ดู: 7259|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาได้ 1เดือน มีอะไรไม่รู้โผล่ออกมาตรงจงอยจมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
พี่ครับ ผมทำจมูกมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วครับ คุณหมอผ่าตัดตรงจงอยจมูกตรงนี้ มันไม่แห้งซะที แผลรอยเย็บมันยังแดงๆอยู่ครับ แต่พอตื่นมาตอนเข้าวันนี้มันเหมือนมี อะไรไม่รู้ขาวๆเป็นเส้นแข็งๆโผล่ออกมาตรงนี้ครับ ผมเอามือลูบๆดูมันแข็งๆเป็นเส้น หรือว่า ซิลิโคนมันจะทะลุครับ คุณพี่ช่วยดูให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

CAM00387.jpg (219.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ปมไหมที่เย็บหรือปาวคะ ถ้าเป็นปมไหมร่างกายจะดันให้โผล่ออกมาคะ เดียวมันก็หลุดออก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-22 20:28:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลัวว่าจะเป็นขาของซิลิโคนน่ะครับ
ทางทีดีรีบไปปรึกาาคุณหมอด่วนเลยค่ะ เดี๋ยวเป็นไรขึ้นมามันจะไม่คุ้มเอานะคะ
มันเป็นเส้นแข็งๆ แต่พอจับแล้วดิ้นได้หรือป่าวค่ะ?

พอดีของเราเคยมีเส้นขาวๆทะลุออกมาตรงรูด้านซ้าย หมอเค้าตัดออกให้ สองครั้งกว่าจะหมด
คิดว่า ขาสิลิโคน หาหมอ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-23 14:29:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องถอดใส่ใหม่มั้ยครับ
ทำที่ไหนค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-24 13:21:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่เชียงรายครับ
สงสัยเป็นขาของศิริโคลน รีบปรึกษาหมอด่วน กลัวแผลติดเชื้อ
ไปทำอะไรมาค่ะ โดนไรป่าว ไปหาหมอดีกว่าค่ะ
ให้คุณหมอ ดูเถอะค่ะ บางทีอาจจะเป็นซิริโคน จะได้แก้ไขทัน
ของเราเคยเป็นยู่ เนื่องจากคุนหมอเย็บไม่ดี นานไปซิลิโคนก็จะยิ่งออกมา
ตกลงเป็นอะไรอ่ะค่ะ. มาอัปดดตด้วยน่ะค่ะ. รอฟังข่าวค่ะ
อยู่เชียงรายเหมือนกันค่ะตอนนี้กำลังจะไปทำ จขกท. ทำที่ไหนมาคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-7 13:17:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอชาตรีเชียงรายครับ ตกลงคุณหมอบอกว่าเป็นขาซิลิโคน วันนั้นไปปรึกษาคุณหมอคุณหมอพูดดีมากบอกว่าไม่เป็นไรคุณหมอก็ดันขาตรงนั้นขึ้นไปมันก็ยุบหายไปเลย หมอบอกว่าถ้ามันยังโผล่ลออกมาอีกค่อยตัด ถึงวันนี้ได้เกือบ2เดือนละ มันก็ไม่โผล่แล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย oiltyxty เมื่อ 2012-11-24 13:21
ที่เชียงรายครับ

อ่าวตายห่า  ผมก็เพิ่งทำที่เชียงราย หมอไหนครับ
ผมทำกับหมอทัญพงษ์
โห..มีแบบขาสิริโคนโผล่ออกมาด้วยอะ แผลหายยังคะทำไมหมอไม่หุ้มให้มิดอะ น่ากลัวจัง
น่ากลัวอ่าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้