ดู: 28834|ตอบกลับ: 71
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช้ำมากค่ะจะหายมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
ยันฮี  ช้ำค่ะจะหายมั้ย
หายแน่นอนค่ะ  อาจจะช้าหน่อย
ทำที่ไหน หมออะไร ทำไม ช้ำแบบนี้เยอะมาก หมอบางท่านไม่ช้ำเลยนะหายไว

แสดงความคิดเห็น

ทำที่ไหนมาคะ  โพสต์ 2012-10-29 08:48
งานแก้หรือเปล่าคะ ที่ขูดออกหนะคะ
แนะนำauriderm xo cream ค่ะรอยช้ำแบบนี้
ทำที่ไหนทำไมช้ำน่ากลัวแบบนี้อ่าาา
เอาใจช่วยน่ะคราฟ ทานยา นอนสูงๆ น่ะครับ หายไวๆน่ะครับ
ใจเย็นๆนะคับ
รอหน่อยเดี๋ยวก็หาย
เด๋วก้หายคร่า
ดื่มน้ำใบบัวบก จะได้หายช้ำนะค่ะ หายไวๆค่ะสู้ๆ
เนียนๆออกไปเที่ยววันฮาโลวีนเลยคะ (แซวเล่นนะคะ) เดี๋ยวก็หายคะ แต่อาจจะต้องใช้เวลามากกว่าคนอื่นหน่อย ช้ำมากขนาดนี้งานแก้หรอคะ ใจเย็นๆนะคะ จะสวยแล้ว
หายแน่นอนคะ กินน้ำมะพร้าว กินน้ำใบบัวบกเยอะ ๆ สู้สู้ค่า ท่องไว้คะเดี๋ยวสวย ๆ
เราเคยทำช้ำแบบนี้อยุ่ประมาณ2เดือนเลยค่ะ กว่าจะหาย พอหานแล้วเราไปถอดจมูกออกเลยค่ะ
ขึ้นอยู่ที่การกระทำของหมอ แล้วก็ขึ้นอยู่กับร่างกายของคนไข้ด้วยคับ แต่ยังไงก้หายแน่นอน เดือนนึงก็หายเกือบหมดแล้วคับ สู้ๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้คับ
ตอนแก้จมูกก็ช้ำหนักแบบนี้เหมือนกันค่ะ เป็นคนผิวช้ำง่าย ใช้เวลาเดือนครึ่งกว่าจะหาย ประคบเย็นก็แล้วประคบร้อนก็ไม่ดีขึ้น พยายามทานวิตามินซี 1000มิลลิกรัมวันละเม็ด  แล้วก็ใบบัวบกอัดแคปซูล มีขายตามร้านขายยาค่ะ แล้วก็ทานวดเรพาริล เจล บริเวณที่ช้ำนะคะ สู้ๆนะคะ ขอให้หายเร็วๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยเลยค่า กินใบบัวบกอัดแคปซูล+ทาเรพาริลเจลบ่อยๆ ช่วยได้เยอะเลย  โพสต์ 2013-2-10 21:55

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เลี้ยงของที่เค้าห้ามกินนะครับ กินยาตมคุณหมอสั่ง
ทานน้ำตามที่เม้น ๆ บนๆ บอกไว้
หายไวไวครับ
ขอหั้ยหายไวไวนะค่ะ เด๋วก็สวยแล้ว ว่าแต่ไปทำไหนมาอ่ะ หมอมือหนักไปนะ
หายาจีนหยุนนานไป่เหยากิน เช้า-กลางวันเย็น อัดทีละ 2 เม็ดเลยค่ะ
เหมือนติดเชื้อเลยครับ กลับไปหาหมอดีกว่าครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-1 12:43:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะทุกคน  กำลังใจดี  ๆ ค่อยโล่ง  ตอนนี้ดีขึ้นค่ะ แต่บวมตรงสันจมูก หมอว่า 3 เดือน ก็หายปกติ แต่ นาน ก็ อดทน ทำแล้วนี่  ยันฮี ค่ะ ิิ   18000 ราคาค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-1 12:44:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massy12345 เมื่อ 2012-11-1 13:07

ขอบคุณมากๆค่ะทุกคน  กำลังใจดี  ๆ ค่อยโล่ง  ตอนนี้ดีขึ้นค่ะ แต่บวมตรงสันจมูก หมอว่า 3 เดือน ก็หายปกติ แต่ นาน ก็ อดทน ทำแล้วนี่  ยันฮี ค่ะ ิิ   18000 ราคาค่ะ
ช้ำอย่างแรง หายไวๆนะคะ ^^
ยันฮีเหมือนกันค่า มาให้กำลังใจ ยุบเร็วๆนะค่า
ของผมว่าช้ำมากแล้วนะ รอบตาเหมือนกัน แต่ไม่มากเท่านี้ ของผมไม่ได้ทำยันฮีหรอกครับ ไม่ถึงเดือนเดียวก็จางเองล่ะครับ ใจเย็น ๆ นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้