ดู: 28027|ตอบกลับ: 96
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาคลีนิคอโศก 3เดือนกว่าๆ หนา ไม่เท่ากัน เป็น3ชั้น ทำยังไงดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-11-8 07:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-11-8 06:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-11-8 06:37

ที่รีวิวเพราะไม่อยากให้คนที่อยากแก้ไขข้อบกพร่องของตัวเองกลายเป็นไปเพิ่มปัญหาให้ตัวเองนะครับ
เริ่มเลยก็คือ ผมไปทำตามาที่คลีนิคแห่งนึงแถวอโศกครับ ทำกับหมอที่เป็นผู้หญิง ที่ตัดสินใจทำเพราะคิดว่าตัวเองเป็นคนตามีรอบพับไม่เท่ากัน คือตาซ้ายชั้นตาจะหนากว่าชั้นตาขวานิดหน่อย แต่เป็นคนชั้นตาหลบในครับถ้ามองจริงๆแล้วก็ไม่ได้มีความผิดปรกติอะไร ทะลึ่งไปทำเองแหละครับ
ไปหาหมอครั้งแรกบอกหมอว่าขอชั้นตาเล็กๆและให้ตาดูโตขึ้นหน่อย แต่ขอให้รอยพับเท่ากัน (เอารูปไปให้ดูด้วยนะ) หมอทำให้ผมรอบแรก(มีรอบแก้ด้วยครับT T) เป็นแบบกรีดแผลเล็ก หลังทำเสร็จเห็นปัญหาทันทีครับ หมอกรีดตาผมไม่เท่ากันครับ ผมลองวัดจากเปลือกตาบนนะครับ ข้างซ้ายประมาณ 7มิล ข้างขวา5มิล รอยแผลยังเห็นได้ชัดอยู่เลย ตาไม่เท่ากันเหมือนเดิมและไม่เท่ากันข้างเดิมด้วยทั้งๆที่ปัญหาคือตาข้างขวาเล็กกว่าถ้ากรีดตาขวาสูงกว่าจะไม่แปลกใจเลย และปัญหาใหญ่ที่ตามมมา ผมกลายเป็นคนตาซ้าย3ชั้น หลังจากทำได้1เดือนผมไปหาหมอเพื่อให้หมอตรวจดูตาครับ หมอบอกว่าต้องแก้เป็นแบบกรีดแผลยาว(แปลว่าหมอก็รู้ว่าตาผมมีปัญหา) ผมถามหมอว่าถ้าแก้แล้วจะเท่ากันไหม ตา3ชั้นจะหายไปไหม หมอบอกว่าการกรีดแผลยาวตอบโจทย์ได้ทุกอย่าง เหอะๆ ในใจผมไม่อยากแก้นะครับเพราะคิดว่าหมอที่กรีดตาคนไข้ไม่เท่ากันตั้งแต่แรกจะซ่อมแซมตาที่ผิดปรกติได้เหรอ แต่อีกใจก็คิดว่าคนเป็นหมอไม่น่าจะทำให้ตัวเองเสียชื่อหรอกวันนั้นหมอคนไข้เยอะเราอาจเป็นเคสหลุดหรือเคสพลาดเพราะหมอเหนื่อยก็ได้ (แต่จริงๆหมอประมาทไม่ได้นะครับ)
และก็เป็นอย่างที่คิดครับหมอไม่ได้แก้ให้ดีขึ้นแต่เพิ่มปัญหาให้ตาผมครับ หลังจากกรีดชั้นตาสูงมาก สูงกว่าที่เคยคุยกันไว้เยอะมาก และ ไม่เท่ากันครับ ตาทั้งสองข้างกลายเป็นหัวตาสูง หางตาตก รอยกรีดหัวตายับและเบี้ยว ชั้นตาจากเคยบอกว่าขอตาเล็กๆ กลายเป็นคนชั้นตาหนา (หน้าคนจีนแต่ชั้นตาหนามาก) และสำคัญที่สุดที่ทำให้กลายเป็นตัวประหลาดคือกลายเป็นตา3ชั้นทั้ง2ข้างเลย ไม่แก้ยังจะดีซะกว่า ตอนแรกปัญหานิดเดียวหลังจากแก้ปัญหาบานเลย
ผมลองไปดูในรายชื่อของสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทยมาครับ ไม่มีรายชื่อของหมอที่ทำตาให้ผม ซวยล่ะ ผมเลยไม่รู้ว่าตาที่หมอทำจนผมเป็นปัญหาขนาดนี้จะสามารถแก้ไขได้ไหม เพราะรอบที่แก้รอยกรีดสูงมากวัดได้ประมาณ12มิล (สูงมากกกกก) ตาผู้ชายไม่น่าจะกรีดสูงขนาดนี้สูงกว่าที่เอาไม้จิ้มฟันจิ้มให้ดูตอนแรกเยอะเลยครับ ผมไม่รู้ว่าจะสามารถไปหาคุณหมอที่ไหนที่สามารถแก้ตาผมให้กลับมาชั้นตาเล็กและดูเป็นปรกติได้ไหม เพราะเคยได้ยินคนบอกไว้ว่ากรีดสูงแล้วสูงเลยแก้ไม่ได้ และก็อยากให้ตาที่เป็น3ชั้นหายไปให้ดูธรรมชาติ มีใครพอจะแนะนำคุณหมอเก่งๆที่สามารถแก้เคสแบบผมได้บ้างไหมครับ (ว่าจะลองไปถามหมอกมล หรือไม่ก็หมอชลธิศดู) เพราะผมทนตื่นมาแล้วดูกระจกแล้วเกลียดหน้าตัวเองมา4เดือนกว่าแล้วครับ ทนต่อไปไม่ไหวจริงๆ ถ้าผมเกิดมาแล้วเป็นแบบนี้เลยผมรับได้ครับ แต่นี่คือ ผมจากเป็นคนปรกติถึงจะไม่ได้ดูดีแต่ก็ไม่ได้ทุเรศขนาดนี้แล้วอยู่มาวันนึงกลายเป็นแบบนี้เพราะฝีมือคนอื่นผมรับไม่ได้ครับ มารีวิวเพื่อเตือนคนที่คิดจะไปทำตาหรือกำลังจะไปทำไว้ก่อนครับว่าอยากให้ศึกษาดี อย่าหลงไปกับคำโฆษณาชวนเชื่อ คุณอาจจะโชคดีทำแล้วไม่เป็นปัญหา แต่ถ้าคุณโชคร้ายคุณก็อาจจะเป็นแบบผมก็ได้ ผมเข้าใจคำที่เคยได้ยินมาเลยว่าทำตาสองชั้น สวยหรือเสี่ยง อยู่ที่ฝีมือหมอหมออย่างแจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณที่เสียเวลาอ่านนะครับ โชคดีทำแล้วไม่มีปัญหาทุกคนครับ

ในรูปที่เห็นยังไม่แย่เท่าตัวจริงนะครับ

ดูความเบี้ยวของหัวตา T T

แสดงความคิดเห็น

กรณีของผม ล่าสุด 18/12/55คลีนิคโทรมาแสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-12-18 16:26
หมอคนนี้ ปกติทำตาสวยนะครับ

ผมก็คิดแบบนั้นแหละครับ ถึงเลือกทำที่นี่แต่คิดว่าผมคงเป็นเคสพลาดครับ  โพสต์ 2012-11-8 08:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cosman เมื่อ 2012-11-8 09:58

น่ากังวลเหมือนกันครับ คนไหนดีก็เอามาอวด แต่คนที่พลาดมักจะเครียดไม่มีกะจิตกะใจมาแบ่งปันกันนักหรอกครับ
ผมเองก็กังวล ยังไม่ได้ไปทำเพราะกลัวเคสพลาด ผมมี 2 ชั้น แต่ชั้นเล็ก เปลือกตาหนา ต้องโดนลึกแน่อยู่แล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2012-11-8 09:22
หมอชื่อเป็นสัตว์ปีกปะครับ

หมอนก อัญชลี Century อโศก  โพสต์ 2012-12-11 19:47
ผมตอบในข้อความไปแล้วนะครับ  โพสต์ 2012-11-10 18:09
มันยังดู บวมๆ ไม่เข้าที่นะครับ นวดบ่อยๆ ชั้นซ้อนจะค่อยๆเลือนไป บางคน 3 เดือน บางคน 6 เดือน ถึงหาย ใจเย็นๆครับหรือปรึกษาหลายๆหมอเพื่อความสบายใจ สู้ๆครับ
ป.ล.ผมว่าชั้นถ้ายุบแล้วไม่หนานะครับ แต่ถ้าชั้นเล็กๆเวลาผ่านไป สักปีก้อตกลงมาหมดเหมือนไม่ทำได้ครับ นานาจิตตัง

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-11-9 01:35
ใจจริง อยากให้อดใจรอก่อนน่ะ ดูผลงานของตัวเองให้ครบ 6-8 เดือน เป็นอย่างต่ำ
ทำตา ต้องใช้เวลา ไม่แนะนำให้ไปแก้กับหมอไหนอีกทั้งสิ้น รอให้มันยุบหรือเข้าที่ดีก่อน
แล้วค่อยว่ากันอีกที หากไม่สวย หรือไม่เป็นที่พอใจ จะด้วยเหตุผลใดๆ  ก็ตาม
แนะนำ...
ให้คุณมองหาวิธียกคิ้วดู หมายถึงผ่าตัดยกคิ้วน่ะ วิธีนี้จะช่วยทำให้ผู้ที่มีตาชั้นหนา หางตาตก หนังตาเยอะ
ให้กลับมาดูสวยได้จริงๆ เคสของคุณ คิดว่าไม่น่าจะเกินความพยายามของหมอนะ ต่อให้หนังตาตกแค่ไหน
ต่อให้ชั้นตาคุณมีสองหรือสามชั้นโดยมีแบบไม่ได้ดั่งใจและตั้งใจให้มี หรือหนังตาจะเยอะเพียงใด รับรอง
การยกคิ้วจะทำให้คุณกลับมาเป็นคนเดิม หรือดีกว่าเดิม  

ไม่แนะนำให้ไปกรีดตากับหมอไหนเพิ่มนะ เดี๋ยวจะบานปลาย ไม่ถูกใจคุณเข้าอีก
ศัลยกรรมยกคิ้ว ขอให้เป็นทางเลือกครั้งต่อไป ถ้าคุณนึกคิดที่จะทำอะไรๆอีกให้กับตาของคุณในภายภาคหน้า

ปล.. เราไม่ได้แนะนำให้ทำกับหมอไหนนะคะ คุณลองไปเซิร์ช ข้อมูลดูเอาเอง

เรากำลังจะไปยกคิ้วค่ะ คุณ yingmori มีคำแนะนำเพิ่มเติมมั้ยค่ะ  โพสต์ 2012-12-16 18:34
ครับผมจะรอแผลหายดีก่อนครับ ค่อยแก้ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-11-9 01:40
สู้ๆนะคะ ขอให้หาหนทางแก้ไขตาได้ไวๆ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-11-9 01:40
เป็นกำลังใจนะคะ เราเป็นอีกคนที่อยากทำตาสองชั้นน จะดูรีวิว คุณ..มอที่ไม่ค่อยมีเคย..ลุดนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 04:11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chanye เมื่อ 2012-11-9 01:39
เป็นกำลังใจนะคะ เราเป็นอีกคนที่อยากทำตาสองชั้นน จะด ...

ขอบคุณครับ ถ้าอยากจะทำจริงๆแนะนำว่าก่อนทำให้ดูนานๆเลยอ่าครับ เพราะหลังทำไปแล้วถ้าไม่เป็นอย่างที่คิดจะเสียความรู้สึกมาก ขึ้นชื่อว่าแผลผ่าตัดต้องทำที่เดิมซ้ำๆไม่เป็นผลดีแน่ ตอนนี้ตาผมใช้คำว่าเยินได้เลยครับ
เป็นลูกคนเชื้้อสายจีนเหมือนกันค่ะ สองชั้นหลบใน อันที่จริง เราก็ไปทำตากับหมอผู้หญิงที่ centuryมาเช่นกัน ตอนทำเสร็จก็สังเกตว่าชั้นตาไม่เท่ากัน
แต่คิดในแง่ดีอาจะเป็นเพราะบวมอยู่ พอครบสามเดือน สรุปก็ไม่เท่ากันอยู่ดี
แต่ไม่กล้าไปแก้ใหม่เพราะ กลัวเจ็บ เสียเวลาการและงานหมด สำคัญมากโดนทางบ้านด่า เป็นอาหมวยดีอยู่แล้ว

คงต้องรอให้วันเวลาและความชรามาเยือนกว่านี้ค่ะ หนังตาจะได้ตก^^  โพสต์ 2012-11-9 04:41
ตาข้างขวาก็โอเคแล้วค่ะ แต่ตาข้างซ้าย รู้สึกชั้นตามันหนาและดูลึก  โพสต์ 2012-11-9 04:41
แทบทุกคนแหละครับ ลองไปดูรูปรีวิวเก่าๆของที่นี่ได้ ขอให้หายไวๆนะครับ^^  โพสต์ 2012-11-9 04:35
ใช่ค่ะ  โพสต์ 2012-11-9 04:29
ถ้าให้เดากรีดหางตาซ้ายสูงกว่าตาขวาใช่เปล่าครับ  โพสต์ 2012-11-9 04:25
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 04:57:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-11-9 05:23
ต้นฉบับโพสต์โดย modnoy20 เมื่อ 2012-11-9 04:22
เป็นลูกคนเชื้้อสายจีนเหมือนกันค่ะ สองชั้นหลบใน อัน ...

ถ้าจะแก้ยังไงรอให้ผิวหนังฟื้นตัวก่อนนะครับ ทุกวันนี้ผมต้องใส่แว่นดำปิดเวลาไปทำงานก็โดนลูกค้าด่าทุกวันเหมือนกันครับ เหนื่อยใจมาก ไม่อยากเจ็บตัวแล้วก็ไหนจะต้องพักฟื้นต้องคอยประคบร้อน-เย็น ไหนจะห้ามโดนน้ำอีก ไม่อยากคิดถึงตอนนั้นเลย เฮ้ออ
เราเองก็ทำตามาเหมือนกันแต่เป็นแบบเย็บสามจุดช่วงแรกๆหมอทำออกมาชั้นตาสูงอยู่เหมือนกัน เราเองก็กังวลเหมือนคุณเลยค่ะ แต่ตอนนี้ชัน้ตาเราเล็กลงกว่าเดิมเยอะจนกลายเป็นกังวลแทนว่ามันจะหลุดมั๊ย - -"

ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณนะครับ รู้สึกว่ามันยุบลงทุกวัน อยากให้มันเล็กลงกว่านี้เยอะๆจัง  โพสต์ 2012-11-9 15:29
ยกคิ้วดีกว่าค่ะคิ้วต่ำ ลองไปปรึกษาหมอกมลดูค่ะ

ขอบคุณครับ ตั้งใจว่ารอให้ยุบเต็มที่จะไปปรึกษาหมอเหมือนกันครับ ^^  โพสต์ 2012-11-9 15:30
ว้านัดหมอวันที่29  มาเห็นโพสนี้แล้วขาสั่นเลย ชักไม่มั่นใจ..
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-10 07:38:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ladyboyfunny เมื่อ 2012-11-10 04:20
ว้านัดหมอวันที่29  มาเห็นโพสนี้แล้วขาสั่นเลย ชักไม่ม ...

ลองไปคุยดูก็ได้ครับ หมอพูดจาดี มีความรับผิดชอบในระดับนึงเลยครับ แต่เก่งไหมผมไม่รู้ ที่ผมรู้คือทำตาผมไม่ดี (ทำตั้งแต่เดือน มิ.ย. จนเดือน พ.ย. ยังไม่ปรกติเลย ทำได้แค่รอต่อไป )

ปล. ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็คงไม่เป็นแบบผม เพราะหลายๆคนก็ออกมาสวย ขอให้โชคดีนะครับ
ชักหวั่น นัด 17นี้ เห็นน้องhyper สวยมาก  กลัวเคสหลุดเหมือนกัน

กระทู้hyper ไหนครับ  โพสต์ 2012-12-17 16:45
ตอบข้อความแล้วนะครับ ถ้าจะไปทำจริงๆขอให้โชคดีออกมาแบบที่คิดนะครับ ^^  โพสต์ 2012-11-10 17:52
เราก็ไปทำกับหมอท่านนี้มาเหมือนกันตอนนี้ 2 เดือนกว่าแล้วยังไม่เท่ากันเลย
ตาขวาชั้นหนามาก บวมยังไม่ยุบเลย ซึ่งข้างขวาเป็นตาข้างที่มีปัญหาของเรา หมอบอกว่าข้างนี้แก้เยอะเลยบวมนาน ส่องกระจกแล้วเครียดทุกที  แล้วก็ไม่เหมือนในแบบทีีให้ดูเลย เหมือนคนตาลึกซึ่งเราไม่ชอบ แถมทำแล้วดูตาเล็กกว่าเดิม  หมอเย็บชั้นตาสูงมาก ไม่ชอบเลย ไปปรึกษาหลายครั้งแล้วหมอบอกให้รอครบ 3 เดือนก่อน
ถ้ายังไม่เท่ากันหมอแก้ให้แน่นอน ซึ่งปลายเดือนนี้ก็จะครบแล้ว คิดว่าคงต้องเข้าไปคุยอีกรอบ

หายไวๆนะครับ เอาใจช่วยครับ  โพสต์ 2012-11-10 17:47
เคสหลุดๆแบบนี้ต้องขอบคุณมากค่ะที่มาบอก เอาใจช่วยนะคะ ถ้าอีกหลายเดือนไม่ดีขึ้นเราว่าค่อยลองไปปรึกษากับคุณหมอท่านอื่นดูนะคะ
ตอนนี้รอให้ทุกอย่างเข้าที่ก่อน แต่เห็นตา จขกท เราก็เข้าใจค่ะ เป็นเราเราก็คงจิตตกเหมือนกัน ยิ่งแก้ยิ่งแย่ลงแบบนี้

ขอบคุณนะครับ ตั้งแต่ทำมาชีวิตแย่มากจริงๆ ไม่มีึความสุขเลย  โพสต์ 2012-11-11 13:07
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ผมก้อเคสคล้ายๆคุณแต่ผมยังไม่ได้ไปแก้ ชั้นตาหนาและปรือๆหลังจากทำมาแบบกรีดตัดหนังตลอดแนว
ต้องใส่แว่นสีชาตลอดๆทั้งวันยกเว้นตอนเข้าบ้านใช้ชีวิตลำบากกว่าเดิมเยอะเลย รอหาข้อมูลหมอเก่งๆ
ไปแก้ให้กลับมาตี่เหมือนเดิม เข้าใจคุณเลยครับหัวอกเดียวกัน
ไปแก้ที่หมอกมล วัฒนไกล ยูเนี่ยนมอลล์ให้เล็กลงได้ค่า เอาใจช่วยค่า

ขอบคุณครับ คิดว่าว่ารอให้ตาหายช้ำ จะไปปรึกษาเหมือนกัน ^^  โพสต์ 2012-11-29 02:01
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-29 02:00:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bang1618 เมื่อ 2012-11-28 16:58
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ผมก้อเคสคล้ายๆคุณแต่ผมยังไม่ไ ...

ตอนนี้ก็ยังหนาอยู่เลยครับ ต้องใส่แว่นทุกวันเหมือนเดิม แผลไม่สวยด้วยตอนนี้รอให้หน้าหายช้ำก่อนแล้วค่อยไปแก้ครับ เพราะยังไงคิดว่าต้องแก้แน่นอน ยังไงก็ขอให้แก้ได้แล้วออกมาดีกว่าเดิมเหมือนกันนะครับ ^^
อันเดิมก็ดีแล้วนะ เราชอบ ตี๋ๆน่ารักดี แต่นี้ทำไปแล้ว...ไม่ต้องทำจะดีกว่า ลองปรึกษาหมอ กมล ยูเนียลดู
ไปดูที่ ตา ในเวปนี้แหละ กดไปดูวิวของเพื่อนๆ ดู  เราก็เอาใจช่วย เห็นแล้วหนักใจแทนอะ

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2012-11-29 06:29
ได้ไปปรึกษาหมอไหนมาบ้างหรือยังครับ หลังจากผมได้โทรไปคุยหลายที่ บางที่บอกว่าถ้าแบบกรีดหนามา อยากทำให้เล็กลงไม่รับแก้ มันแก้ยาก ส่วนที่บอกว่าแก้ได้เราก้อไม่ค่อยมั่นใจ   ไว้ได้ไปปรึกษาที่ไหนมาจะแจ้งความคืบหน้่านะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้