ดู: 36168|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ขอรูปก่อนและหลังจัดฟันหน่อยค่ะ ใครมีมั้งค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด yubonrut เมื่อ 2010-1-23 14:47

เนื่องจากมีนัดกะคุณหมอสิ้นเดือนนี้ เพื่อจัดฟันจึงอยากได้ภาพก่อนและหลังการจัดฟันเพื่อใช้ดูเปรียบเทียบโครงหน้าถึงการเปลี่ยนแปลงค่ะ เข้าไปหาในกูลเกิ้ลก็ไม่เจอ ขอบคุณไว้ล่างหน้าค่ะ
เดี๋ยวเอามาลงให้ดูนะครับ กลับห้องก่อน ภาพอยู่คอมที่ห้อง อ่า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-23 15:03:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อิ อิ ขอบคุณค่ะ
แต่สงสัยวันนี้ติดไว้ก่อนน่ะครับ  แหะๆๆพรุ่งนี้ละกัน วันนี้ขอมาววววว
555 อยากจะบอกว่าถ้าเป็นคนมีแก้มอยู่แล้วถ้าจัดออกมาก็จะหน้าเรียวนะ
แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่มีแก้มจัดเสร็จจะมีโหนกแก้มเป็นของแถมจ้า คิดภาพดูนะหน้ายาวโหนกแก้มสูง เราเป็นอย่างนั้นแหละตอนนี้อ่ะ
เราก็โหนกแก้มสูงเหมือนกันอ่ะตอนนี้  ขนาดยังจัดไม่เสร็จนะเนี่ย
แถมคางยื่นออกมาอีกอ่ะ  ถ้าถอดเหล็กแล้วจะดีขึ้นป่าวไม่รู้
จัดได้ 9 เดือนแล้วค่ะ ทีแรกหมอบอกไม่ต้องถอนฟัน ก็มีแอบน้อยใจบ้าง เพราะส่วนตัว คิดว่าตัวเองหน้ากลม ก็เลยอยากจัด เห็นพี่ที่แบงค์จัด จากที่ไม่สวย กลายเป็นนางฟ้าเลย อิอิ ก็เลย อยากหน้าเรียวๆ บ้าง ก็ช่วยได้นะคะ  แต่ปกติก็หน้าดีอยู่แล้ว เพียงแค่ แก้มเยอะไปหน่อย หุหุ แต่ตอนนี้มีแต่คนเรียก คนสวยๆ หุหุ มีคนมาแอบปลืมด้วย ภูมิใจค่ะ มั่นใจขึ้น รู้สึกได้ว่าหน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีมาก นี่ก็เพิ่งไปถอนฟันมา 3 ซี่ เย็บ 4 เข็ม จากแรกๆ ที่เป็นคนกลัวเข็มมากกกกกกก บอกตามตรงค่ะ วันที่ถอนฟันตอนที่หมอฉีดยาชา ไม่รู้สึกตัวเลยแม้แต่นิดไม่เจ็บแม้แต่ประการใด รู้สึกดีมากๆ แรกๆ หมอให้ถอน 2 ซี่ก่อน อาทิตย์หน้าค่อยถอน 1 + ใส่เหล็ก เห่อๆ ไม่อ่ะ แรกๆ ก็กัว แต่พอถอนไม่เจ็บอย่างที่คิด ไม่เจ็บเลยค่่ะ
รูปก่อนจัดนะคะ
ก่อนจัดอีกซักรูปค่ะ
รูปเน้คือประมาณ 8เดือนกว่าๆ ค่ะ (ยังไม่ถอนฟันนะ)
55555++ อาวใหม่หล่ะกันค่ะ
หล่ะนี่ก็ปัจจุบันก่อนไปถอนฟันวันที่ 23.03.54 ค่ะ
นี่ก็ 9 เดือนค่ะ

เห็นมั๊ยค่ะ ว่าคางจะแหลม ชอบมากมาย คือจะถ่ายรูปขึ้นมากๆ เพราะปกติเป้นคนที่ชอบถ่ายรูปค่ะ

เด๋วนี้พี่ๆ ที่แบงค์ก็มีแต่คนทักว่า ดูสวยขึ้น ^_^ (แอบดีใจ)

แสดงความคิดเห็น

สวยจัง เราขอเฟสเทอหน่อยจิอยากถามเรื่องจัดฟัน  โพสต์ 2012-8-4 09:51
รูปเน้ประมาณ 5เืดือนค่ะ

เทอสวยขึ้นมาก  โพสต์ 2012-8-4 13:31
นี่ก็ประมาณ 6 เดือน คือตอนจัดแรกๆ จะเห่อมากๆ ค่ะ ถ่ายไว้ทุกเดือนไว้คอยอัฟเดจรูปหน้าตัวเอง จะย้มนยังไง ถ่ายรุปมุมไหน หุหุ
ก่อนจัด ปัจจุบันคือรูปเน้

จ้า เราขอเฟสเทอหน่อยสิ อิิอิ  โพสต์ 2012-8-4 13:30
ส่วนตัวคิดว่าจัดฟันแล้วช่วยได้มากเลยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นรูปหน้าหรือ จมูก รอยยิ้ม ปกติ เวลาถ่ายรูปไม่ค่อยชอบยิ้มค่ะ พอยิ้มแล้วแก้มขึ้น เป็นลูกมะเขือเทศเลย เห่อๆ ไม่สวยๆ แต่เด๋วนี้ มั่นใจมาก นี่ขนาดยังไม่ถอนฟันนะ
จัดตั้งแต่ 13.03.53 ณตอนนี้ก็ ปีกว่าแล้วค่ะ คุณหมอเพิ่งจะตัดสินใจให้ถอนฟันก็มะวันที่ 23.03.54 นั่นหล่ะ หุหุ ถอนๆ ไปแย๊ว ปกติฟันไม่ได้มีปัญหานะคะ แค่อยากให้หน้ามันดูเล็กลงนิดนึง มีไรก็คุยกันได้นะคะ หรือจะ เข้ามาคุยใน fb ก็ได้น๊าา อ้อ ชื่อจ๊ะจ๋าคะ    Korea Jajaridol (อันยอง)
จ๊ะจ๋า เราขอเฟสบุ๊คเทอหน่อยจิ เราว่าจะปรึกษาเรื่องจัดฟันนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ajinomoto เมื่อ 2012-8-4 01:07

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ajinomoto เมื่อ 2012-8-4 01:06

ภาพนี้ก่อนจัดฟันค่ะ

นี่ภาพปัจจุบันค่ะ จัดฟันได้2ปีกว่า
+เสริมจมูก 25 วันค่ะ

จัดฟันแล้วหน้าเรียวขึ้นเยอะมากกก
คนรู้จัก+เพื่อนเก่าเจอกันในเฟส
จำหน้าไม่ได้เลยค่ะ
ต้องระลึกชาติกันอยู่นาน555+
สนับสนุนให้จัดค่ะ ^^

เทอจัดฟันเทอได้ถอนฟันป่ะ  โพสต์ 2012-8-4 13:12
http://www.facebook.com/Aoiizy  โพสต์ 2012-8-4 12:26
สวยมากกกกกกกกกก เราขอเฟสเทอได้ป่ะ  โพสต์ 2012-8-4 08:31
หลังจัดเสร็จ ขยันใส่รีเทนเนอร์ด้วยนะคะ เดี๋ยวอยากจัดรอบ 2 เหมือนเรา แต่อายุมากละเปลี้องตังค์ด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้