เจ้าของ: peung30

[เสริมหน้าอก] สมาชิกใหม่ 410 cc รายงานตัวคะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-11-24 12:24:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีใครผิดและไม่มีใครถูกค่ะ ทุกอย่างมีเหตุและมีผลค่ะ
โพสต์ 2012-11-25 11:23:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gookang เมื่อ 2012-11-24 11:13
ถ้าให้ดูจากรูปในมุมนี้ นมยานไปนิสนึงคะ จะบอกว่าธรรม ...

ถ้าให้ดูจากรูปในมุมนี้ นมยานไปนิสนึงคะ จะบอกว่าธรรมชาติ ก็ธรรมชาติมากมายเลย
แต่อาจจะอยู่ที่มุมของรูปนะค่ะ น่าจะลองถ่ายแบบหันข้างแล้วก็ตรงๆหน่อย จะได้ดูกระจ่างกว่านี้อะคะ
โดยรวมจากภาพนี้ ถ้าใส่ยกทรงแล้วก็สวยคะ ไม่เป็นบล็อคดี ดูไม่รูแน่นอนว่าทำนมมา
แต่ถ้าโนบราไม่ไหวนะค่ะ (แซวเล่น) ^^

555 แซวซะตรงเลยนะ อิอิ

ก๊ากกกกกก

โพสต์ 2012-11-29 01:36:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณคนนั้นเอาเหตุผล เอาตรรกะ เอาครูบาอาจารย์ เอาความดีมาอ้าง ศีลห้าคืออะไรคุณยังไม่เข้าใจมันเลย โดยเฉพาะศีลข้อ4 ซึ่งไม่ได้แปลว่าโกหกอย่างเดียว การพิมพ์แสดงความคิดเห็นโดยไม่ให้เกียรติผู้อื่นก็ถือเป็นการเบียดเบียนอย่างหนึ่ง แต่ทั้งนี้คุณคนนั้นอาจจะไม่มีเจตนาหรืออย่างไรไม่ทราบได้ แต่สำนวนที่ว่า สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล ยังใช้ได้ดีในสังคมนี้ อย่าให้ความรู้สึกส่วนตัวทั้งหมดมาตัดสินว่าทุกสิ่งที่จะต้องเป็นไปตามที่ตัวเองวางไว้ ทุกอย่างบนโลกนี้ไม่มีอะไรตายตัวหรือยึดหลักมาตรฐานเดียว การวิจารณ์เป็นสิ่งที่ดีมากในการนำไปพัฒนาปรับปรุง แต่หลักและวิธีในการพูดคือสิ่งที่สำคัญยิ่ง สำคัญมากพอที่จะทำให้สังคมสงบสุขขึ้นกว่านี้ ทั้งหมดนี้ดิฉันหวังดีค่ะ นอกจากศัลกรรมปรับปรุงบุคลิกภาพแล้ว ธรรมะก็เป็นสิ่งที่คุณควรจะทำความเข้าใจให้มาก ไปที่ไหนก็จะมีแต่กัลยาณมิตร แม้แต่มิตรในโลกออนไลน์ก็ตาม

แสดงความคิดเห็น

คุณบอกว่า...ทั้งหมดนี้ดิฉันหวังดีค่ะ แต่คุณกลับไม่รู้จริง  โพสต์ 2012-11-29 08:32
โพสต์ 2012-11-29 01:39:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษทีค่ะ พิมพ์ในสมาร์ทโฟนไม่ค่อยถนัด
โพสต์ 2012-11-29 08:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sandia15 เมื่อ 2012-11-29 01:36
คุณคนนั้นเอาเหตุผล เอาตรรกะ เอาครูบาอาจารย์ เอาความ ...

คุณคนนั้นเอาเหตุผล เอาตรรกะ เอาครูบาอาจารย์ เอาความดีมาอ้าง ศีลห้าคืออะไรคุณยังไม่เข้าใจมันเลย โดยเฉพาะศีลข้อ4 ซึ่งไม่ได้แปลว่าโกหกอย่างเดียว การพิมพ์แสดงความคิดเห็นโดยไม่ให้เกียรติผู้อื่นก็ถือเป็นการเบียดเบียนอย่างหนึ่ง แต่ทั้งนี้คุณคนนั้นอาจจะไม่มีเจตนาหรืออย่างไรไม่ทราบได้ แต่สำนวนที่ว่า สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล ยังใช้ได้ดีในสังคมนี้ อย่าให้ความรู้สึกส่วนตัวทั้งหมดมาตัดสินว่าทุกสิ่งที่จะต้องเป็นไปตามที่ตัวเองวางไว้ ทุกอย่างบนโลกนี้ไม่มีอะไรตายตัวหรือยึดหลักมาตรฐานเดียว การวิจารณ์เป็นสิ่งที่ดีมากในการนำไปพัฒนาปรับปรุง แต่หลักและวิธีในการพูดคือสิ่งที่สำคัญยิ่ง สำคัญมากพอที่จะทำให้สังคมสงบสุขขึ้นกว่านี้ ทั้งหมดนี้ดิฉันหวังดีค่ะ นอกจากศัลกรรมปรับปรุงบุคลิกภาพแล้ว ธรรมะก็เป็นสิ่งที่คุณควรจะทำความเข้าใจให้มาก ไปที่ไหนก็จะมีแต่กัลยาณมิตร แม้แต่มิตรในโลกออนไลน์ก็ตาม
.......................................................................................................................................

คุณเองนี่ก็แปลก
คุณบอกว่า...แต่ทั้งนี้คุณคนนั้นอาจจะไม่มีเจตนาหรืออย่างไรไม่ทราบได้
คุณยังไปวิจารณ์ทั้งๆที่ไม่ทราบเจตนาของเขา

คุณบอกว่า...อย่าให้ความรู้สึกส่วนตัวทั้งหมดมาตัดสินว่าทุกสิ่งที่จะต้องเป็นไปตามที่ตัวเองวางไว้
คุณกลับเอาความรู้สึกของตนเองไปตัดสินเขาทั้งๆที่ไม่ทราบเจตนาของเขา และคุณเองก็ไม่รู้จริง
เช่น
คุณแนะนำว่า...ธรรมะก็เป็นสิ่งที่คุณควรจะทำความเข้าใจให้มาก
คุณเองกลับเข้าใจธรรมผิดๆหลายเรื่อง
ได้แก่

การพิมพ์แสดงความคิดเห็นโดยไม่ให้เกียรติผู้อื่นก็ถือเป็นการเบียดเบียนอย่างหนึ่ง จัดเป็น ปิสุณวาจา (พูดส่อเสียด คือพูดยุยงให้เขาแตกแยกกัน) ซึ่งไม่ใช่ผิดศีลข้อ4 คือมุสาวาท เพราะ เป็นหนึ่งในวจีกรรม 4 ได้แก่
1.มุสาวาท (การพูดปด พูดเท็จ โกหก หลอกลวง)
2.ปิสุณวาจา (พูดส่อเสียด คือพูดยุยงให้เขาแตกแยกกัน)
3.ผรุสวาจา (พูดคำหยาบ)
4.สัมผัปปลาปะ (พูดเพ้อเจ้อ)
วจีทุจริตนี้ เป็นวจีกรรม ซึ่ง จัดอยู่ในอกุศลกรรมบถ10 เช่นเดียวกับ มุสาวาท

หากคนเราคุยกันแล้วไม่เอาเหตุผล เอาตรรกะ เอาครูบาอาจารย์ เอาความดีมาอ้างอิงแล้ว จะเอาแต่ความรู้สึก ความรู้ผิดๆถูกๆของตนเองอย่างที่คุณกล่าวมาก็คงยิ่งวุ่นวาย เพราะ ยิ่งเข้าใจผิดกันไปใหญ่

หากคุณเข้าใจ...สำนวนที่ว่า สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล ...อย่างแท้จริง
คุณน่าจะเข้าใจว่า ใครคนไหนออกมาพูดโวยวาย ฟาดงวงฟาดงาทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องของตนเองแต่ไปคิดแทนเขา จนเป็นเรื่องเป็นราวเพราะ ความคิดลบ จึงมองคนในแง่ร้าย

หากคุณเข้าใจดีว่า...การวิจารณ์เป็นสิ่งที่ดีมากในการนำไปพัฒนาปรับปรุง
คุณก็คงไม่ว่ากล่าวในแง่ลบแก่ คนที่วิจารณ์ ที่มีหลักและวิธีในการพูด ไม่ตรงกับคุณ เพราะ ลางเนื้อชอบลางยา
คุณไม่ชอบแต่อีกหลายๆคนชอบให้พูดตรงๆ ไม่ใช่ชมไปเรื่อยเปื่อย  

คุณบอกว่า...ทั้งหมดนี้ดิฉันหวังดีค่ะ
แต่คุณกลับไม่รู้จริง นั่นเท่ากับว่า คุณกำลังพูดและทำสิ่งไม่ดีโดยไม่รู้ตัวว่าผิด เพราะ ชี้นำให้เข้าใจผิดเพราะความเห็นผิดของคุณเอง

คนที่ไม่เอาเหตุผล เอาตรรกะ เอาครูบาอาจารย์ เอาความดีมาอ้างอิง มักเป็นเช่นนี้เสมอ เพราะ จะหลงตัวเองว่า รู้ดี รู้จริง ตนถูก คนอื่นผิดเสมอ

ในโลกนี้ คนไม่รู้ว่าตนเองไม่รู้ น่าสงสาร เพราะมักจะส่งจิตออกนอก จะไปแก้ที่คนอื่น แต่ไม่ได้ดูที่ตนเองเลย

การสนทนากันครั้งนี้ เป็นการแสดงความคิดเห็นที่แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก
หวังว่า จะไม่ทำให้คุณเข้าใจผิดว่าเป็นการโต้ตอบเพื่อหักหน้าคุณ นะครับ

โพสต์ 2012-11-29 20:18:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีแล้วค่ะที่สอนตัวเอง :)

ไม่มีใครสอนใครได้ ถ้าเขาไม่ยอมเอามาสอนตัวเอง  โพสต์ 2012-11-30 15:41
ดีใจด้วยครับที่คุณเริ่มมีดวงตาเห็นธรรม  โพสต์ 2012-11-30 15:29
โพสต์ 2012-11-29 20:39:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณ จขกท. คะ เนื่องจากลักษณะน้องนมของคุณ ดิฉันพบมากในบรรดาเพื่อนนางแบบและคนในวงการบันเทิงที่เสริมเหนือกล้ามเนื้อ และมักจะเป็นในคนที่มีลูกแล้ว คุณคงต้องรอให้หายบวม ถ้าของจริงไม่ได้หย่อนมาก ก็พยามออกกำลังกายบริหารกล้ามเนื้อพร้อมๆไปกับการนวดปกตินะคะ ดิฉันเข้าใจว่ารูปนี้หลอกตาพอสมควร ส่วนตัวก็สนิทกับศัลยแพทย์ทางด้านนี้ แต่ท่านไม่ได้มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักที่ประเทศไทย แต่เป็นศัลยแพทย์ใน CA ท่านบอกว่าการออกกำลังกายยกกระชับกล้ามเนื้อด้วยตัวเองสามารถทำได้ค่ะ แต่ถ้าเสริมเหนือกล้ามเนื้ออาจจะยากหน่อย คงต้องปรึกษาคุณหมอเพื่อแก้ไขกันต่อไปค่ะ ขอให้น้องนมสวยวันสวยคืนนะคะ แต่ถ้าคิดในแง่ดี ก็ดูเป็นธรรมชาติเหมือนไม่ได้เสริม ดูจากสาวฝรั่งทั่วไปที่เสริมมาแล้ว ขนาดเพิ่ม แต่ไม่ได้ดูเป็นก้อนซิลิโคนชัดเจน
โพสต์ 2012-11-30 15:29:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sandia15 เมื่อ 2012-11-29 20:18
ดีแล้วค่ะที่สอนตัวเอง :)

ดีใจด้วยครับที่คุณเริ่มมีดวงตาเห็นธรรม

โพสต์ 2012-11-30 18:44:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sandia15 เมื่อ 2012-11-29 20:39
คุณ จขกท. คะ เนื่องจากลักษณะน้องนมของคุณ ดิฉันพบมากใ ...

คุณSandia15 อย่าไปต่อปากต่อคำกับคนบ้าจะดีกว่าค่ะ พูดไปเค้าก็ไม่รู้ตัวค่ะ ดูหลายๆกะทู้ที่ผ่านมาได้ค่ะ ไม่ค่อยมีใครไปว่าไรแล้วค่ะ เสียเวลาพิมค่ะ มันไม่่ซึมเข้าสมองน่ะคะ

ไม่มีใครสอนใครได้ ถ้าเขาไม่ยอมเอามาสอนตัวเอง  โพสต์ 2012-12-1 10:52
คนเรามักไม่รู้ตัวเองว่าพูดผิดๆถูกๆแต่ยังคิดว่าตนเองถูก คนอื่นผิด  โพสต์ 2012-12-1 10:50
โพสต์ 2012-12-1 10:55:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-11-30 18:44
คุณSandia15 อย่าไปต่อปากต่อคำกับคนบ้าจะดีกว่าค่ะ พูดไป ...

คนเรามักไม่รู้ตัวเองว่าพูดผิดๆถูกๆแต่ยังคิดว่าตนเองถูก คนอื่นผิด

ไม่มีใครสอนใครได้ ถ้าเขาไม่ยอมเอามาสอนตัวเอง

โพสต์ 2012-12-2 15:49:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นแผลอ่ะค่ะ ว่าเนียนสวยหรือป่าว
โพสต์ 2012-12-4 01:18:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะคะ  เปิดมาเจอครั้งแรกพร้อมกับเพื่อน5คนในออฟฟิศ พูดพร้อมกันว่า  ยานจัง  คิดว่าจขท  คงไม่โกรธนะคะ เพราะการที่มารีวิว ก็ต้องมีสปิริตพอที่จะรับฟังทั้งคำติและคำชม  บางทีชมอย่างเดียวก็จะทำให้คนเราไม่เห็นจุดบกพร่องของตัวเอง  พูดตรงๆคงไม่โกรธนะคร๊า
โพสต์ 2012-12-6 21:47:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้หายไปไหนละหล่ะ
โพสต์ 2012-12-7 22:47:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะสู้สู้ค่ะพี่ให้กำลังใจค่ะเราทำแล้วต้องมั้นใจในตัวเรา
โพสต์ 2012-12-13 06:13:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ทูนาย เมื่อ 2012-12-4 01:18
อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะคะ  เปิดมาเจอครั้งแรกพ ...

อืม ว่าตามงั้นแหละจ๊า
โพสต์ 2012-12-28 23:43:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบค่ะ สวยดี ปล .ไม่ชอบ ผช นักวิจารณ์ในกระทู้นี้เลย ปากจัดไปนะ เสียมารยาท เถียงกะ ผญ อยู่ได้

เพราะมัวแต่มองคนอื่น แต่ไม่ดูตัวเองบ้าง จึงไม่ได้ปรับปรุงแก้ไขตนเอง  โพสต์ 2013-1-1 19:32
ครูบาอาจารย์สอนว่า คนที่มองคนอื่นไม่ดี คนนั้นแหละไม่ดีและแย่ยิ่งกว่า  โพสต์ 2013-1-1 19:31
โพสต์ 2013-1-1 00:53:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Mindymodi เมื่อ 2012-12-28 23:43
ชอบค่ะ สวยดี ปล .ไม่ชอบ ผช นักวิจารณ์ในกระทู้นี้เลย ป ...

โหว ท่าทางจะตาไม่ดีเลยนะคะ
  นมยานจนจะเป็นถุงกาแฟอยู่แล้ว ยังชอบ ว่าสวยดี กระทู้อื่น นมตั้งเต้าสวยๆเยอะแยะ กลับไม่ไปชม อืมเนอะ แหมๆ อุตส่าห์สมัครมาใหม่ๆเพื่อมาหาเรื่องคนอื่นเลยนะ เหมือนกะผู้หญิงสองสามคนปากร้าย ไปรุมว่าคนอื่นอย่างนี้ ไม่เสียมารยาทหรอจ๊ะ

โพสต์ 2013-1-1 17:39:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของนมหายไปไหนแล้วคะ อัพเดทรูปหน่อยค่ะ
โพสต์ 2013-1-1 17:56:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสงสารเจ้าของกระทู้นะค้ะ เจอแบบนี้คงหมดความมั่นใจไปเลย ยังไงเอาใจช่วยนะค้ะ อะไรๆจะดีขึ้นแน่นอนค่ะ อย่าเอาคำติเตียนของคนไปคิดมากนะค้ะ เค้าไม่ใช่เจ้าของชีวิตเราไม่ต้องไปใส่ใจค่ะ น้องนมมีคนทำมาก็มีทั้งสวยเลย(ถือว่าโชคดีค่ะ) ส่วนอีกหลายคนทำมาก็อาจจะมีปัญหา ในการทำศัลยกกรม ทุกคนที่ตัดสินใจทำล้วนทราบข้อนี้ดี แต่คนที่ทำออกมาแล้วยังไม่ Perfect ยังมีปัญหา ก้ต้องค่อยๆแก้ไปค่ะ ยังไงมันต้องดีกว่าเดิมแน่นอนค่ะ สู้ๆนะค้ะ คุณ จขกท หน้าอกคุณ จขกท จะสวย Perfect แน่นอนค่ะ ^^
โพสต์ 2013-1-1 18:15:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยคะลูกสาวหมอเทพเหมือนกันคะ สวยนิ่มคะ
โพสต์ 2013-1-1 19:14:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Mindymodi เมื่อ 2012-12-28 23:43
ชอบค่ะ สวยดี ปล .ไม่ชอบ ผช นักวิจารณ์ในกระทู้นี้เลย ป ...

ครูบาอาจารย์สอนว่า คนที่มองคนอื่นไม่ดี คนนั้นแหละไม่ดีและ แย่ยิ่งกว่า  เพราะมัวแต่มองคนอื่น แต่ไม่ดูตัวเองบ้าง จึงไม่ได้ปรับปรุงแก้ไขตนเอง

คนเรามองเห็นต่างกันได้ แต่ไม่ต้องแตกแยก

โปรดทราบ
ผมเป็นคนวิจารณ์ตรงไปตรงมา จะได้ปรับปรุงแก้ไข เพราะไม่อยากให้เข้าใจผิด ไม่อยากให้หลงตัวเองทั้งๆที่ยังไม่สวย
ไม่ใช่คนไหนก็ชมไปเรื่อย ให้กำลังใจตลอดแบบไม่ลืมหูลืมตา อย่างนี้มันไม่มีมาตราฐาน ไม่ได้ความจริงแท้อะไรเลย เหมือนหลอกคนอื่น หลอกไปเรื่อย

คนที่มัวแต่พูดยกยอแต่ไม่ตรงกับความจริง  และไม่กล้าพูดเรื่องจริงที่ควรพูด ก็ไม่นับว่าดี

คนที่ไม่กล้าพูดความจริงเพื่อชี้ทางที่ถูกต้องก็ไม่มีประโยขน์ จึงไม่ใช่คนดีที่แท้จริง
โพสต์ 2013-1-11 02:21:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ สวยละคะ อย่าไปแคร์คนไม่สร้างสรรค์นะคะ
โพสต์ 2013-1-11 12:29:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจเป็นเพราะถ่ายมุมนี้ก็ได้นะคะ เจ้าของกระทู้ช่วยลงรูปอีกด้วยนะคะ จะได้เลิกวิจารแรงๆซะที
สู้ๆคะ^^
โพสต์ 2013-1-11 16:09:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูจากรูปนี้มันยานและใหญ่ค่ะ จากที่ดูรีวิวมาสวยๆมันไม่ขนาดนี้อ่าค่ะ คนไทยชอบเกรงใจและกลัวการหักหามน้ำใจแต่สุดท้ายแล้วผู้ที่จะตัดสินใจว่าสวยก็คือเจ้าตัวค่ะ แต่มันเป็นธรรมชาติมากใส่ยกทรงคงจะโอเคอยู่แต่ถอดออกมาอย่างนี้มันไม่เหมือนนมสาวๆอ่าค่ะ พูดกันตรงๆอย่าเคืองเลยนะคะ สู้ๆค่ะถ้าดิฉันตั้งใจจะไปทำก็ไม่อยากให้ออกมาแบบนี้อ่าค่ะ อันนี้ส่วนตัวนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2013-1-11 17:41:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2013-1-11 02:21
เจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ สวยละคะ อย่าไปแคร์คนไม่สร้างส ...

ไม่เห็นด้วยนะ ........... ไม่สวยเลยจ้า

สวยๆ ต้องกระทู้นี้นะจ๊ะ

[รีวิวหน้าอก] ลูกสาวหมอเทพ 350 cc ครบ 8 เดือนแล้วจ้า
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=58172

[รีวิวหน้าอก] หมอเทพ 400 cc
http://www.dungdong.com/forum.ph ... %3D20%26typeid%3D20

ขอบคุณนะคะ ^^  โพสต์ 2013-1-12 13:47

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้