ดู: 98772|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] รีวิว Meso Fat เอวและหน้าท้อง 1 สัปดาห์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ครั้งแรกกับการรีวิวนะคะ เราไปทำ Meso Fat ที่หน้าท้องและเอวมาค่ะ อยากเอามารีวิวให้ดูกันเพราะก่อนทำหาข้อมูลของคนที่เคยทำ แต่ไม่ค่อยมีใครมารีวิวไว้เลย พอทำแล้วตั้งใจว่าถ้าเห็นผลจะทำรีวิวเพื่อเป็นวิทยาทานต่อไปค่ะ (ใช้ศัพท์จิงจังมาก 555)

ขอเล่ายาวนิดนึงนะคะ เราเป็นคนไม่อ้วนไม่ผอมค่ะ สูง 157 หนัก 48 ตั้งแต่เด็กจะเป็นคนตัวผอมมากกกก แต่มีพุงและไม่มีเอวค่ะ พอคลอดลูกคนแรก ยิ่งไปกันใหญ่ พุงล้นจนต้องใส่เสื้อผ้าคลุมช่วงท้องตลอด แถมยังเปนคนชอบกินๆๆๆๆๆ เป็นชีวิตจิตใจ พออดข้าวก้อแทบตาย ซื้อคอร์สฟิตเนสไว้ก้อเสียตังป่าวๆ ไปเดือนละครั้งทีแรกกะว่าเสียตังแล้วต้องไปให้ได้ แต่ก้อไม่เปนผล เลยกะว่าช่างมันวะ ยังไงชาตินี้ก้อมีสามีมีลูกแล้ว อย่าได้แคร์ ><

แ่ต่เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนไปงานแต่งเพื่อน ไปเจอหุ่นนางผอมลงมาก เป๊ะเว่อร์ และลงเร็วมากค่ะ ก่อนแต่งยังนัดเจอกินข้าวกันปกติ นางบอกว่าไปฉีดเมโสแฟตมา ก้อเลยกลับมาหาข้อมูล แต่อย่างที่บอกอ่ะค่ะไม่ค่อยมีใครรีวิว ประกอบกับสามีรู้เหนเปนใจออกค่าใช้จ่ายให้ คือราคามันจ่ายได้ เอื้อมถึง และเหนผลจากเพื่อนมาแล้วเลยลองไปทำที่คลินิคที่เพื่อนเคยทำค่ะ ของเราทำ 2 จุดนะคะ คือเอวและหน้าท้อง เดวให้ดู Before นะคะ

ก่อนทำครั้งแรก พุงหลามมากกกกกก (16 Nov 2012)

ครั้งแรกที่ทำ ถ่ายไว้แค่นี้ค่ะ มัวแต่ตื่นเต้นเล่าขั้นตอนให้ฟังนะคะ

หมอก้อจะบีบๆดูว่าไขมันตรงไหน แล้วก้อเอาดินสอมา จุดๆๆ เส็ดแล้วก้อทำความสะอาดแล้วหมอไม่ได้ใช้ยาชาค่ะ ใช้ Cool Pack ประคบไว้ จิ้มไปเข็มแรก จึ๊ก !! ถามว่าเจ็บมั้ย มีนิดๆค่ะ หมอบอกว่าถ้าไขมันไม่หนามากจะเจ็บ (แอบปลาบปลื้มเล็กน้อย) แล้วอีกหลายจึ๊กก้อตามมา บางจึ๊กก้อเจ็บ บางจึ๊กก้อชิลมากกกก หมอก้อจะคุยกะเราตลอดเรื่อย เปิดเพลงคลอให้ฟังสบายอารมณ์ เอวเส็ดไป ต่อที่พุง ... ปรากฎว่าพุงไม่เจ็บเลยยยยยยยยยยยยย กรี๊ดดดดดดดดดดดด พุงหลามมากค่ะ ไำม่เจ็บเลยสักนิด ฉีดเส็ดใช้เวลาประมาณ 15 นาที หมอก้อให้ผู้ช่วยมาตบๆๆๆๆ เพื่อให้ไขมันสลายเร็วขึ้นค่ะ หมอแนะนำให้กินน้ำเยอะๆในสัปดาห์แรก วันละ 2 ลิตรเป็นอย่างน้อย ถ้าได้ออกกำลังกายจะดีมาก เพราะเป็นตัวเร่งการเผาผลาญอย่างดี และข้อดีที่สุดของที่นี่คือ ไม่บวมค่ะ เคยเหนคนฉีดหน้าแล้วบวมที่นี่หมอบอกไม่บวม 100% ไม่ต้องมาอมลูกอมอีกต่อไป และเหนผลตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำค่ะ

วันแรกกลับบ้าน นอน ตื่นมาไปฟิตเนส ไปวันเว้นวันเลยค่ะ กินน้ำเยอะมาก ฉี่บ่อยมาก 1-2 วันแรกยังบวมๆอยู่บ้างแต่พอสักวันที่ 5 พุงเริ่มยุบค่ะ ใส้เสื้อผ้าง่ายขึ้นมานิดนึง อ้อ!! หมอให้ยาดักจับไขมันมาทานเสริมด้วยนะคะ มีขับถ่ายออกมาเป็นหยดน้ำมันเลยค่ะ หมอนัดฉีดครั้งต่อไปอีก 1 สัปดาห์แต่วันศุกร์ไม่ว่างเลยเพิ่งไปวันนี้ค่ะ (24 Nov 2012)

ขั้นตอนเหมือนเดิม แต่รอบนี้ฉีดแต่เอวค่ะ ดูภาพปลากรอบเลยแล้วกันนะคะ

ตอนฉีดนะคะ รอยจ้ำสีเขียวเป็นรอยของครั้งแรกค่ะ

ฉีดเส็ดมือตบก้อพร้อมตบเหมือนกันค่ะ จะเหนได้ว่าเอวคอดลงทันทีค่ะ

หลังจากตบและทำความสะอาด เอวมาเลยค่ะ

แอบภูมิใจในเอวตัวเองม๊ากกกกกกก เกิดมา 30 ปี ได้มีเอวกะเค้าก้อคราวนี้

..................ทำเส็ดเรียบร้อยไปชั่งน้ำหนักที่คลินิก ปรากฏว่าเหลือ 45 ค่ะ งงมากไม่ได้ชั่งเลยทั้งอาทิด ไม่รู้ตาชั่งหมอพังหรือเปล่า 555 ไม่กล้าเข้าข้างตัวเอง แต่พอใจใจเอวมาค่ะ ไม่เคยมีกะเค้าจิงๆ เดวสัก 1 สัปดาห์จากนี้ จะมารีวิวเพิ่มเรื่อยๆนะคะ

ขอบคุณที่อดทนอ่านรีวิวอันยาวยืดของเราค่ะ ><

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-24 22:43:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกไปว่า กางเกงหลวมเลยค่ะ เสื้อยืดที่ใส่อยู่เป็นแบบแนบเนื้อมากไม่เคยหยิบมาใส่นานมากแล้ว .. สรุปคือ ปลาบปลื้มกะเมโสแฟตที่สุดใน 3 โลกกกกกกกก
เริ่ดค่ะ ทำที่ไหนคะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 00:07:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Belle_Nimit เมื่อ 2012-11-24 23:57
เริ่ดค่ะ ทำที่ไหนคะ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคะ ...

ไม่แน่ใจว่าบอกชื่อคลินิกได้เลยป่ะคะ หน้าใหม่เพิ่งรีวิวอ่ะค่ะ แหะๆ
คลีนิคที่ทำมาแล้วดีเบลล์ว่าน่าจะบอกได้นะคะ ถ้าทำไม่ดีค่อยใช้ชื่อย่อ ^_^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 01:24:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้นตอบหน้าทู้เลยเนอะ Ametise Clinic สุขุมวิท 49 จ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-25 01:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกค่าเสียหาย เราซื้อเป็นคอร์สค่ะ 40,000 บาท 5 ครั้ง หมอไม่จำกัดจุดและระยะเวลาค่ะ ถ้าจุดนี้โอเคก้อย้ายจุดได้เลยค่ะ ^^

แต่ของเราออกกำลังด้วยอ่ะ ไปวิ่งๆๆๆ 3 วัน แล้วกินน้ำเยอะมากกกกก
อ่อค่า ขอบคุณมากเลยค่า ทำแค่ 2 ครั้งก็เห็นความแตกต่างแล้ว ถ้าครบ 5 ครั้ง เพอร์เฟ็คแน่นอนค่ะ อย่าลืมเอามารีวิวให้ดูเรื่อยๆนะคะ ชอบๆ น่าทำมากเลยค่ะ เพราเบลล์เองก็เป็นคน หาส่วนเว้าของเอวไม่เจอเลย 555
ดีใจด้วยนะคะ

เมโสแฟต ฉีดแล้ว ต้องทานน้ำเปล่าเยอะๆ เพื่อให้เกิดกระบวนการขับถ่ายของเหลวออกมา

ฉีดแฟต สัปดาห์ละครั้ง ไปเลย แค่เดือนเดียว เอวแบนราบแน่นอนค่ะ

แต่ตอนฉีดต้องอดทนนิ๊สนึง
สวยคะอยากทามมั่งจุง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-27 23:49:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค้าาาา .. เดวไว้ครบ 2 อาทิดมารีวิวให้ดูอิกนะคะ
อยากทำบ้างจัง
สุดยอด
ขอบคุณสำหรับรีวิวนี้นะคะ

ตอนนี้มีผลข้างเคียงใหมค่ะ เป็นยังงัยบ้างผอมมากใหมเพราะเราอยากทําเหมือนกัน ถามประสบการก่อน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 00:02:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีค่ะ หายไปนานมากกกก ตอนนี้เอวก้อยังคงที่หลังจากไม่ได้ไปทำมา 2 เดือนกว่า วันนี้ไปร้อยไหมจมูกมาค่ะ ไว้เดี๋ยวรีวิวให้ดูนะคะ ตอนนี้ตึงมากๆ

อ้อคุณหมอฝากบอกมีโปรโมชั่นพิเศษลำหรับนักศึกษาและราชการ ลด 10% ทุกวันจันทร์-ศุกร์ค่ะ โทรตรงได้ที่ 087-7062200 นะคะ
  เยี่ยมมากๆเลยค่ะ  อยากทำ แต่หาข้อมูลกับหาตังค์อยู่ อิอิ
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่ลงให้ดูนะคะ
ปกติเมโสแฟต ฉีดกี่เข็มถึงเห็นผลครั้งแรกอ่ะคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LanlaaPajingko เมื่อ 2013-4-15 21:22

จขกท ฉายแววสวยเพรียวลมแล้วค่า

น่าสนใจ แต่ไม่ใช่ทั้ง นศ. และ ขรก. ....ก้มหน้าเก็บตังค์ต่อไปก่อน
เมโสแฟตฉีดที่ขาได้ไหมคะ
อยากทราบว่าสามารถทำที่ขา ที่ก้นได้มั๊ยคะ?
อยากทำบ้างเหมือนกัน ลงพุงฝุดๆ ปัญหาระดับชาติ
ทำมาแล้ววว ไขมันลงเป็น เยอะเลยค่ะ ชอบมาก ไม่คิดว่าจะลงเยอะขนาดนี้ แต่ฉีด เยอะเหมือนกัน คลินิกหน้ารามนะค่ะ เอาเบอไว้ไห้ละกัน 02-31891160
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้