ดู: 1822|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบางค่ะ โดยแพทย์ทรงยศ แห่งยศยาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่ลองไปปรึกษาหลาย ๆ ที่ บางที่ก็ดีค่ะ  แต่ไม่มีคิว

บางที่ก็มีคิวแต่ไม่ประทับใจในครั้งแรก

จนเลือกมาปรึกาที่ยศยา เพราะส่วนตัวเปงลูกค้าเก่าของทางยศยาอยู่แล้ว

เคยลงคอร์สทำหน้าไว้ค่ะ

นัดวันเข้าไปปรึกษา แล้วอีกสองสัปดาห์ก็ได้คิวทำค่ะ

วาางเงินมัดจำไว้ ครึ่งหนึ่งหลังจากที่เข้าไปปรึกษาแล้ว

กลับมาตัดสินใจ หนึ่งสัปดาห์ ทางพี่ ๆ พนักงานโทรมาว่าจะคอนเฟิมวันและเวลาที่ลงนัดไว้หรือป่าว

ถ้าคอนเฟิม จะขออนุณาติเงินมัดจำ ครึ่งหนึ่ง ก็โอนไปมัดจำค่ะ

เพราะตัดสินใจได้แล้ว

ทำเสดก็มีบวมอยู่ค่ะ  สัปดาห์แรกคุณหมอไม่ให้ทานของแข็งเลยค่ะ  ให้ดื่มนมอย่างเดียว

กว่าจะผ่านช่วงนี้ไปได้ ผอมไปเลยค่ะ ทำปากได้หุ่นด้วย ชอบชอบ

หลังจากที่ไปตัดไหมแล้ว ก็พอใจค่ะ สวยดี

มาดูรูปเลยค่ะ

ก่อนทำนะค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 12:13:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอวาดรูปก่อนทำค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 12:14:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดไหมค่ะ 7 วันยังไม่กล้าทานของแข็งเลย ดื่มแต่นมมา 7 วัน มีโจ๊กบ้าง

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 12:16:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สองสัปดาห์แล้ว  หายเปงปกติแล้ว ดีใจมาก ๆ ค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 12:17:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนและหลังค่ะ ตามนี้

หมอแนะนำให้ทาครีมอะไรหรือเป่าค่ะ แผลเรียบเนียนดีจังค่ะ ไปทำมาเหมือนกานขอบปากยังเป็นหยักอยู่เร้ยนานแร้วค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-16 13:38:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็หลังทำคุณหมอให้ล้างแผลให้สอาดด้วยน้ำเกลือที่ทางคลินิกจัดให้มา

และทาด้วย ออยเม้นต่อเพื่อฆ่าเชื้อ ทานยา ไม่ทานของแข็งหรือรสจัด  

ทำความสะอาดบ่อย ๆ อ่ะค่ะ  มานก็เปงแบบนี้เอง ไม่ได้ทาอะไรเพิ่มเติมนะค่ั
ขอบคุณค่ะ ของเขาคงแก้ไม่ทันเศร้า นอกจากรอเวลานานๆกว่าดีขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้