ดู: 30355|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกและตา 2 ชั้น กับคุณหมอชลทิศ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2012-10-28 12:26

สวัสดีค่ะ ชื่ปุยฝ้ายนะคะ
มาขอรีวิว ทำจมูก และ ตา 2 ชั้นค่ะ
ทำที่ธีรพรการแพทย์ ของคุณหมอชลทิศค่ะ

นี่เป็นรูปการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตค่ะ ทำที่คลีนิคสวยงามกับคุณหมอกิตติศักดิ์

สมัยนั้นเป็นคลีนิคอยู่ค่ะ ที่รัตนาธิเบศก์ ฝ้ายประทับใจมากค่ะ
เพราะจมูกสวย ทำออกมาแล้วรู้สึกว่ารับกับหน้าดีค่ะ
เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก ไม่เบี้ยว ไม่ต้องกลับไปแก้
ราคาก็ไม่แพงมากนะคะ รู้สึกว่าตอนนั้นราคาหน้าร้านอยู่ที่ 8000 บาทค่ะ^^ .......

อยู่กับจมูกทรงนี้มา 5 ปีเต็มค่ะ โดยที่ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยนะคะ
จนมาวันนึง เริ่มรู้สึกว่า ปลายจมูกมันแดงค่ะ เป็นวงเล็กๆเหมือนสิวอักเสบที่หัวยังไม่ผุดอ่ะค่ะ
แต่แต่งหน้าตบไปก็มองไม่เห็นค่ะ เลยปรึกษากับเพื่อนๆ สมันนั้นฝ้ายทำพริตตี้ค่ะ
เพื่อนๆทำศัลยกรมทัง้นั้น เค้าบอกว่านี่เป็นอาการเริ่มแรกของซิริโคนจะทะลุค่ะ
มันจะเป็นดวงเล็กๆแดงๆแบบนี้ เค้าแนะนำให้ไปแก้ เลยมาปรึกษากับที่บ้าน
คุณอาเลยแนะนำให้ไปทำกะคุณหมอชลทิศค่ะ จึงตัดสินใจไปทำค่ะ .........

นี่เป็นรูปก่อนไปทำใหม่ ที่ธีรพรการแพทย์ กับคุณหมอชลทิศค่ะ

นี่เป็นรูปหลังจากทำกับคุณหมอชลทิศมาแล้วค่ะ

ตอนที่ไปทำ พย 54' ตอนนั้นช่วงน้ำท่วมค่ะ การเดินทางลำบากมาก แต่ก็ขวนขวายไป 55++
เพราะว่างค่ะ ไม่ทำช่วงนี้ก็ไม่รู้จะไปทำตอนไหน
ไม่มีรูปตอนทำเลยค่ะ ทั้งตาทั้งจมูก เพราะรูปอยู่ในโทรศัพท์หมด
แล้วโทรศัพท์แฮ้งค์ ต้องฟอแมตค่ะ เลยหายหมดเลย เสียดายมากค่ะ
แต่เดี๋ยวไปหาจากที่ส่งให้เพื่อนๆดู มาอัพให้นะคะ

ตอนไปทำวันนั้น คุณหมอบอกว่า ดีแล้วที่มาเพราะว่าถ้าปล่อยไว้ทะลุแน่นอน
แต่ไม่รู้จะทะลุเมื่อไหร่  แกแนะนำให้ใช้ซิริโคนสำเร็จรูป แล้วแกก็เอาซิริโคนให้ดู
ว่าแกใช้ของดีจริงๆก่อนที่จะใส่ให้เรา มันนิ่มมากค่ะ ตรงปลายก็แกว่งไปมาอ่อนมาก มีขาด้วย
แล้วแกก็แนะนำให้ทำตาเพิ่ม แรกๆก็ไมได้อยากทำค่ะ แต่ด้วยลุกยุ
เลยหลวมตัวทำไปอีกค่ะ 55555+++++

ขั้นตอนการทำ ไมได้เจ็บนะคะ แต่ตึงๆๆ เพระแกฉีดยาชาค่ะ เพื่อให้เรารู้สึกตัวตลอด
ว่าแกทำอะไรกับเราบ้าง ใส่ของดีจริงมั้ย อะไรทำนองนี้ค่ะ
ส่วนตาแกก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิกให้ดูค่ะ ว่าเท่านี้พอมั้ยสวยรึยัง
ให้เราเลือกขั้นว่าจะเอาสูงแค่ไหนค่ะ ตอนที่แกจิกฝ้ายชอบขั้นที่แกจิกเป็นขั้นที่ 2 ค่ะ
คือจะสูงหน่อย แต่แกบอกว่าพอมันยุบก็จะพอดี ยังไงก็สวย ^^

พอทำเสร็จก็ตึงค่ะ ทั้งตาทั้งจมูก คืนแรกที่ทำมาระบมมาก เพราะมั้น 2 อย่างเลย
แต่วันที่ 3 - 4 ก็ไม่เจ็บปวดอะไรแล้วค่ะ ไม่มีใครทราบว่าฝ้ายทำจมูก เพระมันไม่บวมเลย
แต่ตานี่สิ ฝ้ายบวมมาก ตุ่ยเหมือนคนโดนต่อยเลยค่ะ
ทำแล้วคุณหมอนัดให้เข้าไปฉีดยา 7 วัน แต่ด้วยน้ำท่วมการเดิมทงลำบากมาก
เลยไปได้แค่ 3 วัน คุณหมอก็ว่าไม่เป็นไร เอายามาให้ทาที่ตาค่ะ  พอครบ 7 วัน
ก็นัดเข้ามาตัดไหม ค่ะ พอวันที่ 7 เนี่ยแหล่ะเลยทราบว่ามันเบี้ยวตรงปลาย
แต่คุณหมอก็นัดเข้ามาดูใหม่ตอนครบ 1 เดือนอีกที เพราะมันยังไม่เข้าที่

พอครบ 1 เดือน ชัดเลยค่ะ ว่ามันเบี้ยว คุณหมอเลยนัดเข้ามาแก้ ตอนที่ครบ 3 เดือนค่ะ
แต่ยังไม่ทันครบ 3 เดือน ฝ้ายต้องท้องก่อน 55++ เลย ยาวๆๆไปค่ะ
แล้วก็ตอนนี้นะคะ พอส่องกระจก จะรู้สึกเซ็งมั๊ก มันไม่เป้ะอ้ะค่ะ 55++
รอคลอดและรักษาตัวก่อนค่อยมาอัพสวยใหม่ค่ะ^^ ......

นี่เป็นรูปปัจจุบันค่ะ มองไม่ค่อยออกว่ามันเบี้ยว ต้องเห็นตัวจริง
ไม่ก็ต้องแหงนค่ะ จะเห็นชัดเลย  55++

คุณหมอนัดแก้วันจันทร์ที่ 29 ตุลา 55' นี้แล้วนะคะ
ฝ้ายว่าจะขอคุณหมอเอาปลายเล็กลงอีก แล้วก้ขอโด่งอีกหนิสสส
เพราะทรงเก่ามันรับกับหน้ามากกว่าทรงนี้ค่ะ ที่ฝ้ายรู้สึกนะคะ
เพราะปลายมันโตมาก แล้วเวลายิ้มนะคะ จมูกบานเลย 555+++

เดี๋ยวไปทำกลับมาแล้วจะมาอัพให้ดูนะคะ ^^
ขอบคุณมากๆค่ะ
ปุยฝ้าย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-28 12:23:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้จะไปแก้จมูกแย้ววว  จะออกมาสวยมั้ยน้อ
เปงกะลังใจให้นร้า... รอดูด้วยนร้า
มาอัพเดทด้วยนะคะ จะรอคร้าาาาาาาาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-18 14:37:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปเจอคุณหมอมาแล้วค่ะ คำตอบที่ได้รับตอนแรก คุณหมอบอกว่าจะต้องแก้โดยการดูดไขมันหน้าท้องโปะ ???

คือก็ไม่เข้าใจค่ะ ว่า

1>> คุณหมอบอกว่า กระดูกอ่อนของเธอเบี้ยวเอง ต้องแก้ไขโดยการดูดไขมันหน้าท้องโปะ
มันจะปิดรอยกระดูกอ่อนคดได้ พอโปะไปแล้วก็จะเรียบ สวย ไม่ต้องกลัวๆ หมอแก้ให้

1>> เราก็บอกคุณหมอว่า มันจะเบี้ยวเองได้ไงคะหมอ คือถ้ามันเบี้ยวเอง มันก็ต้องเบี้ยวตั้งแต่ก่อนแก้แล้วสิ
นี่มันคดไปทางฝั่งซ้าย กระโดดขึ้นมาข้างซ้ายข้างเดียวชัดๆ คือหนูดูแล้วมันคือเหมือนสิริโคนมันไปดันให้กระดูกส่วนนี้คด

2>> คุณหมอพยายามอธิบายกับเราใหม่ ว่าจมูกของเรามันทรงฝรั่ง เนื้อบาง เลยเห็นกระดูกอ่อน
ยังไงวิธีแก้มีทางเดียวคือ ใส่ไขมันเข้าไป ปิดตรงรอยกระดูกอ่อน รับรองสวย

2>> เราก็ยังคงเถียงคำเดิมว่า ค่ะ ทราบว่าจมูกบาง เห็นเส้นกระดูกอ่อน เพราะอันเก่าก่อนแก้มันก็เห็น
แต่ ณ วันนี้ มันไม่ใช่แค่เห็นเส้นกระดูกอ่อนอย่างเดียว คือกระดูกอ่อนด้านซ้ายมันคดโป่งมา 1 ข้าง
แต่อีกข้างมันไม่เป็นอะไร แล้วมันไม่ใช่เพิ่งมาคด แต่มองเห็นมันเบี้ยวมาตั้งแต่ 7 วันแรกที่ทำแล้ว

มาถึงตอนนี้ คุณหมอแกบอกว่าให้ฟังผู้ช่วยแกอธิบาย ก็เอาสิคะ เราก็เถียงแหลก อยู่พักนึงเลย ตามระเบียบ
ผู้ช้วยบอกว่า มันคดเพราะกระดูกอ่อนเราคดเอง นั่น ก็ว่าไปตามคุณหมอ
แล้วยังบอกอีกว่าที่อันเก่าไม่เห็น เพราะเค้าทำให้โด่งมาก เลยมองไม่เห็นกระดูกอ่อน เอาเข้าไปค่ะ
แล้วเราเลยแยบถามค่าใช้จ่ายไปว่าการดูดไขมัน ค่าใช้จ่ายยังไง แน่นอน มันแพงค่ะ อยู่ที่ 55,000 อีกรอบ
ผู้ช่วยบอกว่า เดี๋ยวคุรหมอก็ลดให้ค่ะ อืมมมมม แล้วเราจะเสียเงินเพิ่มเพื่อ???

เราก็เถียงคอแข็งต่อว่า โอเครนะ กับเรื่องเส้นกระดูกอ่อน 2 ข้าง เราไม่แคร์ถ้ามันมองเห็น
แต่มันต้องเป็นเส้นตรงทั้ง 2 ข้าง ไม่ใช่คดแล้วเบี้ยวไปข้างนึงแบบนี้ พี่เข้าใจหนูป่ะ คือหนูทำที่เดิมมามันยังไม่คดเลย
แล้วมาทำที่นี่ทำไมถึงคด แล้วจะให้หนูเสียเงินเพิ่มเอาไขมันแปะ แล้วที่มันคดเบี้ยวมา 1 ข้างเนี่ย มันจะเท่ากัยได้ไง

เค้าก็ยังยืนยันว่าแก้ได้ เท่ากัน หายคดโดยการใช้ไขมันแป่ะ

มาถึงจุดนี้ เราเสียงแข็งแล้ว อ่ะ เพราะปัญหามันอยู่ที่ กระดูกอ่อนเราคดเพราะสิริโคนมันไปดัน วางไม่พอดี
กระดูกอ่อนเราไมได้เบี้ยวเอง คราวนี้คุณหมอแกเลยให้ไปคุยข้างบน เรายอมรับว่าหน้าเราหงิกแล้ว

แกให้ผู้ข่วยเปิดดูคอม ในส่วนของคนไข้ที่เข้ามาแก้โดยการแปะไขมัน แต่รูปที่เค้าให้ดูมันไม่มีเคสเราเลย
มีแต่ด้านข้างสัน ที่มันแห้งแล้วเอาไขมันเติมเพื่อไม่ให้เห็นสิริโคนเป็นแท่ง เราก็เถียงไปอีกว่า
หมอค่ะ มันไม่ได้มีเคสหนูเลยนะ หมอให้ดูอะไร  เราหน้าเครียดแล้วก้เสียงแข็งด้วย
คุณหมอแกก็มาลูบหัวแล้วปลอบว่า กลัวปลายมันดตใช่มั้ย ไม่ต้องกลัวนะ หมอทำให้สวยๆ

เราก็ตอบว่า ไมได้กลัวปลายโตค่ะ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่แก้ให้ปลายมันหายคด โดยการถอดแล้ววางใหม่
ทำไมจะต้องเอาไขมันโปะปิดทับ เราเสียงแข็งมาก แล้วหน้าหงิกมากค่ะ

ต่ออีกกระทู้นะคะ มันเกิน 1000 คำ

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-18 14:37:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คราวนี้คุณหมอพาเรามานั่งคุย แวอธิบายใหม่อีกรอบ พร้อมกับเอาตำรามาเปิดให้เราดู ว่าโครงสร้างกระดูกอ่อนเรา
เป็นรูปแบบยังไง พอเปิดตำรา มันยิ่งชัดเลยค่ะว่า กระดูกอ่อนมันมี 2 ฝั่ง แล้วพอเราเอาสิริโคนไปวางตรงกลาง
มันก็จะแบะออก เหมือนของเราเด้ะ แต่ต่างที่ว่า สิริโคนมันไปทางซ้ายมากไปนิดไม่ตรง เลยทำให้ไปเบียด
กระดูกอ่อนอีกข้างเลยทำให้มันคด เราก็เถียงหมอไปแบบนี้อีกครั้ง

คราวนี้คุณหมอก็ยังพยามจะให้เราแก้ โดยการใช้ไขมันโปะเหมือนเดิม เราเลยบอกหมอไปว่า
หมอคะ เอางี้นะคะ ตอนเนี้ย จมูกหนูมัดคด คดจริงๆ คดจากกระดูกอ่อนที่ถูกเบียดด้วยสิริโคน
สิ่งแรกที่หมอจะทำให้หนูคือ ถอดออก แล้วใส่ใหม่ วางใหม่ให้มันตรง เพราะการที่หมอบอกว่า ให้เอาไขมันแปะทับ
ตรงที่คด แล้วก็เส้นกระดูกอ่อนนั้น หนูไม่ทำแน่นอน ถ้าหมอแก้จมูกหนู ไม่ให้มันคด แต่ให้มันตรงเหมือนครั้งแรกที่หนู
มาทำ แล้วถ้าพอมันเข้าที่แล้ว มันยังคงเห็นเส้นกระดูก 2 ข้างอยู่เหมือนที่หนูเคยเป็น หนูจะกลับมาเอาไขมันโปะค่ะ
แต่ตอนนี้ หนูต้องการแค่ ให้กระดูกอ่อนที่มันคด จนจมูกหนูเบี้ยว มันหายก่อน

คุณหมอก็ถามอีกครั้งว่า ทำไม่ใส่ไขมันไปเลย เราก็เถียงไปอีกว่า การใส่ไขมัน ช่วงแรกมันอาจจะสวยปิดได้หมด
แต่สักพักมันก็กลับมาเหมือนเดิม เพราะฐานเดิมมันคดอยู่ เอาเป็นว่า แก้ใหม่ให้มันตรง แล้วค่อยว่ากันเรื่องไขมัน

เราพูดพร้อมกับสีหน้าที่ไม่พอใจ แล้วก็บีบปลายจมูกให้เค้าเห็นว่ามันเบี้ยวจริงๆ เพระพอบีบแล้ว มันเบี้ยวชัดมาก
สุดท้ายยยยย คุณหมอก็มาบีบตาม แล้วบอกว่าเออเบี้ยวจริงๆด้วยแฮ่ะ แล้วแกก็หัวเราะ
สักพักแกไปหยิบแฟ้มประวัติเรา ที่ก่อนมาแก้กับแก เราเป็นยังไงมา แล้วแกก็พึมพัมๆคนเดียวสักแป๊ป
แล้วมาพูดกับเราว่าสงสัยหมอจะใส่สิริโคนให้ยาวไป เพราะหมอกะทำทรงหยดน้ำให้ เครๆๆ หมอนัดแก้เลยแล้วกัน

หมอนัดว่า หมอให้เวลาเธอ 1 เดือนนะ เธอไปออกกำลังกายให้เฟริมๆกว่านี้ แล้วเดือนหน้ามาแก้กับหมอใหม่

สุดท้ายเราก็ได้แก้ค่ะ << ซะที >> การไปคุยกับคุณหมอครั้งนี้ เราใช้เวลาไปเกือบ 5 ชั่วโมง
คือคลีนิคนัด 3 ทุ่ม เราไปถึงก็รอ  จนแรงเงาจบ  
ก็ยังไมได้คุย รอ รอ รอ กว่าจะได้คุยกับแก คือ เที่ยงคืนค่ะ ใช้เวลาคุย 1 ชม ครึ่ง
ออกจากคลีนิค ตี 1 ครึ่ง พอดี  

คราวนี้ สิ้นเดือน พย นี้ เราได้แก้ของจริง << คาดว่า >> แล้วจะมาอัพให้ฟังกันใหม่นะคะ ^^
เปงกะลังใจให้นะคะ
โห นับถือพี่ฝ้ายคะ หมอต้องเจออย่างงี้
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-20 13:02:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะขอบคุณมากๆนะคะ แต่ถ้าเป็นคนอื่นก็คงเถียงค่ะ เพราะทำมาราคาแค่ 8 พันยังไม่คดไม่เบี้ยวเลย
นี่ 55,000 แล้วมามีปัญหามันเสียความรู้สึกค่ะ
จะบอกว่าเคยจะไปทำตากับคุณหมอ รอหมอตั้งแต่2ทุ่ม ยันเที่ยงคืน ผู้ช่วยให้กินยาเบลอแล้ว วัดชั้นตาแล้ว เก็บตังค์

แล้ว ขึ้นเตียงรอผ่าตาแบบ 35000 พอหมอมา หมอบอกไม่ทำให้ เหตุผลเพราะหนังตายังกะคน50 บอกให้ดึงหน้า

แทน แสนกว่า เดี๋ยวลดให้ ดึงหน้าเสร็จค่อยมาทำตา  เฮ้ย เราอายุ 30กว่า หนังหน้าไม่ได้เหี่ยวขนาดนั้น หมอการค้า

เกินไปหน่อยอ้ะ หมอส่งผู้ช่วยมาโน้มน้าวให้ดึงหน้า เราไม่ยอมอ่ะ จากนั้น้ราเลยไปทำกะหมอหลุยย์แกไม่เห็นพูดจา

แย่ๆขนาดนี้ เราไปหาหมอผิว ยังถามหมอเลย สภาพผิวหนู

แย่มากขนาดนั้น(ขนาดต้องดึงเลยหรอ)เชียวหรอ หมอก็บอกไม่นะ อายุขนาดนี้ไม่ควรดึง อะไรกันคะเนี่ยตุณหมอ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะตัวเอง ดีที่ตัวเองเคยทำจมูกมาก่อน ไม่งั้นหมอโน้มน้าวไปตัวเองไม่มีประสบการณ์คงเชื่อไปแล้

วอ่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-21 13:02:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย black_bird เมื่อ 2012-11-21 12:57
จะบอกว่าเคยจะไปทำตากับคุณหมอ รอหมอตั้งแต่2ทุ่ม ยันเ ...

นั่นสิคะ แล้วฝ้ายทำตามา เนี่ยปีกว่าแล้ว ยังไม่หายตุ่ยเลยอ่ะค่ะ ยังตุ่ยๆอยู่
รู้สึกแย่ค่ะ ที่เค้าเป็นแบบนี้ แล้วเนี่ย ไปแก้ ก็ไมรู้ว่าจะออกมายังไงค่ะ กลุ้มมั๊ก

แสดงความคิดเห็น

ยังไงเอาใจช่วยจริงๆให้คุณหมอแก้ให้หายเบี้ยว และไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม  โพสต์ 2012-11-21 13:12
เราว่าถ้าต้องเสียตังค์เพิ่ม แก้ที่อื่นคุ้มกว่าค่ะ ^ ^  โพสต์ 2012-11-21 13:06
ตาสวยอยู่แล้วไม่น่าไปทำเลยค่ะ

ที่นี่น่ากลัวจริงค่ะ ราคาแล้วแต่อารมณ์ค่ะ ปรึกษา 2 ครั้งราคาไม่เท่ากันค่ะ ราคาแก้โหดมากค่ะ
คุณฝ้ายค่ะ ทิพได้อ่านเรื่องราวทั้งหมดที่คุณฝ้ายนำมาแชร์ จะบอกว่าเราสองคนทำหมอคนเดียวกัน แระ ปัญหาที่คุณฝ้ายเจออยู่ ณ ขณะนี้คล้ายๆของทิพ แต่ของทิพแก้มาแล้วพังผืดขึ้น แต่โดยส่วนตัวแล้วหลังจากแก้มา 2 เดือนถึงจะสังเกตุได้ว่าทรงของซีลีโคนจากออกเป็นทรงโบราณนิดๆ ซึ่งไม่เข้ากับหน้าที่เป็นอย่างมากค่ะ ตอนนี้ทิพรอวันแก้ไข เปลี่ยนเป็นไขมัน เพราะหลังจากที่คุณหมอแก้ให้มา 2 ครั้งแล้ว เพื่อนๆ หรือครอบครัวและคนใกล้ชิด จะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะมาก (หมายถึงสวยน้อยลงไปเยอะอะค่ะ) ใจเย็นๆนะค่ะทุกอย่างมีทางออก ทิพเองก็รอการแก้ไขอยู่เช่นกัน
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 22:12:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susaneng เมื่อ 2013-1-28 00:30
ที่นี่น่ากลัวจริงค่ะ ราคาแล้วแต่อารมณ์ค่ะ ปรึกษา 2 ค ...

ค่ะ ใช่ ก็ไข้ใจเหมือนกันว่า ทำไมต้องราคาแพงมาก
เพื่อนอยากทำนม ราคาอยู่ที่ 2 แสนเลย เพื่อนเลยไม่ไหวค่ะ 55+++
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 22:25:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-28 18:06
คุณฝ้ายค่ะ ทิพได้อ่านเรื่องราวทั้งหมดที่คุณฝ้ายนำม ...

คุณทิพคะ ฝ้ายไปหาคุณหมอมาอีกครั้งแล้วค่ะ
คือฝ้ายขอแก แก้ใช่มั้ยคะ แล้วทีนี้ พอถอดสิริโคนออกมา กลับกลายเป็นว่า ปลายที่โตและเหลี่ยมอยู่ตอนนี้
มันคือกระดูกอ่อนที่มันแยกออกจากกัน และด้านซ้ายก็กระโดดขึ้นมา ทำให้เบี้ยวไป 1 ข้าง จาก กระดูกอ่อนของเราเอง
คุณหมอแจ้งแค่ว่า ที่เป็นแบนี้ เพราะอายุเรามากขึ้น ปลายเลยแยกออก

คือ สรุป ตัวเราผิดเอง ซะงั้นค่ะ   ไปคุยกับเพื่อนๆที่เป็นเจ้าแม่ศัลทั้งหลาย
เพ่อนๆฟันธงว่า ที่ด้านซ้ายมันกระโดดขึ้นมาข้างนึงแบบนี้ เป็นเพราะตอนที่คุณหมอแซะอันเก่าออก
แกแซะไม่ระวัง เลยทำให้ปลายอีกฝั่งมันเลยกระโดดแบบนี้ แล้วเหนือสื่งอื่นใด อาจเป็นเพราะสิริโคนมันแน่น และ แข็ง เพระอยู่กับเรามากว่า 5 ปี แล้วเป็นแบบถูกอ่ะค่ะ ได้เอาแบบนิ่มมา
สรุป ตอนนี้ จมูกฝ้าย ปลายทุเรสมากค่ะ เหลี่ยม แด่นมาก เพราะฝ้ายเป็นคนปลายโด่งอยู่แล้ว
เวลาเหลาสิริโคนมันต้องสูงกว่านี้อ่ะค่ะ ตรงก่อนจรดปลาย มันถึงรับกันกับแกนจมูกเดิม
แต่หมอแกไม่ได้เหลา แกใช้สิริโคนแบบสำเร็จรูป เลยแด่นตามรูปจมูกเดิม เลยดูทุเรสไปเลย เสลายิ้มนะคะ จบเลยค่ะ   
ทีนี้แกบอกว่า จะแก้ให้ฟรี เพระเคสนี้ไม่เคยเจอ โดยการทีใส่ไขมันยัดเข้าไป
แทนที่เนื้อที่บาง และ ปลายที่เหลี่ยม มันจะมนสวย และดีกว่าเดิมค่ะ

แต่ทีนี้ ....
มาวิเคราะห์เองนะคะ ปลายตอนนี้มันตึงมากค่ะ เพราะเหมือนกระดูกมันยื่นออกมา มากกว่าเดิม
เพราะปลายมันแยก ออก และ ด้ายซ้ายมันกระโดดออกไงคะ สุดปลายมันเลยเหลี่ยมชัดมากค่ะ ตามรูป

เพื่อนๆ แนะนำ ให้ไปตะไบไอ้เหลี่ยม 2 ข้างนี่ให้มนค่ะ แล้วก็ตะไบไอ้ที่มันกระโดดขึ้นมาให้เรียบ
ก็สวยแล้ว แล้วหากเนื้อน้อยอีก ค่อยไปเติมไขมัน
ซึ่ง คุณหมอชลทิศ แกแนะนำให้ยัดไขมันเข้าไป ก็เลยยังนึกภาพไม่ออกค่ะ ว่า จมูกจะเป็นยังไงอีกทีนี้

ว่าจะไปปรึกษาที่คุณหมอคมกริชค่ะ สุขุมวิท22  เพื่อนๆแนะนำมาว่าแกพูดตรงดี แนะนำดี มีจรรยาบรรณ บอกตรงๆว่า อยากฟังจากหลายๆหมอค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจกับแกแล้ว

แล้วยังไงจะมาอัพเดทนะคะ  ขอบคุณ คุณทิพมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คุณหมอสุวิทย์ เวชกฤตยา แนะนำละเอียดดี พูดตรง ลองเป็นอีกตัวเลือกนะคะ  โพสต์ 2013-11-18 17:13
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-29 22:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2013-1-29 22:56

นี่คือรูปที่ไปแก้ใครั้งล่าสุดนะคะ
ฝ้ายขอให้หมอเหลาแกนดั้งให้เล็กลงค่ะ แล้วก็ให้ปลายสั้นลง
ก็ยังคงเหลี่ยมและเบี้ยวเหมือนเดิมค่ะ แต่แค่ แกนดูเล็กลง ปลายดูเล็กลง เพราะเหลาสิริโคนทิ้งไป

เวลาถ่ายรูป เห็นชัดมากเลยค่ะ

เดี๋ยวจะไปปรึกษาคุณหมดกริชดูอีกเสียงนะคะ แล้วจะมาอัพเดทนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย KARENTIA เมื่อ 2013-1-29 22:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2013-1-29 22:56

สวัสดีค่ะคุณฝ้าย กอล์ฟทำจมูกด้วยกระดูกอ่อน และตาสองชั้นเหมือนกันค่ะ กอล์ฟทำมาได้เดือนกว่าแล้ว กับคุณหมอพีระ ของกอล์ฟไม่มีปัญหาอะไร คุณฝ้ายลองไปปรึกษาคุณหมอพีระก็ได้นะค่ะ ลองฟังหลายๆหมอก็ดีนะค่ะ ขอยกนิ้วให้คุณฝ้ายเลย สุดยอดจริง หมอเอาแต่ได้ต้องเจอคนจริงแบบนี้แหละ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-31 00:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-31 00:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-30 23:54

ต้นฉบับโพสต์โดย KARENTIA เมื่อ 2013-1-29 22:54

สวัสดีค่ะคุณฝ้าย ทิพเองก็มีปัญหาเรื่องจมูกที่ไปทำกับคุณหมอเหมื่อนกัน เมื่อคืนทิพเข้าไปที่คลินิกมาอีกค่ะ และคำตอบที่ได้ก็เหมือนกับคุณฝ้ายเลยค่ะ จะยัดไขมันเข้าไปและจะช่วยให้ซีลีโคนดูเรียบเนียนขึ้น แต่ที่ไปปรึกษาหมอท่านอื่นๆมา รวมทั้งคนที่เคยเสริมจมูกด้วยไขมัน 8 ใน 10 คน บอกว่าไขมันจะย่อยสลายไปประมาณ 80% แน่นอนค่ะ ทิพเลยคิดว่าต้นเห็นของปัญหาอยู่ที่ซีลิโคนที่เหล่าไม่ได้รูปทรงนั่นเองค่ะเลยทำให้จมูกทิพบิดเบี้ยว แล้วจะมีประโยชน์อะไรที่จะเอาไขมันเข้าไปกลบเหลี่ยมของซีลิโคน เพราะทิพคิดถึงเรื่องไขมันที่จะย่อยสลายไปมิช้า บอกตรงๆค่ะ ผิดหวังมากเจ็บตัวด้วยแก้ไขมา 2 ครั้งแล้วแต่ไม่ดีขึ้นเลย จะลงรูปจมูกทิพให้ดูนะค่ะ รู้สึกเสียใจและเห็นใจคนที่มีปัญหาเรื่องการศัลยกรรมและไม่ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ เราจ่ายเงินไป 55000 บาทจริงๆแล้วเราควรจะได้จมูกที่สวยงามให้สมกับราคานะค่ะ คุณฝ้ายว่าจริงมั้ย! สังเกตูรูปทิพที่หัวตา และ ตะเข็บด้านข้างจมูกได้เลยค่ะว่ามันไม่เนียนจริงๆ

IMG_9761.jpg (285.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-1 14:30:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-30 23:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-31 00:02

แก้ไขคร ...

ใช่ค่ะ
ฝ้ายก็เถียงแกนะคะ ว่า ไขมันเพื่อนทำมาก็ยุบอ่ะค่ะหมอ
แกบอกว่า การใส่ไขมัน ไม่ใช่หมอทุกคนจะทำได้ หมอนี่แหล่ะเป็นคนเดียวที่ทำได้และไม่ยุบ
แฮ่ะๆ เลยบอกไปว่า ก็เพื่อนเค้าทำกะหมอนี่แหล่ะค่ะ
แกก็อธิบายว่า บางคนอาจใส่น้อย เลยทำให้ยุบลง เพราะบางคนกลัวปลายโต
แต่ถ้าใส่ให้มันเต็มที่ พอยุบมาก็สวยเลยแหล่ะ

ฝ้ายเลยคิดๆๆๆ อยู่เนี่ยแหล่ะค่ะคุณทิพ ว่าจะเอาไงดี คือเคสฝ้ายมันต้องตะไบที่มันกระเดิดออกก่อนอ่ะค่ะ
แล้วจึงค่อยมาใส่ไขมันเสริมเนื้อที่บาง แต่แกบอกให้ใส่เลย ก็สวยแล้ว

ฝ้ายก็ไม่รู้จะเอาไงดีค่ะ
ทำตากะจมูก ก็แสนก่าแร้ว หมอลดให้อยู่ค่ะ แต่ก็แพงกว่าที่อื่นมากค่ะ^^"
เราก็อยากให้สวยนะคะ หน้าเราอ่ะเนอะ
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าทำมาแล้วผิดพลาดความรู้สึกเป็นอย่างไร ของเราแทบไม่อยากส่องกระจกเลยค่ะ  ยังงัยใจเย็น เย็นน่ะค่ะ ค่อย ค่อยคิดค่ะ แต่ขอชื่นชมในความกล้าน่ะค่ะ(เถียงคุณหมอ) อิ อิ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-3 16:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susaneng เมื่อ 2013-2-1 23:12
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าทำมาแล้ ...

ขอบคุณมากๆค่า
ช่ายค่ะ ตอนแรกฝ้ายก็ไม่อยากถ่ายรูปเลย ก่อนไปขอให้แกเหลาให้แกนเล็กๆอ่ะค่ะ

นี่ก็ดีขึ้นค่ะ แต่ ปลายเป็นแบบนี้เลยกลุ้มค่ะ ยิ้มแล้วจูกบาน ^^"

แต่คุณหมอแกพูดดีมากค่ะ แนะนำดี แล้วก็ให้ไปซิทอะพให้ไขมัน แข็งตัว
จะได้เอามาเสริมได้ค่ะ แก ทำให้ฟรีด้วยค่ะ

แต่ก็จะลองไปปรึกษาที่อืนดูก่อนค่ะ อิอิ
สู้ๆคะคุณฝ้าย เป็นกำลังใจให้คะ ข้าวทำมา5ปีแล้ว8000เหมือนกัน ไม่รู้มันจะอยุ่กะเราได้นานแค่ไหน เพราะราคาก้อไม่แพง
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 23:08:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nu_japan เมื่อ 2013-2-3 16:33
สู้ๆคะคุณฝ้าย เป็นกำลังใจให้คะ ข้าวทำมา5ปีแล้ว8000เหม ...

ขอบคุณมากๆเลยค่า ฝ้ายกำลังเครียดว่า
จะแก้ยังไงดี
คุณหมอชลทิศบอกว่าให้ใส่ไขมันเข้าไปปิดจมูกที่มันคด
กระดูกอ่อนที่มันแยกออกจากกัน มันเป็นของดี อย่าไปตัดออก ให้ใส่ไขมันก็สวยแล้ว

แต่คุณหมอท่านอื่นบอกว่า ให้ตัดแต่งกระดูกที่มันคด เพื่อให้ทรงมันเข้ารูป
แล้วเปลี่ยนแกนสิริโคนใหม่ ก็พอ ไม่ต้องใส่ไขมัน  เพราะการใส่ไขมัน
จะทำให้ปลายจมูกยิ่งโต ยิ่งตึง
แล้วก็พอถึงเวลาก็ยุบลง ก็ต้องเจ็บตัวไปใส่ใหม่อีก

จะเชื่อใครดี
แงๆๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 23:25:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย golfnorway เมื่อ 2013-1-30 05:08
สวัสดีค่ะคุณฝ้าย กอล์ฟทำจมูกด้วยกระดูกอ่อน และตาสอ ...

ค่ะเคยได้ยินชื่อมาอยู่ค่ะ
แต่ปรึกษา 3 ท่านแล้ว ก็ตอบมาแบบเดียวกันคือ ให้ตัดแต่งกรดูกแทนการใส่ไขมันค่ะ

กลุ้มค่ะแง้ๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้