ดู: 1870|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ขอความรู้เกียวกับการรักษาแผลเป็นที่รักแร้ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
การรักษาแผลรักแร้ หลังจาการผ่าตัดเสริมหน้าอก
อยากทราบว่าต้องทายา หรือดูแลยังไง นานแค่ไหนค่ะ
ชวยแนะนำวิธี และผลิตภัณฑ์ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-20 21:03:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีคนตอบเลยหรอค่ะ
แผลข้างซ้ายเราไม่สวยเท่าไหร่ ทีแรกมันก็ปูด ๆ หมอเค้าเลยฉีดยาให้เข็มนึง
แผลข้างสวยกะขวาไม่เท่ากัน ข้างซ้ายใหญ่แล้วก็เกือบจะมาถึงตรงด้านหน้าของต้นแขน
ถามหมอ หมอบอกว่าแขนคนเรามันก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว
เฮ้อตอนผ่าตัดมาแผลข้างขวาสะเก็ดแผลใหญ่มาก เข้าใจไหมค่ะว่าหมอทำไรกะแผลไม่รู้แผลใหญ่มาก
แล้วมันก็ย่น ๆ เป็นก้อน ๆ กว่าสเก็ดจะหลุดนานมาก จากที่ว่า 1 อาทิตย์แผลจะหายก็ต้องเป็น 2 อาทิตย์
พอแผลหลุด ลอยแผลเป็นใหญ่บะเริ่ม
สะเก็ดหลุดหมดยังคะ ทาเมเดอร์ม่า ฮีรูดอย์กล่องฟ้าหรือครีมลบรอยแผลเป็นยี่ห้ออื่น นวดทุกวันเช้าเย็น
รอยนูนๆหายจะเหลือรองแดง ต้องเลเซอร์ถึงจะหาย ถ้าให้แผลจางเองใช้เวลาเป็นปีค่ะ ต้องอดทน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-24 19:11:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สะเก็ดหลุดหมดแล้วค่ะ
แล้วนานแค่ไหนถึงจะเลเซอร์ได้ค่ะ เลเซอร์นี่คือการลบรอยแผลเป็นใช่ไหมค่ะ
ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ จะได้เก็บตังค์ค่ะ ขอบคณมากค่ะ  
หมอธีรึปล่าวคะที่ว่าแผลไม่สวยะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้