจมูก เลือกเกราะกรังอยู่ ก็จะค่อย ๆ ละลายติดออกมา ถ้าใช้อันเล็ก ๆ เหมือนในตะลาด มันก็จะแบบว่า เล็กไม่ซะใจโก๋

คะแนน

1

เสริมอีก ถ้ามีก็ีดี อันนี้ คอตตอนบัตแบบที่ คลีนิคใช้ อันใหญ่บึ่ม บีบน้ำเหลือที่หมอให้มาให้ชุม แยง ๆ หมุน  ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-6-1 23:50

อันนี้บอบก็ใช้คัฟ

ใช้ดีคัฟ

ที่สำคัญผ่านการฆ่าเชื้อ สะอาดปลอดภัย ชัวร์คัฟ
cetaphil รุปที่เห็นขวดใหญ่ จำราคาไม่ได้น่าจะเป็น 470 บาท แต่ใช้ได้นานมาก ๆ
ตอนยังไม่ทำจมูกสิวเต็มหน้า พอทำจมู ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-6-1 23:05

อันนี้ก็ใช้คัฟ

ใช้ดีน่ะ เซตาฟีล ใช้มาสองปีแล้วคัฟ

รู้สึกใช้ตัวนี้โอสุดแล้วคัฟ สำหรับหน้าสิวๆ แบบบอบ
เพื่อสร้างความเร้าใจ ขณะพักรักษาหนังหน้าตัวเองครับ ผมเลยอิๆๆ บ้าๆ บอๆ
หมอนรองคอ ซื้อที่พารากอน เดอะมอลล์ก็ได้ครับ ร้อยกว่าบาท ลายแสบด๊ากมากครับ

ก้องซื้อลายกระต่ายน้อยมาครับ ฮาได้อีก

มีลายแมวดำ ลายสิงโต ลายลิงจั๊กๆ ลาย หมีอ้วน แล้วก็แบบธรรมดาก็มีครับ สีดำ สีแดง ชมพู น้ำเงิน
ไรงี้

ช่วงนี้ Mega Sale ครับ ลด 10 เปอร์เซนต์ คร้าบ ึ
หมอนน่ารักจังอ่าก้อง

ก้องคัฟ เวลากล้องอัพโหลดรูปอ่ะคัฟ บอบว่าอัพโหลด ลงในเว็บดั้งโด่งเราดีกว่าคัฟ

มานปลอดภัยกว่า เพราะว่าเวลาไปฝากไฟล์ไว้ที่อื่น เวลาโฮสต์เค้าล่มมา ก็จะดูรูปไม่ได้อ่ะคัฟ

โหลดลงในเว็บดั้งโด่งเราดีกว่าคัฟ
แคปเจอร์หน้าจอให้บอบดูหน่อยได้มั้ยอ่ะคัฟ
เทสต์

pilow.jpg (28.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

ง่า ได้แล้ว

เย้ๆๆ

อิ อิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้