ดู: 30372|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูกและตา 2 ชั้น กับคุณหมอชลทิศ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KARENTIA เมื่อ 2012-10-28 12:26

สวัสดีค่ะ ชื่ปุยฝ้ายนะคะ
มาขอรีวิว ทำจมูก และ ตา 2 ชั้นค่ะ
ทำที่ธีรพรการแพทย์ ของคุณหมอชลทิศค่ะ

นี่เป็นรูปการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตค่ะ ทำที่คลีนิคสวยงามกับคุณหมอกิตติศักดิ์

สมัยนั้นเป็นคลีนิคอยู่ค่ะ ที่รัตนาธิเบศก์ ฝ้ายประทับใจมากค่ะ
เพราะจมูกสวย ทำออกมาแล้วรู้สึกว่ารับกับหน้าดีค่ะ
เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก ไม่เบี้ยว ไม่ต้องกลับไปแก้
ราคาก็ไม่แพงมากนะคะ รู้สึกว่าตอนนั้นราคาหน้าร้านอยู่ที่ 8000 บาทค่ะ^^ .......

อยู่กับจมูกทรงนี้มา 5 ปีเต็มค่ะ โดยที่ไม่ได้มีปัญหาอะไรเลยนะคะ
จนมาวันนึง เริ่มรู้สึกว่า ปลายจมูกมันแดงค่ะ เป็นวงเล็กๆเหมือนสิวอักเสบที่หัวยังไม่ผุดอ่ะค่ะ
แต่แต่งหน้าตบไปก็มองไม่เห็นค่ะ เลยปรึกษากับเพื่อนๆ สมันนั้นฝ้ายทำพริตตี้ค่ะ
เพื่อนๆทำศัลยกรมทัง้นั้น เค้าบอกว่านี่เป็นอาการเริ่มแรกของซิริโคนจะทะลุค่ะ
มันจะเป็นดวงเล็กๆแดงๆแบบนี้ เค้าแนะนำให้ไปแก้ เลยมาปรึกษากับที่บ้าน
คุณอาเลยแนะนำให้ไปทำกะคุณหมอชลทิศค่ะ จึงตัดสินใจไปทำค่ะ .........

นี่เป็นรูปก่อนไปทำใหม่ ที่ธีรพรการแพทย์ กับคุณหมอชลทิศค่ะ

นี่เป็นรูปหลังจากทำกับคุณหมอชลทิศมาแล้วค่ะ

ตอนที่ไปทำ พย 54' ตอนนั้นช่วงน้ำท่วมค่ะ การเดินทางลำบากมาก แต่ก็ขวนขวายไป 55++
เพราะว่างค่ะ ไม่ทำช่วงนี้ก็ไม่รู้จะไปทำตอนไหน
ไม่มีรูปตอนทำเลยค่ะ ทั้งตาทั้งจมูก เพราะรูปอยู่ในโทรศัพท์หมด
แล้วโทรศัพท์แฮ้งค์ ต้องฟอแมตค่ะ เลยหายหมดเลย เสียดายมากค่ะ
แต่เดี๋ยวไปหาจากที่ส่งให้เพื่อนๆดู มาอัพให้นะคะ

ตอนไปทำวันนั้น คุณหมอบอกว่า ดีแล้วที่มาเพราะว่าถ้าปล่อยไว้ทะลุแน่นอน
แต่ไม่รู้จะทะลุเมื่อไหร่  แกแนะนำให้ใช้ซิริโคนสำเร็จรูป แล้วแกก็เอาซิริโคนให้ดู
ว่าแกใช้ของดีจริงๆก่อนที่จะใส่ให้เรา มันนิ่มมากค่ะ ตรงปลายก็แกว่งไปมาอ่อนมาก มีขาด้วย
แล้วแกก็แนะนำให้ทำตาเพิ่ม แรกๆก็ไมได้อยากทำค่ะ แต่ด้วยลุกยุ
เลยหลวมตัวทำไปอีกค่ะ 55555+++++

ขั้นตอนการทำ ไมได้เจ็บนะคะ แต่ตึงๆๆ เพระแกฉีดยาชาค่ะ เพื่อให้เรารู้สึกตัวตลอด
ว่าแกทำอะไรกับเราบ้าง ใส่ของดีจริงมั้ย อะไรทำนองนี้ค่ะ
ส่วนตาแกก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิกให้ดูค่ะ ว่าเท่านี้พอมั้ยสวยรึยัง
ให้เราเลือกขั้นว่าจะเอาสูงแค่ไหนค่ะ ตอนที่แกจิกฝ้ายชอบขั้นที่แกจิกเป็นขั้นที่ 2 ค่ะ
คือจะสูงหน่อย แต่แกบอกว่าพอมันยุบก็จะพอดี ยังไงก็สวย ^^

พอทำเสร็จก็ตึงค่ะ ทั้งตาทั้งจมูก คืนแรกที่ทำมาระบมมาก เพราะมั้น 2 อย่างเลย
แต่วันที่ 3 - 4 ก็ไม่เจ็บปวดอะไรแล้วค่ะ ไม่มีใครทราบว่าฝ้ายทำจมูก เพระมันไม่บวมเลย
แต่ตานี่สิ ฝ้ายบวมมาก ตุ่ยเหมือนคนโดนต่อยเลยค่ะ
ทำแล้วคุณหมอนัดให้เข้าไปฉีดยา 7 วัน แต่ด้วยน้ำท่วมการเดิมทงลำบากมาก
เลยไปได้แค่ 3 วัน คุณหมอก็ว่าไม่เป็นไร เอายามาให้ทาที่ตาค่ะ  พอครบ 7 วัน
ก็นัดเข้ามาตัดไหม ค่ะ พอวันที่ 7 เนี่ยแหล่ะเลยทราบว่ามันเบี้ยวตรงปลาย
แต่คุณหมอก็นัดเข้ามาดูใหม่ตอนครบ 1 เดือนอีกที เพราะมันยังไม่เข้าที่

พอครบ 1 เดือน ชัดเลยค่ะ ว่ามันเบี้ยว คุณหมอเลยนัดเข้ามาแก้ ตอนที่ครบ 3 เดือนค่ะ
แต่ยังไม่ทันครบ 3 เดือน ฝ้ายต้องท้องก่อน 55++ เลย ยาวๆๆไปค่ะ
แล้วก็ตอนนี้นะคะ พอส่องกระจก จะรู้สึกเซ็งมั๊ก มันไม่เป้ะอ้ะค่ะ 55++
รอคลอดและรักษาตัวก่อนค่อยมาอัพสวยใหม่ค่ะ^^ ......

นี่เป็นรูปปัจจุบันค่ะ มองไม่ค่อยออกว่ามันเบี้ยว ต้องเห็นตัวจริง
ไม่ก็ต้องแหงนค่ะ จะเห็นชัดเลย  55++

คุณหมอนัดแก้วันจันทร์ที่ 29 ตุลา 55' นี้แล้วนะคะ
ฝ้ายว่าจะขอคุณหมอเอาปลายเล็กลงอีก แล้วก้ขอโด่งอีกหนิสสส
เพราะทรงเก่ามันรับกับหน้ามากกว่าทรงนี้ค่ะ ที่ฝ้ายรู้สึกนะคะ
เพราะปลายมันโตมาก แล้วเวลายิ้มนะคะ จมูกบานเลย 555+++

เดี๋ยวไปทำกลับมาแล้วจะมาอัพให้ดูนะคะ ^^
ขอบคุณมากๆค่ะ
ปุยฝ้าย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ชลทิศทำตา และจมูกไม่สวย ที่ธีรพร คลีนิค มดเคสแก้จมูกที่นี้เหมือนกันคะราคา75000 (จริงราคานี้เราควรได้จมูกที่สวยแล้วนะคะ แต่ทำจมูกมามีแต่คนว่าไม่สวย คุณหมอไม่ได้แก้ไขอย่างที่รับปากไว้)มดต้องทนกับจมูกน่าเกียจเกือบ6เดือน
คุณหมอให้ใส่ไขมัน ได้จมูกทรงเหี้ยมากไขมันยุบไม่เท่ากัน บอกจะจัดทรงให้เสียแค่ค่าซิลิโคนคิดเพิ่ม10000 พอเราจะเข้าไปจัดทรงตามที่หมอรับปากไว้ บอกราคาเป็น35000 ราคาที่นี้แล้วแต่อารมณ์ คุณหมอคะ แต่รู้สึกคุณหมอไม่มีจันยาบรรณเลย คิดผิดที่แก้จมูกที่นี้ แพงมาก ใครจะทำคิดให้ดีก่อนทำนะคะ นี้คือเพื่อนร่วมชะตากรรมอันเลวร้ายกับที่นี้คะ สามารถเข้าไปอ่านโพทย์ได้คะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=48310
นี้อีกเคสที่คุณหมอชลทิศไม่มีจันยาบรรณhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=53044
เราไปทำที่ธีรพรคลินิกมาล่าสุดไม่เจอแบบนี้เลยนะคะ หรือเดี๋ยวนี้อาจจะดีขึ้นรึป่าว เห็นคุณหมอชลธิศก็พูดจาดี แต่เราทำกับหมออีกคนค่ะ ก็ดีนะไม่มีปัญหาอะไร ทำจมูกมาทรงสวยถูกใจดีค่ะ บางทีต้องปรึกษาหมอหลายๆคนนะเราว่า แบบเทคนิคหรือวิธีการแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันอะค่ะ
ชลทิศทำตา และจมูกไม่สวย ที่ธีรพร คลีนิค มดเคสแก้จมูกที่นี้เหมือนกันคะราคา75000 (จริงราคานี้เราควรได้จมูกที่สวยแล้วนะคะ แต่ทำจมูกมามีแต่คนว่าไม่สวย คุณหมอไม่ได้แก้ไขอย่างที่รับปากไว้)มดต้องทนกับจมูกน่าเกียจเกือบ6เดือน
คุณหมอให้ใส่ไขมัน ได้จมูกทรงเหี้ยมากไขมันยุบไม่เท่ากัน บอกจะจัดทรงให้เสียแค่ค่าซิลิโคนคิดเพิ่ม10000 พอเราจะเข้าไปจัดทรงตามที่หมอรับปากไว้ บอกราคาเป็น35000 ราคาที่นี้แล้วแต่อารมณ์ คุณหมอคะ แต่รู้สึกคุณหมอไม่มีจันยาบรรณเลย คิดผิดที่แก้จมูกที่นี้ แพงมาก ใครจะทำคิดให้ดีก่อนทำนะคะ นี้คือเพื่อนร่วมชะตากรรมอันเลวร้ายกับที่นี้คะ สามารถเข้าไปอ่านโพทย์ได้คะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=48310
นี้อีกเคสที่คุณหมอชลทิศไม่มีจันยาบรรณhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=53044
ชลทิศทำตา และจมูกไม่สวย มดเคสแก้จมูกที่นี้เหมือนกันคะราคา75000 (จริงราคานี้เราควรได้จมูกที่สวยแล้วนะคะ แต่ทำจมูกมามีแต่คนว่าไม่สวย)
คุณหมอให้ใส่ไขมัน ได้จมูกทรงเหี้ยมากไขมันยุบไม่เท่ากัน บอกจะจัดทรงให้เสียแค่ค่าซิลิโคนคิดเพิ่ม10000 พอเราจะเข้าไปจัดทรงตามที่หมอรับปากไว้ บอกราคาเป็น35000 ราคาที่นี้แล้วแต่อารมณ์ คุณหมอคะ แต่รู้สึกคุณหมอไม่มีจันยาบรรณเลย คิดผิดที่แก้จมูกที่นี้ แพงมาก ใครจะทำคิดให้ดีก่อนทำนะคะ นี้คือเพื่อนร่วมชะตากรรมอันเลวร้ายกับที่นี้คะ สามารถเข้าไปอ่านโพทย์ได้คะhttp://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=48310
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 19:44:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koi43 เมื่อ 2013-4-9 21:48
แก้ไขใหม่กับคุณหมอคนใหม่  รีวิวด้วยนะคะ จะรอดู เป็นก ...

ฝ้ายไปแก้จมูกมาแล้วนะคะ ติตามที่กระทู้นี้ทีเดียวนะคะ
เอารูปตอนแหกจมูกมาฝากด้วยค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1092142
ต้นฉบับโพสต์โดย KARENTIA เมื่อ 2013-2-10 23:25
ค่ะเคยได้ยินชื่อมาอยู่ค่ะ
แต่ปรึกษา 3 ท่านแล้ว ก็ตอ ...

ตอนแรกว่าจะไปทำกับหมอ. แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว เหมือนหมอทำไม่สวยแล้วโยนความผิดให้คนไข้ ไร้จรรยาบรรณ
แก้ไขใหม่กับคุณหมอคนใหม่  รีวิวด้วยนะคะ จะรอดู เป็นกำลัง ใจให้ ค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-22 19:53:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝ้ายไปแก้จมูกมาแล้วนะคะ ติตามที่กระทู้นี้ทีเดียวนะคะ
เอารูปตอนแหกจมูกมาฝากด้วยค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=53145&page=3&extra=#pid1092142
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-13 01:51:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Armani_arm เมื่อ 2013-2-25 19:53
หมอฃลทิสนับวันยิ่งอาการหนักนะเนี่ย

ผมบอกให้เลย ที่ ...

^^" ขอบคุณมากๆนะคะ
นี่ก็ปรึกษาหมอท่านอื่นอยู่ค่ะ ^^
หมอฃลทิสนับวันยิ่งอาการหนักนะเนี่ย

ผมบอกให้เลย ที่แกเชียให้ใส่ไขมันน่ะ แกจะเรียกเงินแพงๆ เพราะถ้าแก้แค่

แต่งกระดูกออ่อน เปลี่ยนแกนใหม่มันเรียกราคาไม่ได้ไงครับ

หรือไม่ก็ที่จริงแล้ว โกหกเราว่าใส่ไขมันแต่เวลาผ่าจริงก็แค่แต่งกระดูกตามที่หมออื่นบอกน่ะแหละ

ผมว่าแก้หมอใหม่เหอะนะ อย่าไปหลงคารมหมอเดิมเล เด๋ยวจะเจ็บแบบไม่จบ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย EFiERCE เมื่อ 2013-2-12 05:23
สวยมากค่ถ

ข้างหน้ามันเบี้ยวนะคะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noonana2225 เมื่อ 2013-2-12 22:45
เปลี่ยนแกนแล้วปลายดูเล็กลง แต่จมูกเรียวขึ้นมาก ...

ช่ายค่ะ เดี๋ยวจไปเหลา กระดูกอ่อนค่ะ 55++ แก้อีกแล้ววว
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:47:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khwanindy เมื่อ 2013-2-12 01:39
น่ารักมากเลยคะ

อิอิ ^^
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-24 22:46:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KARENTIA เมื่อ 2012-11-21 13:02
นั่นสิคะ แล้วฝ้ายทำตามา เนี่ยปีกว่าแล้ว ยังไม่หายต ...

ขอบคุณหลายๆค่า อิอิ
เปลี่ยนแกนแล้วปลายดูเล็กลง แต่จมูกเรียวขึ้นมาก

เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าทำมาแล้วผิดพลาดความรู้สึกเป็นอย่างไร
น่ารักมากเลยคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 23:25:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย golfnorway เมื่อ 2013-1-30 05:08
สวัสดีค่ะคุณฝ้าย กอล์ฟทำจมูกด้วยกระดูกอ่อน และตาสอ ...

ค่ะเคยได้ยินชื่อมาอยู่ค่ะ
แต่ปรึกษา 3 ท่านแล้ว ก็ตอบมาแบบเดียวกันคือ ให้ตัดแต่งกรดูกแทนการใส่ไขมันค่ะ

กลุ้มค่ะแง้ๆๆๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-10 23:08:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nu_japan เมื่อ 2013-2-3 16:33
สู้ๆคะคุณฝ้าย เป็นกำลังใจให้คะ ข้าวทำมา5ปีแล้ว8000เหม ...

ขอบคุณมากๆเลยค่า ฝ้ายกำลังเครียดว่า
จะแก้ยังไงดี
คุณหมอชลทิศบอกว่าให้ใส่ไขมันเข้าไปปิดจมูกที่มันคด
กระดูกอ่อนที่มันแยกออกจากกัน มันเป็นของดี อย่าไปตัดออก ให้ใส่ไขมันก็สวยแล้ว

แต่คุณหมอท่านอื่นบอกว่า ให้ตัดแต่งกระดูกที่มันคด เพื่อให้ทรงมันเข้ารูป
แล้วเปลี่ยนแกนสิริโคนใหม่ ก็พอ ไม่ต้องใส่ไขมัน  เพราะการใส่ไขมัน
จะทำให้ปลายจมูกยิ่งโต ยิ่งตึง
แล้วก็พอถึงเวลาก็ยุบลง ก็ต้องเจ็บตัวไปใส่ใหม่อีก

จะเชื่อใครดี
แงๆๆ
สู้ๆคะคุณฝ้าย เป็นกำลังใจให้คะ ข้าวทำมา5ปีแล้ว8000เหมือนกัน ไม่รู้มันจะอยุ่กะเราได้นานแค่ไหน เพราะราคาก้อไม่แพง
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-3 16:13:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย susaneng เมื่อ 2013-2-1 23:12
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าทำมาแล้ ...

ขอบคุณมากๆค่า
ช่ายค่ะ ตอนแรกฝ้ายก็ไม่อยากถ่ายรูปเลย ก่อนไปขอให้แกเหลาให้แกนเล็กๆอ่ะค่ะ

นี่ก็ดีขึ้นค่ะ แต่ ปลายเป็นแบบนี้เลยกลุ้มค่ะ ยิ้มแล้วจูกบาน ^^"

แต่คุณหมอแกพูดดีมากค่ะ แนะนำดี แล้วก็ให้ไปซิทอะพให้ไขมัน แข็งตัว
จะได้เอามาเสริมได้ค่ะ แก ทำให้ฟรีด้วยค่ะ

แต่ก็จะลองไปปรึกษาที่อืนดูก่อนค่ะ อิอิ
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าทำมาแล้วผิดพลาดความรู้สึกเป็นอย่างไร ของเราแทบไม่อยากส่องกระจกเลยค่ะ  ยังงัยใจเย็น เย็นน่ะค่ะ ค่อย ค่อยคิดค่ะ แต่ขอชื่นชมในความกล้าน่ะค่ะ(เถียงคุณหมอ) อิ อิ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-1 14:30:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-30 23:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ทิปซี่ เมื่อ 2013-1-31 00:02

แก้ไขคร ...

ใช่ค่ะ
ฝ้ายก็เถียงแกนะคะ ว่า ไขมันเพื่อนทำมาก็ยุบอ่ะค่ะหมอ
แกบอกว่า การใส่ไขมัน ไม่ใช่หมอทุกคนจะทำได้ หมอนี่แหล่ะเป็นคนเดียวที่ทำได้และไม่ยุบ
แฮ่ะๆ เลยบอกไปว่า ก็เพื่อนเค้าทำกะหมอนี่แหล่ะค่ะ
แกก็อธิบายว่า บางคนอาจใส่น้อย เลยทำให้ยุบลง เพราะบางคนกลัวปลายโต
แต่ถ้าใส่ให้มันเต็มที่ พอยุบมาก็สวยเลยแหล่ะ

ฝ้ายเลยคิดๆๆๆ อยู่เนี่ยแหล่ะค่ะคุณทิพ ว่าจะเอาไงดี คือเคสฝ้ายมันต้องตะไบที่มันกระเดิดออกก่อนอ่ะค่ะ
แล้วจึงค่อยมาใส่ไขมันเสริมเนื้อที่บาง แต่แกบอกให้ใส่เลย ก็สวยแล้ว

ฝ้ายก็ไม่รู้จะเอาไงดีค่ะ
ทำตากะจมูก ก็แสนก่าแร้ว หมอลดให้อยู่ค่ะ แต่ก็แพงกว่าที่อื่นมากค่ะ^^"
เราก็อยากให้สวยนะคะ หน้าเราอ่ะเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้