ดู: 7952|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิวปากกับ คุณหมอ นพรัตน์ ตอนนี้ครบ2เดือนแระค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เลือกได้เพียง 1 ตัวเลือกโพล, จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 14 คน แสดงผลโหวต

โพลสิ้นสุดแล้ว

57.14% (8)
42.86% (6)
กลุ่มสมาชิกของคุณไม่มีสิทธิโหวต

แสดงความคิดเห็น

โทดนะ เราว่าไม่ค่อยสวยอะ  โพสต์ 2012-11-4 21:09
เราว่าปากมันหยักกลางมากไปหน่อยนะค่ะ >_<  โพสต์ 2012-10-22 17:17
มันดูแปลกๆจัง  ติ่งๆตรงกลางเยอะไปป่ะ  ขอโทดด้วย ถ้าตรงไป

คิดเหมือนกันเลยติ่งตรงกลางหนาๆดูไม่สมดุลอะค่ะ  โพสต์ 2012-10-22 17:16
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-22 16:59:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ๆๆๆค่ะ กะลังปวดกะบาลอยู่เนี้ยแระค่ะ

คุณหมอง่วงนอนป่าวค่ะ ได้ข่าวว่าคุณหมอนอนน้อยรับงานเยอะค่ะ  โพสต์ 2012-10-22 17:27
ปีกจมูกเราเฉยๆนะค่ะเหมือนมันยังดูบวมๆอยู่รึป่าว? แต่เราว่าปากแปลกๆ หยักมันชัดไปหน่อย

แล้วก็ตรงกลางมันดูหนาไปค่ะ ถ้าเทียบกับข้างๆดูบางลงไปแล้วเด่นแค่ตรงกลางปลากอะค่ะ

หรือเพราะแผลมันไม่หายดี เราคนนึงสนใจไปทำปากบางและจมูกกับคุณหมอ แต่ตอนหลังเลิกคิดไปนานแล้ว
เราว่าตรงปีกที่ยกขึ้น มันยกขึ้นสูงไปคะ ตรงติ่งห้อยลง เยอะไปนิด ขอโทษนะคะ เราว่าแปลกๆนิดนึง แต่จมูก รูปหน้า ตา สวยมากคะ รูปที่สองหน้าคล้ายเจนนี่เลยคะ แต่ถ้า จขกท พอใจในรูปปากนี้แล้วก็ไม่ต้องแคร์คำพูดเรานะคะ ความพอใจตัวเองเป็นสิ่งที่ยอดเยี่ยมที่สุดคะ
ปากหยักขึ้นไปสูงมากๆค่ะ ติ่งตรงกลางใหญ่ด้วย 2เดือนแล้วจะยุบอีกมั้ยอะค่ะ เคยลองสอบถามคุนหมอหรือยังค่ะ ขอโทษนะค่ะที่พูดตรงๆไม่โกรธน้า
1เดือนถือว่ายุบมากแล้วคับ  อย่าไปแก้เลย แนะนำไปฉีดเสริมตรงรอยหยักดีกว่า  แก้ไปอาจแย่กว่าเดิม แต่หมอทำเกินไปน่ะคับ ไม่คิดเลยว่าปากเวลาตัดแล้วตัดเลย  ไม่แก้ไห้หนาขึ้นไม่ได้  หน้าสวยล่ะคับ  แต่ติดที่ปากนี่แหละคับ  เหนื่อย
อยากทราบว่าทำมาเท่าอะค่ะ เราว่าคุณหมอตอนหลังอัพราคาซะสูงเชียว

เราเคยอยากทำกับหมออยู่แต่คนรู้จักบอกว่าฝีมือไม่คงที่ โหมงานหนักแล้วก็นอนน้อย

แล้วโดยส่วนตัวเราไม่ประทับใจคุณหมอเท่าไร ตอนเม้นในแฟนเพจดูคุณหมอเลือกตอบเฉพาะคนอะค่ะ

เราเม้นถามไปไม่ตอบ เราเลยไม่เอาดีกว่าไม่อยากทำจมูกกับคนที่ไม่ใส่ใจเรา
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-23 01:38:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาการปากของปากตอนนี้ตึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอีตรงหยักๆเนี้ยแระค่ะพูดไม่ชัดเวลากินน้ำก็ลำบากต้องใช้หลอด ปากก็เป็นไตๆๆๆ ต้องคอยนวดทุกวันอ่ะค่ะ เท่าที่ทามคุณหมอมาบอกว่าอีตรงหยักๆๆจะยุบช้ากว่าเพื่อน ไม่รู้ว่าจิงอะป่าว  แต่ที่แน่ๆๆๆๆๆๆๆตอนนี้ปากตึงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเวลาพูดเหมือนคนจัดฟันมาอ่ะค่ะ เพื่อนทามว่าไปทำอะไรกับฟันมาหรือป่าวทำไมพูดแปลกๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-23 01:49:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ ทำปากมา 15,000ค่ะ คาง 26000 ตัดปีก 10000  ฉีดโบ 12500  วันผ่าตัดพี่เองก็กังวลแต่พี่ได้คิวผ่าที่2 เวลาผ่า3ทุ่ม คิวแรก1ทุ่ม หมอจะเริ่มผ่าคนไข้หลัง6โมงเย็นนั้นคือคิวแรกค่ะ หมอไม่ได้ผ่าทุกวันอ่ะค่ะ หมอจะรับผ่าตัดวันละไม่เกิน8คน ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-23 02:10:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าเพิ่งตัดสินหมอในทางแย่ๆนะค่ะ   รูปที่พี่ลงแต่ละรูปไม่ใช่ระยะเวลาเดียวกันนะค่ะ บางรูปอายุปาก1อาทิต บางรูปปากแค่2อาทิต  บางรูปยังไม่ได้ตัดไหมออกเลยค่ะ ตั้งแต่ภาพที่3จนถึงภาพสุดท้ายนั้นพี่ยังไม่ได้ตัดไหมออกจากปากเลยค่ะ พี่ใช้เวลาตัดไหม3อาทิตกับอีก 3วันค่ะ พี่ผ่าตัดวันที่4สิงหาตัดไหมวันที่28สิงหา   ภาพ1 กับภาพ ที่2ปากปะมาณ เดือนนิดๆ ตอนนี้พี่ไม่ได้ถ่ายปากตัวเองมา1เดือนแล้วนะค่ะ ต้องขออภัยที่ทำให้มองฝีมือคุณหมอไหนทางเข้าใจผิด พี่ไม่ได้อธิบายในภาพระยะเวลาของปากให้ชัดเจนอ่ะค่ะ   ภาพเหล่านี้ไม่ใช่ ณ ตอนนี้เวลานี้นะค่ะ   แต่อาการตึงๆของปากยังมีอยู่มากค่ะ หมอบอกใช้เวลาถึง3เดือนอ่ะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-23 02:16:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋ววันที่4พฤจิกนี้อายุปากครบ2เดือนเต็มๆๆๆเด๋วจะถ่ายหน้าตา ปาก จมูก คาง มาให้ดูกันใหม่นะค่ะ      พี่ชื่อพี่กาญ นะค่ะ อายุ32 แต่ละคนที่เม้นๆมารุ่นน้องกันทั่งนั้นเห็นใช้คำว่าเรากับพี่ พี่เองก็กะดากตัวเอง พี่แก่แล้วน้องเอ๊ย :lo
เค้าว่าสวยนะคล้ายๆ ปากของโคมิอ่ะ
คางสวยจังเลยค่ะ ทำที่ไหนคะ สนใจคร้าาา มีรูปก่อนทำไม๊คะ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย basnz เมื่อ 2012-10-23 02:10
อย่าเพิ่งตัดสินหมอในทางแย่ๆนะค่ะ   รูปที่พี่ลงแต่ละ ...

ขอให้เข้าที่เร็ววันนะค่ะ ถ้า 1-2 อาทิตย์ก็ยังไม่เข้าที่จริงๆ นึกว่าทำมาสองเดือนแล้วเป็นแบบนั้นซะอีก

ถ้าหายดีอย่าลืมมารีวิวให้ดูบ้างนะค่ะ

คิดจะไปตัดปากเหมือนกัน แต่ก็กลัวเจ็บ 55+

ที่บอกว่าไม่ประทับใจเพราะว่าคุณหมอมาตอบบางคนที่เม้นถามติดกับเรา แต่ไม่ตอบเราแล้วก็ทานอื่นๆที่ถามคุณหมอมา

เลขาก็ดูงงๆ เลยไม่ทำดีกว่า เพราะกว่าจะปรึกษาคุณหมอก็ได้คิว กพ ปีหน้าเลยค่ะ เลขาบอกมา
โดยรวมแล้วก็น่ารักนะคะ รอดูวันที่ 4 พ.ย. เผื่อตรงกลางจะยุบลงกว่านี้ :) แต่หน้าพี่ดูเด็กจังนึกว่ารุ่นเดียวกันซะอีก ;>
ปะคบร้อนช่วยหายตึงได้
จากประสบการตรงของเรานะค้า กว่ามันจะยุบจิงๆจังๆเลย 3 เดือนขั้นต่ำจร้า ส่วนอาการชาที่ปากก้อซักครึ่งปีได้ แต่ไม่ใช่ปัญหานะไม่ต้องตกใจๆ รอยแผลมันจะอยู่เกือบตรงกลางริมฝีปากเลย ไม่ได้ม้วนเข้าไปอยู่ข้างในอย่างที่ทุกคนเข้าใจ แต่มองไม่เหนจร้า เอฟเฟคหลังทำ เราหุบปากไม่สนิท เวลานั่งเหม่อๆ น้ำลายชอยไหยอ่ะ555555 แต่ทำมาแล้วสุขภาพจิตดีขึ้นมากๆ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกรัทู้นะค้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย basnz เมื่อ 2012-10-23 02:16
เด๋ววันที่4พฤจิกนี้อายุปากครบ2เดือนเต็มๆๆๆเด๋วจะถ่า ...

ไม่บอกอายุนี่นึกว่ายังเด็กอยู่เลยอ่ะค่ะ
ยังไม่เข้าที่เท่าไร ตอนนี้ยังดูไม่ธรรมชาติคะ อดทนอิกนิดก็สวยแน่นอนคะ
พี่ทำจมูกที่ไหน เท่าไหร่ค่ะ
สวยจังเลย
ผมเพิ่งไปทำปากบางบนล่างมากับ หมอนพรัตน์มา ออกมาสวยดีครับ เเต่ข้างล่างยังหนาตอนนี้เลยเครียดๆ เเต่เพิ่งผ่านไปอาทิตนึงเอง หมอบอกว่ามันยังบวม รอสักสองสามอาทิต อยากทราบว่ามันยุบแห้งลงเป็นรูปจริงๆใช้เวลาประมานเท่าไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้