123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: KARENTIA
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จะไปแก้จมูกพรุ่งนี้แล้วค่ะ ><"

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 21:59:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-3-13 13:04
ลองเข้าไปปรึกษาหมออาทิดูนะคะ สงสารและเห็นใจไม่อยาก ...

หมออาทิตย์เหรอคะ เดี๋ยวลองเสริทข้อมูลดูค่ะ
ขอบคุณมากๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

หมออาทิ เครือวิทย์ นะคะ ลองปรึกษาดูค่ะ  โพสต์ 2013-3-15 15:18
เป็นกำลังใจให้คะ เราก็มีปัญหาตรงสันบางจมูกบางคะ  ทำมานานมากแล้ว  กำลังหาที่แก้คะ ไม่รู้ที่ไหนดี  
ขอบคุณที่เเชร์ความรู้คะ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-22 19:46:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2013-3-22 20:07

สวัสดีค่ะ วันนี้ได้คำตอบให้กับตัวเองเยอะเลยค่ะ หลังจากที่ตัดสินใจ
ไปแก้จมูกกับ คุณหมอกลวัชร  Dr.K Clinic เบอร์ 084-002-4921 สยามค่ะ
รู้จักแกเพราะพี่ที่รู้จักกัน แกเคยไปตัดแต่ง ฮั้ม คือกระดูกส่วนปลาย ที่ยื่นลงมาเหมือนแม่มดค่ะ
แล้วแกทำออกมาสวย เป็นธรรมชาติมากกกก  เลยลองไปปรึกษาคุณหมอท่านนี้ดูค่ะ

ไปปรึกษาคุณหมอมาเมื่อวันอาทิตที่ 17 มีนาคม ค่ะ  เข้าไปหาแกที่คลีนิคค่ะ อยู่ยามนะคะ
แถวๆ ฮาทร๊อค หาไม่ยากค่ะ แต่ด้วยความที่ไม่ได้เดินสยามมาจะ 5ปี  โทรถามทางเค้าตลอดเลยค่ะ
และคุณหมอแนะนำพูดจาดีมากค่ะ  คุณหมอแกบอกว่า เคสที่ฝ้ายเป็น คุณหมอเคยเจอ แล้วก็เคยแก้มาแล้ว
<ได้ยินแค่ว่าเคสของฝ้ายแกเคยเจอและเคยแก้ รู้สึกอุ่นใจมากค่ะ>
แกบอกว่า วิธีการเอาไขมันยัดใส่เข้าไปนั้น ไม่ใช่วิธีการแก้เลย เราต้องมาแก้ที่ตั้นเหตุ ซึ่งต้นเหตุนั้นคือ
กระดูกอ่อนบริเวณปลายของฝ้ายนั้น  มันแยกออกจากกัน แล้วการที่มันแยกออกจากกันนี้ มันมาจากหลายสาเหตุ
แต่สาเหตุหลักคือ การใส่สิริโคนที่ยาวเกินไป ทำให้มันไปอยู่กระหว่างกลางของกระดูกอ่อนที่ปลายจมูก
หรือการผ่าตัดที่แซะเอาผังผืดออกจากการแก้ครั้งที่ 1 ด้วย

หมออธิบายว่า  วิธีการแก้ไขง่ายก็ แค่กรีดเปิดจมูกด้านหน้าออก <ปกติเราจะถูกเปิดด้านข้างในรูจมูก>
แล้วก็ดูว่าเจ้ากระดูกอ่อน 2 ข้างที่มันแยกออกจากกันนี่ มันเสียหายไปแค่ไหนแล้ว เราก็แค่เอามันมาให้เป็นจุดเดิม
ที่มันสมควรจะป็น แล้วก็ใช้วิธีการเย็บติดกันด้วยไหม หใอจะทำให้ใกล้เคียงกับอันเดิมให้มากที่สุดนะครับ
และหมอจะไม่ใส่สิริโคนให้ถึงปลาย ใส่ให้แค่สันนะครับ เพราะปลายเราสวย โด่งอยู่แล้ว

พอถึงจุดนี้ ฝ้ายบอกตรงๆว่า พอใจค่ะ แค่ขอคุณหมอสักคน ที่มีความชำนาญ และ รู้จริงๆว่าเกิดอะไรขึ้นกับเรา
มาแก้ปัญหาให้เรา เท่านี้ก็อุ่นใจไป 50% แล้ว แต่ผลลัพท์มันจะเป็นยังไง ต้องแก้อีกกี่รอบ อันนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับแผลเรา
ว่าถ้าหมอไปเปิดเจออะไรที่มันมากกว่าที่แกบอกเรา อันนั้นก็ว่ากันอีกเรื่องค่ะ เพราะตอนไปทำครั้งแรก ที่สวยงามคลีนิค
คุณหมอกิตติศักดิ์ ก็พูดแบบนี้เหมือนกันค่ะ คือปายสวยแล้ว เน้นแค่สันพอ

โดยเคสนี้ ฝ้ายต้องแก้ที่ โรงพยาบาลค่ะ ไม่สามารถทำที่คลีนิคได้ แน่นอนว่าอะไรที่เราจะต้องไปทำที่ รพ
ค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นตามค่ะ  เบ็ดเสร็จ ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 5 หมื่นบาทค่ะ ปกตินั้น หากทำในคลีนิค คุณหมอเค้าเริ่มต้นที่ 2หมื่นบาทค่ะ
แกบอกว่า เข้าในนิสว่างานแก้ มันยาก แล้วพอไปทำที่ รพ หมอโดนค่าใช้จ่ายเยอะ แต่แกก็ไม่ได้ให้ฝ้ายทำกับแกเลยนะคะ
แกบอกให้ไปปรึกษาอีกหลายๆท่าน ดูราคาด้วย ถ้ามีถูกกว่า และ การรักษาเป็นไปในทางเดียวกัน ก็ทำกับคุณหมอท่านอื่นก็ได้
และแกบอกว่า ทางที่ดีที่สุด ให้ฝ้ายไปปรึกษาที่เดิม เพราะเค้าต้องรับผิดชอบในเคสนี้ แล้วก็เป็นการเซฟค่าใช้จ่ายด้วย

รูปนี้คือ ทำที่คลีนิคธีรพรการแพทย์ โดยคุณหมอชลทิศ ค่ะ โดยแค่แก้เปลี่ยนสิโคนจากสวยงามคลีนิคที่แข็ง
ให้เป็นสิริโคนแบบนิ่มของคุณหมอชลทิศเค้า ราคา 55,000 บาทค่ะ แต่ผลออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ
โดยแกรับผิดชอบโดยการจะใส่ไขมัน ตามที่ฝ้ายเล่านะคะ ^^  
แต่แกทำตาสวยนะคะ เป็นธรรมชาติดี <รึป่าว> แต่ตาฝ้ายโอเครค่ะ อิอิ

ท้าวความมาจากกระทู้นี้นะคะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid989991

รูปนี้แก้ไขกระดูกอ่อนส่วนปลายผิดรูป โดยคุณหมอกลวัชร  Dr.K Clinic
เบอร์ 084-002-4921 สยามค่ะ ทำที่โรงพยาบาล ปิยะเวท ราคา 50,000 บาทค่ะ
คุณหมอพูดจาดี เป็นกันเอง และ แก้ปัญหาได้ตรงจุดค่ะ ^^ โดยตรงปลายไม่มีสิริโคนแล้วนะ บี้ได้แกว่างั้น 55++
เห็นมั้ยคะ ขาวๆนั่นคือสิริโคนจากคุณหมอชลทิศ ที่แกก็ยังจะยัดเอาใส่ไว้ทั้งๆที่ปลายมันแยกออกไปขนาดนี้แล้ว
และจะแก้โดยการใส่ไขมันยัดเข้าไปอีก ทั้งๆที่แกก็เปิดดูแผลแล้วรอบก่อน ว่าข้างในเป็นยังไง
อืมมมม  คนที่จะตัดสินใจไปทำ น่าจะหยุดคิดก่อนนะคะ ^^

เดี๊ยวอ่านต่อนะคะ มันเกิน 1000 คำค่ะ

54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-22 19:46:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอฝ้ายทราบค่าใช้จ่ายและทราบว่าจะต้องทำไงกับชีวิต่อ ก็ตกลงใจทำกับแกเลยค่ะ  เพราะปลายมันเจ็บแล้ว
เลยไม่อยากรอค่ะ  มาถึงจุดนี้ ฝ้ายก็ลองถามคุณหมอชลทิศ ท่านเดิมว่า แก้แบบนี้ให้ฝ้ยได้มั้ย แกตอบมาว่า
วิธีนั้นมันไม่ใช่การแก้ ไม่ต้องไปทำอะไรให้ยุ่งยากเยอะแยะ แค่เอาไขมันปิด ก็จบแล้ว มันเป็นของดี
ไม่ต้องไปเอาออก จมูกเธออ่ะมันเหมือนจมูกฝรั่ง เหมือนจมูกมาช่า ปลายห่างๆ ใส่ไขมัน สวยสุด เชื่อหมอนะ
อืมมม  ก้ยังคงยืนยันคำเดิม    ฝ้ายว่าแกคงไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายเยอะ เพราะนี่คือการแก้ฟรี พยายามเข้าใจแกนะ
และนี่คงเป้นครั้งสุดท้าย ที่จะเข้าไปหา หรือโทรหา คลีนิคธีรพรการแพทย์ โดยคุณหมอชลทิศ ค่ะ

วันนี้ ฝ้ายได้ไปจัดการกับเจ้าปลายจมูกเจ้าปัญหามาแล้วนะคะ โดยฝ้ายนัดแกทำเมื่อวันพุธค่ะพอดีขอแกไปดูดวง
ดูวันที่จะผ่าตัดค่ะ ได้วันดีมาวันที่ 22 วันศุกร์ คือวันนี้ค่ะ โดยคุณหมอจะให้ฝ้ายไปผ่าตัดที่ รพ ปิยะเวท ค่อยใกล้บ้านหน่อยค่ะ
คุณหมอให้งดน้ำ งดอาหารตั้งแต่หลังเที่ยงคืน และ 9 โมงเช้า มาเจอกันที่ รพ โดยมีพี่มัม พี่พยาบาล ส่งเมล์เอกสารใบส่งตัว
มาให้ค่ะ  เมื่อเช้า ตื่นเต้นมากค่ะ เพราะยังจดจำภาพการแก้ที่คุณหมอเอาให้ดูเมื่อวันอาทิตได้ติดตา
แต่ต้องสู้ๆค่ะ เพื่อความสวย 555++

อัพรูปมาให้ดูนะคะ ตรงปลายไม่มีสิริโคนแล้วนะคะ มีแค่สัน สั้นๆ ยาวแค่นิดเดียว เทียบกับของคุณหมอชลทิศ
สั้นกว่าเป็นนิ้วเลยคะ  การรักษาคุณหมอบอกว่า เป็นไปได้ด้วยดี สามารแก้ออกมาสวยได้มากกว่าที่คาดไว้
ก็ต้องรอเอาผ้าออกและผลหายค่ะ ว่าจะเป็นยังไง ลุ้นเหมือนกันค่ะ แต่ก็ไม่หวังอะไรมาก เพราะมันคือการแก้ไข
แต่คุณหมอกลวัขร บอกว่าสวย ฝ้ายก็มั่นใจมา 50% ค่ะ ไว้จะมาอัพรูปให้อีกนะคะ  

ขอบคุณทุกกำลังใจนะค้า ^^

แสดงความคิดเห็น

หายไวไว และสวยสมใจนะคะคุณฝ้าย  โพสต์ 2013-4-3 21:14
   หายไวไว นะคะ คุณฝ้าย  เราติดตามเรื่องมาตั้งแต่ทีแรกเลยค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะ  แต่แอบชอบทรง จมูก คุณฝ้าย ที่ทำที่แรก ของ สวยงาม คลีนิกมากเลยค่ะ เราว่า ทรงสวยมาก รับกับหน้าเลย

ปอลอ   เปิดกะทู้นี้มาเห็นรูปเปิดจมูก  ช๊อกเลยอ่ะค่ะ  รูปน่ากลัวมาก
ปูเสื่อรอนะคะ ลุ้นมากมายค่ะให้ออกมาสวยๆไม่ต้องแก้รอบสี่ สู้ๆ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-22 23:59:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amyberry เมื่อ 2013-3-22 20:47
หายไวไว นะคะ คุณฝ้าย  เราติดตามเรื่องมาตั้งแต่ทีแร ...

ฝ้ายก็ชอบค่ะ แต่มันจะทะลุเนี่ยสิ 5555

รูปฝ้ายก็กลัว หลอนเลยค่ะ55++
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-23 00:00:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-3-22 23:28
ปูเสื่อรอนะคะ ลุ้นมากมายค่ะให้ออกมาสวยๆไม่ต้องแก้ร ...

สาธุ ขอบคุณค่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-24 18:40

หมอส่วนใหญ่ชอบโทษคนไข้ตลอด ราคาก็แสนแพง  

ขอให้หายไวไวนะค๊าา
เห็นแล้วไม่อยากแก้บ่อยเลยอะกลัวเนื้อจมูกเสียหาย แต่ก็ต้องแก้ขอบอีกดสักรอบ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ น่ากลัว ขอบคุณมากค่ะที่นำมาให้ดู ขอให้หายไวไวและปลอดภัยนะคะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:31:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาดูรูปอัพเดทกันได้คะ ปลายกลับมาสวยเหมือนเดิมแล้วค่า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=65377
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:31:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-3-30 16:16
เห็นแล้วไม่อยากแก้บ่อยเลยอะกลัวเนื้อจมูกเสียหาย แต ...

ใจเย็นๆค่ะ ศึกษาเยอะๆค่ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 21:32:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-3-24 18:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-3-24 18:40

หมอส่วนใหญ่ช ...

ตอนนี้หายแล้วค่ะ รอยุบอย่างเดียว เข้าไปดูอัพเดทกันได้นะค้า^^
สุดยอดเลยค่ะคุยกับหมอแบบมีเหตุมีผลดีค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้