ดู: 11738|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว แก้จมูก หมอมนัส เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jane_janiya เมื่อ 2012-11-25 17:28

เคยทำที่อื่นเมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว รู้สึกว่าปลายจมูกเริ่มบาง เลยเริ่มศึกษาว่าจะแก้จมูกที่ไหนดี พอดีมีโอกาสได้ดูรายการ ขบ คม เซียน เลยลองหาอ่านดูในเวบเพิ่มเติม และได้ไปลองไปพบคุณหมอสมศักดิ์ และคุณหมอมนัส เพื่อปรึกษาเรื่องแก้จมูกว่าควรจะออกมาเป็นยังไง ต้องเตรียมตัวยังไง และราคาเท่าไหร่ คุณหมอสมศักดิ์ราคาแพงมากก เลยตัดไป ส่วนคุณหมอมนัสราคาก็ค่อนข้างสูงพอสมควร แต่เพื่อความสบายใจ เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอมนัสค่ะ เพราะการันตีแล้วแน่นอน 1 ใน 3 สุดยอด ศัลยกรรมไทย คงไม่มีอะไรต้องกังวล ไม่อยากมาลุ้นทีหลัง จมูกอยู่บนหน้าเราตลอดเวลา ทำทีเดียวเอาให้ปลอดภัย และสบายใจไปเลยดีกว่า ไม่ต้องกังวลมาก เพราะออกมาคงสวยแน่นอน

นัดคุณหมอเที่ยงวันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน ค่ะ เข้าห้องผ่าตัดประมาณบ่ายโมง พยาบาลตัดขนจมูก เอายาแก้เครียดมาให้ทาน 2 เม็ด แล้วก็นอนรอไปสองตื่น กว่าจะได้ทำจิงๆก็สามโมงกว่าๆ คุณหมอก็เข้ามาคุยว่าอยากได้แบบไหน แต่สรุปแล้วก็เอาแบบที่คุณหมอเห็นแล้วเข้ากับหน้าเราคงดีที่สุด แล้วพยาบาลก็มาฉีดยาให้ เจ็บแต่ก็พอทนไหว หลังจากนั้นคุณหมอก็มาแก้จมูก ประมาณ ไม่เกิน 40 นาทีก็เสร็จค่ะ หลังจากเสร็จถามคุณหมอว่ามีข้อห้ามอะไรบ้าง ห้ามทานอะไรรึป่าว คุณหมอบอกว่า จำเอาไว้เลยนะ ห้ามทานเลือดกุ้ง ห้ามทานดีงู ห้ามทานกระดองเต่า...ไอ้เราก็งง โดนเล่นมุกซะแล้ว สรุปก็ไม่ได้ห้ามอะไร ยกเว้นแอลกอฮอล์ค่ะ  มียาแก้อักเสบหลังอาหารเช้าเย็น 7วัน พยาบาลแนะนำก็นอนหมอนสูงกับทานวิตามินซีค่ะ

วันแรกพยาบาลจะทำเหมือนเฝือกอ่อนๆให้ วันที่ 2 ก็เอาออกแล้วค่ะ หลังจากนั้นก็ไปทำแผลทุกวัน เป็นเวลา 7 วันแล้วก็นัดตัดไหม แผลบวมไม่มากเท่าที่คิด แล้วก็ช้ำเป็นปกติของมัน วันพุธก็ไปทำงานได้แล้วค่ะ แต่ว่าจะเห็นไหมเย็บตรงรูจมูก แล้วก็ช้ำเป็นสีเหลืองๆช่วงใต้ตา เดินก้มหน้าก้มตาไป ไม่มีใครสนใจค่ะ จิงๆไม่เคยคิดว่าทรงจมูกตัวเองมันไม่ได้รูป พอมาดูรูปก่อนทำหลังทำแล้วเห็นได้ชัดเลย ว่าส่วนปลายมันสั้นเกินไป แล้วก็ตรงช่วงดั้งโค้งไม่เป็นธรรมชาติ อยู่บนหน้ามาได้ตั้งนาน  ทำออกมาไม่ผิดหวังค่ะ
สวยมากกกกกกก
มองยังไงๆก็สวยเท่าเดิม ไม่ได้สวยขึ้นเล๊ย เพราะสวยอยู่แล้ว
ไม่สมชื่อเซียนเลยอ่ะ
ไม่ทราบว่าราคาทำจมูกอยู่ที่เท่าไหร่และราคาแก้ด้วยค่ะ
ก่อนทำก็สวยหลังทำก็สวยเป๊ะกว่าเดิมค่ะ
สวยมากเลยค่ะ สาวเกาหลี
ทำมาเท่าไหร่คะ  สวยคะ
you look different from beside, ur nose's shape look allike song hye kyo.
สวยมากๆๆเลยค่ะ ^ ^
ปลายจมูกดูเล็กลง ความสูงเท่าเดิม สวยจร้า
สวยค่ะ หน้าหวานเชียว ราคาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
สวยเลยคับ  ...
น่ารักมาเลยค่ะ
มารีวิวอีกน่ะค่ะ รอชมค่ะ!!
ปลายพุ่งสวยจังเลยคะ
สวยมากค่ะ เอารูปมาลงอีกนะคะ
เอารูปมาลงอีกสิค่ะ อยากเห็น
ปลายสวยมากค่ะ
ชอบปลายมากค่าาา สวยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้